[Funland] Chuyện phiếm về công việc và xin tư vấn

juve99

Xe cút kít
E cũng đã gặp tình trạng giống hệt cụ luôn và cái kết là giờ em đang trồng rau nuôi cá, săn bắn hái lượm cho nhẹ cái đầu. Cảm thấy cuộc sống có ý nghĩa hơn nhiều :D
Rảnh lại uống càng tợn ấy ;;)

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Em lại thích câu : "không ai quan trọng đến mức không thể thay thế" cụ ạ.

Em cũng nhận định về em như thế.
Thế thì cụ:
1 thiếu tự tin.
2 cụ không như những gì cụ nói.
Chốt lại: chúc cụ tìm được hướng đi đúng đắn và khẳng định được bản thân!

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Suy nghĩ như cụ này là chín chắn đó :-??
Anh lại mắng xéo em à?
Hix....em sống theo con đường đó,tất nhiên không thành công,nhưng em biết bản thân,khả năng em thế nào ạ!

Mr. Toàn

Xe điện
Như bọn em hay trêu thì thời honeymoon của cụ ở công ty mới đã hết. Giờ mới thực là làm việc, hehe...

Embebandiem

Xe tăng
Nếu vậy em cũng k happy cụ ạ.

Cụ biết tại sao không?
Thỏ chết thì giết thợ săn
1. Khi tay PGĐ kia ra đi thì cụ chính là đối thủ của A GĐ, thì chuyện cụ phải đi vì bị soi mói cũng là sớm chiều mà thôi
2. Cụ ở lại thì a GĐ sẽ chơi bài Toạ Sơn Quan Hổ Đấu.
Nói chung cụ có bản lĩnh thì cụ cứ đấu với A PGĐ, tuy nhiên luôn lấy mục tiêu cty làm trọng tâm, luôn lấy GĐ làm người cao nhất mình nghe lời, và luôn giữ 1 con đường cho tay PGĐ, ko để hắn ko còn đường mà out.
Nói tới đây chắc chỉ có cụ mới thẩm ra được cách ăn nói và phương án hàng ngày chứ AE trên này ko phải ng trong chăn.

juve99

Xe cút kít
Anh lại mắng xéo em à?
Hix....em sống theo con đường đó,tất nhiên không thành công,nhưng em biết bản thân,khả năng em thế nào ạ!
Đâu, e thấy cụ có cái nhìn của người lớn, đã trưởng thành [-O<

kv2013

Xe hơi
Em đã đọc kỹ và đã ghi nhận các góp ý của tất cả các cụ.các mợ ạ.

Việc này em cũng chỉ coi là chuyện phiếm thôi, cách xử lý của em đơn giản là cứ để đấy và chờ thời gian trả lời.

Anita Emi

Xe điện
Như thế hình dung ra bác là người quan trọng? Mà đã là người quan trọng thì thiếu gì điểm để đàm phán? Nên bài ngửa và chơi sát ván thôi! Có tài,có khả năng sao phải ngại?
Xử lý thế này thì muôn đời chỉ làm được nhân viên, quản lý cấp trung cũng không leo lên nổi :D

Em đã đọc kỹ và đã ghi nhận các góp ý của tất cả các cụ.các mợ ạ.

Việc này em cũng chỉ coi là chuyện phiếm thôi, cách xử lý của em đơn giản là cứ để đấy và chờ thời gian trả lời.
Đúng rồi, cụ nên đợi để có thêm dữ liệu cho bài toán của mình.

Vu Triet

Xe máy
Cụ bị xoáy vào con số 9k quá, em đã nói tiền bạc k phải mục tiêu tối thượng của em mà. 😁
Thì em bảo là em thiếu tiền nên cứ chăm chăm nhìn vào 9K mờ lại, còn như cụ em cũng mở ngoặc có thể k thiếu hay cần gì chỗ này :)))
Nên về cơ bản e nào dám ý kiến với cụ gì đâu :)))) cách xa 8 vạn dặm thu nhập. Hehee

kv2013

Xe hơi
Thì em bảo là em thiếu tiền nên cứ chăm chăm nhìn vào 9K mờ lại, còn như cụ em cũng mở ngoặc có thể k thiếu hay cần gì chỗ này :)))
Nên về cơ bản e nào dám ý kiến với cụ gì đâu :)))) cách xa 8 vạn dặm thu nhập. Hehee
Cụ đọc không kỹ rồi, đó không phải thu nhập mà chỉ là thu nhập (có thể có) trong thời gian ngắn hạn.
Khoản thu nhập đó, để nhận được em phải đánh đổi nhiều thứ cụ ạ. Nên em đã từ chối.

Thu nhập thực tế của em thấp hơn con số đó rất nhiều.