[Thảo luận] chuyển làn đường không xi nhan phạt nhiều quá

haivanphe

Xe container
Đi 4B thì em lúc nào cũng xi nhan khi rẽ, đã luyện thành thói quen rồi.

blackhole

Xe máy
Các cụ cho e hỏi ngu tí,
1. trường hợp đi vào làn rẽ phải rồi (VD rẽ phải từ Thái Hà sang Láng Hạ) hoặc đường phía trước chỉ có 1 đường rẽ phải duy nhất do bịt ngã tư (Ví dụ Huỳnh Thúc Kháng vs NCThanh) ko xi nhan có bị coi là lỗi ko?
2. Đã xi nhan từ trước nhưng khi vào cua do trả lái xi nhan tự động tắt đi mà gặp xxx ở gốc cây xuất hiện thấy ko còn xi nhan thì có cãi đc ko?
Vodka các cụ

Giem

Xe đạp
Em ko biết rõ lắm nhưng theo em thì
TH1 có bị lỗi ( cứ rẽ ko xi nhan là lỗi ) cụ ạ
TH2 cứ cãi tới bến, được thì tốt, ko thì cứ bảo là xem lại camera ( mặc dù ko có :D ) mà xem tôi có xi nhan trước khi rẽ ko

nguyendkhoa

Xe đạp
nhà em nghĩ xi nhan là để an toàn cho mình và cho các bác đang đi trên đường là chính, chứ chả phải đối phó gì với xxx. Quan trọng nhất là báo cho các bác đi trước, đi sau, đi bên cạnh biết là nhà em sắp rẽ, biết để mà tránh xa em ra, nhà em không bị xước sơn, các bác đi đường cũng không bị va quệt. Thế nên nhà em cứ xi nhan tuốt, sắp oánh tay lái là xi nhan, kể cả đường có mỗi một chỗ rẽ cũng xi nhan, cứ xi nhan trước khi rẽ khoảng 20-30m cho nó chắc.

pitbeo

Xe hơi
oài, tháng trước bạn em cũng bị bắt ở ngã 4 Trần Hưng Đạo - Bà Triệu vì lỗi tắt xi nhan sớm. mà có phải tắt sớm đâu, nó tránh 2B đánh lái 1 phát là mất xi nhan. bật lại rồi mà vẫn bị xxx tóm. xuống lại giở bài xin xỏ. có điều xxx già hỏi "anh xin là tôi phải cho à?", nó có hiểu là bẫy đâu, gật gù "vâng, anh cho em đi". bác xxx cứ nhai lại vài lần thì nó mới hiểu là bị bẫy chữ PHẢI. lắm nhọt.