Civic or LAC or FORTE ?

anhduc0110

Xe tải
Em đang đi Civic, hoàn toàn hài lòng với vợ 2. Vote CIVIC

petitjean

Xe hơi
Mua con Spark cho nó rẻ, thoải mái tiền thừa đổ xăng.

tình hình là em có khoảng tầm 500 tr mà lăn tăn mãi ko biết nên mua xe gì :69: các anh em tư vần giúp (b)
Civic : mắc hơi 500 tr gần 600 tr ( có nên cố thêm xí ko ? )
LAC : giá mềm hơn = xe hàn
FORTE : cũng tầm 500 tr = xe hàn lun (b)
em cũng lăn tăn thêm em toyota yaris sedan nữa nên nhiều lựa chọn quá :)(b) anh em vào giúp một tay nhé(b)

jaspis

Xe máy
Em nghĩ bác kiếm xe civic cũ, tầm hơn 500 là được xe chất rồi.
Em đã từng đi thử cả civic và forte, thì thấy civic bốc và đầm hơn.

Oto_honda.HGP

Xe hơi
Km9 - Đường Giải Phóng - Hoàng Liệt - Hoàng Mai -
E thì em lại thấy nó giảm có....30mm thì có đáng gì đâu cụ. Ngược lại kiểu dáng, cũng như option bên trong và cảm giác lái xe Civic thể thao và đầm chắc. E là em vẫn thấy nó quá ổn so với tầm tiên giá xe. Bác cứ tham khảo em Camry 2.0 thì biết giá trên trời mà ngoại thất hay nội thát có giư mói đâu.

cucho

Xe tăng
Em đã từng đi 02 đời xe cũ, mức độ cũ khác nhau. Em có lời khuyên thật lòng với bác chủ cũng như tất cả các bác đang có ý định mua xe rằng
hãy mua 1 chiếc xe mới mà đi. Lý do như sau
- Xe cũ: tuy số tiền chi ra vừa phải nhưng có thể sở hữu 1 chiếc xe cũ nhưng với thương hiệu cao hơn so với số tiền ấy với 1 chiếc xe mới thương hiệu kém hơn. Nhưng xin thưa là dù bác có cầu kỳ và may mắn đến bao nhiêu thì cũng đến lúc các bác phải chi những khoản lớn để sửa chữa bảo dưỡng
- Xe mới: Hoàn toàn ngược lại nội dung trên
Vậy nên mới hay cũ ? Như phân tích ngắn gọn trên thì cái được-mất là ngang nhau. Tuy nhiên còn 1 cái được nữa mà chỉ ở xe mới mới có được đoa là " sự tin tưởng về vận hành" điều này xe cũ có nhiều tiền mấy cũng không có đc. Còn xe mới, thì chỉ cần anh matis cũng có đươc cảm giác "cứ đổ xăng là chạy".

Vậy em khuyên các bác hãy mua 1 cái xe mới mà đi, loại gì cũng đc. Còn xe cũ, các bác có cố mấy cũng chỉ là xe cũ , đừng băn khoăn về chuyện đẳng cấp hão làm gì. Bọn em vẫn hay nói đùa với nhau nhưng cũng là để tự vấn an mình rằng " mua xe đã chạy 2-3 năm có nghĩa là đời chủ trước đã vợt hết phần ngon của chiếc xe rồi, giờ còn lại toàn phần xương".

Nói như vậy không có nghĩa là chê các bác mua xe cũ. Vì mục đích sử dụng mỗi người là rất khác nhau. Em chỉ gợi ý cho những ai mua xe phục vụ chính mình. Còn để kinh doanh thì là bể rộng mênh mông, rất phong phú

Mời các bác tiếp tục nhé

judas183

Xe máy
cả 3 xe này e đều không biết, chưa từng sở hữu. nhưng theo ngu ý của e thì tiền nào vải đó thôi, với 500 bác cứ mua cái nào mới nhất mà dùng, khi nào có hơn 1t thì hãy nên phân vân lựa trọn

adng

Xe điện
Civic thì được bảo hành 3 năm, bảo hành từ cái nhỏ đến cái to.Thế là lành nhất rồi còn gì!

Riêng xe Hàn xẻng nhập , đố ông bán xe nào dám khẳng định là có được chế độ bảo hành như thế!

Em nhận xét khách quan thôi, đến lúc xe Hàn xẻng có trục trặc các bác mới biết mùi, giờ thì cứ ngồi mà cười đi!
Gần 2013 rồi kể từ khi thớt ra đời từ 2009, theo bác thì Forte đã có câu trả lời chưa hay vẫn còn chờ thêm?

matizac

Xe tăng
Cũ và mới còn tùy trường hợp. Em xin ví dụ mà em đã chứng kiến: hồi đó ông anh phân vân giữa Zace cũ (chạy 6 v) và Jolie gần mới (~ 1 v), sua đó quyết Jolie, 3 năm sau mới thấy quyết định sai lầm.

bolobalavn

Xe hơi
Em nghĩ chọn xe phải tùy nhu cầu. Ví dụ với 400-500, chỉ đi loanh quanh trong phố, mua kia morning mới là sướng nhất, nhưng nếu suốt ngày phải đi công tác tỉnh nọ tỉnh kia, bác nào chọn morning mới lúc đấy lại thấy khổ, mới mà lại chả sướng bằng ông Civic 2007 :D

wiseman

Xe đạp
tình hình là em có khoảng tầm 500 tr mà lăn tăn mãi ko biết nên mua xe gì :69: các anh em tư vần giúp (b)
Civic : mắc hơi 500 tr gần 600 tr ( có nên cố thêm xí ko ? )
LAC : giá mềm hơn = xe hàn
FORTE : cũng tầm 500 tr = xe hàn lun (b)
em cũng lăn tăn thêm em toyota yaris sedan nữa nên nhiều lựa chọn quá :)(b) anh em vào giúp một tay nhé(b)
Mua Lac đi bác , nếu mua civic thì em rằng bác phải cố , con forte nếu bác đi khoảng 1 năm rồi đổi xe mới thì bác nên chọn

Stingray

Xe đạp
Có bác nào chán civic để lại cho em nha!e cũng đang nhắm 3 e này!nhưng chi mua được xe cũ!ưu tiên civic 2007-2009,còn 2 em kia thì 2010-2011

fukada_kyoko

Xe máy
Khi nào Cụ đi 2.0 trở lên thì không còn muốn lái những xe dưới nó nữa. Nhất là đi số tự động (càng phải nhiều chấm tàn nhang hơn). Trừ khi Cụ chuyển hẳn sang dùng Mec... thì miễn bàn. Em một thời lăn tăn và khi dùng cả 3 em trong 1 thời gian khá dài đủ để cảm nhận thì em đánh giá thế này (em chỉ khen thôi nhé). Về xinh đẹp thì cả 3 em như Thúy Kiều, Thúy Vân.... nên cũng khó mà so sánh. Thôi thì tốt gỗ hơn tốt nước sơn. Forte : Nội thất lắm đồ chơi, Nút khởi động on/off tiện dụng, tay lái nhẹ (hợp cho gấu nhà), giá cả mềm... Còn Lac: thì chỉ được mỗi cái giá cả mềm thôi chứ em chẳng thấy em có cái gì để khen. Cuối cùng là Civic: Khi Cụ đã lựa chọn Vịt 2.0 thì Cụ sẽ cười khểnh 2 em kia

quyluong_3bánh

Xe điện
fukada_kyoko nói:
Khi nào Cụ đi 2.0 trở lên thì không còn muốn lái những xe dưới nó nữa. Nhất là đi số tự động (càng phải nhiều chấm tàn nhang hơn). Trừ khi Cụ chuyển hẳn sang dùng Mec... thì miễn bàn. Em một thời lăn tăn và khi dùng cả 3 em trong 1 thời gian khá dài đủ để cảm nhận thì em đánh giá thế này (em chỉ khen thôi nhé). Về xinh đẹp thì cả 3 em như Thúy Kiều, Thúy Vân.... nên cũng khó mà so sánh. Thôi thì tốt gỗ hơn tốt nước sơn. Forte : Nội thất lắm đồ chơi, Nút khởi động on/off tiện dụng, tay lái nhẹ (hợp cho gấu nhà), giá cả mềm... Còn Lac: thì chỉ được mỗi cái giá cả mềm thôi chứ em chẳng thấy em có cái gì để khen. Cuối cùng là Civic: Khi Cụ đã lựa chọn Vịt 2.0 thì Cụ sẽ cười khểnh 2 em kia
Cười đểu hả cụ?nhưng ông đi lac vs forte là đầu gấu thì sao cụ???

Oto_honda.HGP

Xe hơi
Km9 - Đường Giải Phóng - Hoàng Liệt - Hoàng Mai -
BÁc muốn lấy bản nào củ Civic oh? Em là em nói luôn, em làm bên Honda Otto Giải Phóng và đang có khách muốn bán em Civic 1.8 và 2.0 đi để lấy em CRV. Bác có nhu cầu thì alo em nhé. số của em: 0988.459983 - Mr Tuấn

N147

Đi bộ
Chiếc xe pác chủ mua h chắc bác mún tiễn đi rùi qá, hihi.

inno

Xe tải
nói gì thì nói chứ xe nhật ko phải tự nhiên mà nó có thương hiệu hơn

Stingray

Xe đạp
Em quyết định lấy Focus 2007 2.0AT full option rồi cụ ạ!Xe mới chạy hơn 30k,vì cùng đời với Cicvic nhưng được cái rẻ hơn mà còn AT 2.0 nữa.Không hiểu sao civic mới ra rồi còn khuyến mãi mà xe cũ vẫn mắc thái quá!Nên em quyết định ford.Thế có ổn không các cụ?Xe chạy cảm giác đầm mà cứng cáp hơn hẳn xe Hàn!