[Funland] Chuyển mạng giữ số.

taiadau

Xe điện
Cảm ơn các bác đã hướng dẫn.
Sáng nay tôi đã chuyển mạng giữ số được rồi các bác ạ.
Từ Gtel sang Vina.
Hơi lạ, theo em biết thì Gtel chưa tham gia MNP (chuyển mạng giữ số). Còn CMGS thì về mặt KT đơn giản, nhiêu khê chỉ là nhà mạng gốc có accept cho chuyển đi hay ko thôi

patuana76

Xe container
Hơi lạ, theo em biết thì Gtel chưa tham gia MNP (chuyển mạng giữ số). Còn CMGS thì về mặt KT đơn giản, nhiêu khê chỉ là nhà mạng gốc có accept cho chuyển đi hay ko thôi
Trường hợp này thì nhà mạng cũ đồng ý cho cắt trước. Nhưng may cái là nhà mạng mới tiếp nhận rồi bác ạ.

refaire

Xe tăng
Em Mobi sang Vina. Mobi ko muốn nhả nên phải ngọt nhạt, sẵng giọng, lải nhải.... đủ các kiểu mới nhả đấy :D

taiadau

Xe điện
Trường hợp này thì nhà mạng cũ đồng ý cho cắt trước. Nhưng may cái là nhà mạng mới tiếp nhận rồi bác ạ.
Ko phải, em đang sợ cụ nhầm việc Gtel roaming sang các nhà mạng khác với việc MNP. MNP thì cần phải hệ thống kết nối với nhau thông qua MIC (cục truyền thông), Gtel ko tham gia MNP nên ko thể có kết nối và quy trình chuyển mạng được. Hiện tại Gtel chỉ roaming vào các mạng khác để sử dụng thôi.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Tôi nghe nói có dịch vụ như trên. Nhưng phân vân lắm vì nghe nói phải làm lần lượt: cắt mạng cũ trước, hòa mạng mới sau.
Có khi nào:
- Nhà mạng cũ đồng ý cho cắt.
- Nhà mạng mới không cho hòa vào.

Thế thì mình mất số à? Phải không các bác thông thái?
Bên viettel củ chuối lắm, em chuyển số từ viettel sang vinaphone mà làm 2 lần rồi đều từ chối. Bạn chỗ vina bảo toàn phải làm 3 lần, bận quá em chưa qua viettel hỏi xem lý do lần 2 sao từ chối. Lần 1 thì chối do lúc chuyển chụp CCCD còn đăng ký là ảnh CMND (cùng số). Gây khó lắm

patuana76

Xe container
Ko phải, em đang sợ cụ nhầm việc Gtel roaming sang các nhà mạng khác với việc MNP. MNP thì cần phải hệ thống kết nối với nhau thông qua MIC (cục truyền thông), Gtel ko tham gia MNP nên ko thể có kết nối và quy trình chuyển mạng được. Hiện tại Gtel chỉ roaming vào các mạng khác để sử dụng thôi.
Gtel chuyển mạng được mà bác. Sáng tôi vừa chuyển sang Vina lúc 9h00

Tôi nghe nói có dịch vụ như trên. Nhưng phân vân lắm vì nghe nói phải làm lần lượt: cắt mạng cũ trước, hòa mạng mới sau.
Có khi nào:
- Nhà mạng cũ đồng ý cho cắt.
- Nhà mạng mới không cho hòa vào.

Thế thì mình mất số à? Phải không các bác thông thái?
Cụ không phải lo, nhà mạng mới còn hỗ trợ cụ cắt mạng cũ luôn.

khong_co_xe

Xe tăng
Bác làm dịch vụ cho nhanh, đỡ mất thời gian. Như cái khó nhất là chuyển mạng giữ số cho Vietnamobile sang Viettel làm trong phút mốt :)
Bác dúi vào vùng kin cho e sướng phát!