[Thảo luận] Chuyện Tối Thứ 7 ngoài sân Bay

luxus

Xe tăng
em có thằng bạn rất hay phải lên sân bay để đưa đón khách khứa của nó. Chả bao giờ thấy nó gửi xe ở bãi cả, toàn đỗ đúng cái biển cấm dừng, đỗ quá 5 phút thôi. Nó bảo đỗ đấy là tốt nhất vì chỉ 5 phút sau là có mấy anh xxx sân bay đứng xung quanh trông hộ xe cho nó.:77:

nhumi

Xe hơi
Chào các Bác có chuyện zui zui đây . Hôm thứ 7 sang đón cô em gái luc 22 h thế là Ông con trai lớn nhà em xin xem cai máy bay nó hạ cánh thế nào . Ok luôn có thằng con đi cùng mình cũng đỡ buồn 1 phần không biết Nó có phải cộng tác viên của mẹ nó không nữa hihihi . Thế em leo lên cầu theo hướng khách đi , em đỗ ngay chỗ cua cho thằng Con nó chiêm ngưỡng may bay lên xuống thế nào ngay cạnh chỗ em đõ cũng có 1 em hundai get bks NN ***** . Thế là ngồi đc 20 phút tự nhiên có hai chú thượng sĩ mặc trang phục công an phóng 1 con xe máy lên chặn ngay đầu xe của em . Xong rồi nghĩ thầm trong bụng nhưng vẫn vui vể xuống xe chào hỏi . 1 chú nói : anh cho xem giấy tờ - thế là em lấy giấy tờ đầy đủ cho chú xxx xem . Không đọc và chỉ moi mỗi cái bằng lái ra và bảo : Anh tý nữa xuống đội làm việc . Em đành bảo các Chú lấy bằng anh làm gì để anh đưa cho các chú ít tiến mà uống nước sau mồm nói tay cướp cái Bằng từ xxx cho vào cái đăng kiểm cất vào xe đã . Xuống xe em bảo thế hai Chú lấy anh bao tiền để anh gửi : Chú xxx nói : Thôi anh em cùng Hà nội với nhau đưa bao nhiêu thì đưa tùy tâm bác thôi . Nghĩ thầm trong bụng mấy thằng này có phải thầy bói đâu mà nó lại là tùy tâm . Móc móc trong ví ra nhưng toàn tờ 500 vì em vừa mới lĩnh lương xong nên đành nói với hai chú để anh xuống bãi đổi tiền . Hai bố con nhảy lên xe xuống bãi đỗ , còn hai chú xxx thấy có chủ của xe hundai get ra thế là quay sang cò quay hai bà chị mặc váy chẳng có làm thịt đc không nữa em cũng chẳng quan tâm . Xuống bãi đỗ ngon lành chẳng thấy 2 chú kia đòi mình nữa . Câu chuyện của em hơi dài nhưng các cúng chút kinh nghiệm khi đỗ xe trên đó .

Bác kể chuyện rất dí dỏm và hấp dẫn nhưng đọc xong em thấy 2 cái buồn :

1 Là buồn cho cái """"XÃ HỘI TƯƠI ĐẸP"""" này...nhiều lũ chó chết quá.
2 Là buồn vì cái lũ chó chết ấy nắm giữ quá nhiều quyền lực trong cái """XÃ HỘI TƯƠI ĐẸP"""" này.

@: Có lần gặp việc gấp chạy xe Honda, tới ngã tư thì đèn đỏ ( thằng bạn ngồi sau bảo : cứ chạy đại đi ), em phanh gấp...két....ét !
Và trả lời thằng bạn : Không dây với hủi
Nhìn xuống, xe mím vạch và dừng ngay trước mặt ông "đầy tớ" đang tư thế sẵn sàng xồ ra.
( Vì câu nói với thằng bạn hơi to nên ông "đầy tớ" mặt cứ hằm hằm, như muốn nuốt chửng em luôn_ chắc hắn tưởng em bẩu hắn là hủi )
:mad::mad::mad::mad:

Cho đến tận bây giờ, nhớ lại ánh mắt của ông đầy tớ bữa trước...em lại buồn.:6:

vietran

Xe ba gác
em đang tưởng tượng cảnh sau khi bọn nó vòi tiền, bị lôi thẻ nhà báo + máy ghi âm ra... sặc máu mà chết nhỉ (b)
Cho nói mới được nói, nói gì lại phải xin. Biết ai cho k? Cũng là xxx đấy. Chán thật mồm chỉ để nhổ nước bọt là tốt.:ohmy:

sirandy

Xe đạp
Bác đỗ chỗ nào nhỉ, em đọc bài bác mấy lần mà ko hiểu, nếu bác đỗ ngay cầu vượt khách lên thì chỗ đấy nó có biển < 2 phút to đùng mà. Mà các anh ý chỉ được đuổi đi thôi chứ. Làm gì có chuyện kiểm tra giấy tờ với cả xuống đội nhỉ

vietkhoi

Xe đạp
Hôm đấy em cũng là người may mắn thôi chứ không cũng toi ngay, may có chị BKS NN ngay đấy nên thoát nạn thôi . Lại bổ sung thêm chút nữa đã thế xuống bại đậu xe Ông con trai em lại hát to tướng cái của Xuân Bắc - Tự Long Many many many . " Chỉ bỏ ít tiền vào trong đó không xem giấy tờ " Mà em cứ buồn cười tỉnh cả ngủ các Bác ạ . Các bác thông cảm trước kia mà em chưa lái xe em cũng là cộng tác viên cho các Đoàn làm Phim nên cũng học hỏi đc chút ít kinh nghiệm . Khả năng diễn suất của em chỉ tàm tạm thôi , Mình phải nói là em đây toàn tiền 500k chứ thật thà bảo anh toàn tiền 50k thì mấy chú xxx anh cho em bao nhiêu tờ thì cho , đúng không các bác . Văn cao tý đỡ mất tiền mà .hihihihihi

linlin

Xe buýt
Lĩnh lương mà toàn tờ 500k
:(
bác khủng quá ạ

berryfun

Xe điện
Hik lỗi của bác là rõ ràng rồi chắc bác không để ý biển không được phép đõ xe quá 5 phút mà. Với cũng hài thật bác lừa được cả hai thằng thượng sỹ cơ à.:ohmy: