civic - 17 inh nhỏ quá không???

chuotlang

Xe lừa
Em chuẩn bị hạ mâm cho A4 từ 18 xuống 17 đây ạ, công việc của em ko cho phép lúc nào cũng đi đường thành phố, chạy vùng quê đường xấu móp 1 cái mâm rồi ạ, cân bằng động ko hết, để lâu dẫn đến việc lốp mòn ko đều gây tiếng ồn lạ
Em cũng kết bộ Tein hạ gầm như xe bác lắm để em chạy 19 luôn
Các bác có biết bác nào lên vành rồi có muốn bán bộ vành 17 theo xe A4 + lốp ko ạ, em cần loại 10 chấu đơn giống kiểu lexus ý ạ, thanks. Hình như thế này ạ LINK http://car.autohome.com.cn/photo/4639/12/226993.html#nav Em lười Upload lên web ảnh

Vành em đang dùng đây ạ:

Bác nào thích bảo em để lại giá rẻ luôn cho ạ hehe: 18x8.0 5 chấu kép + Dunlop DZ 101 chạy 20.000 km

Chỉnh sửa cuối:

Babetta6868

Xe tăng
Lâu lắm mới gặp lại bác Chuotlang này! Bác ở tận bên ấy anh em trong nước muốn mua lại mặc dù với giá rất OF cũng khó mà mua được! Lâu lâu ko thấy phóng sự ảnh nào của bác! (b)

chuotlang

Xe lừa
Lâu lắm mới gặp lại bác Chuotlang này! Bác ở tận bên ấy anh em trong nước muốn mua lại mặc dù với giá rất OF cũng khó mà mua được! Lâu lâu ko thấy phóng sự ảnh nào của bác! (b)
Thì em ship về HN đc mà, tầm 1,5tr tiền vận tải thôi hehe
Dạo này đi công tác nhiều chứ ko du lịch nên ko có bài mấy ạ

chuotlang

Xe lừa
Mâm nó đã thiết kế cho 1 số loại xe chạy đc, ví dụ 5 lỗ ốc thì nó có thông số lỗ ốc khác nhau rồi
Ví dụ mâm Audi ko thể lắp vừa cho BMW chẳng hạn, muốn lắp thì phải chỉnh lại lỗ ốc, như vậy sẽ mất an toàn đi
Bản mâm càng lớn, ví dụ trên 8 chẳng hạn thì họ mới làm mặt lõm nhìn rõ rệt, vì vị trí bắt ốc cố định ko thay đổi, nên bản càng to thì mâm càng lòi ra ngoài so với sườn xe, chứ ko tụt vả mâm vào trong thì hơi bẻ lại nó đã chạm vào xatxi trong rồi ạ
Chạy mâm rộng thì phải tuơng ứng với độ rộng của lốp, ko có cái mâm sẽ hơi lòi ra khỏi lốp, nhìn hơi xấu và dễ vị quẹt vỉa bata
Ví dụ mâm rộng 8 thì nên chạy lốp 235-255

chuotlang

Xe lừa
tớ chưa có kinh nghiệm nhiều nhưng theo tớ thì choi 17 cũng được.cũng đẹp rồi.Nếu có điều kiện thì chơi 18 là tốt nhất vì không quá to cũng không quá nhỏ :x
Lên to hay nhỏ thì theo thẩm mỹ của mỗi người thôi bác
Nhưng nó có cái tỷ lệ của hốc bánh với độ dày của lốp thì nhìn mới đẹp đc, lốp càng mỏng vành càng lớn thì hốc bánh phải càng thấp
Tại các bác ở HN ít chơi hạ gầm nên ko chú ý đến vấn đề này

Theo em thì trước khi độ nên chú ý như sau:

1> Ví tiền của mình có bao nhiêu
2> Loại đường xá mình hay đi tốt hay xấu, rồi hãy quyết định đi vành bao nhiêu inch
3> Đã thay thì cắn răng mà thay đồ xịn, chứ hàng nhái đi vào ổ gà to hay đường xấu dễ teo bộ vành lắm
4> Nếu đã bị méo vành thì lốp sẽ dần bị biến dạng, mòn ko đều, có cân bằng động lại thì đi vẫn bị lắc, hoặc lệch tay lái nữa, hết thuốc chữa, hỏng luôn cả lốp
5> Lên vành càng to thì đi sẽ càng xóc, ồn hay ko còn phụ thuộc vào lốp

Theo em con civic nó đã ồn sẵn rồi thì các bác chỉ nên lắp vành nguyên bản của đời 2.0 vào mà chạy là OK nhất, vành đấy chất lượng cũng còn đảm bảo
9 luck

Chưa kể là vành nhái hơi nặng hơn chút, lên to quá dễ teo thước lái lắm, kể cả tire1010 tính toán cho các bác dưới 3%, cho nên tổng trọng lượng của vành + lốp mới ko đc tăng lên nhiều

Chỉnh sửa cuối:

HobbyDriver

Xe tăng

lenso_wheel

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.lensowheel.com

khoatran

Xe hơi
ĐẸP ĐẸP ĐẸP nhưng hơi nhỏ kụ ạh, em thì thích loại có nhìu nan cơ!!!!!!