Chuyện nhỏ về những người thợ ở Hà Nội Việt Nam

hoangqb

Xe đạp
Website
m.facebook.com
Càng phát động " Sống và học tập theo gương Bác Hồ"... xã hội lại càng đổ đốn như thế. Chung quy nhà dột từ nóc. Thằng bố láo toét khó mà dạy thằng con nên người được. Chả ai cứu mình đâu, tự mà biết để tồn tại thôi...

congngo

Xe điện
Thợ ở VN phần lớn là ngu, nhưng nghe người khác góp ý hay hướng dẫn thì lại tỏ vẻ rất khó chịu. Nhiều khi vào gara, nhìn thằng thợ nó vặn cái ốc mà muốn táng cho phát.

Caterpillar

Xe tăng
Em vào gara nào mà chỉ nhăm nhe thay đồ là em cạch luôn. Tìm được gara sửa tử tế không nhiều đâu các cụ ạ. Gara làm ăn đàng hoàng thì họ luôn tư vấn cho mình theo cách tốt nhất.
Em nói thật là ko thay phụ tùng mà cắm đầu vào sửa chữa với phục hồi thì tiền công nuôi thế nào được xưởng.

anhtho

Xe ngựa
Em hay vào hãng để bảo dưỡng và cũng hay xem thợ làm. Nói chung là ổn. Thực ra hãng họ lấy đắt hơn cũng có lý do. Bộ máy cồng kềnh, nhưng chính như vậy thì các chú thợ mới cần nâng cao tay nghề, chú nào lởm khởm là bị khiển trách hoặc bị đuổi. Đồ nào đắt thì em mua ngoài và vào hãng thay + tính công.
Hôm vào đảo lốp, thấy chú thợ dùng máy bắn ốc, sau đó lại dùng cờ lê xiết tay. Em hỏi sao vậy, chú ý bẩu để kiểm tra là chính, nhỡ đâu máy bắn có lỗi thì biết ngay để vặn chặt. Ngay động tác đó em thấy cũng yên tâm.

thichxeoto

Xe điện
Nói đến thợ thuyền cơ khí của mình thì chán lắm.

thtvuf

Xe điện
Chuyện 5:
Có 1 ông xếp đi mua 1 cái ụ nổi về. Tây bảo sửa dễ mà, ông ta tin, bo cho Tây hậu hĩnh...
Về Vn, ông ấy nhìn thấy bài này....
Cụ hình như nghe nhầm...

traingheotetua

Xe tải
Chuyện của em. Xe em đi hơi giật một tý, qua ga ra, thợ lấy một loạt đồ nghề (kiểu như đồ nghề của Bác sỹ ấy) kiểm tra rất cẩn thận rồi phán hỏng bơm xăng, thay bơm mới mất vài củ. Tính em cẩn thận, sang ga ra khác hỏi xem thế nào. Thợ bên đấy bẩu, cái này anh xúc bình xăng bằng hóa chất lại là Ok. Mất 200k. Phần lớn là em thấy chán với đội ngũ thợ thuyền hiện nay. Mình vẫn phải tự trang bị các kiến thức để đối phó với những thợ kiểu như thế không lại thành gà cho các bác ấy xơi.