[Funland] Chuyện về vợ chồng bán nước vỉa hè

HI_CLASS

Xe điện
Lê la, chém gió ở quán trá đã vỉa hè là thú vui của em, hầu như ngày nào em cũng dành 30'-1h ngồi quán nước. Có người nói :quán nước chè như là một diễn đàn thu nhỏ" quả là ko sai. Chiều qua đi qua Phạm Hùng, chỗ đối diện BX MỸ ĐÌNH, rảnh rỗi em tạt vào làm cốc trà đá+kẹo lạc và ngắm nhìn dòng người qua lại. Một chuyện mà e bắt gặp khiến em quá khâm phục đức tính thật thà của vợ chồng người bán nước.
Có một chú SV bắt xe đi về quê và tranh thủ lúc chờ xe cũng ngồi uống nước chè như em, khi xe gần tới thì chú này trả tiền rồi leo lên xe. Người chồng bán hàng, trong khi người vợ tranh thủ chợp mắt trên cái võng mắc sau. Khi tính tiền thì người chồng tính nhầm cho chú SV kia là 26k, sau khi chú SV kia lên xe thì người vợ tỉnh dậy hỏi lại là tính tiền những gì thì tính ra hết có 16k. Cô này cầm ví và đuổi theo cái xe khách đang bò ra đường (vì đi chậm bắt khách) thế nhưng bao nhiêu cái xe mà chả bít chú SV kia đi xe nào, chạy và tìm chú SV kia trên 4-5 cái xe mà ko gặp thì quay lại với vẻ buồn bã vì tính tiền sai cho khách. Quay về quán, em động viên là: "Thôi chị ạ, quan trọng là mình thật thà là được rồi, bây h hiếm gặp người như chị". Chị ấy bảo:" Thương chúng nó là sinh viên như con chị, không có tiền mà lại bị mất oan 10 nghìn"
Ảnh em chộp bằng alo:
Anh chồng

Chị vợ cầm ví đuổi theo cậu SV kia để trả tiền

Vẻ mặt buồn rượi khi không tìm thấy khách trả tiền

Xã hội bây h đúng là vẫn còn nhiều người tốt, thật thà quá, Họ tuy nghèo và lam lũ nhưng họ khôg thèm gian dối của ai dù chỉ vài nghìn, khâm phục vợ chồng 2 bác này quá!
Nói thêm là chị này người Thanh Hóa

Chỉnh sửa cuối:

buonvn

Xe tải
Quả thực là hiếm gặp thật

Tuan_HCV

Xe hơi
Mong rằng Anh Chị chủ quán sẽ gặp được nhiều người tốt như mình. Cúc anh chị luôn gặp may mắn trong cuộc sống.
Đúng là xã hội vẫn còn nhiều người tốt.

latecomer

Xe hơi
Em đồng ý với cụ, thực sự hiếm gặp. Em ghét kiểu chộp giật của một số người TH, nhưng ở đâu cũng có người tốt.
Đúng là người TH mang tiếng thật. Nhưng những người TH em quen toàn là người tốt. Phục 2 vợ chồng nhà này quá.

coway

Xe tải
Website
coway.divivu.com
Thế mà thành xã hội các cụ ạ, mà có nhiều ngươi thế lắm nhé. Em 2 lần rơi điện thoại, một lần trên đường, 1 lần trên taxi mà đều tìm lại được đấy. Sau khi lấy lại đồ em mạnh dạn gửi họ chút quà nhưng cả 2 đều từ chối. Em tự an ủi mình là kiếp trước mình ăn ở phúc đức nên kiếp này may mắn thôi.

tazzan_man

Xe tăng
Hiếm thật, nhất là ở chỗ này, nhộm nhoạm nhất Hà Nội.

mr.ken_no1

Xe container
Đôi khi những nơi mà thường bị cho là thấp hèn lại là những nơi để cho chúng ta phải cảm phục về sự giản dị và thật thà.

Ndriver

Xe tải
Ngưỡng mộ quá,
XH vẫn có người tốt các cụ ah
(Tuy nhiên ko nhiều)

ttngoc

Xe tăng
Website
alocanhosg.com
Vẫn có những người tốt thầm lặng xung quanh ta

Nine

Xe điện
Đúng là người tốt quá

SốtVirút

Xe tăng
đúng là tốt thật, nhưng cụ bảo đây là ảnh minh họa thì được chứ ảnh thật thì có vẻ như hơi lệch pha

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
Lê la, chém gió ở quán trá đã vỉa hè là thú vui của em, hầu như ngày nào em cũng dành 30'-1h ngồi quán nước. Có người nói :quán nước chè như là một diễn đàn thu nhỏ" quả là ko sai. Chiều qua đi qua Phạm Hùng, chỗ đối diện BX MỸ ĐÌNH, rảnh rỗi em tạt vào làm cốc trà đá+kẹo lạc và ngắm nhìn dòng người qua lại. Một chuyện mà e bắt gặp khiến em quá khâm phục đức tính thật thà của vợ chồng người bán nước.
Có một chú SV bắt xe đi về quê và tranh thủ lúc chờ xe cũng ngồi uống nước chè như em, khi xe gần tới thì chú này trả tiền rồi leo lên xe. Người chồng bán hàng, trong khi người vợ tranh thủ chợp mắt trên cái võng mắc sau. Khi tính tiền thì người chồng tính nhầm cho chú SV kia là 26k, sau khi chú SV kia lên xe thì người vợ tỉnh dậy hỏi lại là tính tiền những gì thì tính ra hết có 16k. Cô này cầm ví và đuổi theo cái xe khách đang bò ra đường (vì đi chậm bắt khách) thế nhưng bao nhiêu cái xe mà chả bít chú SV kia đi xe nào, chạy và tìm chú SV kia trên 4-5 cái xe mà ko gặp thì quay lại với vẻ buồn bã vì tính tiền sai cho khách. Quay về quán, em động viên là: "Thôi chị ạ, quan trọng là mình thật thà là được rồi, bây h hiếm gặp người như chị". Chị ấy bảo:" Thương chúng nó là sinh viên như con chị, không có tiền mà lại bị mất oan 10 nghìn"
Ảnh minh họa
Anh chồng

Chị vợ cầm ví đuổi theo cậu SV kia để trả tiền

Vẻ mặt buồn rượi khi không tìm thấy khách trả tiền

Xã hội bây h đúng là vẫn còn nhiều người tốt, thật thà quá, Họ tuy nghèo và lam lũ nhưng họ khôg thèm gian dối của ai dù chỉ vài nghìn, khâm phục vợ chồng 2 bác này quá!
Đáng nói là chị này người Thanh Hóa
xã hội bây giờ vẫn còn những ng tốt tuy ko nhiều.Lát đại ca cũng đừng nên nói là vùng miền này nọ.Thanh Hóa hay bất kì đâu đó cũng có ngừoi nọ người kia

jupper

Xe tải
Chả bù cho Lờ Đờ nhà mình nhỉ?

locpham.info

Xe buýt
Em cũng gặp 1 cô dân Thái Bình bán nước ở Ngã ba hồ chùa láng. mấy mẹ con bán nước mia và trà đá. Hôm trước có ông đồng hương với mình (Quảng Ninh) rơi lại vì có 800K + giấy tờ um xùm. Bà chủ quán nước nhặt được gọi hỏi tổng đài số ĐT của địa phương trên giấy CMT rồi gọi về báo tên, tuổi để nhờ chính quyền báo lại cho người bị hại...Thật sự đến bây h em vẫn ngạc nhiên vì chuyện đó.

HI_CLASS

Xe điện
xã hội bây giờ vẫn còn những ng tốt tuy ko nhiều.Lát đại ca cũng đừng nên nói là vùng miền này nọ.Thanh Hóa hay bất kì đâu đó cũng có ngừoi nọ người kia
Chú về ngay VNBC nhận hàng khủng nhà chú. Mau!=))

Hết xăng

Xe tăng
Cháu ở HN có 1 người bạn ở SG, rước quen nhau qua game, chic-chat qua đt đc 1 năm. Rồi năm kia nó ra Bắc chơi, 2 thằng hẹn gạp nhau lần đầu tiên ở quán cafe, ngồi nói chuyện trên trời dưới biển, trong lúc n c cháu tâm sự đang khó khăn do bx mang bầu. Tổng thời gian n c khoảng 1 tiếng 30p rồi nó đi việc ở Thanh hóa. Non tuần sau nó quay về HN để ra Nội bài. Cháu đưa nó ra sân bay, trước lúc lên mb nó đưa cháu 2 quyển trâu xanh bảo giúp nhau lúc khó khăn.

. . . . sau này hỏi chuyện đi TH mới biết nó là Hoa thanh quế​