[Funland] Chuyện học thêm và ...

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Em chủ
Chuyện không mói nhưng không cũ! Ấy là chuyện dạy thêm. Có các thông tư,nghị định...cấm dạy thêm! Nói gọn,hẹp trong các trường. Ấy thế nhưng các trường,các cô thật là tài! Thành lập ngay các trung tâm học thêm,thuê địa điểm ngoài ngay cạnh trường,và liên tục thông báo cho các phụ huynh lịch học và .....chắc khỏi viết nữa nhỉ các bác. Thật là chán! Thà đừng cấm để cho dạy thêm trong trường như xưa đi cho rẻ!
Ít nhất con mình học đích danh giáo viên bộ môn,không tiến bộ hay không đạt cũng còn có kẻ túm tóc.Đằng nào chả phải học,không học kiểu gì chả bị phiền phức và phụ huynh bực mình? Giờ học các trung tâm của các cô thì...yếu tí là tăng số buổi...
Ôi sao thấy chán thật. Cách đây 2,30 năm cũng học thêm mà,nhưng sao nó đơn giản hơn bây giờ? Vài dòng chia sẻ, gạch đá các bác nương tay nhé! Cùng cảnh phụ huynh với nhau!
Em chủ trương ko thêm, thà dốt ko thêm, học kỹ năng, học năng khiếu ,học tiếng anh okie, thêm mấy môn trong trường thì khỏi.

Fim

Xe điện
Xưa không đi học thêm ôn luyện đại học.
Kết quả trên trường học theo bài vở SGK toàn 8 phết tiếng Anh.
Đến khi thi ĐH nhìn mờ mắt không biết nó đang viết gì :(

shiluo

Xe container
Cụ có dám ko có nhu cầu ko (trừ trường hợp các lớp cuối cấp) ,còn tại sao lại nv thì ko nói tất cả chúng ta đều biết: vì sao lại thế tại vì sao lại thế, sao ko thể này mà lại là thế kia, nhớ ngân nga chỗ nài nhá :)) :)) :))
Nhà em con từ lớp 1 đến giờ (lớp 5) chưa đi học thêm cô giáo buổi nào, vẫn đứng top của lớp không làm sao cả (học qua 4 lớp và 5 cô rồi chứ không phải bảo 1 cô để nói là cá biệt)

Vũ Đức

Xe tăng
Thế mới nói,Trên thì nói cho hay lắm vào.Dưới thì làm loạn cả lên,Trên nói 1 kiểu.Dưới làm 1 kiểu,thay đổi cho phù hợp với yêu cầu ở Trên mà ko ảnh hưởng nồi cơm của mình.Họ là họ có tài đó cụ

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em thì chỉ cho cháu đi học thêm Tiếng Anh ở trung tâm còn em tự dạy hết, cũng không làm sao với cô giáo
Tất nhiên chả sao đâu! Nhưng đơn giản chỉ 1 cái tin nhắn cả lớp cùng học,mình cháu nhà anh,chị không học...yếu hơn các bạn làm ảnh hưởng điểm thi đua của lớp( tất nhiên điểm số cháu thấp hơn các bạn chút,ví như các bạn toàn ,8,9,cháu 6,7) thế là mình lại phải bận tâm đấy!

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
19h đến 21h 30 ít có nhà nào bỏ mặc con cái 1 mình lắm cụ à! Nhất là cấp 2!
Giờ đấy là giờ cơm gia đình. Cái cần là tập cho các cô cậu có trách nhiệm xyz lại đẩy chúng nó đi học.À nhà em từ con đến cháu có học thêm. Con voi còi nhà em thì học đàn còn cháu thì múa :)). Dốt như nó còn thi qua các kiểu suy ra chả phải học thêm :))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Thế mới nói,Trên thì nói cho hay lắm vào.Dưới thì làm loạn cả lên,Trên nói 1 kiểu.Dưới làm 1 kiểu,thay đổi cho phù hợp với yêu cầu ở Trên mà ko ảnh hưởng nồi cơm của mình.Họ là họ có tài đó cụ
Em vẫn phục tài của họ mà! Đâu có từ nào chê đâu à!

Vũ Đức

Xe tăng
Nhà em con từ lớp 1 đến giờ (lớp 5) chưa đi học thêm cô giáo buổi nào, vẫn đứng top của lớp không làm sao cả (học qua 4 lớp và 5 cô rồi chứ không phải bảo 1 cô để nói là cá biệt)
Đang nói về cái chung,tổng thể chứ ko riêng từng trường hợp.Ko phải con ai cũng như con cụ,ko phải ai cũng có kiến thức trợ giúp con...

shiluo

Xe container
Tất nhiên chả sao đâu! Nhưng đơn giản chỉ 1 cái tin nhắn cả lớp cùng học,mình cháu nhà anh,chị không học...yếu hơn các bạn làm ảnh hưởng điểm thi đua của lớp( tất nhiên điểm số cháu thấp hơn các bạn chút,ví như các bạn toàn ,8,9,cháu 6,7) thế là mình lại phải bận tâm đấy!
Nếu cụ coi chuyện con bị điểm thấp cũng không sao thì việc gì phải bận tâm?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ coi chuyện con bị điểm thấp cũng không sao thì việc gì phải bận tâm?
Bận tâm là làm ảnh hưởng thứ hạng của lớp con và bận tâm vì 2,3 ngày lại nhận tin nhắn ....ảnh hưởng tới công việc ah.

shiluo

Xe container
Đang nói về cái chung,tổng thể chứ ko riêng từng trường hợp.Ko phải con ai cũng như con cụ,ko phải ai cũng có kiến thức trợ giúp con...
Em cũng đang nói đến chuyện nhiều cụ bảo con bị đì này nọ không đi học thêm thôi cụ
Còn nếu các cụ thoải mái với chuyện con bị điểm thấp hơn các bạn khác thì em thấy chẳng có lý do gì để cho con đi học thêm nếu mình không thích cả. Phụ huynh họ muốn con học tốt (điểm cao) thì cho đi học là bình thường, nhưng đừng lấy lý do không học là bị cô đì

shiluo

Xe container
Bận tâm là làm ảnh hưởng thứ hạng của lớp con và bận tâm vì 2,3 ngày lại nhận tin nhắn ....ảnh hưởng tới công việc ah.
Cụ cứ chốt một câu dứt khoát kiểu như: Con của em điểm thế nào cũng không quan trọng với gia đình là cô giáo thôi nhắn tin mà cụ
Em thì chưa nhận được tin nhắn nào của cô bảo con đi học thêm cả, năm nay là năm thứ 5 cháu không đi học thêm rồi

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đang nói đến chuyện nhiều cụ bảo con bị đì này nọ không đi học thêm thôi cụ
Còn nếu các cụ thoải mái với chuyện con bị điểm thấp hơn các bạn khác thì em thấy chẳng có lý do gì để cho con đi học thêm nếu mình không thích cả. Phụ huynh họ muốn con học tốt (điểm cao) thì cho đi học là bình thường, nhưng đừng lấy lý do không học là bị cô đì
Cụ nên chăng đọc kỹ bài viết của em! Vấn đề là cấm làm éo giề trong khi đa số vẫn phải vì lý do này hay khác mà cho con học thêm!

shiluo

Xe container
Cụ nên chăng đọc kỹ bài viết của em! Vấn đề là cấm làm éo giề trong khi đa số vẫn phải vì lý do này hay khác mà cho con học thêm!
Em đang trả lời một số cụ về việc PHẢI cho con đi học thêm thôi mà cụ
Chứ em cũng ủng hộ việc giáo viên được phép dạy thêm để tăng thu nhập, hãy coi họ như bao nghề khác, được phép làm thêm

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ chốt một câu dứt khoát kiểu như: Con của em điểm thế nào cũng không quan trọng với gia đình là cô giáo thôi nhắn tin mà cụ
Em thì chưa nhận được tin nhắn nào của cô bảo con đi học thêm cả, năm nay là năm thứ 5 cháu không đi học thêm rồi
Thì chốt rồi mà! Còn con em năm nay 1 đứa lớp 7! Đứa kia cấp 1! Và cả 2 đứa cấp 1 chả thêm nếm gì cả! Học lực có sao em vui vẻ. Nhưng sang cấp 2 thấy nó hơi có mùi. Họp ph cũng yêu cầu các cô dạy ngay tại trường mà các cô từ chối....

datld

Xe tải
Dạ thưa các cụ, các cụ quan niệm như nào là học thêm. Tây hay tàu hay ta đều như vậy. Kể cả cụ cho con học BVIS cũng vẫn cho con đi học thêm, em gọi là học thêm như vậy vì sao?. Vì Tây nó không gọi là học thêm mà gọi là các khóa học nâng cao, ví dụ như các kỹ năng mềm, khả năng tranh biện ... mà các khóa này so về giá với học thêm của con các cụ chắc cũng sấp sỉ 10 lần. Học thêm kiến thức (ví dụ học tiếng Anh), học thêm kỹ năng (múa, nhạc, bơi ...) cũng là ấm vào người con các cụ thôi ạ.
Cụ nào không có nhu cầu thì có thể không học chứ có ai bắt buộc đâu ạ.

shiluo

Xe container
Thì chốt rồi mà! Còn con em năm nay 1 đứa lớp 7! Đứa kia cấp 1! Và cả 2 đứa cấp 1 chả thêm nếm gì cả! Học lực có sao em vui vẻ. Nhưng sang cấp 2 thấy nó hơi có mùi. Họp ph cũng yêu cầu các cô dạy ngay tại trường mà các cô từ chối....
Dạy ngay tại trường thì bị cấm làm sao dám được cụ
Còn dạy ở trung tâm không cấm thì họ cứ làm thôi

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Ngày xưa e rất ít đi học thêm , có đi học toàn ngồi tán gái ... Thấy lãng phí tiền và thời gian nên tự học ở nhà .