[Thảo luận] Chuyện vô lý xảy ra ở đường Hoàng Ngân.

Tuan_HCV

Xe hơi
Các bác cố lên, Em đang theo dõi và chỉ biết là ủng hộ bằng tinh thần thôi.\:D/\:D/\:D/
Phải theo tới cùng nhé các bác.

hanvenza

Xe hơi
Em ủng hộ bác đi kiện nhưng em không tin bác có thể thay đổi được gì. Nơi gửi đơn là UBND phường thì chẳng giải quyết được gì. GTCC không phải hoàn toàn chịu trách nhiệm việc này đâu, nhiều khi cũng phải theo chỉ đạo của UB. Em nghe đồn các công ty khoán-quản toàn là sân sau của các UBND quận và TP thôi - nghĩa là nơi các bác gửi đơn kiện đến đấy !

vinicar

Xe buýt
Gửi bác Hanvenza và các bác

Em cũng là người trong cuộc vụ này và đang đứng về phía cụ chủ thớt. Thực ra tranh luận nhiều rồi lý lẽ có, to tiếng có. Mấy bác ở bên công ty CP dịch vụ làm việc trông xe cứ gương biển "xã hội hóa" để kiếm tiền. Nói thẳng một tháng vài trăm thì cũng không nghèo đi hay giầu lên nhưng cảm giác bị ăn cướp rất khó chịu. Ví dụ họ trông cho mình nghiêm chỉnh 24/24 giờ thì không nói làm gì

Mà những vụ thế này em tin là nhiều lắm, nhưng dân mình đôi khi cam chịu quá không lên tiếng vì vậy em ủng hộ bác chủ thớt làm mạnh vụ này.

Xuan Son

Xe buýt
Vâng, em cảm ơn các bác đã ủng hộ em về mặt tinh thần ạ. ^^

Các bác khác nghĩ rằng em khiếu nại cũng vô ích thì em xin giải thích thế này ạ. Ở Việt nam hiện nay hầu như cái gì bức xúc lắm thì chính quyền mới giải quyết, Vì thế nên em muốn đưa vấn đề này ra công luận. Ít nhiều nó cũng có tác dụng nhất định nào đó phải không ạ?. Hơn nữa, em tin là toàn thể anh em OF đều muốn đấu tranh vì lẽ phải, vì quyền lợi chính đáng. Nếu các bác cứ có suy nghĩ là "kiện củ khoai" hoặc là "kiện vô ích" hoặc là "châu chấu đá xe" thì em nghĩ là các bác đang muốn em trở thành người có suy nghĩ giống các bác đấy ạ. Hi hi....

Trước hết em sẽ qua trình bày với UBND Phường để tránh việc họ bảo em không thông báo gì. Sau đó em sẽ đưa lên báo. Vì vậy em muốn nhờ sự giúp đỡ của các thành viên ạ.

Xin cảm ơn các bác đã đang và sẽ ủng hộ em. ^^

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em ủng hộ bác, không thể cái gì cũng chịu nhịn bỏ qua được bác ạ ! =D>=D>=D>

toanvinh_forever

Xe điện
ở VN kiện được là 1 kỳ tích 3:-O

inovavgj

Xe container
Cụ kiến nghị lên phường Trung Hòa không giải quyết được đâu,

Cái này bên sở GTVT cấp phép mà, cụ làm 1 cái đơn nữa gửi sở, vài cái gửi các báo điện tử may ra

Chúc cụ thành công

Vova

Xe container
Em nghĩ làm như cụ chủ thớt là hợp lý, mọi việc cứ bắt đầu từ Phường, có câu trả lời từ Phường rồi thì chuyển tiếp lên trên hoặc mở rộng ra báo chí cũng chưa muộn.
Em thì em ủng hộ cụ Xuan Son, nếu ai cũng ngại, nghĩ là đơn từ kiến nghị chẳng để làm gì thì còn dở hơn ...

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
xã hội đang loạn lạc mà, ai kiếm cứ kiếm, ai kêu cứ kêu, cuối cùng thì vẫn thế thôi các bác ạ. Nén bạc đâm toạc tờ giấy

xe365vn

Xe container
4b nhiều mà các cụ nguồn tài nguyên vô tận đó. phải kiếm chứ mà chi phi bỏ ra có lẻ cũng ít=))

Audi A6

Xe tải
Em ủng hộ bác đưa vấn đề ra dư luận, dưng mà em chả tin là sẽ được giải quyết đâu. Bác đưa QĐ 23 ra với mức phí 10K/m2 nhưng bác thử xem ở HN này có chỗ nào đỗ xe tháng (ban ngày thôi) mà dưới 500k không?. Công ty em gần Nhà Thờ Chánh tòa HN, nếu gửi xe ban ngày 800K/tháng, còn mỗi lần bác cứ đỗ xe vào là 30K ra đi (nếu đỗ cả ngày là 40K), chả có vé bướm gì sất. Bác không đóng tiền thì 1 là bị đuổi đi ngay, hoặc 1 tý thôi là có xe của CA phường đi tuần tra tháo biển số xin mời về phường Hàng Trống nộp phạt nhá. Chỗ đỗ xe thiếu thốn khắp nơi nên họ mới dám o ép cánh tài nhu thế. Em về các tỉnh, đường xá rộng rãi, xe đỗ thoải mái, đỗ xe rồi cứ chờ mãi mà chả thấy ai ra thu tiền.

Xuan Son

Xe buýt
Em ủng hộ bác đưa vấn đề ra dư luận, dưng mà em chả tin là sẽ được giải quyết đâu. Bác đưa QĐ 23 ra với mức phí 10K/m2 nhưng bác thử xem ở HN này có chỗ nào đỗ xe tháng (ban ngày thôi) mà dưới 500k không?. Công ty em gần Nhà Thờ Chánh tòa HN, nếu gửi xe ban ngày 800K/tháng, còn mỗi lần bác cứ đỗ xe vào là 30K ra đi (nếu đỗ cả ngày là 40K), chả có vé bướm gì sất. Bác không đóng tiền thì 1 là bị đuổi đi ngay, hoặc 1 tý thôi là có xe của CA phường đi tuần tra tháo biển số xin mời về phường Hàng Trống nộp phạt nhá. Chỗ đỗ xe thiếu thốn khắp nơi nên họ mới dám o ép cánh tài nhu thế. Em về các tỉnh, đường xá rộng rãi, xe đỗ thoải mái, đỗ xe rồi cứ chờ mãi mà chả thấy ai ra thu tiền.
vâng, nhưng phố nhà em chẳng hot đến như phố nhà thờ nhà bác. bác kô tin thi em sẽ làm cho bác tin. em mà kô làm được điều em nói thì em sẽ rời bỏ otofun. em chỉ mong các bác ủng hộ em thôi. ^^

tiennam54

Xe tải
Tớ nghĩ bác ra mua tờ báo giấy Tiền Phong hay An ninh gì đấy, ở trên đấy có số hotline. Bác có thể gọi lên để thử xem họ có giúp được không?
Thế công văn bác gửi cho phường có hồi âm chưa?

mazda626

Xe buýt
CV gửi phường, phường trả lại cụ chu thớt vì ko đủ thẩm quyền giải quyết...Em dự thế...or Phường sẽ nói với cụ chủ thớt, chúng tôi đang nghiên cứu và xem xét, sẽ trả lời anh (hay ông, hay Bà) trong thời gian sớm nhất...2năm nữa cụ chủ thớt nhé...Những vụ kiểu như này, nhanh nhất là cụ gọi cho báo,(trên này e đoán nhiều bác là nhà báo lắm)..Làm một cái PS, cụ chủ thớt chi cần thông báo cho Phường ngày, giờ, hay số báo nào đăng bài này thoi...Mọi việc sẽ Ok ngay...

SGmorning

Xe máy
Cụ kiếm ông bạn nào làm Luật sư rành các thủ tục khiếu kiện rồi làm cho đúng quy trình cụ ạ, ngoài ra khi gửi đơn đến đâu cụ nhớ xin cái biên nhận và ghi âm hết những gì họ nói với cụ, cứ kiên trì cụ nhé. Cuối cùng thì em thấy nên gửi đường link của thớt này đến Sở, Bộ và các ban ngành liên quan, các phương tiện thông tin đại chúng để các quan thấy dư luận và dân chúng bức xúc thế nào thì may ra họ sẽ chú ý đến tờ đơn của cụ.

Chỉnh sửa cuối:

alo_club

Xe buýt
Cụ chủ ghé qua nhà 198 Hoàng Ngân mà nhờ, ông chủ nhà đó là anh vợ bí thư Thành Ủy đấy :))

RedAnt

Xe tải
Theo qui định luật Khiếu nại tố cáo thì cụ phải gửi đơn đến cơ quan cấp giấy phép để khiếu nại. Vụ này phường không có thẩm quyền giải quyết nhá

Theo Luật GThông :
Điều 18. Dừng xe, đỗ xe trên đường bộ
4. Người điều khiển phương tiện không được dừng xe, đỗ xe tại các vị trí sau đây:
h) Trước cổng và trong phạm vi 5 mét hai bên cổng trụ sở cơ quan, tổ chức;[FONT=.VnTime][/FONT]
Như vậy thì thằng nào đỗ cách mỗi bên 5 m trước công bác đuổi nó đi

Theo qui định luật Khiếu nại tố cáo thì cụ phải gửi đơn đến cơ quan cấp giấy phép để khiếu nại. Vụ này phường không có thẩm quyền giải quyết nhá

Theo Luật GThông :
Điều 18. Dừng xe, đỗ xe trên đường bộ
4. Người điều khiển phương tiện không được dừng xe, đỗ xe tại các vị trí sau đây:
h) Trước cổng và trong phạm vi 5 mét hai bên cổng trụ sở cơ quan, tổ chức;[FONT=.VnTime][/FONT]
Như vậy thì thằng nào đỗ cách mỗi bên 5 m trước công bác đuổi nó đi
Kụ đừng đưa luật này ra đây người ta cười cho đấy.
Luật quy định không được đỗ xe trên đường có cắm biển cấm đỗ, nhưng bọn cờ hó nó vẫn xin phép, kẻ vạch, cho đỗ và thu tiền đấy ợ.

TL_Vietnam

Xe lăn
Kụ nhờ báo chí can thiệp là chuẩn nhấtb-) ah - cháu nghĩ thế

namlieu102vnn

Xe điện
e ủng hộ cụ chủ . mấy ngày hôm nay trời mát mẻ nhưng đọc thông tin thấy nhất nhiều cái bực mình trong cuộc sống hàng ngày .
E VD thêm khu đền lừ nhà e (nhà cụ nào dưới đó qua chỗ khu nhà A2-A3) có chỗ sân trống mấy năm nay mọi người tập thể dục , nhảy múa , tập lái xe ở đó . thể mà hồm vừa rồi mấy ông nào ra làm cái lán , chôn cọc quây dây cắm biển đỗ xe . không hiểu sao người ta chạy được chỗ đó để trông xe , ở VN mình nhiều cái không thể vẫn là có thể :(