[Funland] CLB bóng đá LPB - HAGL

BIENDONG001

Xe tăng
danh từ Đức nổ thì có nghe một vài cụ nói. Nhưng Hiển nổ thì chưa nghe ai nói nhỉ.....

Đúng không cụ?
Biệt danh này có khi Bầu Đức có tiếng nói trong HĐQT VPF; lúc đấy ông ấy phụ trách tài chính; không NỔ thì còn ai tài trợ cho BĐVN nữa ạ?
Em nghĩ, chắc gán nợ = tài sản cụ ạ.
Vâng cụ

Nếu dưới view của NHM bóng đá phố núi or BĐ VN thì e nghĩ cụ ấy cũng có đóng góp, còn dưới view netizen thì cụ ấy cũng chỉ là 1 trong hàng ngàn ông bầu đầu tư vào các clb, dù dtu để có lợi nhuận vô hình hay hữu hình, dù là thua lỗ, thì cái cách cụ ấy phát ngôn nó ko dc hay ho lắm theo quan điểm cá nhân của e :)
Chelsea hay Mu, MC hay LC cũng đều có thể bán và đã bán. Nên HAGL bán cũng bt, việc làm ăn khó khăn hay thuận lợi cũng lẽ thường. Bầu Đức và HAGL đã góp phần vào sự thay đổi lớn lao cho BĐVN.
Chúc mừng anh Đức, HOàng Anh Gia Lai và bóng đá nước nhà! Với bóng đá chúng ta thì không có tiền của các ông Bầu coi như đứt. Có lẽ còn rất lâu tự đội bóng mới có thể nuôi được mình!
Em thì nghĩ thế này. Có Đức thì mới có Hiển. Không phải tự nhiên sinh ra anh Hiển như hiện tại (Hiển Lích). Đó là cặp song sinh cạnh tranh nhau.

Vậy nay mai nếu có khả năng Đức đi thì thời gian sau Hiển chắc cũng nghỉ.

wildness

Xe điện
Biệt danh này có khi Bầu Đức có tiếng nói trong HĐQT VPF; lúc đấy ông ấy phụ trách tài chính; không NỔ thì còn ai tài trợ cho BĐVN nữa ạ?
Cụ nhầm nhé từ nổ có từ khi lão tuyên bố "không vô địch Seagame" năm 2017, thì gọi tôi là nổ. Sau đó thì đội u23 do HT nắm với lòng cốt JMG bị loại từ vòng bảng.
Còn Ông Hiển thì do fan nổ nó tự gán ghép. Nổ với đức là tự nó công nhận.

wildness

Xe điện
Em thì nghĩ thế này. Có Đức thì mới có Hiển. Không phải tự nhiên sinh ra anh Hiển như hiện tại (Hiển Lích). Đó là cặp song sinh cạnh tranh nhau.

Ông Hiển là âm thầm cống hiến, còn nổ tự nó cay cú vì thấy kém hơn nên có những phát biểu gây sự, ông Hiển có thèm chấp đâu.

QDV2012

Xe tăng
Thế định gia hạn nhiệm kỳ nữa à cụ

Sent from Other Universe via OTOFUN
Theo như cách chọn đội hình mà dư luận viên hay ý kiến trước mỗi đợt tập trung. Em nghĩ cái này phải bỏ phiếu lấy ý kiến toàn dân mới ra được phương án số đông chấp hành :D

BIENDONG001

Xe tăng
Ông Hiển là âm thầm cống hiến, còn nổ tự nó cay cú vì thấy kém hơn nên có những phát biểu gây sự, ông Hiển có thèm chấp đâu.
Em không nghĩ như cụ.

Bóng đá là môn thể thao mang tính đối đầu. Phải phải có sự đối đầu thì mới gay cấn, cạnh tranh và mới tạo ra sự phấn khích cho khán giả. Chính vì cái tính "đối đầu" này nên người trong cuộc họ sẽ có những phát biểu mang tính khiêu khích, hay có tính gây sự.

Còn nếu không có yếu tố căng thẳng như vậy thì bóng đá nhàm chán lắm (kiểu 5 trong 1).

Dream Thai

Xe điện
Thực ra đội doanh nhân họ kín kẽ lắm, ông nào nổ thì vô lò hết rồi, trừ vài anh thoát dc thôi :)

cod

Xe buýt
Nói như cụ khó bỏ cụ.

Phế phẩm nhưng nó hợp lý với người VN "phế phẩm trong bóng đá" chúng ta. Chưa kể nó có tính lịch sử, nếu lúc đó song song thời điểm có lò River, Corithians, Juventus, Lyon, Ajax ở Vn thì hãy nói chuyện nó phế phẩm hay không, còn ít nhất sản phẩm của nó cũng có rồi.
Việc này phải tách bạch với việc đá ở CLB tới 28 tuổi, các cụ toàn đưa việc này rồi bảo phế nhân.
Còn 1 ý nữa, đúng là tinh thần ông Đức nổ lúc đó rất cao, mới có lò này ở VN, mà lúc đó ko có cạnh tranh nên toàn bộ nhân tài trẻ nó ào về đó, nên lọc ra cao thủ cũng không lạ. Như Tuấn Anh, nhà nó lắm tiền, nếu không phải JMG còn lâu nó mới lên Hàm Rồng học bóng.
Giáo án JMG KHÔNG PHÙ HỢP với người VN, cụ ạ! Bởi nó ko nâng cao thể trạng và tư duy bóng đá, những thứ mà người Việt vốn yếu hoặc ko có. Đã nói là nó chỉ phù hợp nhất với đám da đen, vốn có tốc độ, sức mạnh và khéo léo bẩm sinh. Nhưng ngay cả với đám đó, nó cũng chỉ cho ra đời đc mấy cầu thủ ngôi sao thực sự như anh em Toure mà thôi. Đến Gervinho cũng chỉ là dạng làng nhàng có đầy ở mấy lò đào tạo khác.

Giáo án hợp lý nhất là của mấy lò Gia Lâm, nơi tạo ra hàng loạt các trụ cột của tuyển VN như Quang Hải, Văn Hậu, Đình Trọng hay Thành Chung, Duy Mạnh ... chứ ko phải là cái giáo án từ đời nảo đời nào như JMG.

Và đấy, tất cả các lò JMG ở châu Á, kể cả ở Thái Lan lẫn VN, bị dẹp tiệm sạch đã chứng minh nó là phế phẩm ngay cả với vùng trũng bóng đá.

berryfun

Xe điện
Thực ra đội doanh nhân họ kín kẽ lắm, ông nào nổ thì vô lò hết rồi, trừ vài anh thoát dc thôi :)
Hôm bữa sân hàng đãy thấy a rừng ngồi một bên, a hien ngồi một bên thì đã hiểu là chức vô địch coi như xong rồi. Nhìn thái độ a hien nhũn như con chi chi thì hiểu mà cụ. Đơn giản nó chỉ là cuộc chơi. biết chơi với ai mà tỏ thái độ đã hơn rồi.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Giáo án JMG KHÔNG PHÙ HỢP với người VN, cụ ạ! Bởi nó ko nâng cao thể trạng và tư duy bóng đá, những thứ mà người Việt vốn yếu hoặc ko có. Đã nói là nó chỉ phù hợp nhất với đám da đen, vốn có tốc độ, sức mạnh và khéo léo bẩm sinh. Nhưng ngay cả với đám đó, nó cũng chỉ cho ra đời đc mấy cầu thủ ngôi sao thực sự như anh em Toure mà thôi. Đến Gervinho cũng chỉ là dạng làng nhàng có đầy ở mấy lò đào tạo khác.

Giáo án hợp lý nhất là của mấy lò Gia Lâm, nơi tạo ra hàng loạt các trụ cột của tuyển VN như Quang Hải, Văn Hậu, Đình Trọng hay Thành Chung, Duy Mạnh ... chứ ko phải là cái giáo án từ đời nảo đời nào như JMG.

Và đấy, tất cả các lò JMG ở châu Á, kể cả ở Thái Lan lẫn VN, bị dẹp tiệm sạch đã chứng minh nó là phế phẩm ngay cả với vùng trũng bóng đá.
Ok cụ đó là góc nhìn của cụ. Tôi không thích giáo án VN được chưa :D hay nhảy vào cùi trỏ động tác thừa :D còn với tôi ít ra tinh thần ko sợ Thái, không sợ Tây, là 1 bài thuốc tốt cho VN.
Vậy thôi. Việc này cũng chả còn gì mà trình bày với tranh luận thêm.

duonglamkhoa

Xe tăng

Những năm đầu thành lập HAGL-JMG cụ có ý kiến phản đối không? Cụ có phân tích nó hợp với VN hay không? Nếu có thì cụ post lên để mọi người xem phát.

tratida

Xe container

như kiểu phân vai có có thằng vẽ người thiện, người ác nhỉ ;)

Dream Thai

Xe điện

Bđ việt nam có cái hay, nhiều khi kết quả trận đấu ko được quyết định trên sân mà là ở sau hậu trường :(

cod

Xe buýt
Những năm đầu thành lập HAGL-JMG cụ có ý kiến phản đối không? Cụ có phân tích nó hợp với VN hay không? Nếu có thì cụ post lên để mọi người xem phát.
Để làm gì thế cụ? Em có đc trả tiền để làm việc đó đâu. Chưa kể đó là thời kì internet và thông tin cũng chưa phải phong phú như giờ để mà tìm hiểu.

Cụ có gì ko hài lòng thì cứ nói ra, nói kiểu này ko hợp với 1 ofer đâu.

cod

Xe buýt
Ok cụ đó là góc nhìn của cụ. Tôi không thích giáo án VN được chưa :D hay nhảy vào cùi trỏ động tác thừa :D còn với tôi ít ra tinh thần ko sợ Thái, không sợ Tây, là 1 bài thuốc tốt cho VN.
Vậy thôi. Việc này cũng chả còn gì mà trình bày với tranh luận thêm.
Ko sợ Thái, ko sợ Tây là đám HN chứ đám JMG có vẹo gì đâu.

wildness

Xe điện
Ko sợ Thái, ko sợ Tây là đám HN chứ đám JMG có vẹo gì đâu.
Chuẩn đấy cụ, đám JMG làm lòng cốt Seagame năm 2017 lúc ấy làm mưa làm gió trên mọi phương tiện truyền thông. thắng như chẻ tre ở cúp sữa và giao hữu. gặp Thái lại bị nó đè ra híp trắng bụng 0-3. rồi bị loại ngay từ vòng bảng.

vicky615

Xe hơi
Cụ không hiểu từ Nổ và lão đức tự nhận à?
quan điểm của em thì tay này là một người phá hoại khủng khiếp, sau thời kỳ phá rừng thì động vào đâu cũng thua lỗ. Từ Bđs, cao su, nuôi bò, rồi nuôi lợn, sau cả nuôi gà... nếu tìm hiểu kỹ thì đa số nổ để vay vốn, để lái cp.. lão này chuyên đổ lỗi, lý do lý trấu. trong khi cả nghìn cty bđs khác vẫn hoạt động và pt tốt, cao su Đồng Phú vẫn trả cổ tức cao hơn chục năm liền.
còn chuyện làm bóng đá thì chuyên chọc gậy bánh xe, chính tay này suýt đi tù vì mua độ (thời đó đông tiền nên thoát),
mồm thì lúc nào cũng đạo đức, nhưng hlv không dùng ct lò mình thì lật đổ. đưa một thằng tù vì bán độ lên làm hlv tuyển qg. một sự sỉ nhục vì không ở đâu trên thế giới có hlg quốc gia từng bán độ.
còn học viện JMG thì cũng là học theo bên Thái Lan mở sau họ mãi, tay này chăm bơm báo chí nên nổi quá đà, thời mới đầu thì thu hút hết sạch nhân tài về đấy. (sau này thì không còn những tài năng về nữa, nên chỉ được lứa đầu)
bản thân những ct như VT TA VT XT là tài năng và đã nổi từ giải nhi đồng cùng DM QH ĐH rồi nhé.
nếu không có cái học viện này thì các ct đó có khi còn phát triển hơn.
Em thì vẫn nghĩ trên cuộc đời này luôn có luật nhân quả, những gì lão ta phá hoại không biết bao nhiêu đời mới trả hết được.
mới phải bán đi tài sản Bđs cuối cùng để trả lãi vay, còn hơn chục nghìn tỷ đang lơ lửng trên đầu chờ treo cổ (đã qua lâu rồi thời lập dự án để vay, bây giờ lái cp để lừa gà cũng không dễ)
dạo này em nhìn lão sắc xuống lắm rồi đấy, nhất là khi làm khán giả trận CAHN vs BĐ ở hàng đẫy.
Bài dài quá mà cháu thấy toàn lói sai?😅

cod

Xe buýt
Sao tôi nhớ mỗi trận Úc bị giã nhể
Ý cụ là U19 Úc?

Các nước bóng đá phát triển coi đội trẻ để hoàn thiện kỹ năng, ko phải lấy thành tích. Thắng 1 trận giao hữu, lại là U19 thì chả nói lên điều gì.

Ở châu Âu, vô địch UEFA Youth League cũng chả đảm bảo lứa trẻ đó mạnh.

tratida

Xe container
Bđ việt nam có cái hay, nhiều khi kết quả trận đấu ko được quyết định trên sân mà là ở sau hậu trường :(
lúc đá tốt,lúc trụ hạng thì bảo mình hay, lúc dở thì bảo tại "hậu trường"

tratida

Xe container
Em không nghĩ như cụ.

Bóng đá là môn thể thao mang tính đối đầu. Phải phải có sự đối đầu thì mới gay cấn, cạnh tranh và mới tạo ra sự phấn khích cho khán giả. Chính vì cái tính "đối đầu" này nên người trong cuộc họ sẽ có những phát biểu mang tính khiêu khích, hay có tính gây sự.

Còn nếu không có yếu tố căng thẳng như vậy thì bóng đá nhàm chán lắm (kiểu 5 trong 1).
đối đầu là do đĩ bút với các fan dân trí thấp vẽ ra thôi