[Funland] Chuyện vặt hàng ngày

2022

Đi bộ
Bẩm các cụ, chuyện là cụ ông nhà cháu (40t rồi, cũng không còn trẻ mấy) có một thói quen khiến cháu thật khó chịu đó là hay post ảnh và status trên Facebook. Cháu thì thấy rất ghét điều đó mà góp ý, phân tích nặng nhẹ ông ấy cũng không chịu nghe vì "Facebook anh, anh thích post gì kệ anh". Ngày thường post, ngày Tết còn post đến khủng hoảng. Các cụ cứ tưởng tượng 30 tết, giao thừa, mùng 1, mùng 2,... không một ngày nào thiếu bài: dọn dẹp - post, đi chơi - post, giao thừa - post, lì xì - post. Ông post ảnh của ông, post ảnh của cháu, của bọn trẻ con nhà cháu bất kể lúc nào có thể (chế độ để public). Điều đó thực sự khiến cháu khó chịu vì chuyện gì cũng bị bày ra cho thiên hạ vào like với bình luận, rặt một lũ nịnh bợ (bạn ông ấy - cháu không quen) vào cảm thán.
Cháu không biết phải làm sao để hết được bệnh này, cháu gọi đó là bệnh vì cháu ghét đến nỗi muốn phát oẹ (sorry các cụ). Cháu cảm thấy nó thực sự phiền đến cháu vì tính cháu thì già trước tuổi, lại thêm cái tính xấu là cầu toàn, giữ hình ảnh, cộng thêm ít tham vọng phấn đấu công danh nên yêu cầu mọi thứ phải thật đẹp, chuẩn chỉ, và kín tiếng; con của cháu còn nhiều cơ hội phát triển tương lai sau này, biết đâu đấy, mà nhiều khi hình ảnh cũng phải chú ý từ nhỏ.
Cháu thật chỉ muốn kiện cả ông Mark Zuckerberg và cả cụ ông nhà cháu vì gây ảnh hưởng trực tiếp + gián tiếp đến cuộc sống cũng như tinh thần của cháu quá. Các cụ có cách gì giúp cháu cai nghiện được cho cụ ông nhà cháu thì cháu thật lòng biết ơn ạ.

Chỉnh sửa cuối:

huyhung123

Xe điện
E cũng k thích kiểu này. Fb của e thỉnh thoảng có gì hay lắm mới đăng.

minhhai_police

Xe điện
Em thấy ông 40t chắc đang có người yêu nên vui tính !
không hẳn ạ, em nghĩ đúng tầm dở dở ương ương như trẻ con dậy thì đợt trước, cộng với lần đầu bập vào công nghệ mới nên mới như vậy. xung quanh em cũng có nhiều người tầm tuổi này như vậy (chỉ khác không phải ngày nào cũng post).

duongqua

Xe container
nhà e thì cãi nhau suốt vì chuyện post bài fb này rồi. Nhà e thì ngược lại,gấu thích đưa con cái lên khoe,e thì cực kỳ dị ứng chuyện đó. Thích post gì thì post nhưng riêng con cái thì tuyệt đối ko bao giờ được đưa lên cho cả xã hội biết. Giờ người ghét mình nhiều hơn người yêu mình nên riêng con cái thì cấm luôn! Đỉnh điểm tí thì đâm đơn chỉ vì việc post ảnh con cái lên FB :D

Citronella

Xe buýt
Mẹ em U80 còn post liên tục nữa là :) em chỉ kiểm duyệt ảnh có em chứ ảnh bà và bạn bè thì để bà tự do

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Chồng bạn chủ thớt chắc dính tí quan chức nên có cận thần xu nịnh xung quanh vào tung hô =))

hm.tuan

Xì hơi lốp
Thần phây nhập hồn. Đi cúng giải đêy!
Lúc nào cũng phải cúng, em mà ngứa mắt là em đập điện thoại luôn!

Long Vehicle.

Xe tải
Bẩm các cụ, chuyện là cụ ông nhà cháu (40t rồi, cũng không còn trẻ mấy) có một thói quen khiến cháu thật khó chịu đó là hay post ảnh và status trên Facebook. Cháu thì thấy rất ghét điều đó mà góp ý, phân tích nặng nhẹ ông ấy cũng không chịu nghe vì "Facebook anh, anh thích post gì kệ anh". Ngày thường post, ngày Tết còn post đến khủng hoảng. Các cụ cứ tưởng tượng 30 tết, giao thừa, mùng 1, mùng 2,... không một ngày nào thiếu bài: dọn dẹp - post, đi chơi - post, giao thừa - post, lì xì - post. Ông post ảnh của ông, post ảnh của cháu, của bọn trẻ con nhà cháu bất kể lúc nào có thể (chế độ để public). Điều đó thực sự khiến cháu khó chịu vì chuyện gì cũng bị bày ra cho thiên hạ vào like với bình luận, rặt một lũ nịnh bợ (bạn ông ấy - cháu không quen) vào cảm thán.
Cháu không biết phải làm sao để hết được bệnh này, cháu gọi đó là bệnh vì cháu ghét đến nỗi muốn phát oẹ (sorry các cụ). Cháu cảm thấy nó thực sự phiền đến cháu vì tính cháu thì già trước tuổi, lại thêm cái tính xấu là cầu toàn, giữ hình ảnh, cộng thêm ít tham vọng phấn đấu công danh nên yêu cầu mọi thứ phải thật đẹp, chuẩn chỉ, và kín tiếng; con của cháu còn nhiều cơ hội phát triển tương lai sau này, biết đâu đấy, mà nhiều khi hình ảnh cũng phải chú ý từ nhỏ.
Cháu thật chỉ muốn kiện cả ông Mark Zuckerberg và cả cụ ông nhà cháu vì gây ảnh hưởng trực tiếp + gián tiếp đến cuộc sống cũng như tinh thần của cháu quá. Các cụ có cách gì giúp cháu cai nghiện được cho cụ ông nhà cháu thì cháu thật lòng biết ơn ạ.
Nhẹ thì cho ngủ đất dăm hôm, nặng thì kiếm cái ảnh dìm hàng thật nặng pót luôn vào bài của ông ấy cho anh em nó nịnh 1 thể. Chắc tỉnh thôi

- Ôi anh tôi đẹp trai quá.
- Anh ơi, anh chăm chỉ thế này các em rụng trứng cả loạt mất thôi.
- Anh ơi tuyệt vời lắm anh à.
- Anh chị mình đã tài giỏi lại đẹp đôi.
- Ôi cháu nhà anh đáng yêu quá đi thôi.
- Chị thật diễm phúc khi có được anh.
- Người chồng của năm đây dồiiiii.
- Gia đình hạnh phúc quá anh ạ
- Em rất ghét hãng áo này, nhưng nay bác mặc đẹp quá làm em phải suy nghĩ lại.

Ai viết còm kiểu này xong cũng nghĩ “bố cái thằng tâm thần”=))
Mà họ nghĩ thế là đúng đấy, ko sai tí nào đâu.

Binhyennoiay

Xe điện
Khó cai lém, bước đầu Mợ thủ thỉ để ổng cho lên chế độ bạn bè thôi đã rồi tính tiếp ..

toyennha

Xe lăn
Chuyện vậy cũng than. Nhiều đứa đi ra đường về nhà bị mất trộm. Lúc bắt được trộm thì nó báo tại thấy đứa mất check in ở ngoài nên vào trộm :D . vậy tại trộm hay tại mình.

hamcuare!

Xe container
:)) Nhà e 2vc đều xấu nên khỏi phải khoe!
Fb năm đc 1-2 tus gì đó cho đỡ mốc thôi.

2022

Đi bộ
Chuyện vậy cũng than. Nhiều đứa đi ra đường về nhà bị mất trộm. Lúc bắt được trộm thì nó báo tại thấy đứa mất check in ở ngoài nên vào trộm :D . vậy tại trộm hay tại mình.
Vậy cụ nghĩ tại cháu? Hay tại cả 2 à?
P/s. Cháu thấy tại đầu óc tên trộm có vấn đề nên nó mới đi ăn trộm.

Chỉnh sửa cuối:

Grandtouring

Xe điện
Ngoài đời, đúng là nhiều người nghiện post đến mức ấy thật. Facebook giờ nhàm chán quá rồi.

sskkb

Xe điện
Hay giờ mợ thử chăm chỉ post ảnh mợ với áo tắm để các đồng nghiệp nam vào khen ngợi, chồng mợ mà ghen có ý kiến thì mắng lại luôn vì cái tội thích post. Đảm bảo chồng mợ hết dám post.
.
Nhưng nhỡ chồng mợ ko có ý kiến gì thì khả năng cao là có bồ rồi.