Chi hội CLB Ford EcoSport

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Em đề nghị các bác sâu Ford vào đây có lời với cụ í đi, không phải vì mỗi bác sâu phụ trách cho một công ty mà có thể bàng quang đối với việc giao xe của công ty khác, từ những việc như thế này mà các cụ khác lên đây tham khảo sẽ có tư tưởng đề phòng với việc chậm giao xe của ford=>ảnh hưởng đến chính các bác (có thể một trong các cụ đang nghía cái thơt này có ý định mua ford mà nhà gần đại lý của các bác). Đôi lời mạn bàn
Vâng vâng các bác em là sale của Ford đây. Đầu tiên thì em cũng mong cụ thông cảm vì việc nhận xe chậm hơn xo với dự kiến. Bọn em là bán hàng thì muốn có hàng giao càng sớm càng tốt để giữ uy tín và hình ảnh của mình. Các cụ có câu rồi TÂM- TẦM - TÀI. Nếu bọn em phục vụ có vấn đề gì thì mong các bác góp ý thẳng luôn để bọn em phát triển. Cuối cùng em mong cụ chủ nào nhận được xe muộn thì thông cảm cho những tư vấn bán hàng bọn em.

moto_sái_cổ

Xe tải
haizzz,lại thông cảm.Họ đặt xe từ 24/5 mà tới tận cuối tháng 8n mới nhận xe.Còn có cụ mới đặt đây đã cuối thang 8 nhận rồi
Thật không hiểu nổi cách làm việc của dana ford.

scorpiwolf

Xe hơi
Trong hợp đồng cụ có cai ddiieeuf khoản nếu bên bán trễ hẹn giao xe thì xử lý thé nào không
Thông thường là chỉ hủy hợp đồng thôi cụ ạ :). Các đại lý dẻo mỏ lắm, chả bao giờ chịu thiệt đâu.

lehai1122

Xe tải
Các cụ còn thắc mắc gì nữa????
Dana Ford đang chơi trò chơi làm thầy giáo : '' ....trò kia rất ngoan....bla .. bla.. con có .. ngoan được như thế không???" .. ..!!!
Nếu nhà cháu nhớ ko nhầm thì cụ Maidanh có nói cụ ấy là hợp đồng xếp thứ 4 của Dana Ford vậy cả tháng 7 Dana Ford nhận mỗi .... 3... chiếc Ford Ecosport thôi à????
Nhà cháu nghĩ đây không phải là cách làm việc của Ford.. mà là kiểu làm việc thiếu chuyên nghiệp, hám lợi và ít trọng chữ TÍN của các đại lý !!
Ngoài ra... cũng cần phải nói tới ... sự ko bình thường của ..tâm lý " bỏ tiền ra để mua sự bất công bằng" thường có ở khách hàng VN mình!! Nhà cháu không và ... không bao giờ chấp nhận chuyện bỏ tiền thêm hay mua phụ kiện với giá cao .. để nhận xe trước như nhiều người vẫn thường làm!! Nhớ năm xưa, khi mà Chevrolet Captiva hót hòn họt lại gần tết , nhà cháu hỏi và được đề nghị trả tiền thêm hoặc mua cả gói phụ kiện để nhận xe ngay, nhà cháu đã bỏ luôn không ngập ngừng!! Nếu chữ TÍN được coi trọng trong kinh doanh và Nếu không có những người bỏ thêm tiền để được nhận xe trước nhà cháu tin là mọi người sẽ nhận xe đúng thời hạn ghi trong hợp đồng..
Chuẩn luôn! Mong các cụ nào đang định lao vào ký HĐ mua con này thì hay nhớ bài học lịch sử có tên Chevrolet Captiva năm xưa! Rất nhiều người đã phải ĐÚT LÓT và NỊNH NỌT đại lý để mua được cái xe đó. Sau một thời gian đi, Chev Cap bị phát hiện ra vô số lỗi và sai sót kỹ thuật, bị mang tiếng xấu muôn đời và hiện nay thì chìm nghỉm trên thị trường. Phần mình, tôi cực kỳ hy vọng con Ecosport này sẽ ko bị dính lỗi gì cả! Nhưng tôi cũng hết sức ủng hộ bác maidanh đấu tranh mạnh mẽ để giành lấy quyền lợi chính đáng của mình! Hãy là một người tiêu dùng khôn ngoan chứ ko phải là người tiêu dùng Ngoan Ngoãn như cụ nào đó khuyên bác ở trên kia!

maidanh

Xe đạp
haizzz,lại thông cảm.Họ đặt xe từ 24/5 mà tới tận cuối tháng 8n mới nhận xe.Còn có cụ mới đặt đây đã cuối thang 8 nhận rồi
Thật không hiểu nổi cách làm việc của dana ford.
Cám ơn bạn, và xin thêm thông tin, mình đã báo
qua sale(Anh Trí phụ trách hợp đồng minh):
mình rất cần xe, từ hôm đầu tháng đã báo: nhà có 1 ngừoi anh ruột vào cấp cứu ở đa khoa, bản thân mỗi ngày cần đi chữa bệnh 150 km, và mẹ vợ hiện đang rất yếu ở quê( Duy xuyên), tới giơ: người đưa đi cấp cứu vừa an táng sangs nay, còn lại 2 việc kia cũng khẩn cấp, vậy mà xe có về mà mình k được nhận!
Trái tim đâu rồi trời!

Chỉnh sửa cuối:
Chuẩn luôn! Mong các cụ nào đang định lao vào ký HĐ mua con này thì hay nhớ bài học lịch sử có tên Chevrolet Captiva năm xưa! Rất nhiều người đã phải ĐÚT LÓT và NỊNH NỌT đại lý để mua được cái xe đó. Sau một thời gian đi, Chev Cap bị phát hiện ra vô số lỗi và sai sót kỹ thuật, bị mang tiếng xấu muôn đời và hiện nay thì chìm nghỉm trên thị trường. Phần mình, tôi cực kỳ hy vọng con Ecosport này sẽ ko bị dính lỗi gì cả! Nhưng tôi cũng hết sức ủng hộ bác maidanh đấu tranh mạnh mẽ để giành lấy quyền lợi chính đáng của mình! Hãy là một người tiêu dùng khôn ngoan chứ ko phải là người tiêu dùng Ngoan Ngoãn như cụ nào đó khuyên bác ở trên kia!
Em ủng hộ bác và các bác khác đang có ý định mua xe này, bất cứ một hãng ô tô nào hay một thương hiệu kinh doanh nào cũng cần phải đặt khách hàng lên đầu tiên, họ cần mình mua xe và phải phục vụ khách hàng chu đáo cẩn thận thì mới có thể phát triển đc nhất là trong thời đại thế giới phẳng như bây h, bất cứ một thông tin tiêu cực nào cũng có thể đến tai ng khác một cách nhanh chóng.

dracula_bg

Xe điện
mình rất cần xe, từ hôm đầu tháng đã báo: nhà có 1 ngừoi anh ruột vào cấp cứu ở đa khoa, bản thân mỗi ngày cần đi chữa bệnh 150 km, và mẹ vợ hiện đang rất yếu ở quê( Duy xuyên), tới giơ: người đưa đi cấp cứu vừa an táng sangs nay, còn lại 2 việc kia cũng khẩn cấp, vậy mà xe có về mà mình k được nhận!
Trái tim đau rồi trời!
sao cụ không hủy hợp đồng đòi lại tiền đi ạ?
Sao người việt mình cứ để cho họ cò quay thế nhỉ? thực ra cái chiêu trò đặt hàng trước chỉ là con bài quảng bá cho cái xe đó thôi ạ. các cụ cứ bình tĩnh chờ thêm một vài tháng nữa thì các cụ lại đươc làm thượng đế ngay ấy mà.

PeterVu

Xe máy
Lạ nhỉ, e đặt 681tr bản titanium có khuyến mại 1 năm bảo hiểm thân vỏ. Hnay đi lái thử chỗ Capital ford, giá có 673 cũng có kmai 1 năm bảo hiểm thân vỏ. Khó hiểu? Xe đặt bên kia chưa nhận được mà bên này đã hạ giá...hớ rồi hả các cụ?

PeterVu

Xe máy
Thành thật chia buồn với cụ. Chắc sau vụ này Ford phải áp dụng thêm chiến lược giữ khách bằng hình thức cho mượn hoặc thuê xe có hỗ trợ giá trong lúc mình đang chờ lấy xe chính thức.
Trái tim đâu rồi trời!

Brass

Xe đạp
Lạ nhỉ, e đặt 681tr bản titanium có khuyến mại 1 năm bảo hiểm thân vỏ. Hnay đi lái thử chỗ Capital ford, giá có 673 cũng có kmai 1 năm bảo hiểm thân vỏ. Khó hiểu? Xe đặt bên kia chưa nhận được mà bên này đã hạ giá...hớ rồi hả các cụ?
Cụ thắc mắc y hệt em. Nhưng chắc cụ ko nghe kỹ lúc Sale nó nói. 673 là cho bạn 2 túi khí vì tất cả 3 loại MT, AT Tren và Titanium đều có thể chọn 7 túi hay 2 túi. Giá sẽ chênh 8 triệu. Cụ mua được khuyến mại một năm bảo hiểm thân vỏ thôi à? co được thêm 1 năm thay dầu lọc dầu... miễn phí ko? có được cản trước nữa không?

Thế cụ có được khuyến mãi thêm 20l xăng nữa ở Capital Ford ko:-))

PeterVu

Xe máy
Trong hợp đồng ghi mỗi bảo hiểm thôi cụ ah. Ngoài ra ko có gì khác. Bảo là 500 khách đầu được cản trước, hợp đồng của e đầu 200 nên chắc là có. Ko có thì mất đâu tầm hơn 1tr được cả bộ cả cản trước cản sau. Máu nữa thì thêm miếng mạ crom ốp bên ngoài là bóng loáng
Cụ thắc mắc y hệt em. Nhưng chắc cụ ko nghe kỹ lúc Sale nó nói. 673 là cho bạn 2 túi khí vì tất cả 3 loại MT, AT Tren và Titanium đều có thể chọn 7 túi hay 2 túi. Giá sẽ chênh 8 triệu. Cụ mua được khuyến mại một năm bảo hiểm thân vỏ thôi à? co được thêm 1 năm thay dầu lọc dầu... miễn phí ko? có được cản trước nữa không?

PeterVu

Xe máy
E ko ký hợp đồng ở capital cụ ah, ký ở FTX. Nhưng thấy cậu nv ford bảo do bên ford vn điều hành thấy ai gần địa điểm tổ chức nào thì mời đăng ký lái thử ở địa điểm đấy.
Thế cụ có được khuyến mãi thêm 20l xăng nữa ở Capital Ford ko:-))

Hnay bạn sâu ford đang báo hỗ trợ dán kính và 1 năm thân vỏ bản titan ạ. E thấy nhiều sâu ford rất nhiệt tình và làm khá uy tín. Trường hợp gây bức xúc của ford chắc có lý do khác biệt chứ k phải như kiểu Cap Chev đâu ạ

Trong hợp đồng ghi mỗi bảo hiểm thôi cụ ah. Ngoài ra ko có gì khác. Bảo là 500 khách đầu được cản trước, hợp đồng của e đầu 200 nên chắc là có. Ko có thì mất đâu tầm hơn 1tr được cả bộ cả cản trước cản sau. Máu nữa thì thêm miếng mạ crom ốp bên ngoài là bóng loáng
Hơ...lạ nhỉ,e nhận brochure của em titanium này thì thấy có cả cản trước cản sau, đủ thứ linh tinh xoèng với cả thấy em sâu bảo bản titanium trả 681tr thì đầy đủ đồ chơi hết rồi chỉ còn thiếu mỗi lót sàn với dán kính là đủ bộ nên nhà em chẳng hỏi nữa, cứ thế mà đặt tiền thôi, nhà em thì đc thêm 1 năm bảo hiểm thân vỏ với 1 năm bảo dưỡng nữa...ko biết các cụ thế nào:-?

moto_sái_cổ

Xe tải
Trái tim đâu rồi trời!
chia buồn với cụ.Rơi vào hoàn cảnh của cụ chắc em không bình tĩnh nổi quá
Cậu Trí cũng phụ trách hợp đồng của em.Khá nhiệt tình nên em vân giữ hợp đồng
Mà em cũng chả biết dana ford làm ăn như thế nào mà mấy bác ngoài Bắc nhận xe hết rồi.Mà đà nẵng thì....

Chỉnh sửa cuối:
Hnay bạn sâu ford đang báo hỗ trợ dán kính và 1 năm thân vỏ bản titan ạ. E thấy nhiều sâu ford rất nhiệt tình và làm khá uy tín. Trường hợp gây bức xúc của ford chắc có lý do khác biệt chứ k phải như kiểu Cap Chev đâu ạ
Dạ nhiệt tình và làm khá uy tín thì em đồng ý với bác nhưng còn về kiến thức thì chắc là cũng phải xem lại một tí ạ;)) hôm trước em có hỏi các cụ trên này về em titanium màu hổ phách thì được các cụ mách ra Ford MĐ để xem, em cùng bà cả với phụ huynh cũng phải bỏ dở cả buổi làm lóc cóc ra xem, em ra sau phụ huynh em ra trước, chẳng biết chú sâu ở đấy chém với phụ huynh em thế nào mà về thấy ông cụ kể lại lúc đầu hỏi em titan ở đấy có phải nâu hổ phách không thì chú bé rất nhiệt tình bảo là vâng rồi quảng cáo em này như "con tắc kè hoa" :-Bvì lúc ra nắng màu khác lúc trời xẩm xịt thì là màu khác, thế rồi lúc ông cụ nhà em vặn lại bảo sao chú thấy hình như đây là màu ghi xám thì đúng hơn thì thấy chú bé bối rối rồi chạy vào trong hỏi lại, khi ra thì lại bảo cháu xin lỗi chú đây là màu ghi xám ạ. Hôm sau em check lại với em sâu bên em về vụ này thì được em ý chụp lại ảnh cho em một em màu nâu hổ phách chuẩn bị giao cho khách giống y chang em "ghi xám" ở trên MĐ mà chú sâu kia giới thiệu đồng thời bảo là theo ý kiến em í thì em nâu hổ phách này là màu "ghi xám đậm" thì đúng hơn, cũng giống y hệt như em mà một cụ trên này đã rước về và đúng là có chi tiết theo như cụ đấy nói là ra ngoài nắng thì màu có hơi khác. Thì ra đoạn quảng cáo đầu của chú sâu trên MĐ là đúng nhưng khi bị khách hàng vặn lại thì lại không giải thích được nên đành đánh võng sang là màu ghi xám.
Đây có thể là một trường hợp cá biệt (có thể là do chú sâu kia vẫn còn non, chưa được trang bị kỹ những kiến thức về dòng xe mình tư vấn nên khi bị khách hàng vặn lại thì dễ cung cấp thông tin sai) và cũng là một câu chuyện vui nho nhỏ đối với nhà em nhưng em thiết nghĩ làm sâu có lẽ nên có kiến thức chắc chắn một chút để khách hàng có thể yên tâm hơn khi được tư vấn. Dăm ba câu chuyện vui với chén trà khi rảnh chuyện các cụ ạ:P

Vinhsv2003

Xe đạp
chia buồn với cụ.Rơi vào hoàn cảnh của cụ chắc em không bình tĩnh nổi quá
Cậu Trí cũng phụ trách hợp đồng của em.Khá nhiệt tình nên em vân giữ hợp đồng
Mà em cũng chả biết dana ford làm ăn như thế nào mà mấy bác ngoài Bắc nhận xe hết rồi.Mà đà nẵng thì....
Thấy Bro. bức xúc cái Dana Ford này lâu vậy mà Bro vẫn chịu dc hay thiệt đó. Nếu là mình, mình đòi lại tiền cọc mua xe khác chạy cho rồi

dancongnghiep

Xe tải
Các cụ ơi. Có cụ nào đặt bản Trend AT không ạ. Em đặt bản Trend AT (2 túi khí) thì được đại lý khuyến mại kèm theo những thứ sau:
- Bọc ghế
- Trải sàn
- Dán kính 3M (loại phổ thông)
- Chắn bùn
- Báo lùi 4 mắt (thấy sale bẩu tích hợp kèm màn hình trên taplo)
- Lót sàn
- 1 năm bảo dưỡng miễn phí (cỡ 5 hay 8 củ gì đó em ko nhớ)
Theo các cụ thế là đủ chưa nhỉ? Em đang tìm tấm chắn gầ +tấm thép che chắn bình xăng cho Ecosport. Có cụ nào biết chỉ chỗ cho em với. Vì đường về ông bà nhạc toàn ổ voi với ổ trâu thôi ạ.:(:(:(

Chỉnh sửa cuối:

PeterVu

Xe máy
Nâu hổ phách thì đúng là có đổi mầu. Các hãng khác còn gọi là mầu lông chuột. Nghe nói ghi ánh thép cũng đổi mầu được.
Dạ nhiệt tình và làm khá uy tín thì em đồng ý với bác nhưng còn về kiến thức thì chắc là cũng phải xem lại một tí ạ;)) hôm trước em có hỏi các cụ trên này về em titanium màu hổ phách thì được các cụ mách ra Ford MĐ để xem, em cùng bà cả với phụ huynh cũng phải bỏ dở cả buổi làm lóc cóc ra xem, em ra sau phụ huynh em ra trước, chẳng biết chú sâu ở đấy chém với phụ huynh em thế nào mà về thấy ông cụ kể lại lúc đầu hỏi em titan ở đấy có phải nâu hổ phách không thì chú bé rất nhiệt tình bảo là vâng rồi quảng cáo em này như "con tắc kè hoa" :-Bvì lúc ra nắng màu khác lúc trời xẩm xịt thì là màu khác, thế rồi lúc ông cụ nhà em vặn lại bảo sao chú thấy hình như đây là màu ghi xám thì đúng hơn thì thấy chú bé bối rối rồi chạy vào trong hỏi lại, khi ra thì lại bảo cháu xin lỗi chú đây là màu ghi xám ạ. Hôm sau em check lại với em sâu bên em về vụ này thì được em ý chụp lại ảnh cho em một em màu nâu hổ phách chuẩn bị giao cho khách giống y chang em "ghi xám" ở trên MĐ mà chú sâu kia giới thiệu đồng thời bảo là theo ý kiến em í thì em nâu hổ phách này là màu "ghi xám đậm" thì đúng hơn, cũng giống y hệt như em mà một cụ trên này đã rước về và đúng là có chi tiết theo như cụ đấy nói là ra ngoài nắng thì màu có hơi khác. Thì ra đoạn quảng cáo đầu của chú sâu trên MĐ là đúng nhưng khi bị khách hàng vặn lại thì lại không giải thích được nên đành đánh võng sang là màu ghi xám.
Đây có thể là một trường hợp cá biệt (có thể là do chú sâu kia vẫn còn non, chưa được trang bị kỹ những kiến thức về dòng xe mình tư vấn nên khi bị khách hàng vặn lại thì dễ cung cấp thông tin sai) và cũng là một câu chuyện vui nho nhỏ đối với nhà em nhưng em thiết nghĩ làm sâu có lẽ nên có kiến thức chắc chắn một chút để khách hàng có thể yên tâm hơn khi được tư vấn. Dăm ba câu chuyện vui với chén trà khi rảnh chuyện các cụ ạ:P