[Thảo luận] Chuyện nhà người ta, mà dưng mình lại xía vào!

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Mất dạy con nhà báo. Bố láo con nhà công an. Hình như là rất đúng thì phải.
Cái nì em là em rành sáu câu á

Trên nì chắc chắn nhìu nhà báo hơn xxx.Nên nói mà lỡ chạm lòng ng thì cũng đừng có tủi thân nghen?

Chỉnh sửa cuối:

safety

Xe máy
Bác này kể chuyện hay quá

Phamthai

Xe buýt
câu chuyện cụ kể đúng là để dành 1 phút suy tư về tình trạng XH ngày nay.
Ý thức người dân quá thấp kém..kém từ nóc kém xuống..
Kém từ các bậc cha mẹ..đến kém lũ con..
tắc đường thì 2b đổ cho 4b, còn 4b đổ ngược cho 2b..
Nói chung ai cũng nghĩ mình tốt, mình chuẩn, nên cả XH vượt chuẩn cả...

laixevuive

Xe hơi
Hồm qua em đi Nội Bài bị bác Land Cruise của VTV gí sát đít phát bực.
Trên TV thì thấy nhiều phóng viên ăn mặc rất phản cảm khi phỏng vấn. Khi phỏng vấn thì người được phỏng vấn mặc com lê cà vạt trong khi đó thì phóng viên nhiều người áo phông quần bò. Kể cả phát tin thời sự từ nước ngoài về mà ăn mặc như đi du lịch.

Có lẽ nhiều phóng viên nghĩ mình có quyền đăng tin rất uy lực nên không cần để ý đến người khác, hay phóng viên không đủ tiền mua cà vạt như các phóng viên nước ngoài? Nếu thế thì đài truyền hình nên tăng thêm quảng cáo (nhất là sau 8h tối) để bù tiền mua sơ mi, cà vạt v.v. cho phóng viên (y)

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Cụ này chủ định lăng xê trên OF đây mà, viết bài này mà lại Hyperlink sang bài khác:21:
Mà câu chuyện của cụ nhạt toẹt em phải chạy xuống bếp làm mấy hột muối.
Theo cụ thì cứ phải học lái xe trong trường mới là có trách nhiẹm với xã hội sao?
Tại sao nhiều lái xe được đào tạo hẳn hoi mà vẫn gây tai nạn, đi ẩu, lấn đường....

Vậy cái chuyện có bằng hay không có bằng đó là cái vấn đề liên quan đến Luật chứ nó không liên quan đến ý thức con người.
Một con người có ý thức thì có bằng hay không có thì họ vẫn cẩn trọng và tìm hiểu các kỹ năng lái xe an toàn, và lái xe tốt.

Bác bẩu là kinh nghiệm thì ít, vậy thì phải lái nhiều mới có kinh nghiệm. bác thử xem có ai mới học lái xe xong mà trong trường họ đào tạo cho có kinh nghiệm lái xe như người đã lái thực tế trên 1 năm chưa?
Thử hỏi bác nào mới lấy bằng đã đi thạo ngay như các bác lái lâu năm chưa?

Nhưng dù sao bài của cụ cũng rất đúng, em chỉ phản biện chút cho vui :))

Em thêm mấy câu với cụ chủ thớt: cụ bẩu là chuyện nhà người ta, vậy theo em đấy không phải chuyện nhà người ta đâu, mà đó là chuyện của xã hội đó. cụ thấy nhà người ta như vậy mà cụ vẫn lặng thinh như thế là cụ đã làm ngơ đi 1 việc nguy hiểm cho xã hội. cụ hiểu được mối đe dọa tiềm tàng cho xã hội như vậy mà cụ lại không ngăn cản là thế nào. em thử hỏi 1 ngày nào đó cụ đang .... mà mợ kia nhầm chân ga thành chân phanh thì.... cụ nghĩ sao.
Vậy tối nay cụ sang ngay nhà bên đó nhé. yêu cầu cả bác tổ trưởng dân phố và anh côn an hộ khẩu đi cùng để cảnh cáo. nếu sáng mai vưỡn oánh xe ra đường thì báo ngay 113 và 115. :^)

Chỉnh sửa cuối:

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Em : thản nhiên rút thẻ otofun.com,
xxx : chú đưa anh nộp hộ

nhatminhsm

Xe buýt
Em cũng từng biết một trường hợp tương tư như bác chủ thớt.Hôm đang ngồi ở nhà bỗng thấy chị làm cùng cơ quan đi j30 vào nhà em chơi,em thấy lạ vì chưa bao giờ thấy bảo chị ấy đi học lái xe cả,ngồi chơi một lát em mới hỏi:
Em:Chị học lái xe bao giờ vậy,chị lấy bằng lâu chưa?
Chị:Chị vừa học trưa nay,anh nhà chị dạy cho cả buổi trưa ở Mỹ Đình đấy(với vẻ đầy hãnh diện....)
Em:Thế anh nhà chị đâu mà để chị đi một mình vậy?
Chị:anh ấy đi uống bia với bạn...chị thấy chìa khóa xe để ở nhà...lấy đi thử đến nhà em chơi..
Em::77::77::77:...ko dám nói thêm câu gì vì thấy chị đang rất hãnh diện và vui sướng vì mình biết lái oto...
Đến lúc chị lên xe ra về,F1 với gấu nhà em thấy j30 đẹp quá cứ đứng gần xem chị ấy lái,em sợ quá phải nói khéo hai mẹ con vào trong nhà ngay...
Qua việc nay em thấy bây giờ ra đường sợ thật(đủ thứ phải sợ..)..:77::77:

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Em cũng từng biết một trường hợp tương tư như bác chủ thớt.Hôm đang ngồi ở nhà bỗng thấy chị làm cùng cơ quan đi j30 vào nhà em chơi,em thấy lạ vì chưa bao giờ thấy bảo chị ấy đi học lái xe cả,ngồi chơi một lát em mới hỏi:
Em:Chị học lái xe bao giờ vậy,chị lấy bằng lâu chưa?
Chị:Chị vừa học trưa nay,anh nhà chị dạy cho cả buổi trưa ở Mỹ Đình đấy(với vẻ đầy hãnh diện....)
Em:Thế anh nhà chị đâu mà để chị đi một mình vậy?
Chị:anh ấy đi uống bia với bạn...chị thấy chìa khóa xe để ở nhà...lấy đi thử đến nhà em chơi..
Em::77::77::77:...ko dám nói thêm câu gì vì thấy chị đang rất hãnh diện và vui sướng vì mình biết lái oto...
Đến lúc chị lên xe ra về,F1 với gấu nhà em thấy j30 đẹp quá cứ đứng gần xem chị ấy lái,em sợ quá phải nói khéo hai mẹ con vào trong nhà ngay...
Qua việc nay em thấy bây giờ ra đường sợ thật(đủ thứ phải sợ..)..:77::77:

Lại thêm 1 cụ thiếu tinh thần trách nhiệm.
Chị ấy đến nhà cụ
thứ nhất là : để khoe đã biết lái
thứ 2 là có ý muốn nhờ cụ bổ túc thêm tay lái
Thứ 3 là muốn giải quyết nốt mấy việc bức xúc ở cơ quan

Cuối cùng thì cụ để chị ấy về 1 mình trong khi biết rõ là vừa biết lái lúc trưa. vậy mà cụ cũng thấy yên tâm được, nhỡ may....:^)

Toinguoilaixe

Xe tải
"Chị thảnh nhiên đưa thẻ nhà báo ra và trình bày là bằng thì em sắp lấy, giấy tờ xe thì chồng em giữ chứ em không được cầm, cơ quan em thì ngay giữa cái phố này, nếu anh cần thì cứ liên lạc với tòa soạn nhà em.".
Cái này gọi là "no comment-miễn không biết bình luận ra răng nữa". XXX có 5-7 loại, nhà báo cũng vậy:'(:'(:'(
Cụ nói chuẩn nghề nào cũng có người nọ người kia, chẳng qua thẻ nhà báo chỉ dọa được xxx trẻ chứ gặp em thì ...

Maicon Phang

Xe hơi
Bài của cụ đưa lên báo Tản Mạn được đấy

vietran

Xe ba gác
chuyện thường ấy mà, "vô tình hay cố ý phạm luật giao thông thì cầm lấy cái thẻ dập vào mặt mấy thèng xxx" nguyên văn của 1 bác nhà báo nói với em đới các cụ ợ:77:
Khôing cho nó đi nó cứ vác máy ngồi đấy thì làm ăn gì nữa. Cũng đều là vi phạm cả thôi:mad:

vihali

Xe container
Học có 2 buổi mà lái được thì quả là giỏi. Đám đàn ông con trai học liên tục mấy ngày mới thành phản xạ, nếu theo kiểu học 1 tuần một hoặc hai buổi thì cả tháng mới thành phản xạ. Học để thi xong rồi còn ke xe vào chuồng hay cua xe còn chưa chuẩn. Ấy vậy mà 2 chị xuất hiện trong cái mạch này chỉ học có 1 và 2 buổi mà điều khiển được con xe thì quả là quá giỏi.

PimpMyRide89

Xe tăng
Khu 5- Trưng Vương - TP Uông Bí - Quảng Ninh
đúng là vô tư hồn nhiên quá, mà cũng liều thật, lái ô tô ra đường mà ko có bằng và giấy tờ xe. Thật sự là người trưởng thành rồi mà mức độ hiểu biết về luật GT thấp quá.

XeOnline

Xe tăng
Nhìn chung, thấy các bài về văn hóa tham gia giao thông, rồi nạn mua bằng lái xe,rồi an toàn khi đi đường,vv... thấy cụ chủ thớt có ý tốt, nhưng nói hơi nhiều, thành ra nghe nó nhàm.

FORD G-Point

Xe tải
Nếu đây là chuyện có thật , thì bác cứ đưa cái biển số xe lên đi. E xin lỗi, chứ có chuyện gì xảy ra, bọn này thoát tội hết , chỉ khổ người thấp cổ , bé họng.

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Trường hợp này chứ xxx thấy chị kia khai là nhà báo, sợ nếu ăn thì chị ý cho lên báo nên thả chị ý đi, thịt em đằng sau. Cụ chủ thớt cho em cái giờ chị ý đi làm với, nhà em ở Cầu Giấy, để bảo mọi người đề phòng với mọi con Yaris:77::77::77: