Civic 1.8 AT bị nước vào cốp sau

halinh2110

Xe hơi
E cũng bị thế,đe Mai ngó lại xem sao,lâu ko để ý

roll2002

Xe tải
Cụ cứ lấy vòi dội lên rồi lật mông em nó lên kiểm tra thật kỹ sẽ biết được nước vào từ đâu thôi mà.

XeOnline

Xe tăng
Chào các bác,
Civic 1.8 AT 2008 của tôi chạy 4 năm nay không gặp vấn đề gì lớn. Vài tháng nay bắt đầu có hiện tượng nước lọt vào cốp sau khi có mưa lớn, mưa nhỏ thì không vấn đề gì. Chắc là do gioăng cốp sau không khít
Tuần trước đem ra garage Honda kiểm tra, hãng báo giá 550k chỉ để check nguyên nhân, hãi quá đem xe về luôn.
Bệnh này bác nào đã gặp & giải quyết được chưa?

Cảm ơn các bác (b)
Cụ đã tìm ra nguyên nhân và cách khắc phục chưa ạ? Xe em cũng bị như cụ, bôi keo rồi mà ko hết, khó chịu thật!

CRV.TU

Đi bộ
Có khả năng cốp bị tác động, vênh hoặc lệch ốc bắt vào 2 càng nâng mở cốp nên nước lọt vào. Bác kiểm tra xem sao.

xuanthien

Xe hơi
em thấy khả năng do gioăng cốp sau bị rách rồi cụ ah

bigzeroo

Xe tăng
Lạc Trung, Vinh Tuy, Hai Ba Trưng, Hà Nội
Nước vào cốp đa phần là do gioăng cao su bị rách hoặc cụ xem lại xem mình có bắn chống trộm logo hay chữ ở cốp sau hay không? Vì khi bắn vít rút thường làm thủng vỏ xe lâu ngày co giãn nhiệt vết bắn bị hở nên nước theo đó mà vào

Kiabuoisang

Xe container
Em hướng dẫn cụ làm như này nhé: Cụ cần có 2 người để kiểm tra và xử lý.
Nguyên nhân là do lâu ngày, cái ron cao su cốp của Honda cực kỳ kém ( nếu không muốn nói rằng cả hệ thống ron cao su của nó đều kém ). Nó bị lão hóa và bị tẹt xuống khoảng 1mm dẫn tới cốp bị hở và nước chảy vào. Thường sẽ bị góc trên đèn hậu 1 trong 2 bên.
* Cách kiểm tra: Bỏ hết đồ trong cốp ra, một người chui vào trong và đóng sập cốp lại sau đó nhì ra các chiều theo đường ron cốp, sẽ phát hiện ra ngay khe hở do ánh sáng lọt qua. Trường hợp ko thấy thì cũng làm như vậy, sử dụng đèn pin và bên ngoài người thứ 2 phun nước vào vị trí cốp, sẽ phát hiện ra vị trí nước chảy.
Phải có 2 người vì khi kiểm tra xong còn mở cốp cho cụ ra ( không thì dễ lên trang nhất báo mạng lắm ).
* Hướng dẫn cách xử lý: Vật liệu 1 cuộn băng dính 2 mặt loại rộng 1cm với giá 20K; 1 cái săm xe máy.
Cụ làm sạch săm xe máy và dán băng dính 2 mặt vào săm. Dùng kéo cắt 1 đoạn dài theo vị trí khe hở và dán vào đúng vị trí tiếp xúc với ron cao su. Dán ở phía cốp xe ý. Không phải dán đèn vào ron cao su đâu nhé.
Xong: Cụ làm sạch và phụt nước test lại. Chỉ đơn giản vậy thôi ợ.
* Cách đơn giản hơn: Thay ron khác ;))

Muon_biet

Xe cút kít
Chào các bác,
Civic 1.8 AT 2008 của tôi chạy 4 năm nay không gặp vấn đề gì lớn. Vài tháng nay bắt đầu có hiện tượng nước lọt vào cốp sau khi có mưa lớn, mưa nhỏ thì không vấn đề gì. Chắc là do gioăng cốp sau không khít
Tuần trước đem ra garage Honda kiểm tra, hãng báo giá 550k chỉ để check nguyên nhân, hãi quá đem xe về luôn.
Bệnh này bác nào đã gặp & giải quyết được chưa?

Cảm ơn các bác (b)
Cụ kiểm tra xem dưới gầm ghế ngồi sau có nước không? Nếu có thì nguyên nhân xử lý rất dễ.

hailua

Xe hơi
Hơi móp cái là nước vào. Đa số nước vào từ 2 bên sườn rồi chui vào cốp, nếu có va quệt thì chú ý đến mấy cái gioăng. em đi 3 con civic chả thấy con nào bị như bác

phamson123

Xe tăng
Cụ nào bị thì để ý thêm cả cái khe hở ở mép đèn hậu nắp cốp hai bên nhé - thường các xe 206-207-208 là bị roài - hoặc các xe đời cao hơn nhưng hay phơi nắng - cái gioăng đệm lót mặt trong của đèn nó lão hóa, mủn ra nên nước rò vào từ đấy

Tháo đèn - chêm miếng mút khác vào các lỗ vít là được

mocmeo_02

Xe buýt
Xe em thì khi mở đứng cốp lên, nước từ trong đèn hậu chảy xuống cốp. Có cụ nào biết nguyên nhân tại sao không?

Muon_biet

Xe cút kít
Xe em thì khi mở đứng cốp lên, nước từ trong đèn hậu chảy xuống cốp. Có cụ nào biết nguyên nhân tại sao không?
Nước vào theo hai cửa gió phía hai bên thành sau của xe, E cũng từng bị và xử lý xong.

trungse7en

Xe tải
Cụ kiểm tra xem dưới gầm ghế ngồi sau có nước không? Nếu có thì nguyên nhân xử lý rất dễ.
Xe e bị thế đấy cụ... mưa là ghế sau bên phụ cứ phải gọi là nhiều nước...

Muon_biet

Xe cút kít

Kiabuoisang

Xe container

trungse7en

Xe tải
Ở dưới sàn xe hay ở gầm ghế hả cụ; Nếu là sàn xe thì có cách xử lý khác nhé.
Sàn cụ nhé... chỉ bị ghế sau bên phụ... thế mới nhục
mưa nhỏ ko bị... mưa to mới bị thôi ạ...

Kiabuoisang

Xe container
Sàn cụ nhé... chỉ bị ghế sau bên phụ... thế mới nhục
mưa nhỏ ko bị... mưa to mới bị thôi ạ...
À, sàn thì nó bị cái này: Cụ kiểm tra bằng việc đóng kín cửa, lên hết kính và ngồi vào trong xe sau đó bảo người bên ngoài tưới nước bằng vòi lên kính cửa sau; Một nát sẽ thấy nước xuất hiện ở sàn xe.
Cách khắc phục: Tháo táp pi cửa sau ra, đóng cửa tiếp tục phụt nước, sẽ thấy nước nó chảy vào trong cửa rồi tràn vào xe qua chỗ nilon vách cửa. Do vì một lý do nào đó mà phần cao su non dán nilon bên dưới bị bung, dù chỉ một tẹo cũng làm cho nước chảy vào trong xe qua cửa.
Nếu có cao su non thay thế phần cao su đó là được, nếu không thì xử dụng keo silicon để làm kín phần mép nilon hoặc dùng keo con chóa, tóm lại là phải làm kín phần bị bung ra của tấm nilon chắn nước thì mới hết bệnh.

trungse7en

Xe tải
À, sàn thì nó bị cái này: Cụ kiểm tra bằng việc đóng kín cửa, lên hết kính và ngồi vào trong xe sau đó bảo người bên ngoài tưới nước bằng vòi lên kính cửa sau; Một nát sẽ thấy nước xuất hiện ở sàn xe.
Cách khắc phục: Tháo táp pi cửa sau ra, đóng cửa tiếp tục phụt nước, sẽ thấy nước nó chảy vào trong cửa rồi tràn vào xe qua chỗ nilon vách cửa. Do vì một lý do nào đó mà phần cao su non dán nilon bên dưới bị bung, dù chỉ một tẹo cũng làm cho nước chảy vào trong xe qua cửa.
Nếu có cao su non thay thế phần cao su đó là được, nếu không thì xử dụng keo silicon để làm kín phần mép nilon hoặc dùng keo con chóa, tóm lại là phải làm kín phần bị bung ra của tấm nilon chắn nước thì mới hết bệnh.
Cảm ơn cụ... trước e cũng đã làm theo cách của cụ... nhưng thỉnh thoảng nó vẫn bị... nếu mưa lớn...
còn mấy bác trong hãng kêu là do từ cốp chảy vào... rồi phải làm lại cốp mất 20 củ hơn... nghe phát sợ...