[Funland] CK và BĐS liệu có bị vỡ như năm 2007 2008 ??

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Người cầm tiền ai vào tranh cãi làm gì, người cầm tiền cũng đang ngắm xem xúc mảnh nào ngon rồi cụ ạ :))
Tôi cũng thuộc phe ghét cò đất, ghét đất tăng X2, X3, nhưng ở VN cuối cùng không mua đất cũng éo được :)) Kinh doanh buôn bán để làm gì khi nhà nước 'thịt luộc' chúng ta bằng cách đẩy giá đất, đẩy tốc độ lạm phát? Các kênh đầu tư như chứng khoán, vàng thì vừa khó, vừa bị "bình ổn"?
Chính quyền bơm tiền + đủ các thủ thuật tài chính để hướng dòng tiền vào lại bds, ông nào có tí đầu óc, cũng nhìn thấy rõ mồn một, cố cãi làm gì? Cũng cay lắm, nhưng thôi lo cho gia đình là đủ rồi, kệ cmn chúng nó :))

budu2810

[Tịch thu bằng lái]
? Ông bị điên à? Tôi cũng 2 mảnh nhưng ko thích đất tăng, chẳng thấy có gì vui mừng đây? Tiền tự làm, tự mua, chả xin bố mẹ xu nào, ok?
đất tăng thì tài sản toàn dân tăng , gần như toàn bộ dân VN ai cũng có nhà có đất (nhờ tự mua như cụ hoặc được thừa hưởng từ tổ tiên sau cải cách ruộng đất) vì thế đất tăng tài sản tất cả mọi người đều tăng.
Không mong giá đất tăng thì chẳng lẽ lại mong giá thịt lợn tăng, giá gạo tăng, giá xăng tăng, giá oto tăng, thuế phí cầu đường tăng à?
Hồi năm 80 thì 1 chỉ vàng, 1 cái đài radio, đổi 1 cái nhà
năm 90 thì 1 cây vàng, 1 cái xe máy đổi 1 cái nhà
năm 2000 thì 1 cái oto 10 cây vàng chưa chắc đã mua được 1 cái nhà
còn năm nay vẫn cái nhà ấy thì bán đi thừa mua 10 cái oto.
đất tăng liên tục từ khi thống nhất đất nước cho đến bây giờ làm cho tài sản nhân dân càng tăng cao, ai ai cũng đều hạnh phúc.
Giá đất TQ tăng nhanh nhất thế giới cũng làm cho nền kinh tế TQ phát triển số 1 thế giới

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Gã budu lảm nhảm ngu xi thế không biết. Giá đất tăng thì toàn dân giàu lên, đất cạp ra mà ăn được hay sao mà giàu lên.

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
đất tăng thì tài sản toàn dân tăng , gần như toàn bộ dân VN ai cũng có nhà có đất (nhờ tự mua như cụ hoặc được thừa hưởng từ tổ tiên sau cải cách ruộng đất) vì thế đất tăng tài sản tất cả mọi người đều tăng.
Không mong giá đất tăng thì chẳng lẽ lại mong giá thịt lợn tăng, giá gạo tăng, giá xăng tăng, giá oto tăng, thuế phí cầu đường tăng à?
Hồi năm 80 thì 1 chỉ vàng, 1 cái đài radio, đổi 1 cái nhà
năm 90 thì 1 cây vàng, 1 cái xe máy đổi 1 cái nhà
năm 2000 thì 1 cái oto 10 cây vàng chưa chắc đã mua được 1 cái nhà
còn năm nay vẫn cái nhà ấy thì bán đi thừa mua 10 cái oto.
đất tăng liên tục từ khi thống nhất đất nước cho đến bây giờ làm cho tài sản nhân dân càng tăng cao, ai ai cũng đều hạnh phúc.
Giá đất TQ tăng nhanh nhất thế giới cũng làm cho nền kinh tế TQ phát triển số 1 thế giới
Chẳng lẽ lại vang cho phát nữa ^:)^ Đất tăng NÓNG khi kinh tế 2.9% là cách làm giàu và thu tiền cho THƯỢNG TẦNG, và làm cho chúng ta nghèo đi chứ giàu lên cái đầu b***. Thằng nào đầu cơ ăn theo được thì kiếm bộn, thế thôi, đừng có tô vẽ màu hồng, ngứa cả mắt. [-(
vang thứ 2 vì so sánh lập lờ đánh lận con đen với China, vì China giàu vì làm hộc máu mồm chứ không phải vì đất. Nên nhớ 8/10 người giàu nhất Trung Quốc toàn e-commerce, phần mềm etc... còn VN giàu nhất thì ai-cũng-biết-là-ai rồi đấy.

budu2810

[Tịch thu bằng lái]
Một số người đã trót tiêu hết phần đất được chia rồi cụ ạ. Sau CCRĐ nhiều nhà bán đất đi để ăn, chơi, hoặc làm gì đó, giờ ko có khả năng mua lại, nhất là đất cát ở các tp lớn. Con cháu các nhà này sẽ đối mặt khó khăn vô cùng lớn trong tương lai khi muốn sở hữu đất.
Sau CCRĐ những ai bán đất đi để ăn tiêu hoặc mua vàng chôn giấu thì rất KHÔN vì sau đó toàn bộ ruộng đất lại phải nộp vào hợp tác xã , ruộng tư nhân biến thành ruộng tập thể.
Sau Khoán 10 thì ruộng đất của hợp tác xã lại được chia lại cho nhân dân một lần nữa.
Nhưng sau khi nhận được ruộng đất nhờ khoán 10, có một số cụ ko tin tưởng vào Đảng nên nghĩ rằng sẽ lại có CCRĐ lần nữa vì thế nên đã LỠ DẠI bán ruộng đất được chia lần 2 đi ; tuy nhiên đợi mãi đến bây giờ chưa thấy có CCRĐ đợt tiếp theo để tài sản toàn xã hội được cào bằng, còn số tiền bán đất lại càng ngày càng mất giá.
"Cải cách ruộng đất" và "Đổi tiền" là 2 sáng kiến vĩ đại của chủ nghĩa xã hội, chỉ có "đỉnh cao trí tuệ loài người" như Đảng ta mới có thể vận dụng sáng tạo phù hợp với thực tiễn khách quan theo mối quan hệ duy vật biện chứng được. Người thường khó có ai mà hiểu được, Vì vậy chỉ cần một lòng theo Đảng, tin tưởng theo chính phủ thì sẽ có tương lai tươi sáng:
1-khi nào nhà nước còn cắt đất bán đấu giá thì tức là đất sẽ vẫn còn tăng vì chính phủ ta là chính phủ do dân và vì dân. Muốn thu được nhiều ngân sách để phục vụ nhân dân thì phải đấu giá được nhiều tiền, vì thế giá đất phải liên tục tăng cao.
2- Chỉ đến khi nào nhà nước bán hết đất công, ko còn đất để bán đấu giá thu ngân sách nữa thì khi ấy mới nên lo nhà nước sẽ có chính sách mới làm đất mất giá (ví dụ như thuế căn nhà thứ 2; thuế sở hữu bất động sản, thuế thừa kế tăng cao...) hoặc sẽ có CCRĐ đợt tiếp theo để phân phối lại tài sản, đảm bảo công bằng cho xã hội, mang lại hạnh phúc đến cho toàn bộ nhân dân.

Chỉnh sửa cuối:

teopremium

Xe tải
Nhờ các cụ ôm tiền tư vấn mấy hôm nay em thấy bds sắp sập tới đít rồi nhé, rớt ít nhất 90% giá ảo hiện tại. Mấy lô tầm 3 tỷ hiện tại em đợi cuối năm múc 1 lúc 10 lô, nghĩ thôi cũng sướng :))

lac007

Xe tăng
Sau CCRĐ những ai bán đất đi để ăn tiêu hoặc mua vàng chôn giấu thì rất KHÔN vì sau đó toàn bộ ruộng đất lại phải nộp vào hợp tác xã , ruộng tư nhân biến thành ruộng tập thể.
Sau Khoán 10 thì ruộng đất của hợp tác xã lại được chia lại cho nhân dân một lần nữa.
Nhưng sau khi nhận được ruộng đất nhờ khoán 10, có một số cụ ko tin tưởng vào Đảng nên nghĩ rằng sẽ lại có CCRĐ lần nữa vì thế nên đã LỠ DẠI bán ruộng đất được chia lần 2 đi ; tuy nhiên đợi mãi đến bây giờ chưa thấy có CCRĐ đợt tiếp theo để tài sản toàn xã hội được cào bằng, còn số tiền bán đất lại càng ngày càng mất giá.
"Cải cách ruộng đất" và "Đổi tiền" là 2 sáng kiến vĩ đại của chủ nghĩa xã hội, chỉ có "đỉnh cao trí tuệ loài người" như Đảng ta mới có thể vận dụng sáng tạo phù hợp với thực tiễn khách quan theo mối quan hệ duy vật biện chứng được. Người thường khó có ai mà hiểu được, chỉ cần một lòng theo Đảng, tin tưởng theo chính phủ thì sẽ có tương lai tươi sáng:
1-khi nào nhà nước còn cắt đất bán đấu giá thì tức là đất sẽ vẫn còn tăng vì chính phủ ta là chính phủ do dân và vì dân. Muốn thu được nhiều ngân sách để phục vụ nhân dân thì phải đấu giá được nhiều tiền, vì thế giá đất phải liên tục tăng cao.
2- Chỉ đến khi nào nhà nước bán hết đất công, ko còn đất để bán đấu giá thu ngân sách nữa thì khi ấy mới nên lo nhà nước sẽ có chính sách mới làm đất mất giá (ví dụ như thuế căn nhà thứ 2; thuế sở hữu bất động sản, thuế thừa kế tăng cao...) hoặc sẽ có CCRĐ đợt tiếp theo để phân phối lại tài sản, đảm bảo công bằng cho xã hội, mang lại hạnh phúc đến cho toàn bộ nhân dân.
Cụ làm lộ hết bài của em

xe rùa 2012

Xe container
Hệ lụy của tăng giá đất ai cũng nhìn thấy cụ ạ. Tôi cho rằng sớm muộn chính phủ nhiệm kỳ tới cũng sẽ có các giải pháp để kiểm soát. Nhưng cũng sẽ không dám để toang.
Còn thì cụ không thể thù ghét, lên án những đội buôn đất được. Họ không vi phạm pháp luật. Họ nương theo cơ chế, chính sách và nhiều người trong số họ cũng từng phải trả giá.
Cuộc sống về cơ bản là công bằng.
bác nói em nhất trí

ở bên Tây nó dậy rằng "kẻ nào nắm được Tư liệu sản xuất thì giầu bền, kẻ nào có tài hoặc sẵn sàng chịu rủi ro kinh doanh thì giầu nhanh nhưng kẻ nào chăm chỉ thì chỉ đủ ăn chứ ko giầu được".
Vì vậy chăm chỉ làm lụng cũng ko bằng cố gắng tích luỹ tư liệu sản xuất.
Tư liệu sản xuất ở đây có thể là tài nguyên thiên nhiên (Đất Đai, nguồn nước, khoáng sản) hoặc tài nguyên nhân tạo (bản quyền , dữ liệu khách hàng - cái này fb , tiktok nó khôn lắm nhé, nó miễn phí để câu người dùng, nhiều người dùng thì data khách sẽ là tư liệu sản xuất mà nó nắm, các app thương mại điện tử cũng vậy..).
Nếu các cụ ko có tư liệu sản xuất mà muốn giầu thì cũng có 1 cách đó là cùng nhau làm "cách mạng", sau "mùa xuân mới" thì Thế hệ lập nên "quan hệ sản xuất" mới sẽ được chia phần "tư liệu sản xuất" : đây chính là "thành quả cách mạng".
Người ngu dốt như em biết rằng em ko có khả năng cạnh tranh với đời, ko biết kinh doanh , ko có gan chấp nhận rủi ro, nhát chết nên ko dám làm cách mạng.. nên chỉ có cách là ôm đất) ; thà em nhịn ăn nhịn tiêu để tích luỹ mua đất còn hơn bỏ vốn kinh doanh để ôm lấy rủi ro có ngày mất trắng.
vì theo nguyên tắc kinh tế học: tỉ lệ lợi nhuận trung bình của sxkd luôn tương ứng với tăng trưởng GDP và lãi suất ngân hàng (cái này chỉ tính bằng %: ai san xuat kinh doanh lãi 20 % là đã giỏi và may mắn lắm rồi) còn tỷ lệ gia tăng giá trị của Đất đai- là tư liệu sản xuất thì luôn tăng bằng lần. (nếu tính theo thời gian dài):
Ví dụ như: năm 1990 mua mảnh đất 1 chỉ vàng: giờ giá trị 100 cây vàng thì tăng giá bao nhiêu lần?
Tuy nhiên Đất cũng ko phải là thứ tăng nhanh nhất: nếu thời gian quay ngược trở lại thì em sẽ bán hết đất đi để ôm lan đột biến hoặc bitcoin: lãi gấp nhiều lần ôm đất
bác nói ko sai

E sắp đc đi răng tôi rơi rồi...mua xe đi đã, nhà 3-4 năm sau mua cũng dc

em tin chắc chắn NN sẽ có giải pháp.
có lẽ chỉ nâng 1 chút lx thì bds cũng đóng băng

bona13

Xe tăng
Trong 1 tuần gần đây, bắt đầu có thông tin tăng lãi suất, rồi sốt đất ảo, nóng gây hệ luỵ xã hội trên nhiều báo đài, đặc biệt là VTV, điểm này y hệt năm 2011 rồi, liệu rằng có xì không ạ?

cattrang130390

Xe tăng
Trong 1 tuần gần đây, bắt đầu có thông tin tăng lãi suất, rồi sốt đất ảo, nóng gây hệ luỵ xã hội trên nhiều báo đài, đặc biệt là VTV, điểm này y hệt năm 2011 rồi, liệu rằng có xì không ạ?
Ng có đất cứ mua ko bán như cụ ranger thì ko sợ xì đâu cụ. Lúc này cầu nhiều cung ko mấy (chỉ mua ko đi bán) thì khan hiếm hàng.
E chỉ sợ 10 cụ có đất thì dc 1 cụ như vậy còn 9 cụ vẫn cần bán lấy tiền thôi

bona13

Xe tăng
Ng có đất cứ mua ko bán như cụ ranger thì ko sợ xì đâu cụ. Lúc này cầu nhiều cung ko mấy (chỉ mua ko đi bán) thì khan hiếm hàng.
E chỉ sợ 10 cụ có đất thì dc 1 cụ như vậy còn 9 cụ vẫn cần bán lấy tiền thôi
Tiêu hết tiền thì vẫn phải bán đất mà ăn thôi cụ, 1 ông bán tạo tâm lý ông khác bán, rồi đua nhau bán

Longtime No See

Xe tải
Tiêu hết tiền thì vẫn phải bán đất mà ăn thôi cụ, 1 ông bán tạo tâm lý ông khác bán, rồi đua nhau bán
Chỉ cần 1 vài ông cần bán, chơi bài phá giá giảm sâu để bán nhanh là lại gây hiệu ứng đám đông. Nó cũng nhanh như khi có nhiều ông cần mua, và vài ông mua phá giá trả cao vọt lên vậy :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Khi chia sẻ chân thành, người ta thường chỉ cần dùng 1 nick.
Khi người ta cần dùng 2 nick là người ta có ý đồ tung hứng.
Khi người ta cần dùng 3 - 4 nick thì người ta đang chăn gà.
Kinh nghiệm chơi OF của em là thế!
Có phải không cụ hdung87 và cụ cadan :D
Chỉ cần 1 vài ông cần bán, chơi bài phá giá giảm sâu để bán nhanh là lại gây hiệu ứng đám đông. Nó cũng nhanh như khi có nhiều ông cần mua, và vài ông mua phá giá trả cao vọt lên vậy :D

hdung87

Xe tải
Khi chia sẻ chân thành, người ta thường chỉ cần dùng 1 nick.
Khi người ta cần dùng 2 nick là người ta có ý đồ tung hứng.
Khi người ta cần dùng 3 - 4 nick thì người ta đang chăn gà.
Kinh nghiệm chơi OF của em là thế!
Có phải không cụ hdung87 và cụ cadan :D
Cụ nói thế người ta lại bảo đây là nick phụ của cụ Cadan hay cụ nào đấy haha.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cụ nói thế người ta lại bảo đây là nick phụ của cụ Cadan hay cụ nào đấy haha.
OF toàn đội nghèo, ăn rồi đi soi người ta, nghĩ cũng chán, 3 cái nick mà bay trong 1 nốt nhạc, mất bao nhiêu tâm huyết chia sẻ cho OF làm giàu :D
Còn 2 cái cứ để tạm đấy đã, tính sau :))

hdung87

Xe tải
Em cũng ít khi comment nhưng gặp topic này cũng vui. Gặp cụ Răng nhiều tiền cũng rất làm cho em có hứng thú comment haha. Em phục cụ ấy dám đứng giữa đường chửi Min chửi Mod, bị khóa nick này thì tạo nick khác vào comment. :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em cũng ít khi comment nhưng gặp topic này cũng vui. Gặp cụ Răng nhiều tiền cũng rất làm cho em có hứng thú comment haha. Em phục cụ ấy dám đứng giữa đường chửi Min chửi Mod, bị khóa nick này thì tạo nick khác vào comment. :))
Xe thì chỉ có 1, nhưng nick là phải vài trang A4 mới ghi hết đc :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em éo tin 2 ông Răng với Cadan giàu thật. 1 ông thì 'năm dư ra vài củ đô, hơn chục cái nhà 100 tỏi', 1 ông thì 'cho thuê nhà tháng 80-90 triệu', CÓ CÁI ĐẦU B*** mà giàu thế mà rảnh đến mức lập nick cãi nhau trên mạng =))
Em muốn 2 cụ ấy giàu thật :)) :)) :))
Còn tin hay không em chả quan tâm, vì tiền của họ :))
Em quan tâm hôm nay có bao nhiêu cụ tới chỗ em để em cọ lốp :))

thamvuky

Xe tăng
Tôi cũng thuộc phe ghét cò đất, ghét đất tăng X2, X3, nhưng ở VN cuối cùng không mua đất cũng éo được :)) Kinh doanh buôn bán để làm gì khi nhà nước 'thịt luộc' chúng ta bằng cách đẩy giá đất, đẩy tốc độ lạm phát? Các kênh đầu tư như chứng khoán, vàng thì vừa khó, vừa bị "bình ổn"?
Chính quyền bơm tiền + đủ các thủ thuật tài chính để hướng dòng tiền vào lại bds, ông nào có tí đầu óc, cũng nhìn thấy rõ mồn một, cố cãi làm gì? Cũng cay lắm, nhưng thôi lo cho gia đình là đủ rồi, kệ cmn chúng nó :))
thế giờ những người vẫn lao vào mua đất là không có đầu óc hả bác ?