Chi hội CLB Ford EcoSport

BigBear

Xe hơi
E cũng đi xe cỏ thôi nhưng test qua nhiều dòng nên e nghĩ là cảm nhận chuẩn+cũng nhiều cụ đi cùng cho ý kiến tương đồng.
Mà e hỏi cái điểm 3,5-4 là thang điểm 5 hay 10 hả cụ
Cụ Kuka có vẻ là anti-fan của Ford nhỉ. Cụ Sói Bọ Cạp đã ghi rõ thế mà cụ vẫn hỏi xoáy đáp xoay nhỉ. Em đang quan tâm em này, cũng đang phân vân vì mỗi cụ cảm nhận một khác. Vừa vào trang Úc đọc review, có đoạn như thế này ( em tạm dịch ): câu hỏi lớn nhất khi mua EcoSport là nó bằng giá bản based của CX-5, câu trả lời đang chờ đợi các sales của Ford.

koka

Xe tải
Cụ Kuka có vẻ là anti-fan của Ford nhỉ. Cụ Sói Bọ Cạp đã ghi rõ thế mà cụ vẫn hỏi xoáy đáp xoay nhỉ. Em đang quan tâm em này, cũng đang phân vân vì mỗi cụ cảm nhận một khác. Vừa vào trang Úc đọc review, có đoạn như thế này ( em tạm dịch ): câu hỏi lớn nhất khi mua EcoSport là nó bằng giá bản based của CX-5, câu trả lời đang chờ đợi các sales của Ford.
E khôg hề là anti ford vì e đang rất quan tâm và dự định lấy e Ecosport nhưng sau khi cảm nhận về thì hoang mang và hơi buồn với chất lượng thực tế... Muốn lên đây mong gặp dc chuyên gia phân tích chuẩn xác để có quyết định sáng suốt xem có nên chọn mua không

scorpiwolf

Xe hơi
E cũng đi xe cỏ thôi nhưng test qua nhiều dòng nên e nghĩ là cảm nhận chuẩn+cũng nhiều cụ đi cùng cho ý kiến tương đồng.
Mà e hỏi cái điểm 3,5-4 là thang điểm 5 hay 10 hả cụ
thang điểm 5 chứ cụ

phamkhacson

Đi bộ
Chào Cụ Kiên,
Em vừa nhận xe này hôm qua và Cảm nhận với mức tiền như vậy thì có lẽ không thua kém gì Toyota hay Hyndai.
Vậy Cụ đã độ gì cho xe chưa?Và độ ở đâu vậy Cụ?
Tuần tới em mơi đi DK.
Email của em: pkstl2002@yahoo.com
dt: 0934338887
Màu xe: Bạc Platinum
Số Khung: E không nhớ :)

binhduydo

Xe tải
Cụ nào còn lăn tăn và muốn test lại xe cứ qua Thanh Xuân Ford chạy thử, Bên cháu đã đăng ký xe và cho chạy thử ra ngoài đường cao tốc.
Theo quan điểm riêng của cháu thì với 1 xe SUV tầm tiền hơn 600 triệu + nhiều tính năng như vậy( hộp số tự động 6 cấp, lội nước 55cm, chìa khóa thông minh...) thì các cụ cũng nên so sánh công bằng cho em nó một tí, chứ kỳ vọng quá nhiều cũng rất khó, bởi vì em nó chỉ là 1 em SUV hơn 600 triệu thôi, nhỏ gọn, phù hợp đi lại trong phố nhẹ nhàng

Chỉnh sửa cuối:

PeterVu

Xe máy
Bẩm cụ, em làm chỗ KCN Đình Trám. Em mù đường nên ko biết 2 quán cụ nói ở đâu? E chỉ biết quán X-Men gần KCN + với quán PARADISE (gần tượng đài) trên TP BG thôi.
Độ quả SMARTKEY cũng hay, nhưng e sợ hàng tầu nó dễ sao chép, độ an toàn và bảo mật sẽ không bằng chính hãng. Thế nên e chơi bản Titan luôn.
Cụ gác vợt trần á :-ssChỗ gác vợt cụ căn cho chuẩn, phải có thêm đai giữ nữa, chứ đi đường sóc lên sóc xuống, dễ bị xước sơn, thậm chí còn làm đứt lưới gẫy vợt.
Cụ làm ở chỗ nào Bắc Giang đấy ? Mời cụ qua Limbar Cafe hoặc 88 Cafe giao lưu nhé.
Em định độ thêm nhiều lắm : Smart Key, Gương tự gập, bọc ghế thể thao, dán viền inox chân cửa, cốp ( đang đặt hàng ), làm giá gác vợt Tennis ở cánh cửa sau. ( Chỉ việc gác cái vợt trần vào như giá gác dao chéo ở bếp của các mợ ý...) , và .... Đang nghĩ tiếp.

Hi các cụ, nhà e sắp tới cũng sẽ lấy một em ecosport này, cũng đã đặt thóc đặt gạo ở đấy rồi. Lên đây xem thì thấy một số cụ đã dùng,đã mua, đã cảm nhận thì đều đánh giá tốt em nó (mặc dù còn có khuyết điểm=>mà theo em thấy thì bé nào cũng có khuyết điểm cả thôi) thì khấp khởi mừng thầm đây là lần đầu mua xe nhưng lựa chọn của mình không phải sai lầm. Em cũng thấy một số cụ lên đây bày tỏ quan điểm của mình về vấn đề này vấn đề kia của em nó và cảm thấy do dự khi quyết định có đưa em nó về dinh hay không, theo quan điểm cá nhân của em và em cũng đã có tham khảo qua nhiều diễn đàn thì thấy quan trọng nhất là với tầm tiền như thế thì em này sẽ mang lại cho mình nhiều lợi ích như an toàn (cái này thì khỏi phải bàn), cảm giác lái của một em SUV, nhiều tiện ích (có lẽ còn thiếu mỗi cái gương gập điện là đủ bộ), giá cả vừa phải (không nhảm nhí như em yaris 2014 vừa có vụ va chạm với xe dream lùn mà móp cả đầu xe)...và quan trọng là chiếc xe phục vụ được nhiều mục đích của gia đình. Hêh trên đây là vài thiển ý của em, các cụ chú ý cái chữ ký của em nhé:-bd

txqna

Xe đạp
Bẩm các cụ, e cũng vừa rước e nó sang nay, bản Titan màu WD. Mới làm một vòng đưa F1 đi học qua ổ gà, đường gồ gề thấy F1 khen xe khi không xóc. Nội thất ngoài ghế da ra thì phần nhựa taplo nhìn ko thích lắm, tích hợp các nút chỉnh trên vô lăng cũng hay hay. tay lái cực nhẹ,tiếng máy nghe rõ nhất là lúc rồ ga có vẻ rất spost các bác ạ. Theo e thì với từng đó tiền thì e này là hợp lý ạ

koka

Xe tải
Hi các cụ, nhà e sắp tới cũng sẽ lấy một em ecosport này, cũng đã đặt thóc đặt gạo ở đấy rồi. Lên đây xem thì thấy một số cụ đã dùng,đã mua, đã cảm nhận thì đều đánh giá tốt em nó (mặc dù còn có khuyết điểm=>mà theo em thấy thì bé nào cũng có khuyết điểm cả thôi) thì khấp khởi mừng thầm đây là lần đầu mua xe nhưng lựa chọn của mình không phải sai lầm. Em cũng thấy một số cụ lên đây bày tỏ quan điểm của mình về vấn đề này vấn đề kia của em nó và cảm thấy do dự khi quyết định có đưa em nó về dinh hay không, theo quan điểm cá nhân của em và em cũng đã có tham khảo qua nhiều diễn đàn thì thấy quan trọng nhất là với tầm tiền như thế thì em này sẽ mang lại cho mình nhiều lợi ích như an toàn (cái này thì khỏi phải bàn), cảm giác lái của một em SUV, nhiều tiện ích (có lẽ còn thiếu mỗi cái gương gập điện là đủ bộ), giá cả vừa phải (không nhảm nhí như em yaris 2014 vừa có vụ va chạm với xe dream lùn mà móp cả đầu xe)...và quan trọng là chiếc xe phục vụ được nhiều mục đích của gia đình. Hêh trên đây là vài thiển ý của em, các cụ chú ý cái chữ ký của em nhé:-bd
Cũng rất mong là sự thật e nó tốt như các bác nói

moto_sái_cổ

Xe tải
Bẩm các cụ, e cũng vừa rước e nó sang nay, bản Titan màu WD. Mới làm một vòng đưa F1 đi học qua ổ gà, đường gồ gề thấy F1 khen xe khi không xóc. Nội thất ngoài ghế da ra thì phần nhựa taplo nhìn ko thích lắm, tích hợp các nút chỉnh trên vô lăng cũng hay hay. tay lái cực nhẹ,tiếng máy nghe rõ nhất là lúc rồ ga có vẻ rất spost các bác ạ. Theo e thì với từng đó tiền thì e này là hợp lý ạ
chúc mừng cụ nhé.Cụ kí hợp đồng ngày nào mà nhận xe sớm thế.Lại bản cao nhất nữa
(b)(b)(b)(b)(b)(b)

PeterVu

Xe máy
Chúc mừng cụ. Cụ máu nhỉ, mới rước dâu đã kéo ngay F1 đi cùng, như thế em nó thẹn. ^^

koka

Xe tải
Cụ nào trong SG máu xe sớm có bác bên otosaigon đang để lại hợp đồng đặt cọc 1 e Trắng ngọc trinh đấy ạ, chịu lỗ 5tr

fordfiesta2013

Xe tăng
chúc mừng cụ nhé.Cụ kí hợp đồng ngày nào mà nhận xe sớm thế.Lại bản cao nhất nữa
(b)(b)(b)(b)(b)(b)
Cụ mô tô sái cổ vẫn chưa nhận xe ạ. Theo em biết là vụ vận tải giải quyết xong rồi đó. Vài ngày nữa là tới dana. Cụ chiu khó đợi vài ngày

lennocnha3x

Xe đạp
Hic đã thấy trong hầm xe khu mình xuất hiện một em màu đen.quả thật là đáng ngưỡng mộ bác nào rước e ý sớm.hóng

Chỉnh sửa cuối:

maidanh

Xe đạp
Cụ mô tô sái cổ vẫn chưa nhận xe ạ. Theo em biết là vụ vận tải giải quyết xong rồi đó. Vài ngày nữa là tới dana. Cụ chiu khó đợi vài ngày
Thế cụ bảo vụ vận tải nào? ngày mấy đi? E ở vị trí số
1 trong hợp đồng với dana cũng đang sái cổ
và sốt ruột đay cụ ơi!

Chỉnh sửa cuối:

cua_ech

Xe đạp
Nhà em cũng kí hợp đồng tháng 5 một em titanium đỏ rubi. Lúc ấy đại lý bảo em khả năng cao trong tháng 6 âm lịch là có, em tin thế nên dù chả được bớt đồng nào vẫn xúc. Chờ 2 tháng chả thấy í ới giề, em sốt ruột hỏi thì bây giờ bạn sâu chắc chắn phải tháng sau em mới có xe (lại vẫn diễn cái vở giống với bác nào trong Đà nẵng ấy: tháng này đại lý nhận 14 xe, hợp đồng của em số 17, em chả tin nữa %-(). Em chán mua xe kiểu này rồi, đang muốn cancel hợp đồng chả biết có được không. Bác nào kết em nó thì hứng giúp nhà em với. Tks.

Roberkieu

Xe đạp
Mình kí hđ ngày 18/5 giờ vẫn chưa có xe. Sâu nói thứ tự số 4 nhưng về toàn bản trend bảo cuối tháng 8 mới có. Thôi đành đợi vậy.

lehai1122

Xe tải
Nhà em cũng kí hợp đồng tháng 5 một em titanium đỏ rubi. Lúc ấy đại lý bảo em khả năng cao trong tháng 6 âm lịch là có, em tin thế nên dù chả được bớt đồng nào vẫn xúc. Chờ 2 tháng chả thấy í ới giề, em sốt ruột hỏi thì bây giờ bạn sâu chắc chắn phải tháng sau em mới có xe (lại vẫn diễn cái vở giống với bác nào trong Đà nẵng ấy: tháng này đại lý nhận 14 xe, hợp đồng của em số 17, em chả tin nữa %-(). Em chán mua xe kiểu này rồi, đang muốn cancel hợp đồng chả biết có được không. Bác nào kết em nó thì hứng giúp nhà em với. Tks.
Thik thì thik thật, nhưng mình đang từ vị trí thượng đế, bỏ xiền ra mua hang mà cứ như đi xin xỏ thế này thì xin các pác bình tĩnh hãy mua! Tôi tin là chỉ vài tháng nữa là đầy xe ra ý mà>

scorpiwolf

Xe hơi
Thik thì thik thật, nhưng mình đang từ vị trí thượng đế, bỏ xiền ra mua hang mà cứ như đi xin xỏ thế này thì xin các pác bình tĩnh hãy mua! Tôi tin là chỉ vài tháng nữa là đầy xe ra ý mà>
Em cũng nghĩ như cụ, cụ nào đang không bấn lắm về xe thì cứ thong thả, như nhà em chưa có xe đi nên phải chốt sớm để có xe đưa bọn nhóc đi học (mới chuyển nhà đi hơi xa) chứ không thì em để nửa năm nữa ngâm cứu kỹ càng rồi tính.