[Thảo luận] Chuyện như hài các kụ tin được không

hoangdole

Xe buýt
Hôm vừa rồi em có việc đi Hải Dương. Lúc đi còn sớm, vả lại mình luôn cố gắng hết sức chấp hành luật lệ giao thông nên khi đi an toàn.
Khi về là 7h30 tối, mặc dù chạy rất cẩn thận nhưng vẫn bị xxx tuýt lại đòi kiểm tra giấy tờ.
Em ngồi trong xe hỏi bị lỗi gì thì xxx vẫn bảo đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ. Em chấp hành nhưng vẫn ngồi trong xe đưa giấy tờ qua kính lái. Sau khi cầm giấy tờ xong xxx bảo anh chạy quá tốc độ. (Thế mới đau vì mình chạy rất cẩn thận rồi)
Đưa xong xxx bảo em đánh xe tiến lên khoảng 50m và em cũng làm theo. Đánh xe lên đúng chỗ xxx yêu cầu nhưng em ko ra khỏi xe và lên kính "cố thủ" trong xe.
Khoảng 2p sau có 1 chú xxx già hơn cứ đứng ngoài gõ vào cửa xe của em, em hạ kính xuống nhưng đang dở cuộc ĐT nên em cố nghe nốt rồi dập máy ra khỏi xe xem xxx hỏi gì.
Và thật là lạ chú xxx già đưa trả em toàn bộ giấy tờ và còn dặn đi an toàn nhé.
Em thề là ko có 1 sự trợ giúp nào.
Không biết em may mắn hay thế nào mà chính bản thân em cũng ko giải thích được.

Truongsonnam_37

Xe tăng
Cụ cứ cho cái tên và địa chỉ lên đây thì chắc sẽ có lời giải thích thỏa đáng thui ợ!b-(

hoangdole

Xe buýt
Như em đã nói ở trên, em thề là ko có 1 sự trợ giúp nào và em cũng chỉ là dân thường ở HN có việc đi hải Dương thôi.
Không lẽ họ tên em lại trùng với 1 con SẾP nào chăng? Hôm nay các cụ gợi ý em mới nghĩ ra phương án này.

TVPL

Xe container
Em dự có hai khả năng:
1- xxx thấy cụ cố thủ gọi điện cho người thân, chả thèm gặp --> bị xoắn quẩy, tưởng cụ có "vai vế" hoặc người thân "tầm cỡ" --> trả ngay là thượng sách
2- xxx vẫy nhầm xe do chốt trước báo lên --> cụ được đi.
Túm lại 2 trường hợp đều là xxx nhầm, không phải may mắn ợ :)

khottabit

Xe container
Cũng ko lạ kụ ạ. xxx Hải Dương bắt rát có tiếng hàng bao năm nay rồi. Em đi đường 5 qua đây đã vài lần bị vẫy bắt tạt vào lề xong lại vẩy gậy cho đi luôn. Một lần em cú quá éo đi mà mở cửa xuống hỏi lý do thì đc giải thích là vẫy nhầm xe cùng loại chạy quá tốc độ, có xin lỗi mong thông cảm nên từ lần sau em cũng ko bức xúc nữa :D
Hôm vừa rồi em có việc đi Hải Dương. Lúc đi còn sớm, vả lại mình luôn cố gắng hết sức chấp hành luật lệ giao thông nên khi đi an toàn.
Khi về là 7h30 tối, mặc dù chạy rất cẩn thận nhưng vẫn bị xxx tuýt lại đòi kiểm tra giấy tờ.
Em ngồi trong xe hỏi bị lỗi gì thì xxx vẫn bảo đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ. Em chấp hành nhưng vẫn ngồi trong xe đưa giấy tờ qua kính lái. Sau khi cầm giấy tờ xong xxx bảo anh chạy quá tốc độ. (Thế mới đau vì mình chạy rất cẩn thận rồi)
Đưa xong xxx bảo em đánh xe tiến lên khoảng 50m và em cũng làm theo. Đánh xe lên đúng chỗ xxx yêu cầu nhưng em ko ra khỏi xe và lên kính "cố thủ" trong xe.
Khoảng 2p sau có 1 chú xxx già hơn cứ đứng ngoài gõ vào cửa xe của em, em hạ kính xuống nhưng đang dở cuộc ĐT nên em cố nghe nốt rồi dập máy ra khỏi xe xem xxx hỏi gì.
Và thật là lạ chú xxx già đưa trả em toàn bộ giấy tờ và còn dặn đi an toàn nhé.
Em thề là ko có 1 sự trợ giúp nào.
Không biết em may mắn hay thế nào mà chính bản thân em cũng ko giải thích được.

ninhcd

Xe tăng
Em dự có hai khả năng:
1- xxx thấy cụ cố thủ gọi điện cho người thân, chả thèm gặp --> bị xoắn quẩy, tưởng cụ có "vai vế" hoặc người thân "tầm cỡ" --> trả ngay là thượng sách
E vốt cho trường hợp 2 - Nhầm

cwise

Xe container
Phê bình khi chưa rõ lỗi đã đưa giấy tờ. Ững xử với đầy tớ như thế là éo được. Em vote trừ. :P

Alps_vn

Xe buýt
Chẳng nhầm đâu cụ ạ, cụ bị trạm Quán gỏi gọi vào đúng không? Buổi tối ? Em đi HP suốt, hôm trước đêm cũng qua trạm này, cũng bị y như cụ, hai ông xxx ra giữa đường chặn xe vào, không chạy được. cũng bị gí bộ đàm vào tai nghe rõ " Xe abc vi phạm lỗi tốc độ", em điên tiết chẳng đưa cái gì cho cả, đòi xem ảnh, thế là bảo em đi đấy, em còn nói cho làm mất thời gian của công dân.

rintuci

Xe máy
Website
www.facebook.com
Em dự có hai khả năng:
Em thì vote p/a 1 :P

duong2.0

Xe hơi
Nhà cháu dự là vẫy nhầm xe. Nhà cháu cũng 1 lần như thế rồi

blackchickenguy

Xe buýt
Website
www.eagle.com.vn
Chắc tại vì ko vịn đc lỗi gì mà thấy Kụ alo n.ch với ai đó nên có phần RÉN

Rob Tran

Xe điện
Lý do nào cũng xác đáng cả, nhưng cái quan trọng nhất là mình vote cái thái độ của xxx!
Chả biết lý do gì, nhưng xxx nào cũng thế thì tốt quá, CNXH muôn năm!

kia7238

Xe tăng
Như em đã nói ở trên, em thề là ko có 1 sự trợ giúp nào và em cũng chỉ là dân thường ở HN có việc đi hải Dương thôi.
Không lẽ họ tên em lại trùng với 1 con SẾP nào chăng? Hôm nay các cụ gợi ý em mới nghĩ ra phương án này.
Em dự là xxx thấy thái độ của cụ "ngồi trong xe hỏi xxx,ngồi trong xe đưa GT,ngồi trong xe ko thèm xuông...." giống thái độ của một ai đấy nên để cụ đi cho lanh;)):-?

Laceti2010

Xe tăng
Em dự có hai khả năng:
chắc vẫy nhầm thôi CỤ ạ. Một lần em đi qua Nghệ An bọn nó bắn tốc độ cũng vẫy em vào lấy giấy tờ rồi trả lại vì nhầm. Chúng nó chỉ nhìn mầu xe và vẫy thôi ạ.

MoonMax

Xe điện
[SIZE=5 nói:
hoangdole[/SIZE];8717756]Như em đã nói ở trên, em thề là ko có 1 sự trợ giúp nào và em cũng chỉ là dân thường ở HN có việc đi hải Dương thôi.
Cụ chả là cái ông nhân viên thực tập BỘ NGOẠI GIAO tông PCX vào ổng tổ trưởng 141 hôm trong tháng đấy là giề:P

anhtho

Xe ngựa
Chắc cụ bị bắn bằng mồm (khả năng súng hôm đó hỏng, vẫn phải tăng gia). Tới lúc thấy cụ cứng thì đành thôi chứ sao. Em mà đi đúng tốc độ là em cũng cứng như cụ. Nhưng quả thật, đôi lần em cũng bị quá tốc, nếu lúc đó bị bắn bằng mồm là em chịu ngay.