[Funland] Chuyện đỗ xe - bức xúc buổi sáng

danleduc

Xe điện
Thanh niên 34 là thanh niên Hưng Yên đúng không các cụ ?

Laixe80

Xe tăng
Tối về chung cư, bảo vệ chỉ đỗ đấy thì chẳng đỗ. Em thấy cụ đi được, chụp ảnh mang lên đây làm gì?.
Bảo vệ chỉ đấy cũng phải đỗ sát cột cho người khác còn đi chứ. Cụ thớt mang ảnh lên đây là để giải tỏa bớt bức xúc và khai sáng cho những cụ thấy đỗ như vậy là bình thường ;)

datld

Xe tải
Bảo vệ chỉ đấy cũng phải đỗ sát cột cho người khác còn đi chứ. Cụ thớt mang ảnh lên đây là để giải tỏa bớt bức xúc và khai sáng cho những cụ thấy đỗ như vậy là bình thường ;)
Cụ chắc không ở chung cư. Vấn đề này cụ chủ đi làm việc với bảo vệ và tòa nhà, chứ cụ lái xe ở đây ko làm gì sai.

Bảo vệ hay cho xe ngoài vào để xe ( kiếm thêm tiền) nên các xe về muộn hết lot ( trừ chung cư cao cấp xe cấp vị trí theo biển số :D), hoặc xe trong hình chính là xe ngoài để qua đêm. Bảo vệ chỉ chỗ và cho phép xe đỗ, không liên quan đến chủ xe. Khi đỗ xe chủ xe sẽ hỏi: em đỗ như này có được ko?. Bảo vệ ok rồi thì lái xe đi thôi.

MiTa

Xe lăn
Gì mà căng thế cụ.... Cụ ko đi đc thì cụ vòng lối khác hộ em, nếu ko cụ cứ làm cho nhát vào kính lái để lần sau em nhớ, bức xúc mệt người =))
Cứ bàn vào dư này, bảo sao hay oánh nhau :(
Tuần trước lính của ô bạn e đến chở vợ con ổng đi ko dc vì chiếc BMw5 đậu trước cửa. Hỏi quanh xóm chả thấy ai nhận bọn nó xì 4 bánh xe tháo van vứt đi. Lính của ổng thì toàn thằng dính mực đầy người đứng ngồi lố nhố cả hẻm chờ ô serie5 ra. Ko biết ô kia ra thấy gần chục thằng đứng chờ thế cảm xúc thế nào.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Tuần trước lính của ô bạn e đến chở vợ con ổng đi ko dc vì chiếc BMw5 đậu trước cửa. Hỏi quanh xóm chả thấy ai nhận bọn nó xì 4 bánh xe tháo van vứt đi. Lính của ổng thì toàn thằng dính mực đầy người đứng ngồi lố nhố cả hẻm chờ ô serie5 ra. Ko biết ô kia ra thấy gần chục thằng đứng chờ thế cảm xúc thế nào.
Bọn em còn gọi m xe cứu hộ chở về xưởng nó. Đến tối đêm, hóa ra quân mình gặp quân ta. Mất tiền, được bữa nhậu với kỷ niệm của một thời trẻ trâu :)

Laixe80

Xe tăng
Quá thốn gồi

Laixe80

Xe tăng
Cụ chắc không ở chung cư. Vấn đề này cụ chủ đi làm việc với bảo vệ và tòa nhà, chứ cụ lái xe ở đây ko làm gì sai.

Bảo vệ hay cho xe ngoài vào để xe ( kiếm thêm tiền) nên các xe về muộn hết lot ( trừ chung cư cao cấp xe cấp vị trí theo biển số :D), hoặc xe trong hình chính là xe ngoài để qua đêm. Bảo vệ chỉ chỗ và cho phép xe đỗ, không liên quan đến chủ xe. Khi đỗ xe chủ xe sẽ hỏi: em đỗ như này có được ko?. Bảo vệ ok rồi thì lái xe đi thôi.
Em ở chung cư cụ ạ. Chỗ em không cần bảo vệ chỉ chỗ vì trong hầm cũng nhiều lot nên chưa trải nghiệm đỗ xe theo lệnh bảo vệ bao giờ. Nhưng em nghĩ bảo vệ có chỉ thì họ cũng yêu cầu để khu vực nào đó thôi, còn đỗ cụ thể như thế nào thì là do ý thức của lái xe nữa chứ. Cụ lái xe trong ảnh đỗ cách cột đến gần m thế kia thì sao ổn được.

AnhViVu

Xe điện
Kì là lạ rất nhiều cụ ở đây lại cho đấy là bình thường :))

Ducanh1912

Xe đạp
xe này từ vùng dịch nên đang tự giác cách ly cụ ạ. Ý thức ghê.