[VHGT] Chuyện đỗ xe trong khu Chung cư

PHUONGICE

Xe tải
Những thằng như thế cứ làm cái đinh chọc thủng 4 quả lốp cho lần sau nhớ

buicongchuc

Xe ba gác
Tóm lại, lúc đó cụ thấy mấy con ruồi? Muỗi chắc có một con :D

coolPC

Xe tải
Website
www.facebook.com
công nhận nhiều lúc có việc lúc nửa đêm nửa hôm hoặc phải đi đâu, gặp mấy chú đỗ láo như vậy cực kỳ bức xúc :(

sactimtn

Xe tăng
Em bị phát như thế rồi. Bay chuyến sớm nhất để vào SG làm việc. Bị một xe đỗ chắn không ra được ức chế kinh khủng chỉ muốn nhặt viên gạch thôi... Nhưng nuốt giận gọi taxi đi vậy :)

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Sân khu nhà em rộng , đã để thử 05 xe ô tô mà xe nào cũng có đường ra vào + xe máy đi thoải mái. Thế mà có 01 thằng đỗ xe giữa sân không xe nào ra vào được, gọi, bấm còi chờ 30 phút không thấy đâu . Chán quá em phải mang xe đi gửi bên trường học, tối mới thấy thằng đó xuống lấy xe em góp ý mà nó còn nói sân chung chả phải của ai nó thích đỗ đâu thì đỗ :-o ...... Lừa nó lần sau lại đỗ xe kiểu đó em cho nó nửa bìa đậu vào nóc xe (tất nhiên là nó không biết ai làm).... từ đó ngoan hẳn đỗ xe dẹp vào góc để chừa đường cho xe khác ra vào =))

Cái loại vô ý thức đấy nói bằng lời không bao giờ biết tiếp thu, chỉ mạnh tay mới biết sợ b-)
Sao cụ ko cho hẳn 1 bìa đi ợ?

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
Đêm qua tầm 2 h sáng tại khu chung cư Linh đàm( nơ 7,8) , em nghe thấy tiếng còi ô tô rất to kéo thành từng đợt dài bấm liên hồi trong vòng gần 1 tiếng đồng hồ. Em ngó xuống thì thấy 1 bác chắc bị vợ đuổi khỏi nhà xuống lấy xe bị các xe khác đỗ ko ra đc.

+ Văn hóa đỗ xe của bác đỗ chắn đường bằng con ruồi(nếu có đỗ chắn thì cũng để lại cái card visit trên kính xe cho người ta còn gọi)
+ Văn hóa còi cũng bằng con muỗi làm cho cả khu chả ai ngủ được

Đến chịu
Em ủng hộ cụ chủ, đỗ xe cũng cần phải có văn hóa :D chỗ em đỗ mà vô duyên phạm luật quá bao giờ cũng kèm thêm 1 cái giấy nhắn gài vào bên tài lưu số phone để các cụ ấy gọi hỏi là có mặt :D

lqtrug

Xe hơi
Đêm qua tầm 2 h sáng tại khu chung cư Linh đàm( nơ 7,8) , em nghe thấy tiếng còi ô tô rất to kéo thành từng đợt dài bấm liên hồi trong vòng gần 1 tiếng đồng hồ. Em ngó xuống thì thấy 1 bác chắc bị vợ đuổi khỏi nhà xuống lấy xe bị các xe khác đỗ ko ra đc.

+ Văn hóa đỗ xe của bác đỗ chắn đường bằng con ruồi(nếu có đỗ chắn thì cũng để lại cái card visit trên kính xe cho người ta còn gọi)
+ Văn hóa còi cũng bằng con muỗi làm cho cả khu chả ai ngủ được

Đến chịu
Chỉ vì ruồi và muỗi mà cư dân xung quanh nhà bác chủ thớt đến khổ. Túm lại các bác tránh ở những nơi nhiều ruồi muỗi

bolobalavn

Xe hơi
Xì hơi 4 lốp và viết lại mẩu giấy

Thứ 1 để ng ta biết là làm mất thời gian của ng khác thì phải bỏ thời gian ra để mà tự khắc phục
Thứ 2 viết giấy để nó đỡ phải hỏi mọi ng ai làm ;))
Chuẩn men! Cụ nên viết vào tờ giấy: "father mày làm đấy" ;))