Thảo luận Civic G gen 11, cảm nhận và đánh giá

civic trần 1987

Xe điện
Vợ em đang đòi mua xe. Nhưng nhất định chỉ muốn Toyota hoặc Honda.

Em đang định cho đi xem Civic vs Altis. Nhưng vợ em lo xe dài nên muốn xem Cross hay HRV.

Cá nhân em thì em ưng ý nhất là Civic bản E (giá trị/tầm tiền theo em là phù hợp nhất).

Em cũng chưa đi nhiều xe lắm, ngoài chiếc ford đang đi thì cũng ít có cơ hội trải nghiệm các dòng khác. cccm có kinh nghiệm cho mấy dòng xe trên góp ý cho em nhé.
Cụ đã trả lời câu hỏi của cụ rồi. Cụ đi Ford mà sang xe Nhật tầm tương đương thì chỉ Honda là sánh ngang được (Subaru lại quá tầm). Ví dụ điển hình là Focus với Civic. Cross thì bình bình. HRV thì đc cái có adas ở cả bản "ghẻ" nên cũng ok.
Trong mấy con đấy, vợ đi thì mua HRV bản "ghẻ" ấy. Bởi nó có adas, xe bé dễ quay, đi lại thanh cảnh đủ xài. Cross nó ở pk lấp lửng B và C nên xe nó to và dài hơn HRV. Chứ Civic thì dài nhất phân khúc!

Eric Đỗ

Xe hơi
Cụ đã trả lời câu hỏi của cụ rồi. Cụ đi Ford mà sang xe Nhật tầm tương đương thì chỉ Honda là sánh ngang được (Subaru lại quá tầm). Ví dụ điển hình là Focus với Civic. Cross thì bình bình. HRV thì đc cái có adas ở cả bản "ghẻ" nên cũng ok.
Trong mấy con đấy, vợ đi thì mua HRV bản "ghẻ" ấy. Bởi nó có adas, xe bé dễ quay, đi lại thanh cảnh đủ xài. Cross nó ở pk lấp lửng B và C nên xe nó to và dài hơn HRV. Chứ Civic thì dài nhất phân khúc!
Em làm fan Honda đấy, nhưng giữa HRV vs Cross thì e chọn Cross :D
Còn nếu mua cho các mợ, thì HRV hợp hơn, vì nó nhỏ hơn 1 chút, vừa đẹp.

250cc

Xe tăng
Civic đời này đẹp hơn hẳn đời trước.
Đi trên đường gặp Civic gen 10 hầu như em ko có cảm xúc gì vì nó trẻ trâu quá :)).
Sang gen 11 hài hòa, sport nhưng vẫn lịch sự.
240Nm thì kéo sướng rồi, xem em có 190 mà đạp cũng thấy đã đã.

ZeroKent

Xe máy

Em đang định cho đi xem Civic vs Altis. Nhưng vợ em lo xe dài nên muốn xem Cross hay HRV.

Cá nhân em thì em ưng ý nhất là Civic bản E (giá trị/tầm tiền theo em là phù hợp nhất).

Em cũng chưa đi nhiều xe lắm, ngoài chiếc ford đang đi thì cũng ít có cơ hội trải nghiệm các dòng khác. cccm có kinh nghiệm cho mấy dòng xe trên góp ý cho em nhé.
Civic E thiếu cái keyless mà các mợ rất cần. E kiếm chỗ độ chính hãng cái key cho vợ mà kiếm ko ra. Ngoài ra xe các mợ đi thì sensing cũng rất cần thiết nha cụ.

JasonNghia

Xe điện
Civic E thiếu cái keyless mà các mợ rất cần. E kiếm chỗ độ chính hãng cái key cho vợ mà kiếm ko ra. Ngoài ra xe các mợ đi thì sensing cũng rất cần thiết nha cụ.
nhắc đến keyless, em thấy đầy ông xe có keyless nhưng cứ ra khỏi xe là phải móc cái khóa ra bấm bấm, rất khó hiểu =))

civic trần 1987

Xe điện
Theo em keyless không cần thiết. Có mỗi động tác bấm mà cũng lười thì...thời của xe tự lái sắp tới rồi. Sensing thì hay nhưng đừng lệ thuộc vào nó. Em đã từng bị tông đằng sau chỉ bởi phanh khẩn cấp.

ZeroKent

Xe máy
Theo em keyless không cần thiết. Có mỗi động tác bấm mà cũng lười thì...thời của xe tự lái sắp tới rồi. Sensing thì hay nhưng đừng lệ thuộc vào nó. Em đã từng bị tông đằng sau chỉ bởi phanh khẩn cấp.
E nói các mợ đồ đạc lỉnh kỉnh thôi. Ae thì thùng tôn còn chạy phà phà có cần gì nhiều :))

quangzizi

Xe tăng

HRV thôi, vừa đủ, chả thiếu gì. Giá trị bản Civic E thì tốt nhưng đấy là với đàn ông thích lái thôi, đàn bà chỉ cần bé bé cao cao đuôi cụt dễ điều khiển là được chứ động cơ với cảm giác lái có để làm gì đâu.

civic trần 1987

Xe điện
Liệu có cụ nào hứng thú trải nghiệm đổ đầy bình xăng Civic đi được bao xa không nhỉ? Em thích thử xem đầy bình xăng, Civic có thể chạy 1000 km không ạ!

Dazhur

Xe tải
Liệu có cụ nào hứng thú trải nghiệm đổ đầy bình xăng Civic đi được bao xa không nhỉ? Em thích thử xem đầy bình xăng, Civic có thể chạy 1000 km không ạ!
Khả năng altis HV thì được, chứ Civic bình xăng có 47l thì sợ hơi khó.

civic trần 1987

Xe điện
Khả năng altis HV thì được, chứ Civic bình xăng có 47l thì sợ hơi khó.
47 lít, thực chạy đc 40 lít, chạy đường trường em quyết đạt 1000 km. Em 8,5 năm chạy City đã từng làm cho cây xăng ngán, đội bán phụ tùng ko buồn tiếp.
Altis HV chạy phố lại tiết kiệm hơn đường trường cụ nhé.
Nếu chạy đc 1000 km tức là 4 lít/100 km. Điều này em hi vọng phá đc. Em chạy kỉ lục 4,2 ạ.

Suri15

Xe Cứu Trợ
47 lít, thực chạy đc 40 lít, chạy đường trường em quyết đạt 1000 km. Em 8,5 năm chạy City đã từng làm cho cây xăng ngán, đội bán phụ tùng ko buồn tiếp.
Altis HV chạy phố lại tiết kiệm hơn đường trường cụ nhé.
Nếu chạy đc 1000 km tức là 4 lít/100 km. Điều này em hi vọng phá đc. Em chạy kỉ lục 4,2 ạ.
Quá ghê gớm, cụ chạy được 1 bình xăng 1000km thì kiểu gì hãng cũng vinh danh, tài trợ xăng hết đời hehe. Ủng hộ cụ thử 👍

civic trần 1987

Xe điện
Quá ghê gớm, cụ chạy được 1 bình xăng 1000km thì kiểu gì hãng cũng vinh danh, tài trợ xăng hết đời hehe. Ủng hộ cụ thử 👍
Hãng tài trợ xăng thì hãng móm. Vì xe em 1 năm đi 2 vạn cây...Trong khi em sẽ gắn bó với Civic bét phải 10 năm.

thangptsnt

Xe đạp
E tính trả góp mua con xe. E thích Civic mà vk không cho. Cứ đòi mấy dòng xe gầm cao chứ nhất định ko thích sedan. Mặc dù mua chỉ em lái 😂😂

civic trần 1987

Xe điện
E tính trả góp mua con xe. E thích Civic mà vk không cho. Cứ đòi mấy dòng xe gầm cao chứ nhất định ko thích sedan. Mặc dù mua chỉ em lái 😂😂
Chiều vợ cho yên cửa ấm nhà thôi cụ. Mua trả góp giờ cũng mạo hiểm vì lãi trả cao hơn trước rồi.

nguoibatdau

Xe tăng
Chờ có tiền thì lo biết bao giờ mới có xe cụ ạ. Chắc em theo vk chốt con outlander
Cụ mạo hiểm thật đó, đầu năm nhà em mua xe, tiền mặt và các khoản tương đương tiền của nhà em gấp 10 lần con xe cross, mà suy đi tính lại chỉ lấy bản cross G, thậm chí còn chưa dán film cách nhiệt.

linhbogiong

Xe tăng
Chờ có tiền thì lo biết bao giờ mới có xe cụ ạ. Chắc em theo vk chốt con outlander
Cụ đừng mua Outlander giờ CRV giá đang rất tốt cụ không phải hối hận đâu. Khung gầm chắc nịch. không lỗi vặt như outlander. Em đang đi CRV 2020 chỉ đổ xăng và thay dầu rẻ bèo. Cụ mua đừng độ đẽo gì không nghẻo ắc quy nhé. Xe em để zin xe nên ắc quy vẫn như ngày đầu.

thangptsnt

Xe đạp
Cụ mạo hiểm thật đó, đầu năm nhà em mua xe, tiền mặt và các khoản tương đương tiền của nhà em gấp 10 lần con xe cross, mà suy đi tính lại chỉ lấy bản cross G, thậm chí còn chưa dán film cách nhiệt.
Mỗi người 1 tính cụ ạ. Vk ck em cố đc 300, còn lại đi vay. Mà vẫn muốn lấy bản premium haha