Chi hội CLB Ford EcoSport

moto_sái_cổ

Xe tải
Mình ở Đà Nẵng nè, đặt xe đầu tiên hôm hội nghị giới thiệu xe, mà giờ vẫn nghe cô Thanh Bình ở Ford Việt Nam bảo đến tháng 8 mới có.
bác là người ki đâu tiên đó à
theo em thấy cụ festa nói có lí.Trứoc khi đưa xe ra thị trường họ đã nghiên cứu kĩ.Ko thể có chuyện 1 tháng giao 6 xe dc.Chán cách làm ăn của mấy đồng chí này quá
[-([-([-([-([-([-([-(

moto_sái_cổ

Xe tải
Thế thì bên Đà nẵng họ đã miss cái đặt hàng của cụ với Ford rồi. Quy trình là cụ đặt hàng -> bên Đà nẵng sẽ phải chạy một order tới Ford. Bên Ford sẽ cấp lại cho Đà nẵng một số ID để theo dõi. Hoàn toàn có thể biết được xe này lắp được bao nhiêu phần trăm, sơn màu gì, ra bao giờ. Nếu xe chưa sơn mà cụ đổi ý kiến sang màu trắng -> ngay lập tức xe sẽ thành mầu trắng cho cụ. Em đoán bên Đà nẵng không đặt con này cho cụ rồi không thì làm sao lại không có hàng

Nếu bên Ford không đặt hàng theo đơn đặt hàng của khách hàng thì có mà tồn cả đống
em nghĩ trương họp cụ ấy đâu phải duy nhất.Tình trạng chung ở đây thì phải
Làm ăn thế đấy

Chỉnh sửa cuối:

HQ.Civic

Xe hơi
Em cũng nói thật và chúc mừng các cụ nào ký xe và chuẩn bị lấy đợt đầu ra lò của anh Phò. Chứ mà để các đợt sau và nhất là 1 thời gian lúc giá giảm ngon ngon là bị dính những cái gây khó chịu.
Thú thực mình kết Phò đặc biệt là FFi, nhận xe xong về tổng thể ok ko có gì phàn nàn nhưng vẫn thấy ức ức chế là lốp là lốp Hankook made chú Đào ko phải Conti, một số chi tiết nhựa cứ kiểu đểu đểu nhất là chỗ gần chân bên lái và phụ, nó khác với đợt xe đầu và xe test: Lốp Conti, các chi tiết nhìn ngon phải biết. hix.

fordfiesta2013

Xe tăng
Bẩm cụ, thời điểm hiện tại em ko quan tâm nữa nhưng thưa cụ ở cái HN này em lv với 5 Đại lý và kha khá Sâu, phải mất rất nhiều thời gian em mới Qđịnhh ký em FFi Sport chờ và nhận xe, còn Trend, ecoboost thì muốn lấy chồng xiền có ngay và luôn ạ, Titan đợt đầu cũng phải đặt cho đến thời gian e ký Sport thì cũng xông xênh, còn sport e chọn phải ký và chờ kha khá time.
Và nữa e ví dụ em ecoboost do anh Phò lắp dư roài trong khi khách ko mặn mà nên phải giảm giá sâu để mà đẩy, trước khi e ký sport, ecoboost có xe ngay và e gạ mãi giảm 28-30 củ thì ko được, đến lúc chuẩn bị nhận sport thì giảm còn ~ 605-610 củ chuối to ạ.
Khi giao dịch đàm phán thì Trend, ecoboost có xe ngay và luôn nhé cụ.
Đúng logic của em mà. Trend và Eco sô lượng rất ít nhưng vì ít khách mua nên vẫn còn available. Bg sport và Titan bão hòa thì quay lai promote trend và Ecoboost -> thế mới có khuyến mại

fordfiesta2013

Xe tăng
Đội ơn cụ!!
Nếu đã xác định lấy con Trend làm phụ họa cho Vedette Titanium thì sao các nhà quản lý Ford các cụ không chuẩn bị số lượng kha khá Titanium để kịp giao cho khách??? Nhà cháu nghĩ chắc đây cũng là một trong thủ pháp kinh doanh làm màu cho Titanium và cho Ford nói chung!! Chiến dịch kinh doanh là hợp lý... chỉ thương cho khách hàng , người tiêu dùng Việt Nam.... tập tành làm thượng đế.. rồi vẫn phải chờ đợi cầu cạnh, bực dọc!!!
Nhà cháu quyết định ... hú hý .. với con vợ già ngoan hiền một thời gian nữa... tới khi nào .. tới ký hợp đồng.. xem xe... mang về.. luôn .. thì sẽ tính!!
Cảm ơn cụ nhiều ạ!!
Em không nghĩ thế đâu. Thủ pháp kinh doanh là càng bán được nhiều, nhanh càng tốt. Bg có ai điên đâu mà đi om hàng -> mai Toyota ra con xe ngon thì toy hả cụ. Chẳng qua các cụ Ford và cả sâu Ford dự đoán sai thị trường-> sợ không dám sản xuất nhiều thôi -> kết quả bg hứng gạch của anh em

Chỉnh sửa cuối:

fordfiesta2013

Xe tăng
Em cũng nói thật và chúc mừng các cụ nào ký xe và chuẩn bị lấy đợt đầu ra lò của anh Phò. Chứ mà để các đợt sau và nhất là 1 thời gian lúc giá giảm ngon ngon là bị dính những cái gây khó chịu.
Thú thực mình kết Phò đặc biệt là FFi, nhận xe xong về tổng thể ok ko có gì phàn nàn nhưng vẫn thấy ức ức chế là lốp là lốp Hankook made chú Đào ko phải Conti, một số chi tiết nhựa cứ kiểu đểu đểu nhất là chỗ gần chân bên lái và phụ, nó khác với đợt xe đầu và xe test: Lốp Conti, các chi tiết nhìn ngon phải biết. hix.
Cụ ơi cụ sai rồi, vụ này em phải chúc mừng cụ mới đúng. Cụ có biết là lỗi phồng lốp của Continental là lỗi khá nổi tiếng trên toàn thế giới đặc biệt là Fiesta. KH phàn nàn trên cả facebook, hầu hết các diễn đàn…vv. Cụ được Hankook em nghe nói ngon hơn nhiều. Ở Thailand khách Thái nhận xét khá tốt Hankook đó. Mấy cái này sâu Ford làm sao mà biết tư vấn cho cụ hi hi

Các cụ mua xe mà chăng ngó nghiêng xem con xe mình như thế nào. Mấy cái xe này là toàn cầu mà

Chỉnh sửa cuối:

HQ.Civic

Xe hơi
Cụ ơi cụ sai rồi, vụ này em phải chúc mừng cụ mới đúng. Cụ có biết là lỗi phồng lốp của Continental là lỗi khá nổi tiếng trên toàn thế giới đặc biệt là Fiesta. KH phàn nàn trên cả facebook, hầu hết các diễn đàn…vv. Cụ được Hankook em nghe nói ngon hơn nhiều. Ở Thailand khách Thái nhận xét khá tốt Hankook đó. Mấy cái này sâu Ford làm sao mà biết tư vấn cho cụ hi hi

Các cụ mua xe mà chăng ngó nghiêng xem con xe mình như thế nào. Mấy cái xe này là toàn cầu mà
Em không trách Sâu các vụ này cụ nhá mà trách tụi Phò kìa. Thực ra Sâu chỉ bán hàng, đại đa số Sâu có nắm kỹ về xe đâu.
Em chẳng thấy mừng, ai phàn nàn lốp Conti thì phàn nàn, riêng khoản đắt hơn chất lượng tốt, nổi tiếng hơn (em biết đến Conti trước Hankook), phồng em cũng chơi Conti nhá :)). Toàn cầu thì em biết là toàn cầu rồi, nhưng hôm test và xem xe của chị bạn lấy đợt đầu nó là Conti ko phải Hankook chú Đào. Thế e mới nói.

Hoctro

Xe đạp
Lại kiểu hot giống FFi khi mới xuất hiện.
Quan trọng anh Phò VN ngoài đơn đặt hàng ra thì anh ấy lại lắp trend nhiều, tita ít... để đẩy hàng. Ffi lắp trend và ecoboost cho nó lắm còn spot và titan tạo khan hàng... sau thì sport khan nhất.
Nói gì thì nói Sale và đại lý muốn bán hàng nên cứ ky hđ và hy vọng anh Phò giao đủ xe đúng thời hạn nhưng anh Phò vn đếch đúng hẹn ... dẫn đến đại lý và Sale trễ với khách. Trách là trách chính sách, quan hệ, sự ràng buộc... giữa đại lý và anh Phò, chứ các Sale thì ở giữa cũng mệt phết. Chưa kể có 10 Sale mà có 1 xe về là tranh nhau giao khách --> đương nhiên sếp của Sale quyết định Sale nào giá ngon giao trước :)) (chưa tính yếu tố quan hệ sếp Sale)... :)
Em ngày trước Sale nói j thì nói, hứa gì thì hứa e đưa vào hợp đồng (hđ của đại lý e sửa gần hết, thêm hẳn quyền và trách nhiễm mỗi bên rõ ràng :) ). Ok đến khoản phạt do ko lấy xe or ko nộp đủ tiền à?! Ok thôi thêm luôn ko giao xe đúng hạn đại lý cũng bị phạt bằng tiền mình cọc, sằng phẳng nhé :D
Nói chung mua xe oto ở vn mình kiểu này cũng nên phải thông cảm chút - chút thôi :)
Về vụ ký cái HĐ đúng là người mua có các điểm chịu thiệt, đặt cọc không lấy hàng mất coc , giao xe tháng 07 + 08 không có xe giao trả tiền cọc , theo như hợp đồng của em , em chịu thiệt rồi. Giờ chỉ biết hóng thông tin em nó thôi !! Hỏi Sale cũng không biết khi nào có xe ???,
Các Bác biết hỏi ai trên Ford VN mách em với ! Em đội ơn các bác . ( Em cứ lâu lâu có mấy cô ở ford Vn hỏi em trên điện thoại : những câu mua xe Eco chưa , mua ở đâu , ký lúc nào v v .. Các bác ký HĐ bị hỏi như em không ạ !) :)]

vawnsown

Xe tải
Em không trách Sâu các vụ này cụ nhá mà trách tụi Phò kìa. Thực ra Sâu chỉ bán hàng, đại đa số Sâu có nắm kỹ về xe đâu.
Em chẳng thấy mừng, ai phàn nàn lốp Conti thì phàn nàn, riêng khoản đắt hơn chất lượng tốt, nổi tiếng hơn (em biết đến Conti trước Hankook), phồng em cũng chơi Conti nhá :)). Toàn cầu thì em biết là toàn cầu rồi, nhưng hôm test và xem xe của chị bạn lấy đợt đầu nó là Conti ko phải Hankook chú Đào. Thế e mới nói.
Thì đây là chính sách của Ford thay đổi lốp cho tốt hơn (hy vọng thế) chứ có phải các ông đại lý hay FVL tự ý tráo đồ đâu cụ, vụ này thì cụ trách nhầm Ford rồi. Lốp Continetal thì mềm êm nhưng hay ăn đinh và rách, nhiều cụ bị nổ và rách lốp nên có lẽ FVL thay bằng Hankook, vừa rẻ lại vừa khắc phục được những điểm kia, nhưng độ ồn và bền thì cụ nào đi cả 2 loại so sánh xem.
Giống vụ ác quy FFi hồi đầu tiên dùng Pinaco, bị nhiều lỗi và bị kêu ca nhiều quá nên phiên bản 2013 đã thay loại ác quy khô khác ngon hơn, chưa thấy có ai kêu ca vấn đề này nữa (riêng em chạy Pinaco gần 2 năm nay vẫn ngon, tết để 2 tuần không đi vẫn đề phe phé)

SirTuan

Xe hơi
Thì thế cụ ạ. Họ để giá con trend 655 rồi lhai khuyến mại con titan xuống còn 661. Hơn có 6 triệu -> nhắm mắt cũng chọn titan
cái đỏ đỏ của cụ chắc là ký hôm đầu tiên ra mắt nhể, bh bói đâu ra giá đấy

moto_sái_cổ

Xe tải
Về vụ ký cái HĐ đúng là người mua có các điểm chịu thiệt, đặt cọc không lấy hàng mất coc , giao xe tháng 07 + 08 không có xe giao trả tiền cọc , theo như hợp đồng của em , em chịu thiệt rồi. Giờ chỉ biết hóng thông tin em nó thôi !! Hỏi Sale cũng không biết khi nào có xe ???,
Các Bác biết hỏi ai trên Ford VN mách em với ! Em đội ơn các bác . ( Em cứ lâu lâu có mấy cô ở ford Vn hỏi em trên điện thoại : những câu mua xe Eco chưa , mua ở đâu , ký lúc nào v v .. Các bác ký HĐ bị hỏi như em không ạ !) :)]
cụ ơi.Hợp đồng thì cảu bên đại lý soạn.Cụ đọc kĩ xem chỗ nào ko hợp lí thì ý kiến để chình sủa.Như 1 cụ nào trên này mới nói đó.Em hồi kí hợp đồng.Định bổ sung thêm đièu khoản trễ hẹn với khách thì đền bù hợp đồng.Nhưng bữa đang có tí việc với lại nghe trưởng phòng bán hàng cam đoan đại lí làm ăn uy tín lớn này nọ.Sẽ ko trễ xe cho anh.Em nghe xuôi tai để giờ ức chế ko biết kêu ai
[-([-([-([-([-(:-s:-s:-s

SirTuan

Xe hơi
cụ ơi.Hợp đồng thì cảu bên đại lý soạn.Cụ đọc kĩ xem chỗ nào ko hợp lí thì ý kiến để chình sủa.Như 1 cụ nào trên này mới nói đó.Em hồi kí hợp đồng.Định bổ sung thêm đièu khoản trễ hẹn với khách thì đền bù hợp đồng.Nhưng bữa đang có tí việc với lại nghe trưởng phòng bán hàng cam đoan đại lí làm ăn uy tín lớn này nọ.Sẽ ko trễ xe cho anh.Em nghe xuôi tai để giờ ức chế ko biết kêu ai
[-([-([-([-([-(:-s:-s:-s
bao giờ chẳng thế hả cụ, trong hợp đồng còn điều khoản tăng giảm giá nữa cụ đọc kỹ chưa, cũng buồn cười lắm, e thắc mắc thì chú em sâu bảo "ko sao đâu anh, tăng giá thì ít cólăm, nếu tăng giá thì bọn em vẫn giữ nguyên giá đã ký với anh, giảm giá thì bla bla..."

lennocnha3x

Xe đạp
Đội ơn cụ!!
Nếu đã xác định lấy con Trend làm phụ họa cho Vedette Titanium thì sao các nhà quản lý Ford các cụ không chuẩn bị số lượng kha khá Titanium để kịp giao cho khách??? Nhà cháu nghĩ chắc đây cũng là một trong thủ pháp kinh doanh làm màu cho Titanium và cho Ford nói chung!! Chiến dịch kinh doanh là hợp lý... chỉ thương cho khách hàng , người tiêu dùng Việt Nam.... tập tành làm thượng đế.. rồi vẫn phải chờ đợi cầu cạnh, bực dọc!!!
Nhà cháu quyết định ... hú hý .. với con vợ già ngoan hiền một thời gian nữa... tới khi nào .. tới ký hợp đồng.. xem xe... mang về.. luôn .. thì sẽ tính!!
Cảm ơn cụ nhiều ạ!!
Em like cái ý kiến bác!
Về cơ bản xe mới nhìn cũng ưng mắt,phù hợp với gia đình trẻ nhu cầu vừa phải nhưng chưa thấy đánh giá trải nghiệm nhiều tại thị trường khắc nghiệt như VN(ổ gà ổ voi vô số,ngập lụt tè le,...) đợi thêm 1 thời gian xem phản hồi ntn ?
Muốn mua cái chạy liền chứ chờ đợi trong thong thả và lại sứt mẻ tình cảm với các bác Sale và hình ảnh hãng (giao xe trễ với hàng vạn lý do) hoặc bị làm giá
Hôm trc e có thấy chạy ngoài đường và đi cùng 1 đoạn đường quan sát thì thấy có vẻ hơi chồng chềnh vì đoạn đường đó ko mượt như thường (Bản Trend) chưa biết cảm giác ngồi trong lái và ngồi trong ntn ?
Cái này bác nào có lái qua rồi nhận xét kỹ hơn .
Còn về cơ bản em cũng CHIM ƯNG em này

mazda6.

Xe buýt
Em like cái ý kiến bác!
Về cơ bản xe mới nhìn cũng ưng mắt,phù hợp với gia đình trẻ nhu cầu vừa phải nhưng chưa thấy đánh giá trải nghiệm nhiều tại thị trường khắc nghiệt như VN(ổ gà ổ voi vô số,ngập lụt tè le,...) đợi thêm 1 thời gian xem phản hồi ntn ?
Muốn mua cái chạy liền chứ chờ đợi trong thong thả và lại sứt mẻ tình cảm với các bác Sale và hình ảnh hãng (giao xe trễ với hàng vạn lý do) hoặc bị làm giá
Hôm trc e có thấy chạy ngoài đường và đi cùng 1 đoạn đường quan sát thì thấy có vẻ hơi chồng chềnh vì đoạn đường đó ko mượt như thường (Bản Trend) chưa biết cảm giác ngồi trong lái và ngồi trong ntn ?
Cái này bác nào có lái qua rồi nhận xét kỹ hơn .
Còn về cơ bản em cũng CHIM ƯNG em này
Cụ cẩn thận đợi phản hồi sản phẩm rồi mới duyệt là rất tốt!!!=D>
Nhà cháu thì ưng em ấy rồi và nếu không bị lùm xùm cái vụ thiếu hàng!! ( mà ở Vn , hãng nào cũng vậy!! Cứ sản phẩm mới ra muốn lấy ngay thì phải +++++ ) ghét quá chả thèm để ý nữa!!
Cái vụ nhìn người khác chạy Eco tròng trành thì Em ko đồng ý cụ!! Cứ phải lên xe chạy mới biết được!! Mà nếu cụ đang chạy sedan quen rồi thì khi lên SUV cao xe nào mà char tròng tranh một tý!!! Riêng nhà cháu thay cũng nhiều xe/.... bây giờ cứ gầm cao chạy thôi!!
Khi nào đến xem!! Ký giấy!! trao tiền !! Show cảm ơn mình!! Mình đem xe về... trong ngày thì nhà cháu sẽ rước em nó cho...... bà cả chạy!!!:D

moto_sái_cổ

Xe tải
thứ 6 rồi cụ love ơi.Cụ đang sướng với vợ 2 mà bỏ ae đang đợi cụ trên này rồi sao?

fordfiesta2013

Xe tăng
Thì đây là chính sách của Ford thay đổi lốp cho tốt hơn (hy vọng thế) chứ có phải các ông đại lý hay FVL tự ý tráo đồ đâu cụ, vụ này thì cụ trách nhầm Ford rồi. Lốp Continetal thì mềm êm nhưng hay ăn đinh và rách, nhiều cụ bị nổ và rách lốp nên có lẽ FVL thay bằng Hankook, vừa rẻ lại vừa khắc phục được những điểm kia, nhưng độ ồn và bền thì cụ nào đi cả 2 loại so sánh xem.
Giống vụ ác quy FFi hồi đầu tiên dùng Pinaco, bị nhiều lỗi và bị kêu ca nhiều quá nên phiên bản 2013 đã thay loại ác quy khô khác ngon hơn, chưa thấy có ai kêu ca vấn đề này nữa (riêng em chạy Pinaco gần 2 năm nay vẫn ngon, tết để 2 tuần không đi vẫn đề phe phé)
Cụ quá chuẩn. Em thì vẫn khuyên cụ HQ.Civic dùng Hankok.

musiclove&life

Xe hơi
Dear các cụ,
Xe em chính thức đã nhận lúc 15h tại Ford TX. Hiện nay em nó đã có mặt tại Bắc Giang, em nó vừa hộ tống chủ nhân đi Tennis về và giờ đã yên vị trong tầng hầm của công ty.
Sau 60 Km trải nghiệm. Em tạm thời nhận xét là ổn. Cảm giác lái tốt. Số sàn vọt và Sport hơn số tự động ( thấy mình quyết định lấy bản số sàn 7 túi khí là đúng, tha hồ độ đẽo mà vẫn được là số sàn ) . Các cụ ở HN thì nên mua AT. Em đi chủ yếu ở BG cuối tuần mới về HN nên MT hợp lý hơn.
Sau vài ngày cảm nhận thực tế em sẽ có bài viết cụ thể hơn. Mới chạy 60 Km từ HN về BG + cảm giác được nhận xe mới + Ford TX nói là KH đầu tiên nhận nữa nên có chụp ảnh và lấy họ tên, năm sinh ( không biết để làm gì ) nên nhận xét và đánh giá cũng như cảm nhận chi tiết em sẽ viết ở bài viết sau.
Gửi các cụ vài cái ảnh
Nhận xe về đến BG lúc 17h

Đi đánh Tennis cùng em

Và nằm ngủ trong tầng hầm công ty

Về muộn cậu nhân viên đỗ đúng vào vị trí để xe của em nên em phải hơi chéo cái mông em nó một chút.
Mai em về HN sẽ thu xếp đến cụ Trunggia để tiến hành quy trình độ 1 số thứ cơ bản trước.