Civic ko có sấy gương là thế nào nhề?

maximo

Xe tải
Thếm cái sấy gương rồi khi bị gương tặc thịt mất lại phải bỏ ra số tiền gấp 2 đến 3 lần so với bình thường mua gương mới đấy các cụ ạh.

adco

Xe điện
Sấy gương chiếu hậu theo em chỉ có tác dụng cho các xứ nhiều sương mù và băng tuyết thôi . Còn trời mưa ở VN thì vô phương , sấy cũng bằng thừa vì làm gì mà khô nổi , chỉ có clear view thì họa may .
Nói cho công bằng , xe ở thị trường nào thì hãng phải nghiên cứu thị trường đó cho kinh tế và thiết thực nhất . Khg phải cứ con xe nào đó có hơn 1 vài opts là các bác quay qua chê bai 1 con xe khác:mad: . Hãy xem 1 con lexus LS460L đời 2008 trị giá 198k nhé , còn khg có đèn signal ở 2 bên gương hậu và bên hông đó (nó gắn ở cụm đèn pha trước luôn) , có bác nào dám nói nó thua các xe LD khg (thường hay có các trang bị này):)

nam_ch

Xe buýt
miễn bình luận :77::77::77::77:

TheOne

Xe điện
em thì thấy bất trị ở kính 2 bên thôi chứ gương chiếu hậu ko ảnh hưởng mấy ./ gương sạch thì nước khác trôi hết à , nhưng cái kính 2 bên thì nó mới hay bị mù mịt . phương án giải quyết của em là bôi Clear view => kết quả rất khả thi .

SpecX7426

Xe tăng
E hỏi vì thực ra con Spec của E mua bộ gương gập điện của bác Hungco đã có luôn chức năng sấy gương rồi, công tắc chung với sấy kính phía sau! E thấy chức năng này thực sự hữu ích khi trời mưa nhỏ như mấy ngày qua, vì có chức năng này, gương lúc nào cũng khô ráo, sạch sẽ! Nếu bác nào dùng tay lau gương là có vết bẩn ngay!
Chức năng này rất đơn giản và rẻ tiền, 1 cái mặt gương có chức năng này có hơn 1 trăm ngàn thôi ạ! Các bác cứ bóc cái mặt gương ra là nhìn thấy nó đơn giản thế nào! Vậy mà CV mua gần 40k lại ko có thì cũng hơi thất vọng!
Còn vụ dính sương 2 bên kính tài thì khó thật! Trời mưa mình thường bật điều hòa lạnh, để chế độ gió thổi mặt kính lái trong veo, thì 2 bên kính lái lại bị mờ sương phía ngoài! Cách tốt nhất chắc là để khí nóng hoặc bịt 2 cái cửa số gió thổi mặt kính 2 bên vậy!

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
E hỏi vì thực ra con Spec của E mua bộ gương gập điện của bác Hungco đã có luôn chức năng sấy gương rồi, Vậy mà CV mua gần 40k lại ko có thì cũng hơi thất vọng!
quote]

Ông này cưới vợ xong có thất vọng không? Vì cái tội không tìm hiểu kĩ trước khi cưới? :)):)):)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

dongnat

Xe điện
E hỏi vì thực ra con Spec của E mua bộ gương gập điện của bác Hungco đã có luôn chức năng sấy gương rồi, công tắc chung với sấy kính phía sau! E thấy chức năng này thực sự hữu ích khi trời mưa nhỏ như mấy ngày qua, vì có chức năng này, gương lúc nào cũng khô ráo, sạch sẽ! Nếu bác nào dùng tay lau gương là có vết bẩn ngay!
Chức năng này rất đơn giản và rẻ tiền, 1 cái mặt gương có chức năng này có hơn 1 trăm ngàn thôi ạ! Các bác cứ bóc cái mặt gương ra là nhìn thấy nó đơn giản thế nào! Vậy mà CV mua gần 40k lại ko có thì cũng hơi thất vọng!
Còn vụ dính sương 2 bên kính tài thì khó thật! Trời mưa mình thường bật điều hòa lạnh, để chế độ gió thổi mặt kính lái trong veo, thì 2 bên kính lái lại bị mờ sương phía ngoài! Cách tốt nhất chắc là để khí nóng hoặc bịt 2 cái cửa số gió thổi mặt kính 2 bên vậy!
mưa thì có sấy giời cũng chẳng khô ráo sạch sẽ được đâu, bác đừng mơ, kể cả xe xịn nhé
Ngoài ra nếu gương sạch rồi mà cái cửa kính 2 bên nó toàn nước thì cũng bằng 0
Ngoài ra phát nữa là nếu cái gương đấy đi mưa nó bẩn thì sấy cũng chả có tác dụng gì
Theo em sấy gương có tác dụng bên xứ lạnh, làm tan băng, ko đóng tuyết trên mặt gương, thời tiết mù sương, chứ tác dụng chính ko phải cho trời mưa
:)):)):))
Chả ai như nhà bác Phúc này, trước khi mua thì ko tìm hiểu kỹ, mua về rồi hỏi hết cái này cái nọ, nhưng mua rồi hỏi có tác dụng gì đâu :)):)):))
Mà xe bác biển số xấu nhỉ:6::21:

hoango0o

Xe tải
em đã vodka cho pác haituonglong và lambor

HVB

Xe tăng
Sấy gương chiếu hậu theo em chỉ có tác dụng cho các xứ nhiều sương mù và băng tuyết thôi . Còn trời mưa ở VN thì vô phương , sấy cũng bằng thừa vì làm gì mà khô nổi , chỉ có clear view thì họa may .
Nói cho công bằng , xe ở thị trường nào thì hãng phải nghiên cứu thị trường đó cho kinh tế và thiết thực nhất . Khg phải cứ con xe nào đó có hơn 1 vài opts là các bác quay qua chê bai 1 con xe khác:mad: . Hãy xem 1 con lexus LS460L đời 2008 trị giá 198k nhé , còn khg có đèn signal ở 2 bên gương hậu và bên hông đó (nó gắn ở cụm đèn pha trước luôn) , có bác nào dám nói nó thua các xe LD khg (thường hay có các trang bị này):)
Ý kiến của bác rất chuẩn
em cũng cho là quan trọng để sấy tuyết bên xứ lạnh thôi, sương mù cũng chẳng ăn thua. Còn mặt gương xe thường là mặt gương chống bám nc, mặt gương sạch thì cũng tạm tạm ổn, ko bám dính.

aduaatong

Xe hơi
Bác chỉ đwowcj cái nói đúng thôi. À mà thằng HONDA VN sao lại ko nghiên cứu vụ gương chống trộm nhỉ?:))

QUYNH CHI

[Tịch thu bằng lái]
E đã bật cả chế độ sấy kính trước và sau thế mà khi sờ vào mặt 2 gương bên sườn xe chẳng thấy ấm hay nóng gì cả??? Mấy hôm trời mưa thế này mà đi buổi tối gương 2 bên mờ tịt, các giọt nước nhỏ li ti khiến E chẳng nhìn thấy gì rõ cả ngoài ánh đèn! Cái mặt gương Civic2.0 ko có chức năng sấy gương sao các bác?
Bác lắp thêm thì có ạ :21:

PARASUCO

Xe tăng
Cái vấn đề gương 2 bên hồi đầu em cũng thắc mắc, nhưng về sau , nghĩ lại tiền thì ít lại cứ thích đòi nhiều, em còn đòi khi lùi sao gương nó ko tự cụp xuống như BMW nữa cơ ạ . Cứ mở cửa kính ra, lau tay cho nó nhanh, mặc dù lau kiểu đấy nhiều lúc cũng chẳng rõ hơn là bao . :69:

Chỉnh sửa cuối:

minhab

Xe điện
Cứ cờ lia mà táng hộ em, xe ghẻ của em lau gương chiếu hậu và 4 kính bên soi ngon lành, em chả lau kính lái vì thấy kinh nghiệm các cụ trên này tả lúc gạt nước nó kêu kin kít :21:

BSK

Xe tăng
Em thấy tài liệu nói là gương Civic chống bám nước. Thế mà em đi mưa chả nhìn thấy gì cả, nước bám đầy mặt gương mặc dù xe vừa rửa xong, mặt gương rất sạch