Chi hội CLB Ford EcoSport

scorpiwolf

Xe hơi
Ford ko có khoá nắp bình xăng cụ ạ. Chỉ cần ấn vào nắp bình xăng là nó sẽ bật mở. Sau đó đến cái lỗ cho vòi xăng thì lúc nào cũng ở trạng thái đóng, nhưng khi đút vòi bơm xăng vào thì lại lọt, thế mới tài, giống hệt cái gì gì ấy...hề hề....
Thế đỗ trong bãi thằng nào nó cũng ra mở được nắp bình xăng hả cụ? Em không hiểu lắm.

Cám ơn cụ Civic.

lampv

Xe máy
Các bác rành xe Ford rồi em hỏi chút ạ.

Tất cả các xe Ford không có khóa nắp bình xăng hay là chỉ cố em Eco này ạ.

Lúc nãy lên ca bin loay hoay mãi không tìm thấy lẫy nào để mở nắp bình xăng.~X(

Xuống xe, ra sau cậy 1 cái ra luôn. thế này thì không ổn lắm nhỉ? :-?
Cụ ơi không phải thế đâu, chỉ có duy nhất Fiesta là nắp bình xăng mở thoải mái thôi còn trên tất cả các dòng khác nắp bình xăng sẽ bị khoá khi cụ khoá cửa, đây là tính năng rất tiện ích, cụ đỡ phải loay hoay với nút mở khoá nắp bình xăng nhé, hãng họ tính hết cả rồi cụ ạ

lampv

Xe máy
Thế đỗ trong bãi thằng nào nó cũng ra mở được nắp bình xăng hả cụ? Em không hiểu lắm.

Cám ơn cụ Civic.
Đỗ trong bãi đồng nghĩa cụ phải khoá chốt cửa cũng đồng nghĩa nắp bình xăng của cụ khoá luôn, còn đỗ trong bãi mà không khoá chốt cửa thì nắp bình xăng chỉ là chuyện nhỏ, đồ đạc trong xe cụ mới là chuyện lớn 8-x

lehai1122

Xe tải

E rằng là như vậy kụ ạ, kể cả khi cụ đã khoá xe!!! Nhưng đừng sợ, bên trong chỗ lỗ đút bơm xăng luôn đóng, chỉ khi vòi bơm đút vào thì nó mới mở ra! Nói chung đây là một thiết kế rất thông minh, phù hợp với các đất nước văn minh, nhằm tiết kiệm thời gian và giảm thiểu thao tác vặn, xoắn này nọ. Đối với Việt Nam thì nhiều người cảm thấy ko thoải mái lắm vì an ninh của mình ko tốt và có nhiều thằng rỗi hơi, lúc nó ngứa tay chân có thể làm hại đến tài sản của người khác. Nhưng nhìn chung, đến giờ này, hầu hết các Forders ở VN tôi chưa thấy ai phàn nàn bị sự cố gì liên quan tới nắp bình xăng cả! Chúc kụ vững tâm!

lehai1122

Xe tải

E rằng là như vậy kụ ạ, kể cả khi cụ đã khoá xe!!! Nhưng đừng sợ, bên trong chỗ lỗ đút bơm xăng luôn đóng, chỉ khi vòi bơm đút vào thì nó mới mở ra! Nói chung đây là một thiết kế rất thông minh, phù hợp với các đất nước văn minh, nhằm tiết kiệm thời gian và giảm thiểu thao tác vặn, xoắn này nọ. Đối với Việt Nam thì nhiều người cảm thấy ko thoải mái lắm vì an ninh của mình ko tốt và có nhiều thằng rỗi hơi, lúc nó ngứa tay chân có thể làm hại đến tài sản của người khác. Nhưng nhìn chung, đến giờ này, hầu hết các Forders ở VN tôi chưa thấy ai phàn nàn bị sự cố gì liên quan tới nắp bình xăng cả! Chúc kụ vững tâm!
Tôi đang lái FFi, xe này nó như vậy. Nhưng theo một số cụ đi xe Fò khác thì chỉ có Fò Fi mới thế, các Fò khác khoá xe là khoá nắp xăng luôn!

fantasmaz

Đi bộ
Ơ nếu cắm vòi mới đổ được xăng thế em mua 1 can xăng dự trữ thì đổ cho Fiesta thế nào nhỉ?

lehai1122

Xe tải
Ơ nếu cắm vòi mới đổ được xăng thế em mua 1 can xăng dự trữ thì đổ cho Fiesta thế nào nhỉ?
Bác xem cái vòi bác vẫn dùng hàng ngày có cắm được ko???? Đùa tí thôi nhé. Chắc là ko đổ được từ can bác ạ.

HaiLiberty

Xe tăng
Xe này e chưa thấy ngoài đường nhưng nhìn ảnh thì đẹp thật. Các cụ tiên phong thì giá sẽ cao hơn. Vì sau khi hot thì giá sẽ giảm. E chờ gom lúa đủ cũng xin gia nhập hội với các cụ.

scorpiwolf

Xe hơi
Đỗ trong bãi đồng nghĩa cụ phải khoá chốt cửa cũng đồng nghĩa nắp bình xăng của cụ khoá luôn, còn đỗ trong bãi mà không khoá chốt cửa thì nắp bình xăng chỉ là chuyện nhỏ, đồ đạc trong xe cụ mới là chuyện lớn 8-x
Vâng cứ khóa cửa mà khóa được nắp bình xăng là được rồi ạ. Em tưởng cứ vứt thiên nhiên đấy, ai muốn làm gì thì làm thì xoắn lắm...

musiclove&life

Xe hơi
Sau hơn 2 tháng e tìm hiểu e nó và 4 tháng vợ cả tìm hiểu e nó thì chiều nay e chính thức xin phép các cụ cho em gia nhập clb. Tháng 8 này e sẽ rước 1 em titan trắng ngọc chinh về với đội. Lần đầu cưới vợ 2 nên tìm hiểu hơi bị kỹ ạ.
Chào mừng cụ gia nhập CLB EcoSport. Cụ vui lòng thông tin : Họ tên, số máy, Màu xe và BKS qua mail : dotrungkien.ace@gmail.com
CLB sẽ chính thức có buổi giao lưu Of Trang trọng, nồng ấm và đầy chất Otofun sớm nhất. Mọi thông tin sẽ thông báo với cụ qua mail. Thanks,

Giấc mơ trưa

Xe đạp
Vâng em xin xác nhận lại là khi khóa xe và nắp bình xăng cũng khóa nhé. Khá là tiện ích. =D>

moto_sái_cổ

Xe tải
Em công nhận với Bác là Âm thanh nó lớn to nhưng chất lượng không cao. hôm nay vợ em đi lấy bản số. có 3em Eco đướng xếp hàng xét , Xe em ngoài Bìa. ( Da vợ trắng kim cương . V V .. )
thủ đô nhiêu ecosport titan the rồi à

VQN

Xe buýt
Các cụ cho cháu hỏi là Ecosport này bản Trend AT loại 2 túi khí thế nào ạ. Cháu toàn thấy các cụ chơi Titanium nên không biết có cụ nào dùng Trend chưa

fordfiesta2013

Xe tăng
Các cụ cho cháu hỏi là Ecosport này bản Trend AT loại 2 túi khí thế nào ạ. Cháu toàn thấy các cụ chơi Titanium nên không biết có cụ nào dùng Trend chưa

Điều hòa tự động
Cửa sổ trời
Gạt mưa tự động
Ghế da
Khóa điện thông minh
nút bấm khởi động
Cảm biến lùi
Mấy cái mạ ốp chrome

hoaxa

Xe buýt
Có cụ nào thử bỏ lốp sau mít ra chưa ạ ? E cũng khoái em ECO SP này nhưng ko khoái quả lốp treo đằng sau lắm

BigBear

Xe hơi
Nếu bỏ cái lốp đấy ra thì xấu đi đấy bác ơi. Có điều bác phải sắp cái khóa cho em nó.

Có cụ nào thử bỏ lốp sau mít ra chưa ạ ? E cũng khoái em ECO SP này nhưng ko khoái quả lốp treo đằng sau lắm

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Cụ muốn đổ xăng xe này thì cụ kiếm cái phễu cho vào lỗ đổ xăng thì vẫn đổ bình thường cụ nhé. Thiết kế này là thiết kế hiện đại lợi rất nhiều đó cụ. CCuju cứ ngồi trên xe mà nhìn đồng hồ tiền xăng rồi trả chứ ko phải xuống xe để mở lắp bình. Sướng vãi trưởng