[Funland] Chuyện người yêu cũ ...

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cách đây gần 30 năm, em chơi với cô bạn đồng nghiệp cùng làm trong cơ quan. Nói chung là đồng nghiệp nên cũng biết khá nhiều về thói hư, tật xấu của nhau chứ cũng không có gì là lạ lùng hay bỡ ngỡ vì vậy em nói chuyện đôi khi cũng bỗ bã, còn nó thì nói năng cũng lấc cấc chả có chủ ngữ hay vị ngữ mẹ gì. Rảnh rỗi cuối tuần đôi khi cũng rủ nhau đi ăn uống hay cà phê, cà pháo tý cho đỡ buồn. Thế rồi trong một lần đi chơi, em cứ huyên thuyên nói chuyện trên trời - dưới biển có những con gì em cũng chẳng nhớ nữa, khi thấy bạn ấy bảo “anh lên đi mới phù hợp” thế là em răm rắp làm theo và đã ... để lại hậu quả nghiêm trọng. Đến giờ sống với nhau bao nhiêu năm em mới hiểu, chỉ vì bạn ấy nói ngọng “anh nên đi …” thành “anh lên đi …” mà em bị giam cầm suốt mấy chục năm nay :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu có mấy cô bạn, người chia tay hồi cuối 8x, người chia tay hồi 92, nhưng chả hiểu sao chưa 1 lần bắt gặp "đôi mắt người xưa" mặc dù ở ngay HN với bán kính chỉ 3-4 cây chuối. :D

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Nhà cháu có mấy cô bạn, người chia tay hồi cuối 8x, người chia tay hồi 92, nhưng chả hiểu sao chưa 1 lần bắt gặp "đôi mắt người xưa" mặc dù ở ngay HN với bán kính chỉ 3-4 cây chuối. :D
Biết đâu người ta nhìn thấy cụ thì : "Quay mặt bước đi như chưa hề quen biết ".
Nên cụ không bắt gặp được "đôi mắt người xưa"

Ba Ngơ

Xích lô
Cá nhân em thì thấy nếu là các mợ, được phép thoải mái kể, tố xấu NYC thoải mái.
Còn các cụ dù rất muốn tố xấu NYC nhưng dù sao mình cũng là đàn ông, nên hãy tả vẽ những gì hay ho, mơ mộng nhất nhé các cụ :)
P/s em đang tìm NYC nên chưa có gì khen ;)

duonglamkhoa

Xe tăng
Cá nhân em thì thấy nếu là các mợ, được phép thoải mái kể, tố xấu NYC thoải mái.
Còn các cụ dù rất muốn tố xấu NYC nhưng dù sao mình cũng là đàn ông, nên hãy tả vẽ những gì hay ho, mơ mộng nhất nhé các cụ :)
Đúng rồi. Đàn ông thì phải đúng chất đàn ông. Nếu kể hay, kỉ niệm đẹp thì được chứ lại đi kể mấy chuyện chẳng đâu ra đâu thì có thật cũng nhạt.

linh.7

Xe buýt
E thì lâu lâu vẫn hỏi thăm nhau, cv, gia đình các thứ, bọn em cũng ko đến được vs nhau nhưng cũng ko có gì hối tiếc cả, bh coi nhau là bb bình thường thôi.
Mình ko làm gì sai hay khuất tất, chả có gì phải sợ

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em xem video trên mạng thấy đàn ông gặp lại người yêu cũ toàn được cho rất nhiều tiền. Thành ra cũng mong gặp lại. =((

Ba Ngơ

Xích lô
Cách đây gần 30 năm, em chơi với cô bạn đồng nghiệp cùng làm trong cơ quan. Nói chung là đồng nghiệp nên cũng biết khá nhiều về thói hư, tật xấu của nhau chứ cũng không có gì là lạ lùng hay bỡ ngỡ vì vậy em nói chuyện đôi khi cũng bỗ bã, còn nó thì nói năng cũng lấc cấc chả có chủ ngữ hay vị ngữ mẹ gì. Rảnh rỗi cuối tuần đôi khi cũng rủ nhau đi ăn uống hay cà phê, cà pháo tý cho đỡ buồn. Thế rồi trong một lần đi chơi, em cứ huyên thuyên nói chuyện trên trời - dưới biển có những con gì em cũng chẳng nhớ nữa, khi thấy bạn ấy bảo “anh lên đi mới phù hợp” thế là em răm rắp làm theo và đã ... để lại hậu quả nghiêm trọng. Đến giờ sống với nhau bao nhiêu năm em mới hiểu, chỉ vì bạn ấy nói ngọng “anh nên đi …” thành “anh lên đi …” mà em bị giam cầm suốt mấy chục năm nay :))
Kể xấu NYC thế này em tán thành ;)

Opel Astra

Xe điện

hoaoaihuong

Xe buýt
Em bỏ xứ đi biệt tăm, giờ thành thằng mất gốc! :(( . Hặn …!

xukthal

Xe lăn
Anh Ngơ thấy còm nào cũng voka, chắc đang hối hận vì lỡ làm thủng xăm NYC đây #:-s#:-s

6997

Xe container
Em puê đuê thì sao nào? Kể là tốt hay không tốt hả cụ anh? 🤣🤣

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Em có nhiều người yêu cũ. Nói trong dù thế nào vẫn trân trọng họ. Họ đã giành thời gian thanh xuân đẹp nhất cho mình rồi. Nên giữ lại làm của riêng thôi. Hehe

ngoctu2109

Xe tăng
Cuộc sống đâu lường trước điều giề
Tình yêu có thể đến rồi đi
Bàn tay dẫu đang nắm thật chặt mà
Vẫn lạc nhau

Trích người yêu cũ của Khởi Mi ;))

Ba Ngơ

Xích lô
Anh Ngơ thấy còm nào cũng voka, chắc đang hối hận vì lỡ làm thủng xăm NYC đây #:-s#:-s
Không, ai nỡ lòng nào. Chẳng qua lang thang, bon mồm vắt vẻo gặp nhay ông thích chén nên bị nút mồm thôi ;)

xukthal

Xe lăn
Không, ai nỡ lòng nào. Chẳng qua lang thang, bon mồm vắt vẻo gặp nhay ông thích chén nên bị nút mồm thôi ;)
Nhiều lúc làm cho đau ko đi được, ko nói được... cũng là 1 hình thức bảo vệ hữu hiệu trước các TLTĐ L-)

linh.7

Xe buýt
Cái hồi e vs vợ em còn yêu nhau, vk em có lần cứ hỏi a kể chuyện NYC đi, xem anh vs nyc ngày xưa như nào.
Em chỉ đáp lại 1 câu vỏn vẹn" em muốn a kể chuyện xấu hay chuyện tốt?".
Vk em bảo muốn nghe ch xấu, thế là em đáp lại 1 câu nữa" Nếu bh a kể chuyện xấu, các thứ cho em biết xong rồi em liệu có nghĩ 1 ngày nào đấy ko biết trước được thì em và anh sẽ thành nyc, lúc ấy em có muốn thành nhân vật chính trong câu chuyện nyc như cái mà em mong anh sắp kể ko ???
Và thế là từ đấy vk em chả bh hỏi về nyc nữa cả, cho đến tận bh