[Funland] Chuyện học thêm và ...

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện không mói nhưng không cũ! Ấy là chuyện dạy thêm. Có các thông tư,nghị định...cấm dạy thêm! Nói gọn,hẹp trong các trường. Ấy thế nhưng các trường,các cô thật là tài! Thành lập ngay các trung tâm học thêm,thuê địa điểm ngoài ngay cạnh trường,và liên tục thông báo cho các phụ huynh lịch học và .....chắc khỏi viết nữa nhỉ các bác. Thật là chán! Thà đừng cấm để cho dạy thêm trong trường như xưa đi cho rẻ!
Ít nhất con mình học đích danh giáo viên bộ môn,không tiến bộ hay không đạt cũng còn có kẻ túm tóc.Đằng nào chả phải học,không học kiểu gì chả bị phiền phức và phụ huynh bực mình? Giờ học các trung tâm của các cô thì...yếu tí là tăng số buổi...
Ôi sao thấy chán thật. Cách đây 2,30 năm cũng học thêm mà,nhưng sao nó đơn giản hơn bây giờ? Vài dòng chia sẻ, gạch đá các bác nương tay nhé! Cùng cảnh phụ huynh với nhau!

atbp

Xe buýt
Không biết trên Thế giới bao nhiêu Quốc gia HS phải đi học thêm các Cụ nhỉ ?

Nhật Nguyệt

Xe tăng
Chuyện không mói nhưng không cũ! Ấy là chuyện dạy thêm. Có các thông tư,nghị định...cấm dạy thêm! Nói gọn,hẹp trong các trường. Ấy thế nhưng các trường,các cô thật là tài! Thành lập ngay các trung tâm học thêm,thuê địa điểm ngoài ngay cạnh trường,và liên tục thông báo cho các phụ huynh lịch học và .....chắc khỏi viết nữa nhỉ các bác. Thật là chán! Thà đừng cấm để cho dạy thêm trong trường như xưa đi cho rẻ!
Ít nhất con mình học đích danh giáo viên bộ môn,không tiến bộ hay không đạt cũng còn có kẻ túm tóc.Đằng nào chả phải học,không học kiểu gì chả bị phiền phức và phụ huynh bực mình? Giờ học các trung tâm của các cô thì...yếu tí là tăng số buổi...
Ôi sao thấy chán thật. Cách đây 2,30 năm cũng học thêm mà,nhưng sao nó đơn giản hơn bây giờ? Vài dòng chia sẻ, gạch đá các bác nương tay nhé! Cùng cảnh phụ huynh với nhau!
Cụ không muốn cho con học chả ai dám làm gì cụ và con cụ. Tôi tin như vậy.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Thằng hề 06

Xe tăng
Khớ khớ... Còn cái đội đi bồi hs giỏi, đi thi đạt giải mang vinh dự về cho trường -đóng tiền ,em nào xung phong đi học bồi cũng ok luôn, ngày xưa chọn lựa cẩn thận bao nhiêu thì giờ... Chán quá, thầy cô còn cãi nhau giành hs nữa, ko biết vì cái gì nhỉ :-o :-o:-o

VCHDHN

Xe container
Cách đây mấy chục năm gọi là phụ đạo, dành cho hs kém trong lớp tuần/buổi. Bây giờ thì em nghĩ nên chấp nhận nó theo quy luật cung cầu thôi. Cái chính phụ thuộc vào bản lĩnh của phụ huynh ah:))

laixecodon

Xe hơi
Không đi học thêm biết gì mà thi ĐH cụ ơi, trên lớp chỉ học cơ bản mà tới lúc thi thì trên trời ấy chứ

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây mấy chục năm gọi là phụ đạo, dành cho hs kém trong lớp tuần/buổi. Bây giờ thì em nghĩ nên chấp nhận nó theo quy luật cung cầu thôi. Cái chính phụ thuộc vào bản lĩnh của phụ huynh ah:))
Thì thế nên em có ý kiến việc học thêm đâu? Chỉ thắc mắc là thế cấm làm éo giề cho chi phí tăng cao mà chả giải quyết vấn đề,các cháu phải chạy sô? Cấp 2 còn đỡ,cấp 1 thì nào đưa đón,và thích là tăng số buổi học? Thậm chí cháu nào bán trú thì xác định học ca 3 từ 19h 30 đến 21h30...hỏi rằng sức khỏe thể chất đáp ứng đc?

AT76

Xe điện
Căn bản là chính phụ huynh vẫn có nhu cầu học thêm thì sao bỏ được? Bố mẹ không có thời gian hoặc khả năng dạy con nên vẫn cho con học thêm. Ngoài lớp của trường còn lớp ngoài em thấy cũng đông học sinh lắm, từ ngoại ngữ, kỹ năng, lập trình, đến các lớp văn võ đủ kiểu.

conco1978

Xe điện
Trường cấp 2 của F1 nhà em không học thêm cũng không sao, chủ yếu là mình xem xét có cần thiết cho F1 học thêm không trên cơ sở trao đổi về tình hình học tập của F1 với các cô Toán-Văn-Anh

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Không đi học thêm biết gì mà thi ĐH cụ ơi, trên lớp chỉ học cơ bản mà tới lúc thi thì trên trời ấy chứ
Thế dạy xừ nó tại trường luôn cho xong! Sao vẽ đường cho hươu chạy? 1 vòng luẩn quẩn !

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Em lại nghĩ khác tí ti. Học thêm chẳng qua gia đình không sắp xếp được thời gian trông trẻ con.

NNS

Xe ngựa
Chả sao cả, mình ko thích cứ mạnh dạn ko làm thôi. Con em đi học là thế, nó ko học thêm cô ở lớp, nhưng nó học chỗ khác, nhà trường tổ chức cổ động thi đua đặt báo, nó thích thỉ em nộp tiền, nó đọc đc vài tờ thì nó chê báo chả có rì hay, thế là nó ko mua nữa, em cũng ko thấy ai đì nó

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em lại nghĩ khác tí ti. Học thêm chẳng qua gia đình không sắp xếp được thời gian trông trẻ con.
19h đến 21h 30 ít có nhà nào bỏ mặc con cái 1 mình lắm cụ à! Nhất là cấp 2! Càng không cần trông trẻ!

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cháu nghĩ quy luật này là cung ép cầu =))

shiluo

Xe container
Em thì chỉ cho cháu đi học thêm Tiếng Anh ở trung tâm còn em tự dạy hết, cũng không làm sao với cô giáo

Thằng hề 06

Xe tăng
Căn bản là chính phụ huynh vẫn có nhu cầu học thêm thì sao bỏ được? Bố mẹ không có thời gian hoặc khả năng dạy con nên vẫn cho con học thêm. Ngoài lớp của trường còn lớp ngoài em thấy cũng đông học sinh lắm, từ ngoại ngữ, kỹ năng, lập trình, đến các lớp văn võ đủ kiểu.
Cụ có dám ko có nhu cầu ko (trừ trường hợp các lớp cuối cấp) ,còn tại sao lại nv thì ko nói tất cả chúng ta đều biết: vì sao lại thế tại vì sao lại thế, sao ko thể này mà lại là thế kia, nhớ ngân nga chỗ nài nhá :)) :)) :))