CIVIC 1.8 thật ra là cùng hạng với Altis 1.8 hay VIOS ???

HVB

Xe tăng
ặc, quá rẻ, chúc mừng bác có anh em tốt
xe em chạy 2.6 vạn, đkí 4.2008 (biển 30L), xe số sàn, em vừa bán 505tr.
à, mà xe em ko dán kính, ko có mua bảo hiểm gì nhé.

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
Các cụ cho em hỏi dân VN mình đi xe kiểu gì mà xe có 5 hay 6 vạn km đã kêu xuống máy với tã roài nhỉ ^:)^

Xe Civic bên Mỹ bọn nó đi đến tầm 200000 miles (tức là 32 vạn km) hoặc nhiều hơn thế mới phải bỏ đi cơ mà. Xe mà 5 hay 6 vạn km (tức là có 3 hay 4 vạn miles) thì nó gọi là like-new các cụ ơi =))

nirvana

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi dân VN mình đi xe kiểu gì mà xe có 5 hay 6 vạn km đã kêu xuống máy với tã roài nhỉ ^:)^

Xe Civic bên Mỹ bọn nó đi đến tầm 200000 miles (tức là 32 vạn km) hoặc nhiều hơn thế mới phải bỏ đi cơ mà. Xe mà 5 hay 6 vạn km (tức là có 3 hay 4 vạn miles) thì nó gọi là like-new các cụ ơi =))
Cái này phụ thuộc tuơng đối nhiều vào tình trạng giao thông và cả yếu tố tâm lý nữa đấy bác ạ...

ktsthh

Xe container
Văn phòng thiết kế,Công ty CP tư vấn kiến trúc TAC

Chưa kể sau 32 vạn KM lại được nhập về VN :))

bz1201

Xe tải
Em thì em lại nghĩ CV đồng hạng với 4 bánh cơ.

Scopetrung

Xe hơi
So bì mà làm cái gì, chán các bác cứ khen xe mình quá, quan trọng gì đâu khi xe bác hơn xe em.

Newboy88

Xe máy
E thì thấy con Civic chả đáng để so với con Cửu long ông hàng xóm nhà e nữa chứ đừng nói altis,nẹt pô nghe cứ như ferarri,ai nói gì e mặc kệ.e té

danongvn

Đi bộ
toi cung co civic MT dang ky 4/2009 moi di hon 2 van thi ban duoc gia bao nhieu nhi ho cac bac.

laitaxi

Xe đạp
em đang chạy hàn xẻng,một thời đã từng chạy civic chỉ xin góp vào một câu:số tiền bỏ ra không tương xứng với cái mình nhận được,theo em civic 1.8 tự động giá chỉ nên 31 k là đúng giá trị thực của xe thôi các cụ à

Teknosolar

Xe buýt
Website
www.nangluongsach.vn
Nếu xe ít đi mà bác mua đc rẻ thì bác hãy mua, còn ko, tôi cũng nghĩ bác mua Altis cho lành bác ah. Phân tích thì đủ cả rồi nhưng chốt lại nữa là Altis là 1 dòng xe hội tụ nhiều hợp lí của Toy và với ng VN, Toy vẫn luôn giữ đc giá cả và uy tín.
Civic thì ko thuộc hạng nào ghê gớm hơn Altis hay Vios, vấn đề là chính nó tự xuống hạng khi mà ngày đầu tung ra, PR tự đưa mình đưa mình lên 1 '' tầm cao mới'', đến khi thực tế nó ko đc như mong đợi thì nó rơi nhanh ý mà.
Cá nhân tôi thì thấy, Civic rất đáng thất vọng. Xe chạy máy xuống nhanh, ổn và ko ổn định. Chạy xe mới còn đỡ, xe cũ thì chán phèo bác ah. Nghĩ kĩ bác nhé!
Chắc Bác này đang chạy LS 480. :D

tuanxd80

Xe tải
Hè... tớ không chê người Việt là dốt, là chỉ là đang trong 'thời kỳ quá độ" thôi...hè hè

Tớ cũng không chê ai mua Toyota mới là dốt, nhưng tớ chê mấy chú mua cái Toyota cũ mà phải bỏ tiền gần bằng cái mới...:-|
Cụ nói chuẩn không cần chỉnh! Vodka mời cụ!

garangmuoi

Xe tải
Em thấy cụ chủ thớt có ác ý nên mới ném đá cùng lúc cả hai mục TOY và HONDA, định để hai anh em giao chiến đẫm máu hay sao??

XíchLô.PRO

Xe tải
Cá nhân em thấy các bác cứ như MU fc với Chelsea fc với nhau ý ạ. Người đi Honda thì chê Toy, người đi Toy thì chê Honda. Em là em cứ nói thật, hoa hậu còn có nốt ruồi, vấn đề là ta ngắm cái nốt ruồi đó ở khía cạnh đẹp hay xấu mà thôi.

Toy gia nhập thị trường VN chỉ có ô tô, ko có xe máy mang nhãn hiệu Toyota nhé, thế nên với cái nếp nhăn trên màng não người Việt Cổ Đại thì Toyota nghĩa là Ô tô, HONDA nghĩa là xe gắn máy. Chính vì cái tiềm thức ấy thì ông nào cũng cho rằng Toyota có thương hiệu hơn, tại sao nó có thương hiệu, tại vì giá trị sử dụng nó tốt hay không thì không bàn đến vội, nhưng giá trị sau sử dụng cần thanh lý thì nó cao hơn hẳn mấy bố trẻ khác. Cái đấy đánh vào tâm lý tại sao Toy đông khách hàng hơn các hãng khác, không cứ gì so sánh với Honda.

Còn chất lượng thì sao ạ? Cụ nào đi Honda thì khen Honda hết lời, cụ nào đi Toyota thì chê Honda dở. Em đi cả Toyota Vios của ông già em, đi cả Civic của em, thấy nó như sau ạ:

- Góc chữ A, gương chiếu hậu : Civic điểm mù lớn hơn, rẽ trái quan sát cả gương và kính cửa lái không cẩn thận là có chú từ sau phi sang ăn gương mình ngay, nhẹ hơn thì dính chưởng ở Pavole, đầu cản ...
- Độ thật tay lái : Civic tay lái nặng hơn, ối bác kêu tay lái sao nặng thế, em thì em lại thích cái nặng ý, ôm cua cảm giác thật hơn rất nhiều, chạy đường dài thì đầm và chắc, không ẽo ợt như mấy bác Toy.
- Độ ồn : Cái này không phải thằng nào ồn hơn thằng nào, cơ bản là đường thằng nào đi đẹp hơn các bác ạ. Còn ồn với bụi thì là đặc trưng của đường xá việt nam rồi, thay lốp với dán chống ồn nó chỉ là giải pháp tâm lý thôi, em thấy cứ vít ra đường đẹp thì như nhau hết, chạy > 100km/giờ có khi anh Civic còn không ồn bằng chú Vios, nghe cứ rào rào như gió thét vào tai ý ạ.
- Điều hòa : Toyota vẫn là nhất trong lĩnh vực điều hòa, làm mát rất nhanh và sâu. Ông Civic của em cứ lào phà lào phào, có hôm đi bảo dưỡng điều hòa hết hơn 500k về, giờ làm mát lại tít xơ mít, mấy hôm trời nóng đi làm còn phải mang thêm ... chăn lên ô tô :D. Tuy nhiên phải công nhận, điều hòa Toyota "ở đâu cũng mát".
- Thiết bị nội thất : Cụ nào có xe cũng muốn độ này độ nọ, em không độ, túm lại em lên xe là tập trung cho đường xá, chẳng mấy khi giải trí trên xe :D.
.........
Còn nhiều cái khác nữa, em sẽ Rì plai sau ......
Tạm biệt các cụ, chúc các cụ ngủ ngon.........

anhtuan281

[Tịch thu bằng lái]
Gần 1 năm nay rồi...hôm nay mới có thời gian vào OF. Đọc thớt này tôi thấy buồn cười quá !
Chẳng hiểu bạn chủ thớt muốn so sánh Civic với Vios về chỉ tiêu nào ? Chỉ tiêu bán lại giữ giá không ai đem ra so sánh cả ...vì nếu so chỉ tiêu này Mẹc và BMW và Các hiệu xe khác của Đức ( Audi, VW, ...) cũng thua Vios...haizzz!!!!!!!!!
Một vài chỉ tiêu cơ bản để bạn chủ thớt so sánh :
1. Kích thước xe : Civic rộng và dài hơn Vios (cả trong và ngoài xe)
2. Dung tích động cơ : Civic 1.8 hoặc 2.0; Vios 1.5
3. Công suất cực đại : Civic 1.8 tạo ra 138 mã lực ở 6000 vòng/phút; Vios tạo ra 107 mã lực ở 6000 vòng/phút
4. Thiết kế nội và ngoại thất : Civic hơn hẳn Vios
5. Độ cách âm : Civic cách âm tốt hơn Vios
6. Tiêu thụ nhiên liệu : Vios tiêu thụ ít nhiên liệu hơn ( dĩ nhiên vì dung tích động cơ nhỏ hơn)
7. Độ bền của máy : tương đương nhau
8. Độ bốc của máy : Civic đi bốc hơn nhiều, khả năng vọt khi nhấn chân ga cảm nhận rõ khi tăng tốc trên đường cao tốc vượt xe cùng chiều.

Các thông số khác tôi thấy same same...
Căn cứ các chỉ tiêu trên bạn có thể thấy là Vios không thể đem ra so sánh với Civic được, phải đem Toyota Altis vào để đọ với Civic : Altis 1.8 thì so với Civic 1.8; Altis 2.0 thì so với Civic 2.0

lavit

Xe hơi
Ngu mà đi mua vios, thật chẳng hiểu so sánh kiểu dề: gà mái lại đi so sánh với phượng hoàng^:)^

mercedes_AMGs65

Xe hơi
civic mất giá gê lắm, hè năm ngoái em tiễn con altis 1.8 MT sinh năm 2005 đi đc 510 củ. các cụ thử hỏi: civic 1.8 MT mà đời 2006 có mấy cái bán quá 480 củ không?

mercedes_AMGs65

Xe hơi
mà em không hiểu tại sao civic vs altis cùng phân khúc, mỗi cái đều có ưu nhược điểm riêng mà civic cũ lại mất giá nhiều đén thế. cũng có thể vì bán lai civic giá sẽ rẻ hơn nên ng ta thiên về toy hơn.

mercedes_AMGs65

Xe hơi
ặc, quá rẻ, chúc mừng bác có anh em tốt
xe em chạy 2.6 vạn, đkí 4.2008 (biển 30L), xe số sàn, em vừa bán 505tr.
à, mà xe em ko dán kính, ko có mua bảo hiểm gì nhé.
:-? biết thế em mua lại xe cụ còn có xiền ăn chơi...