Chi hội CLB Ford EcoSport

SonHai1102

Xe tải
Haizzz... Không biết tháng cô hồn có mua xe đc không nhỉ?
Em thường xuyên đi Hà nội - Hải Phòng đang thích xe Ecosport MT nhưng mấy ông anh bẩu mua xe AT sau này bán dễ hơn...
mà AT bây hờ phải đợi đến ... bao giờ?
các sâu Ford cho em xin ý kiến khai thông phát....

vawnsown

Xe tải
Cám ơn cụ nhiều. Cháu lại có thêm câu hỏi nữa ạ. Trên bảng tablo cháu không thấy có cái đồng hồ báo nhiệt độ nước làm máy động cơ. Có cụ nào biết chỉ giáo cho cháu với. Cám ơn các cụ nhiều.
E cũng thắc mắc như cụ nhưng hôm hỏi một a chuyên gia bên Ford VN anh í nói Ecosport không có đồng hồ báo nhiệt độ làm mát động cơ, khi nào phải thay nước làm mát động cơ sẽ hiện lên đèn báo. Cụ có thể test bằng cách bật điện mà ko nổ máy nó sẽ hiện lên các loại đèn thì cụ sẽ thấy
Ecosport bị cắt cái đấy, FFi2011 sedan còn bị cắt sạch đồng hồ báo tiêu thụ nhiêu liệu trung bình, báo nhiệt độ... Các bác Ford bảo xe này đi ngon, đi không phải nghĩ ngợi, xem xét lo lắng gì, tập trung vào lái thôi, vừa đi vừa nhìn đồng hồ nguy hiểm lắm, khi nào nó nổi đèn check thì mang vào hãng :P

lehai1122

Xe tải
Ecosport bị cắt cái đấy, FFi2011 sedan còn bị cắt sạch đồng hồ báo tiêu thụ nhiêu liệu trung bình, báo nhiệt độ... Các bác Ford bảo xe này đi ngon, đi không phải nghĩ ngợi, xem xét lo lắng gì, tập trung vào lái thôi, vừa đi vừa nhìn đồng hồ nguy hiểm lắm, khi nào nó nổi đèn check thì mang vào hãng :P
Công nhận đúng là cái lưỡi không xương!

PeterVu

Xe máy
Cruise control chỉ có cho bản "X TITANIUM" ở thị trường Anh Quốc thôi nhé. Bản X có nhiều option để nâng đời cho bản Titanium như vành 17", cruise control v..v...
Phần lớn chương trình dẫn đường đều có cảnh báo quá tốc độ nhé...
các bác cho hỏi con này có chức năng kiểm soát hành trình không nhỉ???
- nếu không có lắp thêm được không... sợ bị bắn nhiều quá nên vầy

Chỉnh sửa cuối:

moto_sái_cổ

Xe tải
Cruise control chỉ có cho bản "X TITANIUM" ở thị trường Anh Quốc thôi nhé. Bản X có nhiều option để nâng đời cho bản Titanium như vành 17", cruise control v..v...
Phần lớn chương trình dẫn đường đều có cảnh báo quá tốc độ nhé...
Đúng thế thì giờ ngoài ford cut,ếch lên cruse control sắp tới sẽ có ecosport độ lên rôi
Cụ Hai Nguyễn ghé qua cho cái ý kiến nhé

bcad

Xe buýt
cụ muốn lấy tháng mấy, bên em thì tháng sau vẫn còn nhé.
Haizzz... Không biết tháng cô hồn có mua xe đc không nhỉ?
Em thường xuyên đi Hà nội - Hải Phòng đang thích xe Ecosport MT nhưng mấy ông anh bẩu mua xe AT sau này bán dễ hơn...
mà AT bây hờ phải đợi đến ... bao giờ?
các sâu Ford cho em xin ý kiến khai thông phát....

ILU

Đi bộ
Đông vui quá, e cũng xin phét được tham gia với,e mới ký hôm 22/7, chắc đầu t9 thì có hàng.kiki

ILU

Đi bộ
Đã bác nào nắp đủ phụ kiện chưa cho e ngó với,rổ rá sao ế e với để còn nuôi mộng chân dài,kiki

otoqueta

Xe hơi
Vẫn k thấy nhiều cụ nhận dc xe nhi ??

Cuoibeo

Xe đạp
Đúng thế thì giờ ngoài ford cut,ếch lên cruse control sắp tới sẽ có ecosport độ lên rôi
Cụ Hai Nguyễn ghé qua cho cái ý kiến nhé
e mới lấy eco về thấy có phần set tốc độ khi đi quá thì xe kêu k biết có giống cruise control k :|

GN09

Đi bộ
Cho em tham gia với ah, em ở sg, ký hợp đồng cuối tuần trước, dự là cuối tháng 8 lấy xe.

HaiLiberty

Xe tăng
Xe này lấy được luôn nếu chọn màu trăng và đúng giá niêm yết các cụ ạ

moto_sái_cổ

Xe tải
e mới lấy eco về thấy có phần set tốc độ khi đi quá thì xe kêu k biết có giống cruise control k :|
cái đó là cảnh báo tốc độ thôi cụ.Còn cruse control là cài hẳn tốc đọ luôn.Ví dụ như cụ cài 60 km/h thì thả chân ga ra xe vân giữ tốc độ đó
cụ lấy xe rồi à.Chúc mừng cụ nhé
(b)(b)(b)(b)

HaiLiberty

Xe tăng

Bi Audy

Xe đạp
Cụ chủ thớt ở chỗ nào Bắc Giang đó cụ ? Em cũng đang định xúc em này ! Cụ cho em số phone em qua nghía xe cái ạ !

musiclove&life

Xe hơi
Em ở thành phố Bắc Giang.
Làm việc tại tòa nhà Viettel. Mời cụ qua ngắm em nó luôn thường trực ở tầng hầm hoặc sảnh trước tòa nhà.
Chỉ thứ 2 đến thứ 6 thôi nhé. Thứ 7 & CN em ở HN.
Số phone : 0167.888.5555

SirTuan

Xe hơi
cũng chả hẳn là ONE FORD như lữoi của hãng nói cụ nhỉ, lúc e đặt cũng chả để ý cái đấy haizz

mazda6.

Xe buýt
Cụ Musiclover&life làm ơn cho thêm cảm nhận và đánh giá trung thực về Eco Trend MT 7 tui khí sau một thời gian sử dụng em nó!! Nhà cháu cũng đang quan tâm em này!!
Xin cảm ơn cụ trước!!

Chỉnh sửa cuối:

maidanh

Xe đạp
Bẩm các cụ vừa ở Dana Ford về, tức anh ách vì cô lễ tân bảo có chiếc tita đúng như của anh hợp đòng mà giao cho họ rồi!
mình bảo theo hợp đồng thì giao xe trong tháng 7. đến 01/8, tôi sẽ lấy chứng từ đi lại và đưa ra toà đòi bồi thường thiệt hại do vi phạm hợp đồng.
ông sếp đi ra bảo chúng tôi đã trả lơif rồi( tới giờ chưa có 1 văn bản nào gửi mình hết)
Các cụ nghĩ sao? họ có trách nhiệm với khách hàng sau khi ký hợp đồng và nhận 50 triệu tiền đặt cược hôm 24/5 đến giờ k?

Chỉnh sửa cuối:

mazda6.

Xe buýt
[I nói:
maidanh;19125480]Bẩm các cụ vừa ở Dana Ford về, tức anh ách vì cô lễ tân bảo có chiếc tita đúng như của anh hợp đòng mà giao cho họ rồi!
mình bảo theo hợp đồng thì giao xe trong tháng 7. đến 01/8, tôi sẽ lấy chứng từ đi lại và đưa ra toà đòi bồi thường thiệt hại do vi phạm hợp đồng.
ông sếp đi ra bảo chúng tôi đã trả lơif rồi( tới giờ chưa có 1 văn bản nào gửi mình hết)
Các cụ nghĩ sao? họ có trách nhiệm với khách hàng sau khi ký hợp đồng và nhận 50 triệu tiền đặt cược hôm 24/5 đến giờ k?[/I]
Cụ vì quá nôn nóng và thiếu kinh nghiệm trong việc mua xe nên gặp vấn đề trong việc làm hợp đồng với đại lý rồi ( không có điều khoản ràng buộc khi giao xe không đúng hẹn )! Cụ chuẩn bị tình thần đợi lâu khi vẫn còn có khách hàng sẵn sàng trả thêm trả đắt để lấy xe ngay nhé!!
Khổ thân cụ!!
Nhà cháu hồi cưới vợ cả mà ngập ngừng là nhà cháu cũng đi luôn.... còn với mấy bà hai bốn chân này thì trao tiền thì phải được thỏa mãn ngay và luôn!!! Đã tới lúc phải thay đổi cách suy nghĩ... mua xe là đã trao ân huệ và sư tin tưởng của mình cho hãng xe và đại lý, giúp họ có thể tồn tại và phát triển. Sau đó là trả tiền cho sự thỏa mãn cho chính mình về một phương tiện trong cuộc sống ( mà sự thỏa mãn thì có yếu tố thời gian cũng quan trong không kém ) chứ hoàn toàn không phải sự cầu cạnh để được phụ vụ!!!
Ở nước ngoài ( xem trên tivi .. nhà cháu chưa mua xe ở nước ngòai bao giờ ) thấy đại lý kéo xe lên ô tô to thắt nơ lên cái xe mới , chở đến tận nhà, .. bắt tay cảm ơn trước khi giao cho khách.... nghĩ tới cảnh mua xe nước mình .... CHÁN..!!

Chỉnh sửa cuối: