[Thảo luận] Chuyện em mới được biết-suýt thì khóc vì cảm động !!!

Cw NAM

Xe máy
Năm nah,nhà em đi Đn 2 lần. Sạch sẽ, thoải mái, ko có chặt chém. Từ nay em sẽ bỏ qua SS khi nghỉ hè. Nói chung là hài lòng với Đn

choe

Xe đạp
Buồn cho các tỉnh khác xxx toàn bắt bẩn và bắt láo.
Cũng phải công nhận Đà Nẵng văn minh hơn các tỉnh thành khác không chỉ riêng CSGT.
Có được kết quả này phải nói đến cái "Tâm" và cái "Đức" từ cấp lãnh đạo TP ĐN đến người dân.
HN đang học ĐN nhiều thứ, từ quy hoạch đến khâu giải phóng mặt bằng. Thiết nghĩ anh Thảo nên cho các đệ của mình vào ĐN để "Tu thân, tích đức" thêm.
Bác đừng có làm hư các anh ĐN

TONGIA

Xe lừa
Chuyện lạ về CSGT ở Đà Nẵng

Cập nhật ngày: 08:00 18-08-2011

Một thành viên diễn đàn Otofun kể lại tình huống mà theo anh này là “hi hữu” với cảnh sát giao thông (CSGT). Câu chuyện làm xôn xao cộng đồng mạng Việt Nam.Thành viên này cùng vợ và bạn bè đi Đà Nẵng bằng xe ô tô của cơ quan. Khi vào TP Đà Nẵng, người lái xe do không thuộc đường nên đã đi vào đường cấm 4b (cấm ô tô) và đã bị CSGT yêu cầu dừng xe.
Tuy nhiên, khác với lối hành xử “bình thường” của CSGT ở Việt Nam, CSGT Đà Nẵng không những không xử phạt mà còn tận tình chỉ dẫn cho lái xe đi đúng đường trong thành phố. Câu chuyện “lạ lùng” này đã nhanh chóng lan truyền và tạo nên những cuộc thảo luận sôi nổi tại nhiều diễn đàn trực tuyến ở Việt Nam.
Nghe câu chuyện trên, thành viên xherox của diễn đàn Otofun thốt lên: “Nghe thông tin này đúng là như Show truyền hình Chuyện lạ Việt nam vậy”. Tuy vậy, nhiều thành viên đã từng tiếp xúc với CSGT tại Đà Nẵng đều xác nhận rằng lực lượng CSGT tại đây rất “lịch sự” với người tham gia giao thông.

Chuyện không lạ của CSGT Đà Nẵng đang là chuyện lạ ở nhiều diễn đàn mạng
Thành viên Ndchung kể: “Đúng là Đà Nẵng thực sự văn minh. Hôm từ Đà Nẵng đi Hội An tôi đi nhầm trên cầu cấm ô tô còn được anh giao thông công chính nhắc nhở, dẫn đường đi ngược lại. Nhiều tỉnh, thành phố khác mà thế chắc chắn sẽ phạt”.
Jupiterzzz, thành viên diễn đàn Vozforums sống tại Đà Nẵng cho biết, CSGT tại thành phố này chỉ nhắc nhở và hướng dẫn đối với những người mắc lỗi “nhẹ” như đi ngược chiều hoặc đi vào đường cấm, nhưng với các đối tượng xay xỉn, đánh võng, lạng lách… thì xử lý rất nghiêm.
Câu chuyện về lối hành xử của CSGT Đà Nẵng khiến rất nhiều người ngạc nhiên và mong muốn điều này sẽ được CSGT ở địa phương học tập. Thành viên vnsm (diễn đàn Linkhay) thổ lộ: “Mong sao những tin này đều là sự thật! Mà nếu là sự thật thì mong sao những việc tốt này được nhân rộng ra cả nước”.
30x-FUNX, thành viên Otofun cho rằng, một việc đáng ra là rất bình thường so với chức trách nhiệm vụ của CSGT thì bây giờ lại thành một chuyện lạ, một điển hình để người dân mong muốn CSGT nơi mình sinh sống noi theo. “Đáng nhẽ CSGT phải là người giúp đỡ, hướng dẫn người dân tuân thủ luật pháp thì bây giờ có nhiều CSGT lại “hướng dẫn” dân phạm luật (hối lộ). Buồn quá các bạn nhỉ”, 30x-FUNX phát biểu.

Bài này em mới đọc được sáng nay Cảm động quá phải không các cụ - Thật may mắn cho cụ nhà mình đã gặp được CA tốt

Thượng bất chính Hạ tắc loạn.

Ở Đà nẵng nghe đâu Tri Phủ là tay được ca ngợi, nên có một số thư liên quan đến văn hóa nó cũng phát triển hơn

pbinh979

Xe tăng
Dịp cuối tháng 6 cũng đi du lịch Đà Nẵng.
Chỉ công nhận 1 điều: rất đáng sống

quang74

Xe buýt
đúng là một thành phố văn minh, mà muốn được thế thì chắc chắn 100% là lãnh đạo thành phố Đà Nẵng cũng là những con người thực sự văn minh và văn hóa. Chắc mình cũng phải tậu thêm cái nhà ở Đà Nẵng thôi.
Đà Nẵng văn minh thế mà không có tuyến phố văn minh giống HN nhỉ??? :D

745Li

Xe container
ôi, có khi em phải chuyển vào Đà Nẵng sống thôi,

công bằng, dân chủ, văn minh đây rồi :D
Vâng ạ,bác Thanh nhà em còn làm Bí thư thì đúng là như thế đấy ạ. Mai em cũng chuyển vào Đà Nẵng.:D

congnhuanphat

Xe điện
ÔI em yu Dà Nẵng

hoangru

Xe tải
Em tin chắc đi xe cơ quan biển 80B hoặc 80A gì đó ợ!

crazycoder

Xe tải
Em cũng thích sống ở Đà Nẵng từ lâu rồi vì văn minh và khí hậu dễ chịu lắm. Tiếc là gấu mẹ và đàn con vẫn không ưng.

mr.ken_no1

Xe container
Em cũng đã được nghe nhiều về CSGT ở Đà Nẵng. Chúc các anh các chú ấy luôn mạnh khỏe góp phần vào công cuộc đổi mới và phát triển của Thành phố Đà Nẵng!!!!

tvu3

Xe tải
Chuyện này nghe cứ như chuyện ở nước nào mà kô phải ở Việt Nam vậy, buồn thay xxx ở HN chỉ mong có nhiều người vi phạm

Hại Điện

Xe container
Em thì chưa gặp xxx ĐN khi chạy 4b nhưng hôm trước em lỡ đi 4b vào đường ngược chiều (chỉ cấm 4b, k cấm 2 bánh) ngay lập tức có bác dân chạy xe ra hiệu ngay...ơn trời !

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
thành phố Du lịch phải thế cụ ơi. Được chỉ đạo từ lãnh đạo có đầu óc, thì sẽ là việc tốt cho dân...

trungvna

Xe tải
Em cũng một lần vào Đà nẵng chơi, đi nhầm vào cầu quay cấm theo giờ, dân họ nhắc ngay nhưng em ko dám quay đầu trên cầu nên cứ đi tiếp, đầu bên kia cầu có 2 bác XXX nhưng chỉ nhắc nhở rồi cho đi. XXX Đà nẵng tốt thât.

chie85

Xe tải
Kể cho các bác 1 chuyện này :
cách đây 2 năm em vào Đn chơi. đi mua gói CHÉ kiểu như nem tai của ngoài này về làm quà vội về nên phi lên xe đi được 1 đoạn thấy có 2 ông lái xe máy đuổi theo để trả gói CHÉ để quên. May lúc đấy em đi ko nhanh chứ nhỡ may đi nhanh họ đuổi theo có bị sao em ân hận cả đời. Con người miền trung thật thà chất phác hiếu khách và sòng phẳng rõ ràng, ko lèm nhèm như mấy anh CS ngoài này
Thế mới biết dân trí ở đâu cao hơn, thủ đô ngàn năm.........ng.....u vật

Chỉnh sửa cuối:

hanoi beer

Xe điện
ÔI ! nghe các bác kể chuyện mà em nhớ Đà nẵng quê em quá...hu..!

x2bx2

Xe buýt
hơn 2 năm rồi em chưa trở lại thành phố này, nhưng em vẫn nhớ là xxx ở đó rất tuyệt. Rất thân thiện với dân và trách nhiệm với công việc.
Thành phố sạch sẽ, không hàng rong, không ăn xin chèo kéo khách. đêm ra hóng mát bờ sông Hàn ngừoi đông nghịt nhưng an ninh rất đảm bảo, Riêng khoản quy hoạch các vị trí gửi xe hai bánh đã thấy họ làm tốt hơn HN rất nhiều.
Có một thắc mắc mà mấy lần định hỏi các bác ở đó mà toàn quên, chuyện là trong một lầm qua đó em nghỉ tại một khách sạn trên đường Yên Báy. Em biết có tỉnh Yên Bái chứ không có địa danh hay danh nhân nào tên Yên Báy ở nước ta, vậy phải chăng Yên Báy ở Đà Nẵng chính là Yên Bái nhưng họ viết sai?
Trên cả con phố đó, các biển hiệu đều ghi địa chỉ là Yên Báy hết.
Trên này bác nào biết thì giải thích giúp em với

training

Xe tăng
Đà Nẵng được như vậy nhờ kỷ luật thép của bác Bá Thanh rất nhiều
Những thứ lùm xùm em ko muốn nhắc đến, nhưng phải công nhận bác Thanh đã tạo nền móng vững chắc để tạo nên 1 bộ mặt mới cho Đà Nẵng. Giờ các bác kế nhiệm chỉ còn việc tiếp tục duy trì và phát huy thôi