[Funland] Chuyện tế nhị!

Chả là thế này, bố vợ em vẫn thường xuyên liên lạc với cậu người yêu cũ của con gái.
Các cụ nếu trong trường hợp này thì nên thế nào ah?
Khả năng cao là thằng rể hụt , của nhạc phụ nhà cụ nó biết vodka hơn cụ 8-}

6997

Xe container

HN_2012

Xe tăng
Ba trang mà chưa ai đưa ra được lời khuyên nên thế nào???
Em thấy cụ nói NYC của vợ là lính của BV, nếu là trong QĐ ở xa thì tình cảm thủ trưởng và lính nhiều khi rất găn bó yêu thương có khi còn hơn con đẻ (vì các ông sỹ quan ở với lính nhiều hơn với gia đình ở đơn vị nói linh nghe răm rắp về nhà con cãi nhưm nhẻm), ma có khi BV cụ lại giới thiệu lính cho con gái mình/cậu lính thích rồi tán con gái cụ, được cụ ủng hộ nhiệt tình nhưng vid lý gì nào đó 2 người không đến được với nhau thì tình cảm thủ trưởng/lính bố vợ hụt/con rể hụt vẫn tốt như trước, còn nếu lỗi chia tay do vợ cụ thì BV cụ có khi còn thương ông kia hơn, túm lại nếu việc quan hệ của BV cụ với NYC vợ cụ không ảnh hưởng gì tới quan hệ của cụ với BV và với vợ thì không nên để ý làm gì, đó cũng chỉ là mối quan hệ xã giao.
Giờ em thấy quan trọng là tình cảm VC cụ thôi, cụ có làm gì để VB cảm thấy tiếc khi đồng ý để con gái lấy cụ không? Gia đình cụ vẫn đầy đủ, hạnh phúc và bình an thì kệ BV với NYC của vợ vì họ biết nhau trước khi cụ là con rể nhà họ.

Toilatoi242

Xe tăng
Mqh thủ trưởng có trước cụ ạ; vậy cụ kép phụ đê! Đàn ông lên cụ ạ; cây ngay ko sợ chết đứng.

ubisapro

Xe trâu
tìm bố vợ khác cho đỡ phải nghĩ :D

Em thì nghĩ là do cụ ông theo thói quen thôi ạ, thủ trưởng đơn vị thì thường quen được lính nghe lời nên cảm thấy gặp gỡ nói chuyện quý mến lính cũ là chuyện bình thường bởi vì lính cũ hiểu tính và biết lắng nghe thủ trưởng hơn.
Có thể cụ không để ý chứ khả năng bố vợ cũng ngại phiền cụ , hoặc không thể bộc bạch nhờ vả cụ thoải mái như lính của ông ý.
Nói chung đây là sự không thoải mái của mỗi người giống như các cô con dâu biết mẹ chồng thân thiết với người yêu cũ của chồng ý :)) :)) .

skype0211

Xe tăng
Hiện tại, bố vợ cụ đã từng rủ tay kia về nhà rồi bảo vợ cụ làm vài món uống rượu chưa? Nếu chưa thì không sao, ông ý không muốn đổi rể đâu.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Chả là thế này, bố vợ em vẫn thường xuyên liên lạc với cậu người yêu cũ của con gái.
Các cụ nếu trong trường hợp này thì nên thế nào ah?
Em là mợ mà em còn cảm thấy vấn đề này nhảm nhí vô cùng ấy. Cụ ích kỷ vừa vừa thôi chứ. Cụ tĩnh tâm thì đọc lại hết các còm rồi điều chỉnh cảm xúc của cụ đi ạ. Phải lấy làm hãnh diện vì lấy đc con gái của bố mà vênh mặt lên với nàng chứ. Cụ có suy nghĩ hèn thật í!

Tuổi gì họ cần người tâm sự ,mà cụ thì bận cậu kia hợp tính lên điện chia sẻ thôi

Dtht.laixe

Tháo bánh
Nan giải phết chứ ko đùa!

Balvenie 21

Xe tải
Em là mợ mà em còn cảm thấy vấn đề này nhảm nhí vô cùng ấy. Cụ ích kỷ vừa vừa thôi chứ. Cụ tĩnh tâm thì đọc lại hết các còm rồi điều chỉnh cảm xúc của cụ đi ạ. Phải lấy làm hãnh diện vì lấy đc con gái của bố mà vênh mặt lên với nàng chứ. Cụ có suy nghĩ hèn thật í!
Mợ chưa đọc hết nội dung phía sau rồi. Một chút chạnh lòng thôi. Mợ nặng lời quá, tâm lý con người mà, đôi khi phức tạp lắm. Cảm xúc qua rồi. Fun đi mợ!

Chỉnh sửa cuối:

dungnguyen49

Xe máy
có khi ông ny cũ lại đút tiền cho bố vợ thì hỏng

Ant man

Xe buýt
Nghiêm túc mà nói thì cụ cũng thử nghĩ xem đôi khi cụ có liên lạc với sếp cũ, bạn bè chiến hữu cũ, thầy giáo cũ không ạ? Nhiều khi chuyện nhân sự trong 1 công ty, tổ chức, đơn vị nó phức tạp, mình cũng alo hỏi các bác cựu chiến binh cách xử lý sao cho thỏa đáng, em thấy bình thường mà.
Nếu cụ nghĩ thoáng, bỏ qua được chuyện này (thực tình là ko có vđ gì to tát) thì thôi, im lặng bỏ qua. Mà nếu vẫn thấy lấn cấn thì nói chuyện với vợ xem, nếu thực sự lấn cấn cũng chả nên ngại mà không hỏi thẳng. Đôi khi chuyện vặt mà để tích lũy lâu ngày sẽ làm tổn hại tình cảm vc của cụ đấy

chẳng có tên

Xe tăng
Vấn đề của cụ gay go phết !Thứ nhất cụ cho em hỏi cụ ở chung với bố mẹ vợ ạ? Phải ở chung thì mới biêt Nhạc phụ hay gọi điện cho rể hụt kia chứ ạ? Đấy là cái gay go thứ nhất! Nhưng cũng có thể đỡ lo vì như các cụ trên đã nói có thể bố vợ cụ thích nói chuyện với lính cũ. Nhưng nếu thỉnh thoảng cụ mới qua nhà ông bà Nhạc chơi mà lần nào cụ cũng thấy ông nhạc gọi điện nói chuyện với cậu kia thì là có vấn đề rồi đó! Mà cụ cũng để ý nhỉ ! E đến chơi nhà Nhạc phụ em trừ khi nói với em thì em nghe chứ nói chuyện đt với ai thì em chả quan tâm

Demchinhhang.net

Xe container
Hay là họ thường xuyên liên lạc để bàn về chuyện chăm sóc ....:))