[Funland] Chuyển ra vùng ngoại ô!

beomap2

Xe container
Em thì cứ nghĩ thế này, người dân Đá Đông thì cứ ra BV Đa khoa Đá Đông khám chữa bệnh, đại thể người dân sống ở đâu cứ ra đúng tuyến của mình, chẳng phải chuyển đi đâu nếu không thuộc diện phải chuyển tuyến.
Các cụ nội thành cứ ở yên trong đó cho em nhờ, đừng mang bệnh tật về vùng quê em nhé. :D
Còn nếu chuyển thì chỉ có BVTW tự chuyển nội bộ, đại thể nặng thì ở BM mà vượt qua sinh tử rồi thì về BM cs 2điều trị thì được, hoặc chuyển người bệnh về đúng địa phương có phương tiện phù hợp cho người bệnh và người nhà đỡ mệt mỏi.
Vấn đề là bệnh nhân không tin tưởng vào bệnh viện tuyến dưới, một phát lên TW luôn , mà đã là bệnh viện TW thì không có cơ chế ngăn bệnh nhân ở địa phương lên, đã ngăn thì còn gì để gọi là TW

Chỉnh sửa cuối:

Trục

Xe ba gác
Em đề xuất như này:
1. Chuyển tất các trường đại học của Hà Nội về mạn Vĩnh Phúc, Phú Thọ.
2. Chuyển tất cả các nhà máy sản xuất có lao động >1000 người vẫn tồn tại trong nội thành Thủ đô về khu vực Hưng Yên, Hải Dương
Chỉ cần tạm thời làm được nhiêu đó thôi, đã giảm quân số Hà Nội đi ít nhất 1/3
Em có đề nghị gắt hơn là chuyển Thủ đô đi là tốt nhất, không phải giãn hay giảm gì cả, dân sẽ tự chạy đến đó. :D

Gionam72

Xe lăn
Em có đề nghị gắt hơn là chuyển Thủ đô đi là tốt nhất, không phải giãn hay giảm gì cả, dân sẽ tự chạy đến đó. :D
Còn lâu. Sang Myanmar mà hỏi. Dân vẫn sống ở cố đô. Sáng đi xe đưa rước lên thủ đô làm việc tối lại về

Trục

Xe ba gác
Còn lâu. Sang Myanmar mà hỏi. Dân vẫn sống ở cố đô. Sáng đi xe đưa rước lên thủ đô làm việc tối lại về
He he, cố đô chỉ dành cho người cũ, người nhập cư mới họ sẽ tự chạy đến tân đô, khỏi lo cụ nhé. :))

haipvg

Xe tăng
He he, cố đô chỉ dành cho người cũ, người nhập cư mới họ sẽ tự chạy đến tân đô, khỏi lo cụ nhé. :))
Ví dụ như 100 người nhập cư làm nhân viên lắp điều hoà cho nhà dân thì cụ tính bao nhiêu % sẽ ở tân đô, bao nhiêu ở cố đô?

haipvg

Xe tăng
Gần đây mưa thì không sao còn cứ nắng là em lại bị dị ứng mũi. Ô nhiễm không khí nó đang giết dần giết mòn các cccm. Đấy là những cái thiệt hại chưa tính ngay ra được bằng tiền bây giờ. Cụ nào có tuổi thì giỏi sống thêm 50 năm nữa sẽ chết, còn cụ nào còn trẻ thì 80 năm nữa sẽ chết.
Khiếp, chỉ tính sống thêm thôi mà bằng cả đời người thời chưa ô nhiễm rồi.

Gionam72

Xe lăn
BÀ Rịa - Vũng Tàu nhà em từ ngày chuyển hết cơ quan hành chính của tỉnh từ Vũng Tàu lên Bà Rịa. Bao khu đô thị ở Bà Rịa mọc lên hòng đón đầu dịch chuyển. Kết quả là sáng lên xe đưa rước lên BR chiều về nhà ở VT. Đợt sốt đấy mấy năm vừa rồi. Đất đô thị phân lô hạ tầng hoàn thiện BR rất đẹp nhưng không sốt bằng đất vườn Phú Mỹ.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Chuyển về Đồ sơn được không cụ?

xegiacmo2

Xe tải
Nhà em ở nội đô, em phản đối việc di chuyển cơ quan em ra ngoại thành, các nước phương tây em ko biết. Thân ái.
Có 1 điều rất hay là đi từ nội đô ra ngoại ô buổi sáng đường thoáng hơn và ngược lại buổi chiều .
Mỹ Đình kêu là giãn dân mà giờ đông hơn phố cổ , cũ

xegiacmo2

Xe tải
Em đề xuất như này:
1. Chuyển tất các trường đại học của Hà Nội về mạn Vĩnh Phúc, Phú Thọ.
2. Chuyển tất cả các nhà máy sản xuất có lao động >1000 người vẫn tồn tại trong nội thành Thủ đô về khu vực Hưng Yên, Hải Dương
Chỉ cần tạm thời làm được nhiêu đó thôi, đã giảm quân số Hà Nội đi ít nhất 1/3
Chuyển đi thì kiếm tiền ở đâu để sống

Trục

Xe ba gác
Ví dụ như 100 người nhập cư làm nhân viên lắp điều hoà cho nhà dân thì cụ tính bao nhiêu % sẽ ở tân đô, bao nhiêu ở cố đô?
Cố đô tuyển thợ điều hòa khó lắm, đội đó chi ca cá cảnh hết rồi. Thợ thì chỉ lấy từ vùng ngoại ô và người ngoại tỉnh thôi ạ.

BÀ Rịa - Vũng Tàu nhà em từ ngày chuyển hết cơ quan hành chính của tỉnh từ Vũng Tàu lên Bà Rịa. Bao khu đô thị ở Bà Rịa mọc lên hòng đón đầu dịch chuyển. Kết quả là sáng lên xe đưa rước lên BR chiều về nhà ở VT. Đợt sốt đấy mấy năm vừa rồi. Đất đô thị phân lô hạ tầng hoàn thiện BR rất đẹp nhưng không sốt bằng đất vườn Phú Mỹ.
Cơ quan hành chính chuyển lên thì đúng như cụ nói, có dịch vụ gì kiếm tiền được từ nhân viên hc nhà nước mấy đâu. Muốn phát triển thì phải có đa dạng tầng lớp thì mới ăn thua. Nơi nào sầm uất thì nơi đó là vùng đất hứa.
Chuyển về Đồ sơn được không cụ?
Chuyển về Đồ sơn đặng không được Cụ ạ, xa quá, em ở cố đô thôi.

Gionam72

Xe lăn
Cố đô tuyển thợ điều hòa khó lắm, đội đó chi ca cá cảnh hết rồi. Thợ thì chỉ lấy từ vùng ngoại ô và người ngoại tỉnh thôi ạ.

Cơ quan hành chính chuyển lên thì đúng như cụ nói, có dịch vụ gì kiếm tiền được từ nhân viên hc nhà nước mấy đâu. Muốn phát triển thì phải có đa dạng tầng lớp thì mới ăn thua. Nơi nào sầm uất thì nơi đó là vùng đất hứa.

Chuyển về Đồ sơn đặng không được Cụ ạ, xa quá, em ở cố đô thôi.
Thế theo cụ chuyển thủ đô thì chuyển những gì.

Trục

Xe ba gác
Thế theo cụ chuyển thủ đô thì chuyển những gì.
Đầu tiên, là phải có dân đã, mọi thứ do dân mà ra cụ ơi, chứ chỉ có quan chuyển đi thì không ăn thua đâu. Hành chính - kinh tế phải chuyển đi cả, trường trạm, điện đường cũng phải đầu tư cho tương xứng.

alceste

Xe điện
Có 1 điều rất hay là đi từ nội đô ra ngoại ô buổi sáng đường thoáng hơn và ngược lại buổi chiều .
Mỹ Đình kêu là giãn dân mà giờ đông hơn phố cổ , cũ
Mỹ Đình 20 năm rồi cụ ạ. 20 năm đó dân số Hn tăng lên bao nhiêu rồi? Chả lẽ cụ lại nghĩ, sau 20 năm khu đô thị mới vẫn, vắng vẻ hoang vu như trước đây.
1994 em học địa lý lúc đó nói dân số VN 70 triệu h đã 100. Dân số còn tăng còn dịch chuyển thì sẽ càng đông, mà ko thể nói đơn giản là ko cho người ta lên thành phố để phát triển được.
FPT thì dù sao sinh viên đa số con nhà khá giả, không phải lo chuyện đi làm thêm, chứ các cháu sinh viên đi làm thêm rất nhiều, em đi grab bike thì khoảng 80 % các cháu đều là sinh viên chạy thêm ngoài giờ học. Nên trừ khi cả khu đô thị đầy đủ chức năng, vệ tinh, còn lko thì rất khó để dịch chuyển toàn bộ. Và nước nào cũng xây dựng và phát triển đô thị trong vòng hàng thế kỷ Chứ không phải họ chỉ trong vài năm đã phát triển và quy hoạch một thành phố như thế.
Việt Nam mình đang ở giai đoạn rất là chuyển tiếp, trong vài năm kinh tế phát triển hơn rất nhiều lần và đô thị hóa nhanh. Trong khi để quá trình đô thị hóa của các nước phát triển, có khi diễn ra từ thế kỷ 17 hoặc ít nhất là đầu tk20.
Nên tất nhiên trong quá khứ nó cũng xảy ra những chuyện như mình, các vấn đề bất cập đấy nhưng mà nó có thời gian rất lâu để điều chỉnh

Các bác cho em hỏi liệu có làm trục tâm linh Tây Hồ - Ba Vì không nhỉ?

Không ai trả lời đúng cho cụ/mợ đâu. Hoặc chắc chắn có nhưng 50 năm nữa
Biết đâu bác gì chủ tạch mới bác ý quyết làm luôn thì sao ;))
em muốn sớm có đường mới để em đi về hàng ngày cho tiện thôi :P

VuNgoanMuc

Xe điện
Về cơ bản lđ rất đông có xuất xứ từ TNT.. hay ta chuyển luôn thủ đô về Vinh cho tiện nhỉ :D