[Funland] Chuyện vay ngân hàng theo kiểu bia kèm lạc

ATG

Xe buýt
Vậy Liên béo bán bảo hiểm mới béo

ngoc_phuong

Xe lăn
Cụ nghe thằng nhân viên tín dụng làm gì.

Chạy thẳng vào phòng giám đốc của nó mà chửi, đảm bảo không giải ngân ngay cho cụ em đi đầu xuống đất. KHÔNG CÓ QUY ĐỊNH NÀO ÉP KHÁCH HÀNG PHẢI MUA BHNT MỚI CHO VAY CẢ.
E đã to tiếng. Và.đã thành công. Đến bảo hiểm khoản vay e cũng ko cần. E chỉ mở 1 cái thẻ tiêu dùng.
Nhưng lại dính quả vì cái thẻ này.
Đúng là kiểu gì chân cũng đạp phải ức.
Mek

ATG

Xe buýt
E 2 con xe đang bank cũng phải mua 2 cái bảo hiểm đây
Xe 1 7tr e cũng trả góp theo hồ sơ vay
Xe 2 6tr e cũng trả góp theo hồ sơ vay
Chỉ bực cái là cùng 1 tên người vay mà tận 2 cái bh. Nó cũng k đáng nên cứ kệ đi. Sắp tới lại thêm cái nữa chắc vẫn phải mua
Cụ chắc ko hiểu luật, xe ôt vay bank nó bắt mua bảo hiểm thân vỏ ( để bảo vệ tài sản cho bank; giả sử cụ vay 30% giá mua xe; thì thực tế cụ sở hữu 70% xe thôi, còn 30% xe là của Bank), nên nó bắt mua bảo hiểm thân vỏ, lỡ có tai nạn cháy nổ nát bét Bank nó còn gỡ đc 1 ít, chứ cụ ko mua tí bảo hiểm nào nếu xe nát bét hoặc cháy rụi, thì cụ off đt là xong, bank ăn cám

thaomoc

Xe tăng
Vay NH thì các khoản lệ phí người vay pải trả cũng nhiều mà !

ThanhLong69

Xe tăng
Cái này có thật không các cụ:

hay cũng là lừa.

xelulu

Xe buýt
Chuyện Toyota bán bia kèm lạc ở xứ ta chắc chẳng bác nào chưa nghe qua, còn chuyện muốn ngân hàng giải ngân phải mua kèm bảo hiểm thì đây là lần đầu em được biết.

Đầu đuôi là hai vợ chồng em đã chốt mua căn của 1 cụ trên chợ bất động sản OF (Cái này chắc hôm nào phải cảm ơn riêng các min mod). So với giá tiền thì căn đấy rẻ mà cụ ấy đúng là chủ lại cho em giá tình thương OF nữa nên ưng càng thêm ưng nhưng tài chính của em hơi ngắn vì vậy vẫn phải vay thêm bank 300tr nữa. Theo kế hoạch thì em rút sổ tiết kiệm ở ngân hàng em gửi rồi vay thế chấp tài sản để được giải ngân 300tr kia luôn ở ngân hàng đó nhưng đây chắc chắn sẽ là lần cuối cùng em phát sinh giao dịch với ngân hàng này -_-!. Trước giờ em toàn gửi chứ chưa vay bao giờ vì vậy em đã cẩn thẩn và hỏi rất kỹ giấy tờ cũng như các khoản phí cần phải đóng. Ban đầu mọi thứ đều suôn sẻ, nhân viên tư vấn cũng hẹn em ngày giải ngân luôn! chắc mẩm đã xong nên em chốt luôn với cụ OF bán nhà ngày giao tiền. Đây chính là sai lầm lớn nhất của em :(. Rồi vẫn là cậu nhân viên chắc chắn khoản vay của em sẽ được giải ngân đúng thời gian dự kiến đấy gọi cho em kêu khoản vay của em không thành công rồi gợi ý em mua gói bảo hiểm nhân thọ và bảo hiểm khoản vay thì sẽ đạt đủ điều kiện. Lúc đấy em mới ngớ người ra, cảm giác như mình bị lừa! Nhưng vì trót chốt thời gian giao tiền với tiếc công tìm được căn ưng và cũng ngại với cụ OF kia nên em bị rơi vào thế bí! Mặc dù em đã có bảo hiểm nhân thọ ở Manulife và đã phải trả nhiều khoản phí trước đó nhưng vẫn phải đồng ý mua thêm bảo hiểm của ngân hàng để được giải ngân đúng thời gian dự kiến. Chốt lại, em phải mua bảo hiểm của ngân hàng trị giá 25tr để có khoản vay 300tr.

Việc ngân hàng ép khách hàng phải mua bảo hiểm là sai hay đúng vậy các bác, có chính sách nào của họ quy định rõ ràng không hay phía ngân hàng và nhân viên của họ tự hiểu với nhau vậy! em cảm giác như bị họ lừa vậy L
Cụ cho tên bank lên để anh em tẩy chay nó đi. Việc ép khách mua bảo hiểm nhân thọ cụ có thể báo cáo ngân hàng nhà nước.

Xe cỏ cũ

Xe điện
Cụ chủ thật là hèn nhát, việc thật mà có cái tên NH cũng méo dám đưa. Mình vấp để người khác còn tránh, và NH còn biết khách hàng tẩy chay nếu khách hàng bị đối xử tệ.
Vang phát nhưng OF cải lùi thành voka.

8828

Xe buýt
Tương lên tên NH lên là có khi chú nhân viên kia được bêu tên ấy. Chuyện có thật thì cụ làm gì phải ngại.
Show tên NH ra cũng vậy thôi, cậu nv còn đang đc khen thg nội bộ kìa cụ ah.
Giờ cụ search google ra tất cả các NH mà ký HĐ độc quyền với các hãng BHNT thì đều bị ép vụ này hết. Do các hãng BHNT đã trả khoản phí rất lớn để đc ký HĐ độc quyền nên các NH phải ép nv bán thôi. Mà nv ko ép KH vay thì chỉ có nc bỏ tiền túi ra mua thôi.
Các NH chưa ký HĐ độc quyền bán BHNT thì còn dễ thở hơn. Chứ nv NH, từ sếp đến nv cũng ko khoái gì vụ bán BH này lắm đâu.

DoDaT.A

Xe buýt
Cụ chắc ko hiểu luật, xe ôt vay bank nó bắt mua bảo hiểm thân vỏ ( để bảo vệ tài sản cho bank; giả sử cụ vay 30% giá mua xe; thì thực tế cụ sở hữu 70% xe thôi, còn 30% xe là của Bank), nên nó bắt mua bảo hiểm thân vỏ, lỡ có tai nạn cháy nổ nát bét Bank nó còn gỡ đc 1 ít, chứ cụ ko mua tí bảo hiểm nào nếu xe nát bét hoặc cháy rụi, thì cụ off đt là xong, bank ăn cám
Hic. E k tính thân vỏ cụ ơi. Nó là bảo hiểm cũng dạng nhân thọ ạ

vneseman

Xe lăn
Giờ cụ search google ra tất cả các NH mà ký HĐ độc quyền với các hãng BHNT thì đều bị ép vụ này hết. Do các hãng BHNT đã trả khoản phí rất lớn để đc ký HĐ độc quyền nên các NH phải ép nv bán thôi. Mà nv ko ép KH vay thì chỉ có nc bỏ tiền túi ra mua thôi.
Các NH chưa ký HĐ độc quyền bán BHNT thì còn dễ thở hơn. Chứ nv NH, từ sếp đến nv cũng ko khoái gì vụ bán BH này lắm đâu.
Cứ im im thế này mới vẫn vậy thôi cụ ạ.
Còn nêu tên ra, đủ bằng chứng thì chưa biết chừng cụ nhé. Nêu tên ra cứ ăn chửi và bêu riếu đã, làn sóng đủ mạnh sẽ có sự tẩy chay hoặc bị NNHN để ý chẳng hạn, có những vụ cho thấy sức mạnh của NTD rồi.
Có quyền nói lên cái bên NH còn méo dám nói.

hoviethung

Xe lăn
Chuyện Toyota bán bia kèm lạc ở xứ ta chắc chẳng bác nào chưa nghe qua, còn chuyện muốn ngân hàng giải ngân phải mua kèm bảo hiểm thì đây là lần đầu em được biết.

Đầu đuôi là hai vợ chồng em đã chốt mua căn của 1 cụ trên chợ bất động sản OF (Cái này chắc hôm nào phải cảm ơn riêng các min mod). So với giá tiền thì căn đấy rẻ mà cụ ấy đúng là chủ lại cho em giá tình thương OF nữa nên ưng càng thêm ưng nhưng tài chính của em hơi ngắn vì vậy vẫn phải vay thêm bank 300tr nữa. Theo kế hoạch thì em rút sổ tiết kiệm ở ngân hàng em gửi rồi vay thế chấp tài sản để được giải ngân 300tr kia luôn ở ngân hàng đó nhưng đây chắc chắn sẽ là lần cuối cùng em phát sinh giao dịch với ngân hàng này -_-!. Trước giờ em toàn gửi chứ chưa vay bao giờ vì vậy em đã cẩn thẩn và hỏi rất kỹ giấy tờ cũng như các khoản phí cần phải đóng. Ban đầu mọi thứ đều suôn sẻ, nhân viên tư vấn cũng hẹn em ngày giải ngân luôn! chắc mẩm đã xong nên em chốt luôn với cụ OF bán nhà ngày giao tiền. Đây chính là sai lầm lớn nhất của em :(. Rồi vẫn là cậu nhân viên chắc chắn khoản vay của em sẽ được giải ngân đúng thời gian dự kiến đấy gọi cho em kêu khoản vay của em không thành công rồi gợi ý em mua gói bảo hiểm nhân thọ và bảo hiểm khoản vay thì sẽ đạt đủ điều kiện. Lúc đấy em mới ngớ người ra, cảm giác như mình bị lừa! Nhưng vì trót chốt thời gian giao tiền với tiếc công tìm được căn ưng và cũng ngại với cụ OF kia nên em bị rơi vào thế bí! Mặc dù em đã có bảo hiểm nhân thọ ở Manulife và đã phải trả nhiều khoản phí trước đó nhưng vẫn phải đồng ý mua thêm bảo hiểm của ngân hàng để được giải ngân đúng thời gian dự kiến. Chốt lại, em phải mua bảo hiểm của ngân hàng trị giá 25tr để có khoản vay 300tr.

Việc ngân hàng ép khách hàng phải mua bảo hiểm là sai hay đúng vậy các bác, có chính sách nào của họ quy định rõ ràng không hay phía ngân hàng và nhân viên của họ tự hiểu với nhau vậy! em cảm giác như bị họ lừa vậy L
Bán bảo hiểm cũng là một mãng kinh doanh của NH liên kết phối hợp với các công ty bảo hiểm Báo chí cũng đã thông tin nhiều về vấn đề này. Nên NV NH thường tư vấn cho khách hàng. Đây cũng là chỉ tiêu xếp mức lương nhân viên. Con mình làm NH cũng bị áp lực lớn về cái này. Nó kêu suốt

Cận Thị

Xe buýt
vợ em trước làm ngân hàng em biết, các sếp lớn toàn ép doanh số bảo hiểm nhân thọ xuống từng nhân viên, vì % đội đấy được hưởng trên 1 hđ rất lớn. Giờ ngân hàng nào cũng chào mời món bhnt này. Trên giấy tờ thì ko ai ép và ko bắt buộc, nhưng nó cũng chính là lý do mềm để cụ đc vay hay ko.

fishazt

Xe buýt
Khoản vay có 300tr mà phải mua bảo hiểm 25tr thì mặn quá
Đắng lòng lắm nhưng vẫn phải chốt đó lãnh đạo à! nhưng thôi việc của em cũng đã xong, vừa mua đc cái nhà ưng ý lại lãi đâu đó vài chầu bia của mấy cụ OF trên này nên cũng là cái may =))

8828

Xe buýt
Cứ im im thế này mới vẫn vậy thôi cụ ạ.
Còn nêu tên ra, đủ bằng chứng thì chưa biết chừng cụ nhé. Nêu tên ra cứ ăn chửi và bêu riếu đã, làn sóng đủ mạnh sẽ có sự tẩy chay hoặc bị NNHN để ý chẳng hạn, có những vụ cho thấy sức mạnh của NTD rồi.
Có quyền nói lên cái bên NH còn méo dám nói.
Ý e là NH nào cũng ép vậy thôi, chứ đếch tránh đc. Trừ khi cụ ko có nhu cầu vay vốn NH. Còn NHNN biết vụ này rất lâu rồi nhưng cũng chỉ đưa ra thông báo là ai có bằng chứng gửi NHNN thì để NHNN xử lý. Nhưng, làm gì có ai có bằng chứng. Chẳng NH nào đưa cái bắt buộc này vào văn bản ký đóng dấu để mà lấy bg chứng. Còn lời nói thì gió bay, ko tính là bg chứng đc đâu, nếu có ghi âm, ghi hình lại thì NH sẽ đổ lỗi cho cá nhân ng đó thôi.
Cụ nào mà bị ép quá thì cứ mua BHNT, nộp tiền nhận HĐ về rồi cầm thẳng HĐBH lên vp Cty BH mà hủy trong vòng 21 ngày để đc hủy HĐ và hoàn tiền. Nhưng cách này chỉ dùng cho cụ nào vay 1 lần rồi thôi, ko có ý định dùng dvu gì ở đó nữa. Còn ko thì lần sau sẽ bị làm khó nhiều vấn đề khác.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn

Thằng nhân viên nó ép chứ bank có ép cụ đâu?
Kinh nghiệm của em, cứ chốt hết bằng giấy tờ, bank ra cam kết cho vay thì mới ok được ạ!
Em vay BIDV có thấy bị NV ép như cụ đâu nhỉ?

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Khoái chứ cụ!
Bạn em làm ở hội sở 1 bank, cũng có chức sắc tí. Nó tâm sự: các sếp thích bán BH nhất, vì % cao và ăn chia tươi luôn chứ ko phải đợi chờ cuối quý, cuối năm! NV ko bán đc còn phải tự bỏ tiền ra mà mua ấy!

8828

Xe buýt
Khoái chứ cụ!
Bạn em làm ở hội sở 1 bank, cũng có chức sắc tí. Nó tâm sự: các sếp thích bán BH nhất, vì % cao và ăn chia tươi luôn chứ ko phải đợi chờ cuối quý, cuối năm! NV ko bán đc còn phải tự bỏ tiền ra mà mua ấy!
Ah, ý e là sếp mảng KD ở các chi nhánh thôi. Vì họ cũng phải chịu doanh số chung của ĐV họ quản lý, ko đạt thì trên ép xg mà . Còn đội HO thì ngồi rung đùi ăn hoa hồng chả khoái.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Ah, ý e là sếp mảng KD ở các chi nhánh thôi. Vì họ cũng phải chịu doanh số chung của ĐV họ quản lý, ko đạt thì trên ép xg mà . Còn đội HO thì ngồi rung đùi ăn hoa hồng chả khoái.
Cấp chi nhánh thì sếp cũng là sale thôi cụ, lương cứng với % cao hơn thôi. Chỉ tiêu bán hàng giao cho sếp cũng mệt phết đấy, kk!