CLB bóng bàn OF 2009 - Match 3

bin2009

Xe máy
Cụ chủ tịch tư vấn giúp em em nên dùng loại vợt nào?
Em nhưng em chỉ dùng vợt tầm 500k thôi nhé.
Hịn thì em ko chưa có điều kiện.
Xin phép cụ chủ tịt tư vấn cho nook nhé: Với lối đánh thủ, gò cắt nhiều + Bạt của Em, nếu là anh sẽ chọn như sau:
1. Option 1: Vừa xiền.
- Cốt Off -
- Mặt trái 729, mặt phải MaxV
2. Option 2: Trên 1 Mil.
- Cốt Donic.
- Mặt trái Sriver hoặc donic luôn, còn mặt phải vẫn lấy Max V.

hecvn

Xe tăng
Cụ Bin dạo này bận thế, chịu khó bố trí ra với cả nhà nhé(b)(b)(b)

lanth

Xe tải
Cụ nói đúng đấy, có kiếm giời cũng phải hợp với lối chơi của mỗi người. Đánh thủ hoặc chuyên lấy quả cắt làm chính mà toàn chọn cốt cứng, mặt nẩy thì khác gì mang kiếm Tào Tháo ra băm thịt...ví dụ thế :21:
Theo quan điểm cá nhân Tôi, thì cụ đừng nên đổi quá nhiều vợt, hoặc thay vợt liên tục sẽ loạn đao pháp...Một cái là đủ, quan trọng nhất là xác định nó có giúp cụ phát huy đúng sở trường hay không mà thôi.
Cụ nói điều này rất đúng. Theo em tốt nhất nên nhắm vào loại vợt nào phù hợp với lối đánh của mình rồi mượn ai đó đánh thử trước khi mua thì tốt hơn.
Từ ngày cụ CT tư vấn cho em đổi sang cái cốt Nittaku thấy đánh ổn định hơn trước nhiều. Có lẽ đánh với cụ CT nhiều vì thế cụ CT hiểu lối đánh của em nên tư vấn phát là ngon ngay. :41:

tixinh

Xe tải
E đứng ngoài hóng chuyện các cụ vậy, em ko biêt về kiếm nên nghe như vịt nghe sấm :D:102::102:

tixinh

Xe tải
Túm lại là em cứ dùng con 729 của em vậy.
Dây vào món này cũng phức tạp nhẩy.:'(:'(
Em đầu tư vào bóng đá là hợp lý nhất.40k một đôi giày chạy cả tháng.:41::41:
Còn em thì sắp tới đầu tư nào là tập e rô bich, khiêu vũ cổ điến, giờ thì đang chơi thêm món lồng câu và sáng vừa đi vừa chạy bộ :35::35: Vì mục đích tăng cân, em phải yêu thể thao như vậy đấy, hic :102::102:

hecvn

Xe tăng
Còn em thì sắp tới đầu tư nào là tập e rô bich, khiêu vũ cổ điến, giờ thì đang chơi thêm món lồng câu và sáng vừa đi vừa chạy bộ :35::35: Vì mục đích tăng cân, em phải yêu thể thao như vậy đấy, hic :102::102:
Ặc ặc, Mợ thi 7 môn phối hợp à:21::21::21:

danmexe

Xe điện
Em chưa thấy ai tập thể dục nhiều mà lên cân được:21:...

tla

Xe điện
Hôm nay gấu và F1 nhà em về quê, hết giờ làm buổi chiều em đi đánh bóng, có cụ nào đi đánh cùng em sau đó về nhà em xem film HD không?

bin2009

Xe máy
Cụ Bin dạo này bận thế, chịu khó bố trí ra với cả nhà nhé(b)(b)(b)
Vâng, quả thật dạo này E bận quá các cụ ạ. Sắp đến ngày chốt hạ của mụ Sun cộng với việc E đang phải theo học ôn nâng đời bằng cấp nên lúc nào cũng như bị ma đuổi. Công việc thì đang suy thoái kinh tế, tòi ra cái gì làm được là phải vồ ngay :'(, mùa này là mùa dự án chắc nhiều cụ trong xóm nhà mình cũng đồng cảnh...
Thôi, không kể khổ nữa, chủ nhật này ra đọ kiếm với các cụ, mọi người đi đầy đủ nhé.

lanth

Xe tải
Hôm nay gấu và F1 nhà em về quê, hết giờ làm buổi chiều em đi đánh bóng, có cụ nào đi đánh cùng em sau đó về nhà em xem film HD không?
Cụ rủ anh em đến xem phim làm gì! Có rủ đến uống rượu uống bia gì thì anh em mới đến chứ đến xem phim thì ... :102:
Mợ ti đâu rồi! Tập thể dục làm gì lắm thế. Có xem phim ko kìa, bảo cụ CT cho mượn về mà xem.

lanth

Xe tải
Vâng, quả thật dạo này E bận quá các cụ ạ. Sắp đến ngày chốt hạ của mụ Sun cộng với việc E đang phải theo học ôn nâng đời bằng cấp nên lúc nào cũng như bị ma đuổi. Công việc thì đang suy thoái kinh tế, tòi ra cái gì làm được là phải vồ ngay :'(, mùa này là mùa dự án chắc nhiều cụ trong xóm nhà mình cũng đồng cảnh...
Thôi, không kể khổ nữa, chủ nhật này ra đọ kiếm với các cụ, mọi người đi đầy đủ nhé.
Thế thì cụ bận thật đấy! Hôm nào mụ Sun chốt hạ xong thì báo để anh em mùng cho cụ nhá.
CN này em sẽ đến từ 8h sáng, có cụ nào đến sớm tranh thủ đánh với em ko?

tla

Xe điện
Cụ rủ anh em đến xem phim làm gì! Có rủ đến uống rượu uống bia gì thì anh em mới đến chứ đến xem phim thì ... :102:
Các cụ cứ bố trí thời gian đi, nhà em bia rựou đầy, chỉ sợ các cụ uống xong lại ngủ không xem film được nữa thôi:21::21::21:
Chán nhỉ, tuần này bác Bin và bác Lanth ra thì em lại phải về quê. :102::102::102::102:

tixinh

Xe tải
Cụ tla rủ mọi người xem phim gì thế? :21::21::21:

À, chủ nhật này, hông có gì thay đổi thì em sẽ rẫn theo 1 mợ xinh xắn trắng trẻo đến ngắm đội mình luyện tập ạ! Em đang rủ rê, lôi kéo mợ ấy gia nhập vào hội mình cho em đỡ lép vế :'(:'(

tixinh

Xe tải
Ặc ặc, Mợ thi 7 môn phối hợp à:21::21::21:
Em chưa thấy ai tập thể dục nhiều mà lên cân được:21:...
Sao lại cười em thế? :'(:'( khổ lắm cơ, gầy là khổ thế đấy :mad: cơ mà tại bạn em cứ rủ em chơi, em lại ngại từ chối :69: thôi thì nghe mọi người nói tập thể dục thể thao cho nó có sức khỏe, đứa nào mà bắt nạt còn biết oánh lại chứ :)):)):)):))

hecvn

Xe tăng
Mợ ti đâu rồi! Tập thể dục làm gì lắm thế. Có xem phim ko kìa, bảo cụ CT cho mượn về mà xem.
Ai lại mượn về xem một mình, xem nhiều mình mới thích chứ:21::21::21:
@All: CN này em lại bận rồi, ko ra được:'(:'(:'(

xeđạp

Xe buýt
Công nhận là cụ CT sinh hoạt thật điều độ ( em thấy hơi giống gia đình bác Hoàng trong Đôi Mắt của Nam Cao ).

Nghe gia cảnh nhà cụ Bin thì thấy mình vẫn còn ung dung quá ( mặc dù em cũng phải chạy xe ôm từ sáng đến tối, nhưng :)):)) )

Nói thật với các cụ là em bị hội chứng sợ đi máy bay quá, ko biết có cách nào để ra HN ko ( dạo này nó rớt nhiều nên càng lo )

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.

bin2009

Xe máy
Nói thật với các cụ là em bị hội chứng sợ đi máy bay quá, ko biết có cách nào để ra HN ko ( dạo này nó rớt nhiều nên càng lo ).
Khoản này cụ giống E quá. Cách đây 2 tuần em cũng vừa ở trong SG ra (Xin lỗi cụ là Em không báo hay gọi cho cụ được vì em đi với đối tác), hôm đó đi đúng Airbus 200 loại mới rơi ở TBD. Lúc cất cánh được 5' nó tụt 200m, mọi người ai cũng rú rít hết cả lên nhưng sau đó bay êm. Ai ngờ lúc nó cho người ta ăn bánh mì thì tụt đến 30s, đồ ăn rơi lung tung, rọ khí cũng bung ra, mấy cô ngồi bên cạnh khóc lóc rên rỉ và ôm Em chặt cứng...Ôi lúc thường thì sướng chứ lúc đó thì e cũng tưởng muốn ngất luôn. Giờ muốn vào thăm các cụ chắc e đi tàu hỏa cho nó lành :'(

lanth

Xe tải
Khoản này cụ giống E quá. Cách đây 2 tuần em cũng vừa ở trong SG ra (Xin lỗi cụ là Em không báo hay gọi cho cụ được vì em đi với đối tác), hôm đó đi đúng Airbus 200 loại mới rơi ở TBD. Lúc cất cánh được 5' nó tụt 200m, mọi người ai cũng rú rít hết cả lên nhưng sau đó bay êm. Ai ngờ lúc nó cho người ta ăn bánh mì thì tụt đến 30s, đồ ăn rơi lung tung, rọ khí cũng bung ra, mấy cô ngồi bên cạnh khóc lóc rên rỉ và ôm Em chặt cứng...Ôi lúc thường thì sướng chứ lúc đó thì e cũng tưởng muốn ngất luôn. Giờ muốn vào thăm các cụ chắc e đi tàu hỏa cho nó lành :'(
Thế nào cũng có vài ghế bị ướt sau cú tụt độ cao đó cho mà xem. :21:

@Xe đạp: Cụ ko đi máy bay thì cưỡi ếch ra vậy.

@Tla: cụ có cái list phim dài thế thì xem hết thế nào đc? Mà HD box nhà cụ dung lượng bao nhiêu vậy? Để khi nao em đầu tư 1 cái rồi đến cụ copy về xem