[Funland] Chuyện ma (thật 100%)

Các cụ ngừng kể chưa để em ra khỏi toilet tí bí quá :(
Nãy giờ em lấp ló bên ngoài thớt cùng đám âm binh, giờ mới hiện hình - mợ đi ra cho người khác còn đi tè :D tối em kể tiếp cho mà nghe

Ở đây có cụ nào chứng kiến cảnh gọi hồn
Hồn nhập vào bà đồng rồi tự dưng bà hồn đó phình to bụng lên
Hỏi ra mới biết hồn đó bị sơ gan cổ chướng gì gì đó
Hồn thăng thì bụng bà đồng lại xẹp xuống
thật 100%
bà đồng ở Bắc Giang
May mà bà đồng không gọi vong trước đây "múa cột" nhỉ X_X

Chỉnh sửa cuối:

slaz8

Xe ba gác
khiếp thật, con "ma" nó đã phình to như thế này rồi cơ àh, đúng là lớn nhanh như "con giống" ý các cụ nhể ;))

Picanto-LĐ

Xe hơi
Đang ngồi trong văn phòng mà em cười sằng sặc khi đọc câu này của cụ, mấy đứa ngồi quanh nhìn em như kiểu bị Ma Làm.
Chết cười với cụ =D>=D>

Các cụ ngừng kể chưa để em ra khỏi toilet tí bí quá :(

chandai.toinack

Xe điện

cuongbm

Xe tải
Website
songlinhtours.com

HoangBoiHuan

Xe hơi
Em thề là tối nay em không bén mảng vào thớt này nữa. Tối qua em đọc xong thì đi đánh răng rửa mặt, ngẩng lên nhìn vào gương xem có ma ở đằng sau không. Đi tiểu cũng ko hết nữa cong mông chạy vào phòng. Bật điện bật ti vi đến 4h sáng vẫn ko dám ngủ:((

tuvit77

Xe tăng
ước gì đêm nay gặp ma cho con đề để em đổi đời............:))

Cảnh sát G.T

Xe điện
1/. Chuyện thứ nhất
Năm 2005, vợ chồng em ở 1 căn nhà trong ngách 19 ngõ Trại Găng. Tại đây, thời gian đầu mới ở thì vợ chồng em thường xuyên bị bóng đè. Chúng em cho rằng áp lực công việc nên hoàn toàn không nghĩ chuyện ma quỷ.
Vào 1 buổi trưa, em ngồi uống rượu với bố vợ (nhà bố vợ đối diện nhà em) thì bố vợ kể "ngày bố còn bé hay gặp 2 bố con không đầu ngồi đánh răng. Trước cửa nhà con trước đây là cái giếng nước của khu tập thể" Em vẫn cười bảo bố vợ "thế kỷ 21 rồi, người sống còn chẳng làm gì được nhau nữa là người chết, con chỉ sợ không có tiền thôi".
Câu chuyện tạm dừng ở đó. Đến tối em về nhà ngủ thì bị bóng đè. Lúc đó em hoàn toàn trong trạng thái tỉnh táo thì thấy 1 bóng đen là nam giới đè lên người em (Gấu nhà em đang xem ti vi, đèn vẫn bật, lúc đó khoảng 22h). Em ú ớ thì Gấu nhà em đập vào người em làm em trở lại với hiện tại. Từ đó em không hề ngủ được. Em vẫn nhớ hôm đó truyền hình cáp Hà Nội chiếu phim ma (phim Nhật - em không nhớ tên). Đến khi Gấu nhà em bắt đầu đi ngủ (F1 nhà em gửi bên ông bà ngoại) thì em thấy bóng đen đó nằm vào giữa 2 vợ chồng em. Lần này đến lượt Gấu nhà em bị bóng đè. Em đập vào người Gấu, sau đó Gấu tỉnh lại. Em xuống lấy 1 con dao để đầu giường, nhưng cả đêm cả 2 vợ chồng không hề ngủ được. Lý do bị thì như sau.
- Bản thân nhà đó nguyên thủy là có 1 vong nam.
- Mẹ em đi xem bói trong Nghệ An, bà thầy cho 5 cái bùa về đốt 4 góc nhà và 1 cái ở cửa ra vào để TRẤN TRẠCH (theo bà thầy bói nói là nhà này uế tạp - nguyên văn mẹ em về kể như vậy). Em không tin nên mang 5 cái bùa về để trên nóc tủ lạnh. Ngay đêm hôm đó (cũng chính là hôm em ngồi chém gió với bố vợ và đêm về bị bóng đè) thì cả vợ và chồng bị bóng đè, gặp vong trong trạng thái hoàn toàn tỉnh táo. Vắn tắt lại là cả đêm chúng em không ngủ được
- Chiều hôm sau vợ em tiếp tục bị bóng đè. Em đã đốt 5 cái bùa đó theo sự chỉ dẫn của bà thầy bói. Hậu quả thấy ngay. Từ 21h đêm em và Gấu nghe thấy tiếng rên (như tiếng con chó bị trúng bả). Em thì bị ăn tát (trong trạng thái nửa mê nửa tỉnh, Gấu nhà em cũng bị ăn tát)và cả 2 vợ chồng có cảm giác giường ngủ bị dựng lên. Còn nhiều chi tiết nữa nhưng em vắn tắt kể cho các cụ nghe thôi.
- Sáng hôm sau kiểm tra thì tại 1 góc nhà có 1 vũng nước (trời mùa hè mà nền nhà có 1 vũng nước, có thể dùng giẻ lau thấm được - trước đó Gấu và em không hề đổ nước hay lau nhà mà tạo thành vũng nước được).
- Ngay trưa hôm đó vợ chồng em chạy vào nhà thầy Vân (xem âm binh) trong gần khu Văn Quán để xem. Vừa vào đến cửa thầy bảo: "vợ chồng chúng mày vừa trêu ma rồi, con này là con dữ. Sự miêu tả của thầy hoàn toàn trùng khớp với những gì vợ chồng em gặp. Thầy còn bảo nó rất yêu Gấu nhà em :D và đêm nào cũng lên nằm cạnh. Chi tiết này hoàn toàn phù hợp vì đêm nào chúng em cũng gửi F1 bên bà ngoại, 2 vợ chồng ôm nhau ngủ nhưng đến sáng thì khoảng cách giữa 2 vợ chồng thì đủ 1 người nằm.
- Sự việc này được vài người dân ở đó xác nhận là có, vì họ cũng từng gặp như bố vợ em
Lão Quỳnh Chi dạo này lắm chuyện ghê! :))

Đọc câu chuyện thứ nhất của cụ thấy cũng ghê! 8-xX_X Nhất là chi tiết 2 cha con ma cụt đầu mà còn ngồi cọ răng được! @-)8-x
Em cũng sợ ma lắm, nhưng gặp trường hợp như cụ, "nó" mà cạnh gấu nhà em như thế thì em CẮT......!!!!! :-@

KarinMoon

Xe tăng
Em sợ ma mà lại chót chui vào đây :((

ngominh

Xe tăng
Em chuẩn bị sẵn chuyện cho các cụ xem đêm nay roài ;))

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Đọc câu chuyện thứ nhất của cụ thấy cũng ghê! 8-xX_X Nhất là chi tiết 2 cha con ma cụt đầu mà còn ngồi cọ răng được! @-)8-x
QUOTE]
À thì ma không đầu nó cọ hàm răng giả còn cái đầu nó để bên cạnh .Giống kiểu có một mợ OF tập lái xe với 1 Mr nào đó mợ ý vào số rồi nhả côn mà xe chả lăn bánh . Thắc mắc quá bèn hỏi tại sao xe không lăn bánh ? Mr kia thỏ thẻ : Xin lỗi , lúc nãy không phải cái cần số đâu ạ !:-|

sidecardesigner

Xe điện
Tối qua cháu hóng cái thớt này, đến đoạn cụ nào cho ảnh 1 em ma lên thì cháu sợ vãi tè, ko dám đi VS luôn :(( trùm chăn nằm im. Hứt hứt...

benghe

Xe điện
Em cũng thừa nhận là chuyện bóng đè là có thật, còn ma hay gì em không có ý kiến:

Hồi trước năm 2000 em ở bên Ngọc Khánh, nhà tầng 2 có 1 phòng ngủ phía tay phải hành lang từ cửa vào. Hồi ở 1 mình thì em ít khi ngủ trong đó, khi có khách thì đôi khi hoặc em ngủ hoặc khách ngủ. Lạ một nỗi cứ sáng ra là y như có chuyện kêu là mệt, bị bóng đè... nghĩ rằng do mệt hoặc do đóng cửa thiếu dưỡng khí nên cũng không để ý nữa. Sau này lấy vợ về có hôm vợ em ngủ ở phòng đó, buổi trưa, thấy kêu ầm lên, hớt hải chạy ra phòng khách mặt tái mét thở hổn hển kêu là bị ai đó đè không thở được ! thôi bỏ bu rồi, đúng là cái phòng đó có vấn đề, thời gian sau đó em thì không dám ngủ ở đó, 1 vài lần bà con đến chơi em để ý cũng vẫn bị. :-ss

Cuối cùng em cũng không đi sâu vào vụ đó vì vợ em cũng thuộc loại thần hồn nát thần tính, thế là sau đó 1 thời gian em chuyển nhà! :-t

moonlight

Xe tăng
Sao bố vợ bác nhìn thấy ma ko đầu đánh răng hả bác?
Nó cầm răng ở tay ạ? :))

công nông tàu

Xe container
Em chuẩn bị sẵn chuyện cho các cụ xem đêm nay roài ;))
Mấy cái mặt nhem nhuốc cụ đừng có trưng ra đây nhé.
Nhà em hết quần rồi, mấy cái quần hôm qua thay hết rồi mà giặt phơi chưa khô.
CỤ mà đưa ảnh lên là em rót vang đấy.

Chã Nhỏ

Xe điện
sidecardesigner nói:
Tối qua cháu hóng cái thớt này, đến đoạn cụ nào cho ảnh 1 em ma lên thì cháu sợ vãi tè, ko dám đi VS luôn :(( trùm chăn nằm im. Hứt hứt...
Vãi tè rùi thì đi làm gì bữa Chệ Sid ơi :))

Sent from my iPhone using Forum Runner

haruharu

Xe buýt
Hix. Không đầu mà đánh được răng...đúng là sợ thật,ma có khác :-s