Chuyên gia Hardtop bắt bệnh dùm em với!!!

dangthanhluan

Xe máy
Bác HT cho em hỏi cái. Nếu như không có trục trặc gì thêm, tức là chỉ bị ở đề thôi, nổ máy bình thường, đèn check engine không sáng, nổ máy xong, sau đó tắt máy tháo cọc - ra vài phút, sau đó gắn lại, nổ máy lại thì coi như đã set lại toàn bộ hệ thống điện đúng không, những hệ thống nào trước đây không hoạt động sau khi set lại thì ok hết đúng không ( những hệ thống mà em nói lúc trước) em nghe chú kỹ thuật viên nói thế.

Bác HT cho em hỏi cái. Nếu như không có trục trặc gì thêm, tức là chỉ bị ở đề thôi, nổ máy bình thường, đèn check engine không sáng, nổ máy xong, sau đó tắt máy tháo cọc - ra vài phút, sau đó gắn lại, nổ máy lại thì coi như đã set lại toàn bộ hệ thống điện đúng không, những hệ thống nào trước đây không hoạt động sau khi set lại thì ok hết đúng không ( những hệ thống mà em nói lúc trước) em nghe chú kỹ thuật viên nói thế.
Em check lại rồi, máy đề của sf 2010 khác hẳn máy đề của các đời trước, nó cũng khắc phục được hiện tượng bị chết khi lội nước, đây cũng là kết quả của việc kêu gào thảm thiết của HMV đấy.

Khái niệm reset lại HT điện ngày nay không còn tồn tại trên các xe hiện đại nữa, động tác tháo cực bình chỉ dùng để xóa một số lỗi ảo không nghiêm trọng hoặc reset các hệ thống đang bị treo, lỗi ảo mà nghiêm trọng nó cũng không cho xóa kiểu này mà bắt buộc phải dùng máy scan chui vào từng hệ thống để xóa lỗi cơ.
Bác KT này nói thế là để hù bác chủ xe thôi, SF 2010 mà đi tay không để xử lý bệnh tật thì em cũng :77::77::77:.
Nhấc cực bình ra như vậy các HT trước kia không chạy có thể sẽ chạy lại nhưng theo em thì khả năng này thấp.
Theo phán đoán của em chỉ cần thay đề là nổ được máy còn những thứ khác chì chưa chắc cụ ạ.

dangthanhluan

Xe máy
Nghe hãi quá, bây giờ là nổ được xe đã, mấy thứ kia nếu hoạt động trở lại bình thường thì ok, bên bán cũng nói là sẽ đem xuống hãng để set lại hệ thống, để xem bên bán họ làm thế nào đây...

Nghe hãi quá, bây giờ là nổ được xe đã, mấy thứ kia nếu hoạt động trở lại bình thường thì ok, bên bán cũng nói là sẽ đem xuống hãng để set lại hệ thống, để xem bên bán họ làm thế nào đây...
Những thứ bác nói nó chả liên quan gì đến việc nổ máy mới chạy, nổ máy mới chạy chỉ có các loại sấy, sưởi, và Air-con ( không phải quạt gió nhá), từ hôm ấy đến nay bác và thợ KT đã tháo bình ra biết bao nhiêu lần rồi còn gì (đấy là "reset" đấy:21::21::21:), bây giờ mà vẫn chưa chạy là rách việc rồi.

dangthanhluan

Xe máy
Nếu mà bên họ làm không được chắc phải nhờ bác HT thôi. Cho em hỏi là cái máy scan đấy phải đi cùng với phần mềm sửa chữa mới hả bác. Nếu dùng máy scan dùng để sửa chữa cho dòng 2009 để sửa cho thằng này thì theo bác có được không và chính xác thì khi nào bác HT có cái phần mềm ấy thế.

Nếu mà bên họ làm không được chắc phải nhờ bác HT thôi. Cho em hỏi là cái máy scan đấy phải đi cùng với phần mềm sửa chữa mới hả bác. Nếu dùng máy scan dùng để sửa chữa cho dòng 2009 để sửa cho thằng này thì theo bác có được không và chính xác thì khi nào bác HT có cái phần mềm ấy thế.
Đúng đấy ạ, cái máy Scan thì chỉ là phần cứng thôi, phần mềm được update khi hãng ra mẫu mới hoặc có phần mềm mới. Hiện nay xe SF 2010 chưa được xuất khẩu đi đâu cả nên phần mềm đương nhiên là cũng chưa có, sang tuần em có phần mềm chữ Giun dành cho xe nội địa, hy vọng là dùng tàm tạm thôi chứ không thể như chữ Ta được, chính xác là bao giờ thì em không dám nói đâu ạ.
Genesis coupe bán từ đời nào rồi (ý em là xuất khẩu ấy) mà tận tuần trước mới có phần mềm đó thôi!!!!!!!!!!

dangthanhluan

Xe máy
Bác nói thế em thấy yên tâm rồi, trong trường hợp xấu nhất nếu xảy ra thì cũng còn lối thoát :). Trăm sự nhờ cụ vậy:77:

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
Tội nghiệp em SF mới của cụ. Dù sao bệnh cũng nhẹ thôi. E cũng đang đi Gen coupe có hệ thống Start Stop y hệt SF 2010 nên cũng hơi lo

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Mừng cho bác tai qua nạn khỏi!

Vì máy 2010 khác 2009, công suất 2010 lớn hơn nhiều nên em nghĩ là đề 2009 sợ không đủ đáp ứng yêu cầu, thôi cứ chắc ăn chờ đề mới các bác ợ. Cũng được một phen hú hồn
Bên bán bảo hành chứ bác? Vậy cũng là may bác ạ, chúc bác sớm vi vu với em nó!

nnson_56

Xe tải
chia buồn cùng bác chủ thớt, Chúc vợ bác mau lành bệnh. Đúng là nan Y

dangthanhluan

Xe máy
Báo cáo các bác là xe em đã ok rồi. Hú hồn là chỉ bị ở cái đề thôi, mấy chức năng kia không hoạt động là do khi lấy cầu chì ra kiểm tra nhưng lấy luôn cả cái đi ốt mà khi lắp lại không đúng chiều ( hộp cầu chì phía dưới tay lái), cái cầu chì thì không sao nhưng cái đi ốt thì chỉ cho dòng điện chạy theo một chiều thôi. Cũng may chứ nếu nó mà trục trặc cái gì nữa chắc em cắn lưỡi..

Chỉnh sửa cuối:

DATDA

Đi bộ
Thưa Bác Hardtop ! Hộp cầu chì dưới tay lái của SF 2009 , có sử dụng 1 chiều như diot điện tử kô Bác ?
Vì trước đây , xe em tự dưng bị khóa , kô đề được ( do đi đăng kiểm , bị nhấn lút ga 3 lần , khi tắt máy , xe kô đề lại được , phải nhả khóa số , đẩy xe ra ngoài , chờ 15' sau thì đề được , chạy về đến nhà , tắt máy . Hôm sau kô đề được , em kiểm tra lại tất cả 3 hộp cầu chì và relay , đo từng cái , em kô phát hiện điều gì ? Khi gắn cầu chì lại , em gắn theo chiều cho dễ đọc số Ampe , cũng kô đề được .
Hôm sau , em nhả khóa clock cần số , đưa về N , đề được và chạy cho đến nay .( Em là người xin ý kiến Bác về mua xe SF , Bác khuyên em nên mua xe HMV cho nó lành , em có đến HMV Thành thái xin mua 5 chiếc họ nhìn em như người ngoài hành tinh , em đành về OFF anh em tại nhà và mua của CT Triều An ) .
Vài dòng thăm Bác và gia đình .

Nhẻm

Xe tải
Website
Nghich.ORG
Bác cho em hỏi em đi xe i30 thỉnh thoảng thấy có nước chẩy dưới gầm xe, em sờ thử thì hình như là nước rửa kính nhưng mà ko biết nó chảy ra từ đâu cả . Có hôm ko phun tí nước nào mà cũng thấy có nước chảy ra ở dưới gầm vậy là có những khả năng gì với xe em vậy ạ ? Xe em cũng mới lấy đc 1 tháng rưỡi thôi ạ :102:
Em ở tây sơn - thái hà nếu muốn kiểm tra thì ra gara nào ở gần đấy đảm bảo đc bác nhỉ ?

Thưa Bác Hardtop ! Hộp cầu chì dưới tay lái của SF 2009 , có sử dụng 1 chiều như diot điện tử kô Bác ?
Vì trước đây , xe em tự dưng bị khóa , kô đề được ( do đi đăng kiểm , bị nhấn lút ga 3 lần , khi tắt máy , xe kô đề lại được , phải nhả khóa số , đẩy xe ra ngoài , chờ 15' sau thì đề được , chạy về đến nhà , tắt máy . Hôm sau kô đề được , em kiểm tra lại tất cả 3 hộp cầu chì và relay , đo từng cái , em kô phát hiện điều gì ? Khi gắn cầu chì lại , em gắn theo chiều cho dễ đọc số Ampe , cũng kô đề được .
Hôm sau , em nhả khóa clock cần số , đưa về N , đề được và chạy cho đến nay .( Em là người xin ý kiến Bác về mua xe SF , Bác khuyên em nên mua xe HMV cho nó lành , em có đến HMV Thành thái xin mua 5 chiếc họ nhìn em như người ngoài hành tinh , em đành về OFF anh em tại nhà và mua của CT Triều An ) .
Vài dòng thăm Bác và gia đình .
Bác cho em hỏi em đi xe i30 thỉnh thoảng thấy có nước chẩy dưới gầm xe, em sờ thử thì hình như là nước rửa kính nhưng mà ko biết nó chảy ra từ đâu cả . Có hôm ko phun tí nước nào mà cũng thấy có nước chảy ra ở dưới gầm vậy là có những khả năng gì với xe em vậy ạ ? Xe em cũng mới lấy đc 1 tháng rưỡi thôi ạ :102:
Em ở tây sơn - thái hà nếu muốn kiểm tra thì ra gara nào ở gần đấy đảm bảo đc bác nhỉ ?
Mời các bác sang thớt hỗ trợ KT cho nó đúng chuồng nhá, thớt này sẽ đóng lại nay mai thôi.

bigfoot

Xe tải
xong bác rồi
xe bác bị hở đường thoát điều hòa nên nước điều hòa nó chảy ra.
để khắc phục bác chịu khó chạy mà không bật điều hòa vậy.
trước xe e cũng bị như vậy. nay vẫn bị:102::102: