[Funland] Chuyện "nhặt" ở OF

Estonque

Xe điện
Hôm qua lại vừa say rồi , các cụ đợi đi, sắp có màn tiếp theo.
Dạo này vì các cụ mà chúng em ngày nào cũng phải chuốc cho UAZ tới bến :77::77::77:
Chuốc cho lắm rùi anh UAZ anh ý say thì có mà đợi đến SN lần 4 anh ý vjt bài cho :)):)):))

SjeuXeHg

Xe buýt
ô thế hết chuyện rồi à, hay cụ nào viết bài về cu Cap đi :21:

kar

Xe điện
Chuyện buồn của UAZ

Ánh mắt ngây dại như xuyên thủng bức tường loang lổ vì bọn chã tè bậy trong quán Cafe OF, UAZ khẽ cúi đầu: "Chuyện tôi dài và buồn lắm anh ạ".

Và anh kể.
(Đây là đoạn quảng cáo mở đầu cho ghi chép của Hải Kar về thân phận của UAZ. Quý vị có thể xem "Chuyện buồn của UAZ" vào trưa mai, 24/07, còn giờ tác giả xin phép đi uống bia để lấy cảm hứng đã :)) )

lolita

Xe đạp
Gọi là chuyện "nhặt" bởi vì những chuyện bốt trong thớt này là những chuyện nhặt nhạnh, có thể do người viết được chứng kiến, được nghe từ người khác hoặc đọc được ở đâu đó.

Bài viết có thể đề cập đến các nhân vật, sự kiện nổi bật và/hoặc không nổi bật trong toàn OF. Nhân vật được đưa lên làm hình tượng không được có những phản ứng tiêu cực :D

Nếu giả mà ai thấy bài viết nào đó, giống với một bài nào đó ở đâu đó thì cũng không nên lấy sự đó làm lạ, bởi vì có thể người viết đã được đọc bài gốc nhưng không thể nhớ ra nó nằm ở trang nào, báo nào, và cũng không nhất thiết phải đưa rõ ràng rằng đấy là trích ở đâu. Mọi vấn đề liên quan đến khiếu kiện... sẽ làm việc trực tiếp với luật sư của người viết, mọi phí tổn phát sinh sẽ do người có nhu cầu khiếu kiện chi trả :))

so funny but ítt

Để tránh nhàm chán, ai cũng có thể viết, tất nhiên những bài viết có nội dung không lành mạnh, liên quan đến các chủ đề nhạy cảm có thể bị xóa mà không cần thông báo.

Người viết không có trách nhiệm đảm bảo thông tin trong bài là đúng sự thật :))

so funny but its quite interesting:21::21::21:

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Ngồi đọc báo, tìm thấy cái đoạn này có dính dáng tý tới OF, em lôi về đây để mọi người tham khảo.

Nguồn: Dân Trí - 23/07/2009 nói:
Chào mọi người,

chuyện mình sắp kể sau đây rất buồn và hơi dài xin cảm ơn mọi người trước vì đã đọc câu hỏi của mình.

Tháng 10 năm 2008 mình có quen một người qua mạng trên diễn đàn OF, mình và anh ấy đã chat với nhau vài lần và chủ yếu là email.

Hiện mình đang sống tại Hensinki và anh kia ở Australia. Email đc một vài lần thì anh ấy xin số điện thoại mình đã đưa nhưng đưa nhầm số và anh ấy đã không gọi đc mình dù đã thử rất nhiều lần và mình cũng ko gọi đc anh ấy vì Australia nhiều bang quá mình nhầm số mã vùng. Thế là hai người không liên lạc với nhau cho đến hôm năm mới mình có email cho anh ấy và nói chúc mừng năm mới và nói nếu mình đã làm gì có lỗi làm anh ấy buồn thì tha lỗi cho mình vì mình chưa bao giờ chủ định làm tổn thương một ai cả.

Còn việc đưa sai mã vùng mãi sau này mình mới biết ,sau đó mình cũng đã bảo anh ấy là đã đưa nhầm và mình không đả động gì đến điện thoại nữa.

Anh ấy email lại bảo là đã rất bận nên không thể online được và nói là người cần phải nói xin lỗi là anh ấy chứ không phải mình. Và nói là khi nào mình về vietnam thì báo cho anh ấy biết anh ấy sẽ cũng về vietnam để gặp mình. Mình nói là mình sẽ về vào tháng 6 này nhân dịp sinh nhật OF và anh ấy bảo OK con gà đen.

Có một chuyện mà mình nghĩ là mình nên kể cho anh nghe trước khi hai người gặp nhau và mình đã kể mặc dù để quyết định nói cho 1 ai đó chuyện này mình đã fải suy nghĩ rất nhiều.

5 năm trước mình có nghe lời hội bạn đi xâu mũi và gần đây khi quen anh ấy thì mình đã tháo cái khuyên vứt đi rồi, chỗ trước đây đeo khuyên giờ chỉ còn một lỗ rất nhỏ, nhỏ xíu, mà phải thật chú ý thì mới nhìn thấy, mình nghĩ rằng qua webcam thì anh ấy không thể nhìn thấy được.

Tuy nhiên có một hôm chat mình đã nói với anh ấy điều đó, lúc đó anh ấy đang ở chỗ làm và nói mình chờ anh ấy chút sẽ trở lại ngay nhưng sau đó không quay lại.

Một tháng sau mình thấy anh ấy online chat với ai đó, thấy mình online mà không nói chuyện với mình.

Anh ấy tỏ ra là người tốt, luôn bận bịu với công việc ,nhưng lúc nào chat cũng rất quan tâm đến mình, hỏi xem mình đi học có tốt ko và có gì mới không kể cho anh ý nghe và nói rất nhớ mình, mình cũng vậy nhưng mình ko nói ra nhưng chắc anh ấy cũng biết. Anh ấy rất bận vì mới đi làm.

Giờ mình phải làm sao đây mọi người mình thấy rất buồn và chỉ muốn khóc :(

Anh ta thấy việc mình không phải là người còn nguyên nên đã rút lui rồi sao?

Mình nên chờ phản ứng của anh ta hay là viết email nói cho anh ta mình thật sự nghĩ gì? Mình chưa bao giờ gặp một ai như thế,mình thật sự muốn tiến tiếp trong mối quan hệ này và trước đó anh ấy cũng bảo khoảng cách và thời gian chờ đợi ko là vấn đề.

Trong SN OF lần 3 mình cũng có đến nhưng đội mũ rộng vành đeo kính đen to bản và có thỉnh thoảng dùng khẩu trang. Mình muốn nhìn anh ấy từ xa vì biết rằng anh ấy là người chịu trách nhiệm quản lý máy chiếu ngày hôm đó. Không biết anh ấy có nhớ đến mình không, nhưng mà mình nhớ anh ấy da diết. Con tim mình mách bảo đôi chân tiến gần đến anh ấy, nhưng lý trí mình thì lại ngăn cản. Mình dẫm phải chân các OFer mấy lần, thậm chí tý nữa mình chửi, nhưng sau đó nhớ ra là SN OF nên mình đã nín nhịn được. MK.

Mình vẫn đi học và anh ấy đã đi làm rồi

Anh ấy có phải là người Dã Man không?

........Hug UAZ :6:.....
.............Kiss
UAZ (k).
..............
.................Love UAZ (l) ....................

Cavali

Xe điện
:)):)):)):)):)):77::77::77::77:
Em lạy mợ thông

Mr.Captiva

Xe buýt
miễn bình luận, té.............

B&O

Xe tăng
:)):)):)):))
:77::77::77::77:

Chi Chi

Xe điện
ôi em lạy mợ Thông với :77::77::77::77::77:
:)):)):)):)):))
càng đọc đoạn cuối càng tắt thở :))
Lúc đầu thì thấy chả liên quan j
đến cuối thì có nhõn cái chữ ký :)):)):)):))
Lại còn đoạn này nữa
Trong SN OF lần 3 mình cũng có đến nhưng đội mũ rộng vành đeo kính đen to bản và có thỉnh thoảng dùng khẩu trang. Mình muốn nhìn anh ấy từ xa vì biết rằng anh ấy là người chịu trách nhiệm quản lý máy chiếu ngày hôm đó. Không biết anh ấy có nhớ đến mình không, nhưng mà mình nhớ anh ấy da diết. Con tim mình mách bảo đôi chân tiến gần đến anh ấy, nhưng lý trí mình thì lại ngăn cản. Mình dẫm phải chân các OFer mấy lần, thậm chí tý nữa mình chửi, nhưng sau đó nhớ ra là SN OF nên mình đã nín nhịn được. MK.

Chi Chi

Xe điện
Mai lại còn truyện của cụ Kar nữa thì chắc nhà cháu đi viện mất, tắt thở :)):)):)):))

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Sao em tìm hoài trên dantri mà ko thấy chỗ này nhỉ? :102::102::102::102::102::102::102:
bài trên VNEXX mà anh tìmm ở DANTRI thfi không thấy là phải
có nhẽ dạo này anh cũng hơi già rồi :21::21::21::21:

Thỏ Hồng

Xe tải

Thỏ Hồng

Xe tải