[Funland] Chuyện mua quạt trần trên OF của em.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Huthasa

Xe container
Em nghĩ cọc là sự đồng thuận của 2 bên. Hủy giao dịch do bên nào theo lệ thì bên hủy chịu.
Tuy nhiên mua bán thay đổi ý là bình thường, nếu thiện chí cụ kdcn lấy 1-200k uống cf là hợp lý.
Hàng ko sợ hỏng lo gì. Em bán hàng thực phẩm còn chẳng sợ. Nhưng trộm vía bán các cụ mợ trên of toàn người chất. Bao lần ship hàng đi tỉnh hôm sau mới nhận tiền ;))
Cụ mua máy cắt chưa. Em phải mua đền con gấu một con dao đấy.

dennoithat

[Tịch thu bằng lái]
Hôm em bán mấy chục cái ghế có cụ đến cọc em 1 triệu xong mãi chẳng đến lấy, cụ ấy cũng k đòi cọc. Em bảo quái lạ sao lão k đến chở đi, e chủ động hỏi cụ có lấy nữa k, em bắn trả cụ 1tr. Cụ ấy còn cười phớ lớ. Cụ bán quạt trần nóng nảy quá
Nhưng mà em bị "dọa" là em tức lắm:D

BMW_6688

Xe container
Ông mua cũng dở bủ mợ. Cọc thì cọc,giá như thỏa thuận mịa nó từ ban đầu là. ( e ra chỗ cụ mua đồ,cug là đặt niềm tin và chất lượng. Nhug nếu e mang về lắp đặt mà thấy ko hạp lý về ko gian hay vấn đề gì khác. Thì cụ cho phép e gửi lại hàng)
Mịa nói thế thì... Chả thằng Cụ ộp phân nào mà ko đồng ý.. Khi đến trả lại. Có khi nó còn mời trà đá miễn phí cũng nên 😃
Đều là cách mua bán và thỏa thuận ngay từ đầu .
Trách mình thoy

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ mua máy cắt chưa. Em phải mua đền con gấu một con dao đấy.
Vâng. Hiện tại em hỗ trợ chia 2kg/miếng.
Xin lỗi cụ, ngại quá ạ.
Chắc mợ nhà kiếm cớ muốn cụ sắm đồ mới :)

VCHDHN

Xe container
Nó cũng còn tuỳ thái độ. 50/50 nhưng nói chuyện kiểu ta không sai, đương nhiên bên kia phải hoàn thì nó cũng khó chịu lắm
Cả 2 ông thớt và ông bán hàng đều ở đây cả. Chốt luôn phương án 50/50 ở đây cho ló mát mẻ đê :))

keyon

Xe tăng
Mình cọc rồi mà vi phạm hợp đồng thì phải mất cọc hoặc bao nhiêu % đấy là đúng, vấn đề ở đây là mua quạt trần phải cọc mới buồn cười. :))
Có vài trường hợp dù giá trị nhỏ hay lớn không quan trọng nhưng khi gặp khách hàng loại ối giời ơi thì người bán sẽ cài cắm việc cọc vào để đảm bảo thành công trong giao dịch. Việc này em đánh giá chủ gian hàng đã nhận định đúng và y như rằng có chuyện, em đánh giá cao sự nhạy cảm của cụ chủ gian hàng.

thuysinh.tl

Xe container
Ông bán báo ông thớt trong ngày hôm nay qua cửa hàng nói chuyện và lấy tiền. Nếu không thì ủng hộ Quỹ OF rồi. :D
Cả 2 ông thớt và ông bán hàng đều ở đây cả. Chốt luôn phương án 50/50 ở đây cho ló mát mẻ đê :))

VCHDHN

Xe container
Ông bán báo ông thớt trong ngày hôm nay qua cửa hàng nói chuyện và lấy tiền. Nếu không thì ủng hộ Quỹ OF rồi. :D
Vâng. Nếu qua lấy thì trả 5 loét thôi là hợp lí, còn nếu không lấy chê ít thì ủn hộ vào quĩ OF cả củ mới xứng đáng KDCN:)

dig31

Xe buýt
Ở đây nhiều cụ nghe mỗi 1 chiều chủ top là kêu ngay bọn em là gian thương nhỉ? Nhiều khi bọn em còn bán hàng xong, khách ưng mới lấy tiền, ai làm ăn cũng muốn giữ cái chữ tín của mình lên hàng đầu và không ai bán hàng kiểu đuổi khách cả. Các cụ đừng vì một con sâu nào đó mà vứt đổ cả bát canh đi

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mình mua 1 cái máy xay sinh tố " hang Đức xách tay" của 1 KDCN ở OF này, chuyển đủ tiền rồi đến hẹn còn ko ship hàng cơ, điên quá đòi cmn lại tiền.
Về nhà mụ vk già bảo có khi nó chỉ như cộng tác viên thôi, nó ko có hàng, nó bắt mình cọc hoặc thanh toán trước rồi mới thu xếp đi lấy hàng.
Cho nên tốt nhất ko nên mua bán gì ở cõi này, chem gió xả stress only thôi
Cái này đúng hầu hết cửa hàng bán thiết bị cụ à. Kể cả nhiều trung tâm điện máy cũng vậy. Họ chỉ có máy mẫu thôi.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
vụ này cụ ko hề sai, cụ chủ thread mua hàng chấp nhận đặt cọc, hủy đơn hàng là mất cọc, hoàn toàn đúng theo lý. Tuy nhiên, cụ xơi cọc của cụ ý thì chứng tỏ dịch vụ của cụ kém, em nói thẳng, em không ưng chút nào Việc đặt cọc để đảm bảo giao dịch chỉ nên với những món hàng giá trị lớn, không có sẵn, người bán phải đặt về, ko bán đc cho người đặt đó thì khó hoặc lâu mới có người mua.... nhưng cụ bán hàng phổ thông đó, chả bán cho người này thì người khác, có hề hấn gì đâu,kể cả bê đến lắp, treo lên khách mới nhận ra mẫu mã quạt đó ko hợp với nội thất nhà mình thì mình cũng tươi cười thoải mái thôi, khách nó vui, trước mắt mình mất tí công, nhưng sau này biết đâu giữ được 1 nguồn khách tiềm năng, họ mua đơn hàng lớn hơn, giới thiệu bạn bè, mách mối hợp đồng vvv vì họ tin họ biết đc 1 shop uy tín, dịch vụ tốt, tận tâm. Dù khứa nó có nhì nhèo, khó tính hay tẩn mẫn kì kèo vvv, mình là người bán hàng, vẫn nên tươi cười phục vụ, ko mua cũng ko .... chửi với theo khi khách quay ra, cụ ạ. Cái cụ được thì ít mà hình ảnh shop cụ trong mắt những khách hàng tiềm năng khác kém đi nhiều đấy.
Lão nói chuẩn, không thừa không thiếu 1 chữ.

dennoithat

[Tịch thu bằng lái]
Vâng. Nếu qua lấy thì trả 5 loét thôi là hợp lí, còn nếu không lấy chê ít thì ủn hộ vào quĩ OF cả củ mới xứng đáng KDCN:)
Em hẹn đem giấy đến nói chuyện, nếu không giải quyết được thì em chuyển hết vào quỹ of mà cụ.

coquay

Xe container
cụ nào đang có nhu cầu mua quạt thì bán lại cọc 500k thôi

Huthasa

Xe container
vụ này cụ ko hề sai, cụ chủ thread mua hàng chấp nhận đặt cọc, hủy đơn hàng là mất cọc, hoàn toàn đúng theo lý. Tuy nhiên, cụ xơi cọc của cụ ý thì chứng tỏ dịch vụ của cụ kém, em nói thẳng, em không ưng chút nào Việc đặt cọc để đảm bảo giao dịch chỉ nên với những món hàng giá trị lớn, không có sẵn, người bán phải đặt về, ko bán đc cho người đặt đó thì khó hoặc lâu mới có người mua.... nhưng cụ bán hàng phổ thông đó, chả bán cho người này thì người khác, có hề hấn gì đâu,kể cả bê đến lắp, treo lên khách mới nhận ra mẫu mã quạt đó ko hợp với nội thất nhà mình thì mình cũng tươi cười thoải mái thôi, khách nó vui, trước mắt mình mất tí công, nhưng sau này biết đâu giữ được 1 nguồn khách tiềm năng, họ mua đơn hàng lớn hơn, giới thiệu bạn bè, mách mối hợp đồng vvv vì họ tin họ biết đc 1 shop uy tín, dịch vụ tốt, tận tâm. Dù khứa nó có nhì nhèo, khó tính hay tẩn mẫn kì kèo vvv, mình là người bán hàng, vẫn nên tươi cười phục vụ, ko mua cũng ko .... chửi với theo khi khách quay ra, cụ ạ. Cái cụ được thì ít mà hình ảnh shop cụ trong mắt những khách hàng tiềm năng khác kém đi nhiều đấy.
Nhỡ ông mua vừa đi ông bán lên Tabao đặt hàng thì sao? Mà chốt xong là bank 100% tiền nhé, không có chuyện cho nợ. Giờ có xin hủy thì còn khướt tiền mới về.
Nhưng nói chuyện cọc: năm ngoái em có đặt 1t thuê xe cụ bantaitulai để mấy ae đi Cao Bằng. Nhưng thế nào hôm đó em quên xừ mất là sinh nhật vợ. Thế là đành báo với cụ ý là hủy. Em cũng chả nghĩ đến lấy lại cọc đâu. Thế rồi cụ ý chuyển trả em vào tk. Em nhớ mãi mà vẫn chưa có dịp dùng lại dịch vụ của cụ ý mà chỉ có giới thiệu vài bạn cần xe.

Chỉnh sửa cuối:

dennoithat

[Tịch thu bằng lái]
Hehee, em vừa lội còm mấy tầng cũng hiểu qua loa sự việc. Dưng có có 1 củ mà các cụ k thương lượng đc thì chán quá
Dạ ko ạ, qua điện thoại em cũng nói là đến nhà em nói chuyện rồi em trả tiền. Và Cụ ấy còn mang trả giấy em viết cọc nữa chứ. Mà cụ ấy ko chịu. Thế em biết nói sao nữa?

tienaka

Xe điện
E hóng nghe hai tai. Chứ chả tự nhiên ngta nổi nóng.

Smee april

Xe điện
Smee mua quạt đèn nhà KH này trước khi hai bạn mở gian hàng OF. Cả vợ cả chồng đều nền tính, không phải người nóng nảy. Giá cả thì Smee ko có ý kiến vì vừa miếng thì mua nên ko bàn đắt rẻ.

Hàng có sẵn, em ấy chả bắt cọc bao giờ. Khách cũ, khách c Smee gt còn ko thèm bắt thanh toán trước. lắp xong chán chê dùng thử r mới hỏi số tk để ck cũng chả sao. Nhưng hàng order thì cả làng bắt đặt cọc. các gian hàng khác cũng đòi cọc, Ko phải mình nhà K đòi cọc. Muốn hủy thì nói nhẹ nhàng, nếu bớt được ng ta sẽ bớt.

Nhân tiện: còn cái phòng làm việc không làm trần thạch cao nên trần phòng khá cao. K sang xem lăp được quạt trần thì tốt. Nhà TK nhé. giá rẻ càng tốt

dennoithat

Thôi các cụ dàn xếp với nhau cho xong

Trạng thái
Thớt đang đóng