CIVIC 2.0 hay Altis 2.0 !

GióLào

Xe hơi

Silent Hunter

Xe tải
An tít và xi víc ạ (c)
Quá lệch lạc. Toy và Hon là 2 hãng khác hẳn nhau mà. Lệch quá :)):)):)).

Chủ thớt: mua Altis mà đi. Có điều kiện thì mua xe nhập. Chán civic rồi! Còn góc chữ A hả? Góc chữ A là góc giữa Kính lái và 2 cái cửa sổ 2 bên. Góc chữ A của Civic to quá (vì đẹp nên phải to) vì thế khi ngồi ghế lái tầm quan sát của bạn bị giảm nhiều==>hay táng nhau.:41:

Chỉnh sửa cuối:

N68

Xe điện
Em thích cảm giác lái của Civic hơn Altis, nội ngoại thất cũng thích hơn .
Máy móc thì thấy Tây nó đồn là máy 1.8 thì Altis ngon hơn, dòng 2.0 thì máy Civic vô địch.

Civic đúng là có góc cột A to thật , cái này kụ phải ngồi thử và cảm nhận, em lái cũng khá chú ý nhưng nhiều khi vẫn phải giật mình vì cái cột A này . Nếu kụ lấy Civic thì khuyên chân thành là từ từ hãy lắp vè che mưa trong hãng , nó che mất một phần góc quan sát sau cột A đấy ạ[/quote]

Chính xác đấy các kụ ạ.
E cũng lắp vè che mưa trong hãng, lắp xong mới thấy tức con mắt bên trái, nheo con mắt bên phải. Không lẽ bây chờ lại tháo ra :'(

nguyenanhson

Xe buýt
tháo ra đi! tớ còn nhờ mua hai bộ mà bây giờ vứt hết ra rồi

GióLào

Xe hơi
Cảm ơn các cụ nhiều, chắc là em sẽ chiến CV thôi. Nếu lấy CV thì các cụ thường lắp thêm những option gì? vè che mưa như các cụ nói thì có lẽ thôi, option thì nên lắp của hãng hay ra ngoài lắp ợ? *-)

sano

Xe đạp
Bác chủ thớt 31 tuồi thì đi civic có vẻ hợp hơn. về ngoại thất thì Altis và Civic mỗi xe một vẻ, tùy theo cảm nhận của mỗi người ,tuy nhiên mẫu civic hiện tại ở thị trường VN thì hơi cũ ( đợt vừa rồi có nâng cấp mấy cái đèn ,lứoi tản nhiệt v.v nói chung không có gì khác biệt lớn so với lúc mới ra cách đây 3-4 năm ).

lexus_less

Đi bộ
đẻ trẻ trung thì nên chọn civic, có cửa sổ trời, nhưng dòng này nhanh lỗ thời
chọn altis cho mục đích lâu dài, về kinh tế và sự vận hành mượt mà lâu dài:102::102:

tuinethayko

Xe hơi
Cảm ơn các cụ nhiều, chắc là em sẽ chiến CV thôi. Nếu lấy CV thì các cụ thường lắp thêm những option gì? vè che mưa như các cụ nói thì có lẽ thôi, option thì nên lắp của hãng hay ra ngoài lắp ợ? *-)
Bác Gió Lào thích thì chiến CV đi bác ạ, mua được xe rồi thì lên đây khoe hàng và cập nhật giá cả cho em với nhé! Thanks bác.

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
cụ chủ thớt lấy civic mà đi cho nó trẻ trung. dáng altis mới ra nhưng không đệp. hãng toy sẽ sớm thay đổi ngoại hình thôi.
trong khi đó dáng civic vẫn được hãng giữ nguyên, chỉ thay đổi đôi chút về mấy nét nhỏ.
nhiều người nói là civic nhiều nên nhàm, nhưng cái vấn đề này tùy cảm nhận mỗi người. riêng em đi trên đường em thấy civic vẫn liếc mắt ngắm nó vì xe này có cái dáng rất lướt. altis nhìn đi trên đường không được lướt, không nhẹ nhàng.
đấy là em nhận xét về ngoại hình.
còn trang trí nội thất thì civic trông hiện đại hơn.

về chất lượng xe thì em k biết, cái này bác xem xe cũ của 2 hãng này với cùng năm sản xuất.
về cảm giác lái , tính năng vận hành thì em biết mỗi civic 2.0 và altis đời đầu nên k so được. civic 2.0 đi tại tốc độ 80~90km/h xe đầm, máy êm.

cuối cùng thì bác thích xe nào mua xe ấy

nếu có thêm tiền thì mua mẹc hay bim em tin là hay hơn :))

GióLào

Xe hơi
cụ chủ thớt lấy civic mà đi cho nó trẻ trung. dáng altis mới ra nhưng không đệp. hãng toy sẽ sớm thay đổi ngoại hình thôi.
trong khi đó dáng civic vẫn được hãng giữ nguyên, chỉ thay đổi đôi chút về mấy nét nhỏ.
nhiều người nói là civic nhiều nên nhàm, nhưng cái vấn đề này tùy cảm nhận mỗi người. riêng em đi trên đường em thấy civic vẫn liếc mắt ngắm nó vì xe này có cái dáng rất lướt. altis nhìn đi trên đường không được lướt, không nhẹ nhàng.
đấy là em nhận xét về ngoại hình.
còn trang trí nội thất thì civic trông hiện đại hơn.

về chất lượng xe thì em k biết, cái này bác xem xe cũ của 2 hãng này với cùng năm sản xuất.
về cảm giác lái , tính năng vận hành thì em biết mỗi civic 2.0 và altis đời đầu nên k so được. civic 2.0 đi tại tốc độ 80~90km/h xe đầm, máy êm.

cuối cùng thì bác thích xe nào mua xe ấy

nếu có thêm tiền thì mua mẹc hay bim em tin là hay hơn :))
Vầng, em cũng có suy nghĩ như cụ, Altis thì bây giờ em loại ra khỏi vòng chiến đấu rồi. Đang phân vân liệu có nên gắng thêm 2 trăm nữa để xét con CAMRY 2.4 hay không(Gắng nữa chắc hết tiền đổ xăng).Vợ em thì lại nói bớt đi 2 trăm mua con FORTE (botay.com)
Hôm qua em có lên HD Tây Hồ lái thử em 2.0 rồi, nói chung là phê, không thấy ồn lắm như một số cụ nói. Góc chữ A hơi khó chịu nhưng đi một thời gian chắc là quen :6:

Chỉnh sửa cuối:

GióLào

Xe hơi
Bác Gió Lào thích thì chiến CV đi bác ạ, mua được xe rồi thì lên đây khoe hàng và cập nhật giá cả cho em với nhé! Thanks bác.
Giá nó bây giờ là 38.500 $ ợ ( Có VAT rồi)

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Vầng, em cũng có suy nghĩ như cụ, Altis thì bây giờ em loại ra khỏi vòng chiến đấu rồi. Đang phân vân liệu có nên gắng thêm 2 trăm nữa để xét con CAMRY 2.4 hay không(Gắng nữa chắc hết tiền đổ xăng).
Hôm qua em có lên HD Tây Hồ lái thử em 2.0 rồi, nói chung là phê, không thấy ồn lắm như một số cụ nói. Góc chữ A hơi khó chịu nhưng đi một thời gian chắc là quen :6:
bác cố được thì làm căm ry 2.4 hay căm 2.0 đài loan. ( lúc nào cho em mượn tý nhé :)))

GióLào

Xe hơi
Các cụ ơi, chiều nay em đã đặt cọc Civic rồi. Tháng 12 có hàng !
Mời các cụ uống bia (b)

Altis09

Xe hơi
em vẫn thấy Altis 2.0 màu bạc, với bodykit và đuôi gió hơn, trông to khỏe, k hề già chút nào. Màu bạc của nó rất sáng và sạch sẽ, lúc nào trông cũng hào nhoáng. Màu xám bạc của Civic hơi xỉn hơn, nhìn k đã mắt.

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
em vẫn thấy Altis 2.0 màu bạc, với bodykit và đuôi gió hơn, trông to khỏe, k hề già chút nào. Màu bạc của nó rất sáng và sạch sẽ, lúc nào trông cũng hào nhoáng. Màu xám bạc của Civic hơi xỉn hơn, nhìn k đã mắt.
:6: cảm ơn bác đã không tơ tưởng tới vợ 2 của em :21:

Chỉnh sửa cuối:

GióLào

Xe hơi
Cho em hỏi thêm phát nữa, sắp lấy xe rồi nên háo hức quá ! :6:
Nếu em muốn lắp thêm màn hình LCD để sử dụng camera lùi và GPS thì có phải tháo bộ CD 6 đĩa nguyên bản không ạ? Em thì không có nhu cầu xem DVD đâu, chỉ cần hiển thị camera lùi và GPS thôi.
Các cụ có thông tin giá rổ thế nào không? nên lắp ở đâu? Cụ nào đã lắp rồi show cho em cái ảnh để em chiêm ngưỡng với.
Cảm ơn các cụ nhiều ợ ! (b)

N68

Xe điện
Các cụ ơi, chiều nay em đã đặt cọc Civic rồi. Tháng 12 có hàng !
Mời các cụ uống bia (b)
Chúc mừng kụ (b)(b)(b)
Thêm 1 kụ không sợ ồn, không quan tâm đến gạch đá bay trong thớt CV :41: