[Thảo luận] Civic 30T-x222 vào nhận lỗi nhé!

anhldit

Xe tải
Việc xẩy ra vừa xong, sau cơm trưa, em và mấy cậu đồng nghiệp ngồi quán nước bên cạnh tòa nhà HITC. Chú Civic màu bạc 30T-x222 (hình như 2.0) không hiểu ý thức thế nào mà cái con đường gồ ghề và nhiều vũng nước như vậy mà vẫn phi ầm ầm làm bắn nước bẩn hết lên quần áo bọn em xong vẫn không giảm tốc độ và chạy tiếp.
Nếu lái xe (LX) 30T-x222 có đọc được những dòng này thì nên kiểm điểm lại mình nhé. Em là người rất lành nhưng cục tính, lúc đó mà không kìm chế được là em ném luôn cái cốc trong tay đấy (rất khó kiểm soát bực bội trước tình huống bất ngờ này).
Nên: nếu vô tình trong tình huống này, LX nên xuống, hoặc đi chậm lại và xin lỗi bọn em một câu. Phàm là Con Người, nên cư xử văn minh với nhau.
Nếu cố ý thì hết thuốc chữa, chú LX có thể hả hê trong lần này, lần sau thế nào cũng khó nói lắm.
Có thể LX trên không tham gia diễn đàn, nhưng em vẫn post lên đây - không phải vì cay cú gì bởi thứ nhất giải tỏa bức xúc, thứ hai mong OFer nói chung đừng ai gây ra tình huống tương tự, thứ ba nếu cụ OFer nào nhận diện được xe Civic 30T-x222 màu bạc (nếu là anh em, bạn bè,...thì x là số dễ biết đúng không ạ) thì đấy là một tình huống cụ thể để cụ thêm vào mà đánh giá con người đó.

Chỉnh sửa cuối:

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Cụ đưa đủ biển số để còn biết chứ ạ. Nhiều xe trùng nhau 3 số cuối chẳng may về trách mà lại trách sai người ta thì mình lại thành hồ đồ Cụ ơi!

TNTuan

Xe điện
Hì hì hì . Chả phải em ,may quá tý ăn cái cốc nc của cụ
Mà cụ lành tính thật đấy . Gặp mấy chú đầu gấu , đầu bò thì lx kia khổ

phongvvv

Xe tải
Văn hóa giao thông ấy mà. Riêng em nếu trường hợp cụ có khi em cũng ném cái cốc thật, đi trên đường mưa hoặc có vũng nước đều phải chậm để tránh bắn lên người đi đường chứ.Cụ cứ ném biển nó lên đây cho anh em tổng sỉ vả giảm stress cho xôm tụ

huadinhsao

Xe buýt
Nhiều cụ có ý kiến post đầy đủ biển kìa cụ chủ...em cũng tán thành với các cụ đó.Đem lên đây mọi người xử vụ này hộ cụ luôn....

nguyentoyotahn

Xe buýt
Đi thế thì bố láo quá, em mà bị ăn vũng nước vào mẹt thì cũng bực như cụ thoi, nhưng mà cuộc sống thì muôn màu biết đâu nó có việc rất rất khẩn cấp như là đưa người đi cấp cứu trong tình trạng nguy kịch hay vợ đẻ ... thì thông cảm.

nguyenviet

Xe tải
Đi thế thì bố láo quá, em mà bị ăn vũng nước vào mẹt thì cũng bực như cụ thoi, nhưng mà cuộc sống thì muôn màu biết đâu nó có việc rất rất khẩn cấp như là đưa người đi cấp cứu trong tình trạng nguy kịch hay vợ đẻ ... thì thông cảm.
Cái màu đỏ không ổn tý nào cụ ạ, vội thì vội vẫn phải bình tĩnh và có văn hoá. Cứ dựa vào lý do đó xong đâm chết người rồi bảo người ta .... thông cảm ấy ạ. Không được cụ ạ.

billnantes

Xe container
chắc là vội và cũng chẳng nhìn thấy vũng nước đâu ,thôi bác hạ hỏa rồi thì bỏ qua ......

WhiteGet

Xe điện
Cái này gọi là văn hóa lái xe (1 góc của văn hóa con người), những loại như thế thì ko chấp cụ à, mình chấp nó, hóa ra mình cũng như nó à.

anhldit

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã động viên, sở dĩ em không muốn đưa biển số lên bởi sự việc cũng không đến mức nghiêm trọng quá. Đôi khi chỉ vì mình đưa biển cụ thể lên, chừng mực nào đó, lại ảnh hưởng xấu đến họ, cũng phiền các cụ ạ. Em chỉ mong LX ấy đọc được, hoặc cụ OFer nào quen thì nhắc với LX ấy vào đọc để biết rằng LX ấy đã có hành vi không tốt – mà người có hành vi nếu cố ý, tầm thường quá – với người khác thôi. Em không có ý đưa câu chuyện này lên để chúng ta kỳ thị hay có những hành động tiêu cực với LX nọ bởi đơn giản em nghĩ ai cũng có thể phạm sai lầm; và không phải lúc nào hình phạt cũng hữu dụng hơn lời nhắc nhở;
Nếu để bụng thì ngày nào bọn em chả ngồi 8 ở đấy...

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Hôm trước có cụ chạy con tải nhỏ đi từ sau lên bắn hết nước vào người em xong thằng phụ bên cạnh quay ra cười, em ức quá, đúng lúc tắc đường em cho nguyên viên gạch vào kính trước xong rồi té.

Comeback86

Xe buýt
công nhận là cũng akay thật

tenthanhvien

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã động viên, sở dĩ em không muốn đưa biển số lên bởi sự việc cũng không đến mức nghiêm trọng quá. Đôi khi chỉ vì mình đưa biển cụ thể lên, chừng mực nào đó, lại ảnh hưởng xấu đến họ, cũng phiền các cụ ạ. Em chỉ mong LX ấy đọc được, hoặc cụ OFer nào quen thì nhắc với LX ấy vào đọc để biết rằng LX ấy đã có hành vi không tốt – mà người có hành vi nếu cố ý, tầm thường quá – với người khác thôi. Em không có ý đưa câu chuyện này lên để chúng ta kỳ thị hay có những hành động tiêu cực với LX nọ bởi đơn giản em nghĩ ai cũng có thể phạm sai lầm; và không phải lúc nào hình phạt cũng hữu dụng hơn lời nhắc nhở;
Nếu để bụng thì ngày nào bọn em chả ngồi 8 ở đấy...
Các cụ soạn tin theo cú pháp: LXBL [cách] X, trong đó LXBL Lái Xe BL (có thể là Bố Láo) X là số dự BKS đầy đủ của x222. Gửi về tổng đài 6789. Mười cụ gửi nhanh và chính xác nhất sẽ nhận đc 01 cái cốc để dành ném thằng LXBL đấy :D

Chỉnh sửa cuối:

xetaybac

Xe tăng
có phải biển tứ 2 không cụ?
em vừa gặp lúc nãy xong ở đối diện honda MD.:-?

Ti_Teo

Xe buýt
Buồn cho ý thức bác nhỉ. Chó có đuôi mà nhiều người ko có ý thức, haizzzz.
Hôm nay em mới bem nhau với mấy thằng xxx Phường chỗ em, số là hôm nay em đi chơi Bi A, 2 bàn cạnh nhau bàn bên có 3 thằng, lúc nó đánh bóng nó thụi nguyên cái cán cơ vào bụng em mà nó ko phản ứng j`, em đợi ~30s ko thấy nó nói j` em cũng lấy cán cơ của em thụi vào lưng nó, thế là 2/3 thằng nó lao vào phạng em = 2 cây cơ, em té khẩn trương nên ko dính phát nào. Sau đó nó bảo em là nó ko biết là nó thụi vào em, chán. Chốt là nó đền cho CLB đấy 2 cây cơ hình như là 700k.
Làm ảnh hưởng đến người khác mà cứ như ko.
Em cũng hay loanh quanh ở HITC bác chủ thớt ạ, quán nc' cạnh đó chắc là quán bà Còm của nhà Xuân Phương cũ đúng ko?