[Funland] Chuyện tiền nong trong gia đình.

nvidia7150

Xe tải
E thấy ngay dòng đầu cụ đã nói là: "Em cũng tin tưởng vợ em không nghĩ ngợi gì vì vợ em là người tiết kiệm và biết giữ tiền." cụ có câu trả lời ngay còn gì. Đã tin thì ko cần lăn tăn. Còn ko tin thì làm rõ chuyện, đơn giản mà cụ nhỉ ;)

0000quan

Xe buýt
Giống em, đưa vợ là không muốn nghĩ tùy vợ quyết định. Nhưng đôi khi chột dạ nhỡ có việc gì liệu có còn?. Cái này từ từ phân giải...dù sao giúp ai thì cũng chừa 1 lối cho mình.

Onemoretime

Xe đạp
Nhà em quỹ chung bao nhiêu, để đâu đầu tư gì là cả 2 vc phải cùng biết.
Còn Tiền tiêu riêng, tiêu chung sẽ tự cân đối trong phần thu nhập còn lại

Smile1102

Xe container
Ngẫm lại em dại quá. Bản thân thì hưu trí rồi, mười mấy năm nữa mới lĩnh lương hưu, tiền thì không biết trong nhà có hay không, giờ mà vợ đá ra khỏi nhà khéo phải làm cái bơm ra đứng đầu đường mất.
Cụ cứ cẩn thận, vợ giữ hết là phải đi đứng khép nép vào, vớ vẩn là ra đường đó :D

Dancingwiththewind

Xe điện
Cụ cứ cẩn thận, vợ giữ hết là phải đi đứng khép nép vào, vớ vẩn là ra đường đó :D
Li hôn chia đôi hết, trừ phi có giấy từ chối ts mợ ơi. Nên trong nhà ai cầm tiền người ý mệt đầu, em muốn từ chức mãi không đc đây.

Smile1102

Xe container
Li hôn chia đôi hết, trừ phi có giấy từ chối ts mợ ơi. Nên trong nhà ai cầm tiền người ý mệt đầu, em muốn từ chức mãi không đc đây.
Ôh em có bạn, chồng có dạo kiếm đc, xong hình như có bồ, thế là tiền chồng thì chung xong tiền nó kiếm đc để riêng về quê bảo bố mẹ mua đất xong cho tặng nó, thế là chồng xịt.
Nói chung tin tưởng nhau thôi, chứ đã là cầm tiền thì dễ xử lý lắm với XH tiền mặt như VN mình.
Hoặc ví dụ mợ mua viên kim cương vài tỉ, ai biết đc hehe, xong khi nào chán thì bán, mất vài % thôi.
Em có biết một bạn, khéo tất cả các version túi của Dior, channel, LV đều có, hermes cũng vài cái, giày dép kính cũng phải mấy chục đôi. Đống đấy mà thanh lý cũng nhiều tỉ lắm.
Đấy ko có tiền hoặc ko muốn thôi, chứ xử lý thì dễ lắm 😂

Chỉnh sửa cuối:

TorienT

Xe container
Ôh em có bạn, chồng có dạo kiếm đc, xong hình như có bồ, thế là tiền chồng thì chung xong tiền nó kiếm đc để riêng về quê bảo bố mẹ mua đất xong cho tặng nó, thế là chồng xịt.
Nói chung tin tưởng nhau thôi, chứ đã là cầm tiền thì dễ xử lý lắm với XH tiền mặt như VN mình.
Hoặc ví dụ mợ mua viên kim cương vài tỉ, ai biết đc hehe, xong khi nào chán thì bán, mất vài % thôi.
Em có biết một bạn, khéo tất cả các version túi của Dior, channel, LV đều có, hermes cũng vài cái, giày dép kính cũng phải mấy chục đôi. Đống đấy mà thanh lý cũng nhiều tỉ lắm.
Đấy ko có tiền hoặc ko muốn thôi, chứ xử lý thì dễ lắm 😂
Haha không cần đâu. Chỉ những tài sản định danh (nhà đất, ô tô) mới có thể có chứng cớ khi chia tài sản thôi. Mà ông nào thế thì coi như trượt đề thôi, đen.

Smile1102

Xe container
Haha không cần đâu. Chỉ những tài sản định danh (nhà đất, ô tô) mới có thể có chứng cớ khi chia tài sản thôi. Mà ông nào thế thì coi như trượt đề thôi, đen.
Em nghĩ tiền trong ngân hàng cũng có thể coi là định danh. Còn vàng chôn dưới đất thì chịu.
Thế mới bảo chủ yếu là tin tưởng và tử tế với nhau thôi. Với cả nhìn vào nhà cửa đất đai như cụ, có chia cũng đc mỗi ng 5 căn nhà thì tiền mặt nhường vợ tất cũng đc, vợ rồi cũng lại lo cho con cháu mình thôi hehe.

Dancingwiththewind

Xe điện
Ông kia nhà em ông bảo quần áo đc cấp, ăn cơm với 3 miếng thịt rang cũng xong, ông chả cần gì. Nhưng có bạn gái vào cũng chưa biết chừng :))
Tài chính gia đình em nắm chỉ có đi lên thôi, toàn em mệt đầu tính toán vì là nghề của em mà lị.

Dancingwiththewind

Xe điện
Em nghĩ tiền trong ngân hàng cũng có thể coi là định danh. Còn vàng chôn dưới đất thì chịu.
Thế mới bảo chủ yếu là tin tưởng và tử tế với nhau thôi. Với cả nhìn vào nhà cửa đất đai như cụ, có chia cũng đc mỗi ng 5 căn nhà thì tiền mặt nhường vợ tất cũng đc, vợ rồi cũng lại lo cho con cháu mình thôi hehe.
Đc chia mỗi 5 căn nhà thì em chả quan tâm đến tiền nhà ai giữ làm cái gì cho mệt he he.

TorienT

Xe container
Về luật thì tiền mặt không định danh mợ ơi, ai đứng tên dùng thế nào thì dùng. Nếu mà li dị thì em chỉ cần đảm bảo mỗi 3 bữa cơm, một cái giường với cái phòng nhỏ nhỏ ở biển. Nuôi em có tốn đâu.
P/s: Chia làm gì mợ :D chỉ cần chu cấp đều cho em như yêu cầu trên đến lúc em có lương hưu thôi, em sợ quản tiền với đi thu tiền nhà lắm. Nhu cầu vật chất của em rất thấp.

Smile1102

Xe container
Đc chia mỗi 5 căn nhà thì em chả quan tâm đến tiền nhà ai giữ làm cái gì cho mệt he he.
Đấy thế nên cụ ý xông xênh lắm mợ ạ
Nhà em thì có chia nhà thì ông chồng em khéo cũng hời rồi ấy (dù em cũng chỉ có chưa tới 2 cái nhà) nên có khi vì thế ông ý cũng chả quan tâm nữa.

Smile1102

Xe container
Về luật thì tiền mặt không định danh mợ ơi, ai đứng tên dùng thế nào thì dùng. Nếu mà li dị thì em chỉ cần đảm bảo mỗi 3 bữa cơm, một cái giường với cái phòng nhỏ nhỏ ở biển. Nuôi em có tốn đâu.
Đấy là nếu cụ ko có vợ và con khác nữa chớ, nhỡ đâu cụ ra biển lại va phải tình yêu đích thực của cuộc đời, tình yêu như thế bảo trì bảo dưỡng tốn kém lắm :D
Mà cụ nhà còn phải lập danh mục để quản lý thì nói gì cũng dễ.

TorienT

Xe container
Đấy là nếu cụ ko có vợ và con khác nữa chớ, nhỡ đâu cụ ra biển lại va phải tình yêu đích thực của cuộc đời, tình yêu như thế bảo trì bảo dưỡng tốn kém lắm :D
Mà cụ nhà còn phải lập danh mục để quản lý thì nói gì cũng dễ.
Haha, nuôi con một lần đủ sợ rồi. Em lười chứ em thông minh lắm.

Boydepzai190579

Xe tăng
Gần nhà em có ông bao năm nay kiếm xèng về đưa vợ giữ tất vừa rồi thấy bọn xh thâm nó đến đòi mới vỡ lở ra là vợ nó tham gia môn số học,tiền tk đốt hết lâu rồi,giờ còn nợ gần 1 tỏi thôi,sợ thật,giờ kt khó khăn ông ý lại có tuổi rồi lấy đâu trả nợ

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Gần nhà em có gia đình trẻ ly hôn, 2 con ở với mẹ. Ku chồng 3 tháng về thăm con 1 lần, chả đóng cho vợ xu nào.
Em nhớ trước lúc li dị ku chồng về nhà thuê tháo 2 cái điều hoà mang đi. Tông môn..nhà nó ko để cho con nó dùng điều hoà. Nghĩ ló chán Trần Đoành.

caisua

Xe lăn
Em thì cũng chả biết gì luôn, hơn 2 chục năm em chưa hỏi lần nào, cứ chục năm em cần đổi xe thì ck tầm 50K$ cho em là xong, thiếu đâu em bù. Lâu lâu lại thấy bảo mua căn hộ chỗ này, mảnh đất chỗ kia em cũng nói luôn là tùy và cũng chả biết có mua ko. Két em cũng chả biết mở, cứ bảo hướng dẫn nhưng em lôi thằng nhóc ra bảo dạy nó luôn cho nhanh vì tính em cứ thấy tiền là phải tiêu bằng hết mới chịu thôi

Chỉnh sửa cuối:

teppia

Xe tăng
Kiếm được đồng nào lại đưa hết cho vợ giữ là ngu rồi. Thời nào rồi còn đưa hết tiền cho vợ :)))