Civic MT 2007 bị rung, gằn khi mới khởi động

anhpilot

Xe máy
Không phải do cao su chân máy. Xe em khi chạy tầm hơn 15p rồi thì e thấy vẫn ngon, chỉ có điều mới đây khi mới khởi động lúc máy nguội thì xe bị rung hơn, vào số em thấy xe đi vẫn bốc, chỉ có điều tiếng máy nghe gầm hơn, xe rùng. Đi các số thấp như 1,2,3 lúc tăng ga có vẻ bớt gằn hơn, nhưng thả chân ga thì có cảm giác gằn lại, ngồi trong xe thấy khó chịu, ồn, ù hết cả tai. Xe chạy tầm 15-20p thì lại nuột nà.
Garaga phán bị côn, phải hạ hộp số. E thì tính cứ để vậy chạy khi nào hỏng hãy thay, các cụ cho e xin cao kiến ạ

Bổ sung thêm:
Dạ em bận quá nên chưa đem kiểm tra thêm, người nói kiểm tra bugi, ngườ nói thay lọc xăng chưa.
Em ở Nha Trang , tháng 11 mới có hãng Honda, vừa rồi em đem vào Toyota thì người ta nói vậy.
Xe em hiện đe sáng sớm thì rùng, đi một lúc thì êm hơn nhưng vẫn cảm giác bị ù, nhất là những lúc buông chân ga xe phanh động cơ có cảm giác ù ù khó chịu. Côn thì em ko biết vì em ko có kinh nghiệm vì đây là xe đầu tiên em đi, nhưng em cũng chỉ nghe nói thay côn khi côn đã mòn chứ cũng chưa nghe côn làm cho rùng máy
Để em hỏi lại hôm nọ đã kiểm tra bugi chưa, còn lọc xăng em đã thay lúc 4 vạn, hiện giờ đã 5.8 vạn, em dự chắc cũng tới lúc cần thay, biêt đâu do lọc xăng

Chỉnh sửa cuối:

Muon_biet

Xe cút kít
Không phải do cao su chân máy. Xe em khi chạy tầm hơn 15p rồi thì e thấy vẫn ngon, chỉ có điều mới đây khi mới khởi động lúc máy nguội thì xe bị rung hơn, vào số em thấy xe đi vẫn bốc, chỉ có điều tiếng máy nghe gầm hơn, xe rùng. Đi các số thấp như 1,2,3 lúc tăng ga có vẻ bớt gằn hơn, nhưng thả chân ga thì có cảm giác gằn lại, ngồi trong xe thấy khó chịu, ồn, ù hết cả tai. Xe chạy tầm 15-20p thì lại nuột nà.
Garaga phán bị côn, phải hạ hộp số. E thì tính cứ để vậy chạy khi nào hỏng hãy thay, các cụ cho e xin cao kiến ạ
Kiểm tra xem đã thay lọc xăng chưa?

oto16ahn

Xe điện
kiêm tra cái bugi đơn giản trc đã cụ

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Theo em đấy là hiện tượng yếu máy Bác ah. Nguyên nhân thì em chịu! Hóng theo xem nó là cái gì

dinhngan

Xe tăng
Thay bugi xem có hết không ạ

anhpilot

Xe máy
Dạ em bận quá nên chưa đem kiểm tra thêm, người nói kiểm tra bugi, ngườ nói thay lọc xăng chưa.
Em ở Nha Trang , tháng 11 mới có hãng Honda, vừa rồi em đem vào Toyota thì người ta nói vậy.
Xe em hiện đe sáng sớm thì rùng, đi một lúc thì êm hơn nhưng vẫn cảm giác bị ù, nhất là những lúc buông chân ga xe phanh động cơ có cảm giác ù ù khó chịu. Côn thì em ko biết vì em ko có kinh nghiệm vì đây là xe đầu tiên em đi, nhưng em cũng chỉ nghe nói thay côn khi côn đã mòn chứ cũng chưa nghe côn làm cho rùng máy
Để em hỏi lại hôm nọ đã kiểm tra bugi chưa, còn lọc xăng em đã thay lúc 4 vạn, hiện giờ đã 5.8 vạn, em dự chắc cũng tới lúc cần thay, biêt đâu do lọc xăng.
Có người cũng bị giống như em thì họ nói do cao su chân máy. Nhưng bên toyota nói em nếu là cao su chân máy thì lúc nfo cũng phải rung hết. Em cũng ko biết.

Muon_biet

Xe cút kít
Cao su chân máy nếu bị thì: sẽ rung khi khởi động và cài số. Cụ mở nắp capo, nhìn vào phía bên tay trái cụ ngay phía trên kiểm tra tay đòn nhôm đỡ máy cái cao su đã tì sát nhau chưa là biết ngay.

xps3

Xe đạp
khă năng là do cao su chân máy ,cái này em mới thay cho ông anh có 1,6 củ thôi