[Funland] Chuyện tiền nong trong gia đình.

Smile1102

Xe container
Em thì cũng chả biết gì luôn, hơn 2 chục năm em chưa hỏi lần nào, cứ chục năm em cần đổi xe thì ck tầm 50K$ cho em là xong, thiếu đâu em bù. Lâu lâu lại thấy bảo mua căn hộ chỗ này, mảnh đất chỗ kia em cũng nói luôn là tùy và cũng chả biết có mua ko. Két em cũng chả biết mở, cứ bảo hướng dẫn nhưng em lôi thằng nhóc ra bảo dạy nó luôn cho nhanh vì tính em cứ thấy tiền là phải tiêu bằng hết mới chịu thôi
Em có tiền cũng hay tiêu bằng hết, may giờ có gửi tk online nên coi như khuất mắt, lương về em trích ra một ít gửi tk luôn, cơ mà lúc nào hết tiền em lại tất toán tk :D. Khi tiêu thì em chỉ hay tính đến tiền đang dương trong tk và thẻ tín dụng thôi.
Nói chung qly tiền mệt lắm, chả thích thú gì.

starsn

Xe điện
Em thật thà với cụ chủ là em tiêu tiền nếu không phải chuyện thường ngày thì đều có bàn hoặc thông báo với chồng. Tài chính gd vc bàn bạc để 2 bên cùng biết tình hình chung là rất cần thiết, không có gì phải ngại cả, tiền chung mà có phải của riêng vợ đâu mà ngại.

Chồng em là người ít nhu cầu, thấy đủ ăn đủ mặc rồi cũng chẳng quan tâm nữa. Với cụ Sakai nói đúng đấy, tiền thiếu thì hay phải đếm, đủ nhu cầu rồi đỡ lăn tăn hơn nhiều, nên nếu có cách kiếm tiền thì cố gắng.

arsenal8660

Xe tăng
Chả có cái ngu nào bằng đưa hết tiền cho vợ mà không biết số tiền đó được sử dụng ra sao.

bau67

Xe container
Kiếm được đồng nào lại đưa hết cho vợ giữ là ngu rồi. Thời nào rồi còn đưa hết tiền cho vợ :)))
Có tin thì mới yêu. Có yêu thì mới cưới.
Hết sức nghiêm túc, hồi cưới nhau xong, nhà Cháu đưa hết của nả cho Bu nó giữ và chỉ nói 1 câu: Em giữ được thì con em sướng. Em không giữ được thì con em khổ. Đời anh trải qua nhiều thứ lắm rồi, chả sợ gì cả !

caisua

Xe lăn
Chả có cái ngu nào bằng đưa hết tiền cho vợ mà không biết số tiền đó được sử dụng ra sao.
May quá em ko đưa hết mà chỉ đưa 3/4. Em thấy 1/4 cũng đủ chi tiêu cá nhân rồi nên em thấy cũng ko ngu mấy nữa.

Batman

Xe điện
Batman vào xem các cụ tư vấn tài chính gia đình, có tiền khổ hơn không có tiền là vậy. :D

Trần Đoành.

Xe container
Gần nhà em có gia đình trẻ ly hôn, 2 con ở với mẹ. Ku chồng 3 tháng về thăm con 1 lần, chả đóng cho vợ xu nào.
Em nhớ trước lúc li dị ku chồng về nhà thuê tháo 2 cái điều hoà mang đi. Tông môn..nhà nó ko để cho con nó dùng điều hoà. Nghĩ ló chán Trần Đoành.
Đề nghị đồng chí Sần mang ngay hai cái điều hòa mới sang lắp luôn ngày mai ,việc này ko đc chậm trễ

Đã ký : Đoành Đoành Đoành

thichxeoto

Xe điện
Gia đình em thì khác chi tiêu mỗi người trách nhiệm 1 khoản, em có trách nhiệm lo cho 2 thằng ăn học, 1 thằng lớp 4, 1 thằng đại học, tiền điện nước, đối nội đối ngoại lễ tết... vợ em lo hậu cần, tiền thằng nào dư thằng ấy tiêu, thằng nào mà rủng rỉnh thì chủ động nộp quỹ chung quy ra hiện vật phòng khi có việc lớn cả 2 đều biết, của chung cho ai và cho ai vay đều phải thông báo cho nhau, còn tiền riêng miễn hỏi muốn cho ai thì cho

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đề nghị đồng chí Sần mang ngay hai cái điều hòa mới sang lắp luôn ngày mai ,việc này ko đc chậm trễ

Đã ký : Đoành Đoành Đoành
Sáng nay em qua nước chè và làm bi thuốc lào buổi sáng với bố đẻ của single mom kia thì được tin con gái ông ý chuyển đi thuê nhà ở Vĩnh Tuy rồi. Nhà mới thuê 7 củ/1 tháng đầy đủ tiện nghi :))

longphúc

Xe tăng
Tính xem từ nay trở đi thay đổi cách quản lý tiền như thế nào. Phần cũ tạm gác đấy cho yên ổn nhà cửa cụ ạ.
Nên nghe cụ này này,đừng vì cái dăm ba đồng mà hỏng cả gia đình,do cụ không nói rõ quan điểm ban đầu thôi

Trần Đoành.

Xe container
Sáng nay em qua nước chè và làm bi thuốc lào buổi sáng với bố đẻ của single mom kia thì được tin con gái ông ý chuyển đi thuê nhà ở Vĩnh Tuy rồi. Nhà mới thuê 7 củ/1 tháng đầy đủ tiện nghi :))
Thế bao luôn khoản 7t kia ngay, đàn ông đừng có tủn mủn nó ko sang thằng người :))

phuongmit

Xe cút kít
Mai mát giời sang thăm em nó cái xem đh có cần bơm gas k ;))

Ngọc Mi Lan

Xe tải
Cụ cài lấy cái app quản lý chi tiêu gia đình. Đăng nhập vào điện thoại 2 vợ chồng. Ai chi đồng nào thì ghi vào đấy. Bên kia sẽ biết luôn. Tài chính công khai,minh bạch. Mà cũng tránh việc tiêu hoang,ko biết hết tiền vì lý do gì.
Cụ cho e xin tên cái app đó, e dùng cái Sổ thu chi của Misa đây mà đăng nhập cùng 1 tài khoản trên cả 2 máy nó ko đồng bộ

Dancingwiththewind

Xe điện
Gần nhà em có ông bao năm nay kiếm xèng về đưa vợ giữ tất vừa rồi thấy bọn xh thâm nó đến đòi mới vỡ lở ra là vợ nó tham gia môn số học,tiền tk đốt hết lâu rồi,giờ còn nợ gần 1 tỏi thôi,sợ thật,giờ kt khó khăn ông ý lại có tuổi rồi lấy đâu trả nợ
E quen một người đợt rồi cũng mất vào chứng khoán quốc tế gì đó vài tỏi. Chồng hỏi nhất định không nói mất bao nhiêu, chắc chồng cũng không biết vợ có bao tiền.
Em thì không vay xã hội thâm mà toàn vay ngân hàng nhà nước, lôi cả ông kia đi ký ấy chứ.

TorienT

Xe container
E quen một người đợt rồi cũng mất vào chứng khoán quốc tế gì đó vài tỏi. Chồng hỏi nhất định không nói mất bao nhiêu, chắc chồng cũng không biết vợ có bao tiền.
Em thì không vay xã hội thâm mà toàn vay ngân hàng nhà nước, lôi cả ông kia đi ký ấy chứ.
Vợ em thế này em gạt công tắc sang cơ chế khác ngay.

Cụ nói làm ăn hay cần một khoản tiền lớn, hỏi vợ
giờ có bao nhiêu, ai vay mượn gì ko để lên kế hoạch thu xếp tài chính.
liên quan đến bên ngoại thì nhạy cảm veler .thường thì đàn ô tụi mình phải chịu thiệt 1 chút cho trời cao đất rộng . cơ mà như cụ thì thiệt quá. cụ đàn ông nam nhi đầu đội trời chân đạp đất mà mèo quá.

TorienT

Xe container
Là trường hợp kia chứ như em toàn vay ngân hàng nhà nước chắc cụ không gạt đâu nhỉ:)) Ba lần ông kia bị đi ký hồ sơ vay rồi đó
Cứ công khai khi hỏi đến là được ạ, còn NH hay cột điện bank thì cũng không quan trọng lắm.