Chuyến Xuyên Việt 13 ngày nhà em

Mic71

Xe buýt

vivuhn

Xe đạp
cám ơn bác chủ nhé. top của bác thật, vui quá.

Lovestory1008

Xe tăng
Đọc 1 phát . Xem ảnh và bài của bác từ trang 1 đến trang 23.
Một chuyến đi thành công tốt đẹp.
Cả nhà mạnh khỏe , ko gặp xxx ( chắc nhờ có phù hiệu xe Trung Ương;) )
Ko biết đến khi nào F1 nhà em có thể đi đc ( 3 tuổi vs 1 tuổi )

dht

Xe điện
13h xuất phát. Trong những ngày phải lái ,em tuân thủ tuyệt đối buổi trưa ko uống bia rượu, chỉ làm 1 lon bò húc, rất khỏe và tỉnh táo
Nghỉ hái hoa ở đường tránh Thanh Hóa

Em thấy 2 bông hoa dưới đường bên ngoài 2 cánh cửa, chắc bông hoa to của gấu mẹ :))

Cụ làm gì mà có giấy thông hành B vậy?

dht

Xe điện
Câu chuyện chuyến đi 13 ngày nhà em kết thúc ở đây. Em ko có năng khiếu kể chuyện, ảnh chụp bằng bao diêm lên ko đẹp, các cụ thông cảm.
Em lên kế hoạch 2 năm sau sẽ đi theo chiều ngược lại như nhà Noza, Hy vọng lúc đó sẽ có bạn đồng hành.
Chào các cụ.:-*:))\:D/
Chúc nhà cụ đi chơi về sớm có thêm một hoàng tử

HorsePower

Xe container
Chúc mừng chuyên đi của Cụ. Cám ơn lòng nhiệt tình chia sẻ của Cụ.
Chúc cả nhà vui!

Lovestory1008

Xe tăng
Cụ làm gì mà có giấy thông hành B vậy?
Phù hiệu xe ô tô giờ quen biết là xin được cụ à :D
Em thấy Loanh quanh mấy nơi : Thành Ủy Hà Nội , các doanh nghiệp , Công An , Văn phòng chính phủ ...
Họ đều để các loại phù hiệu xe ưu tiên trước kính.
CSGT khi nhìn các xe này, nếu vi phạm lỗi nhỏ ( Đi sai làn , ko xin nhan ... ) Họ cũng nhắm mắt cho qua ( Cái này cháu kiểm tra thì thấy thực tế là như vậy )

dinhxuanliem

Xe buýt
Chúc mừng bác có chuyến đi vui vẻ , mạnh khoẻ....
Em Cũng đang dự định đưa gấu về thăm quê ngoại.

Mic71

Xe buýt
Đọc 1 phát . Xem ảnh và bài của bác từ trang 1 đến trang 23.
Một chuyến đi thành công tốt đẹp.
Cả nhà mạnh khỏe , ko gặp xxx ( chắc nhờ có phù hiệu xe Trung Ương;) )
Ko biết đến khi nào F1 nhà em có thể đi đc ( 3 tuổi vs 1 tuổi )
Cảm ơn cụ. Cố gắng thì sang năm nhà cụ đi được rồi

Mic71

Xe buýt
Phù hiệu xe ô tô giờ quen biết là xin được cụ à :D
Em thấy Loanh quanh mấy nơi : Thành Ủy Hà Nội , các doanh nghiệp , Công An , Văn phòng chính phủ ...
Họ đều để các loại phù hiệu xe ưu tiên trước kính.
CSGT khi nhìn các xe này, nếu vi phạm lỗi nhỏ ( Đi sai làn , ko xin nhan ... ) Họ cũng nhắm mắt cho qua ( Cái này cháu kiểm tra thì thấy thực tế là như vậy )
Chuẩn đấy cụ. Em chủ yếu dùng làm phép thôi, Tạo tâm lý đi cho yên tâm, cơ bản mình vẫn phải lái cẩn thận

vietstar

Xe đạp
Em cũng theo dõi chăm chú các chuyến xuyên Việt và cũng đang dự định đến cuối tháng 10 này làm một chuyến lúc chuẩn bị đi chắc sẽ phải tham khảo xin ý kiến các bác.

biahoihanoi

Xe lăn
Lại nhớ Tuy Hòa, em đang định bán nhà HN chuyển vào đó sinh sống.

Mic71

Xe buýt

thanhsondlbk

Xe tải
Cụ chủ thớt nghỉ đúng KS em đã nghỉ. Không biết cụ nghỉ phòng nào? Có phải phòng em đã nghỉ không??????

thanhsondlbk

Xe tải
Đúng là ks Duy Tân em cũng rất thich. Cháo, miến, xôi gà vỉa hè nhưng ngon tuyêt lại rẻ nữa. Còn vụ ga giường có chữ duyên hải em cũng ko biết, có thể đó là tên cũ của ks
Nó là The Light Duyên Hải mà cụ!

hanchechat

Xe hơi
Tiện đường đi ra ghềnh Đá Đĩa sao bác không ghé nhà thờ cổ Mằng Lăng làm vài kiểu ảnh, cũng hay phết

Đường từ Ghềnh Đá Đĩa xuống An Hải khá xấu bác ạ. Đường xá giờ cũng đỡ rồi, ngày xưa 4 bánh gầm thấp vào đến ghềnh là lầy, lún, đủ kiểu.

Nếu ghé An Hải vừa ăn hải sản rồi ngắm trời mây non nước sông biển rất hay cụ ạ. Sau đó có đường chạy thẳng lên Tuy Hoà, mà không trở lại đường cũ nữa.

Trên đường ngang Quảng Namcó thể ghé quán cơm gà Bà Luận(Tam Kỳ, mặt đường QL1) ăn thử và cảm nhận xem kỹ thuật luộc của các mợ HN địch nổi không, bê thui Cầu Mống(Điện Bàn), ăn xí mà(bán ở gánh, may thì ăn được) ở Hội An.

Tại Quy Nhơn có thể ghé mua mắm ruột cá ngừ,mùa rét chấm rau lang hay bánh cuốn cũng đậm đà lắm.

Tại TP.Tuy Hòa có thể ăn cá ngừ đại dương chấm mù tạt cũng hay, trên đường ra ghềnh đi ngang qua Hòa Đa thì mua vài tệp bánh đa về nhà quấn thịt luộc cũng hay.

Tại Nha Trang nên ghé bò nướng Lạc Cảnh cho biết

Mong tiếp tục nhận được các phóng sự ảnh của bác. Rất hay và chi tiết

Chỉnh sửa cuối:

hanchechat

Xe hơi
Sa huỳnh - Tam quan có món chùn biển sống nguyên con (Miền Bắc hay gọi là sá sùng hay còn gọi là giun đũa biển) ngon và rẻ vô cùng so với ăn ở Quảng ninh.[/QUOTE]

Đến Cam Ranh cũng có đấy bác, con sá sùng(đỉa biển) rán giòn, nhai ngọt hơn cả mì chính bác ạ.

namffp

Xe máy
Đường từ Ghềnh Đá Đĩa xuống An Hải khá xấu bác ạ. Đường xá giờ cũng đỡ rồi, ngày xưa 4 bánh gầm thấp vào đến ghềnh là lầy, lún, đủ kiểu.

Nếu ghé An Hải vừa ăn hải sản rồi ngắm trời mây non nước sông biển rất hay cụ ạ. Sau đó có đường chạy thẳng lên Tuy Hoà, mà không trở lại đường cũ nữa.
Đường xá bây giờ ngon cả rồi cụ ah, cầu cũng đang được xây, chắc năm sau là đi ngon choét hết cả lượt.

Đường vào An Hải chỗ xấu nhất bây giờ thế này

Ngắm cảnh sông nước khi ăn hải sản thế này

Cây cầu này cũng là cây cầu chạy về Tuy Hòa như cụ nói nhưng chỉ đi xe máy được thôi, để chạy được quá 3 bánh thì đợi cây cầu này xây xong thì thay thế:

Hải sản ở An Hải tươi nguyên vì vớt ở bè lên, ăn vừa ngon vừa cực rẻ, phục vụ thì số 1.

SPL

Xe container
Cụ chủ sướng thật, đi được bao nhiêu nơi. Em cũng vào đến Nha Trang, Đà Lạt rồi nhưng là đi du lịch cùng công ty nên cũng chả xem được nhiều như cụ. Đợt rồi cũng mê đi lắm, xe cộ đã có, tiền thì lại hơi hẻo, Gấu khó xin nghỉ dài ngày, quan trọng nhất là F1 thì chưa đầy 2 tuổi và Gấu đã bầu bí F1 thứ hai nên chịu chết, chắc phải vài năm nữa mới có cơ hội đi được thế này, đọc lấy kinh nghiệm trước vậy.