[Thảo luận] Chuyện dở khóc, dở cười ở khu Khương Đình nhà em !

Schumacher

Xe buýt
Nước ta còn nghèo mà các bác... đừng đòi hỏi đất nước mang lại gì cho các bác mà phải tự cố gắng phấn đấu xem mình đã làm được gì cho đất nước (c)
Đừng hỏi đất nước làm được gì cho mình mà hãy tự hỏi rằng mình đã "LÀM" được cái gì của đất nước :)) :'(

Chỉnh sửa cuối:

Ky_ma

Xe máy
gần Tô lịch sông, Cầu giấy huyện, Hà lội tỉnh
Website
360.yahoo.com
*** kíp, hôm qua thấy anh ti vi đưa tin một chú bus sập bẫy khu Kim mã, Giang văn Minh, thằng bố hú vía, thăằn con tì mò "sao mình không nhìn thấy nhỉ?" sáng nay qua đấy... định xem hiện trường... lại gặp mấy ông bạn hội Fun nhà mình... (đi I 30)...cứ rề rà như kỳ đà cản mũi... ứ dòm được. Chán!

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Cán bộ đang rất thiếu thốn, mong nhân dân thông cảm. Để quản lý tốt chúng tôi đã có đề án đào tạo 2 triệu nông dân công nhân học bổ túc cấp 3, phổ cập đại học tại chức và nâng cấp dần lên thạc sỹ giấy trình lên các cấp lờ đờ. Sau năm 2050 cam kết sẽ không còn hiện tượng như các bác vừa nêu xảy ra nữa hehe:21:

mr_chipheo

Xe buýt
Chả là dạo này bức xúc quá các Bác ạ. Em sống ở đấy đã lâu mà cũng đã chứng kiến nhiều điều oái oăm.
Chuyện là : hôm qua đi làm bằng 2B,vì có cuộc họp nên comple cà vạt nghiêm chỉnh, đi rõ sớm, trời hơi mưa lất phất( nên không mặc áo mưa ) đường thì bẩn kinh hồn. Đường này như ngày em đi 2 lần, trong đầu cũng luôn phòng sẵn tình huống tránh bị bắn lên người. Đi ra chỗ khu tập thể Cao sả lá bỗng dưng 1 em xe Taxi đi cùng chiều rõ nhanh lao ngang qua---> kết quả bộ quần áo của em và quả mũ bảo hiểm trông y như là vừa đi tập trận về. điên không chịu nổi không kịp đuổi thằng Taxi mất dạy kia, mà có đuổi thì cũng chẳng làm gì được( vì đây là khách quan đem lại, do đường xá quá bẩn và xấu ) lại đành quay về tắm rửa mặc bộ khác vào, trong lòng ấm ức không chịu được.
thế rồi lại sáng nay gặp 1 bà cũng bị y chang như mình hôm qua, chị ta chỉ biết lắc đầu.
chuyện là thế. mấy ngày hôm nay trên báo chí luôn có các bài báo nói về tai nạn GT nghiêm trọng liên quan đến ổ gà và đường xấu có nước.
Em thiết nghĩ Nhà nước mình phải có biện cam thiệp vào cơ quan nào lắp đặt cái gì dưới lòng đường, khi đào bới lên lắp đặt xong phải có trách nhiệm làm lại như cũ, ít nhất không được 90, 100% thì cũng phải được 80-85% chứ em thấy bọn này cứ hồn nhiên như cô tiên đào lên nhiều khi mặc kệ. phản ảnh lên phản ảnh xuống nhưng có sử phạt đâu. Nhà nước mình nên có quy định sử phạt rõ ràng và làm rõ trách nhiệm thuộc về ai.
Không thể đẻ xảy ra tình trạng người dân chết oan chỉ vì cái hố ga, đoạn đường xấu. mà không phải đâu xa nó nằm ngay trong lòng Thủ đô và các tp lớn.
huhu sáng nay em cũng bị dính đòn như bác đây, mặc dù mấy hôm nay em đã ý thức phòng tránh, cách xa các bác đằng trước tầm 5m, ô tô thì chỉ cần cách xa bên sườn là ok, dưng mà còn mấy con chóa đi 2B ( gồm cả chóa đực & chóa cái ) thì ức chế vãi, nó đã đi nhanh thì chớ lại còn luồn lách, thôi thì không phanh kịp giữ khoảng cách nữa, bùn dính đầy mặt..cũng muốn vọt lên trả lại lắm nhưng thôi đang làm người ai lại làm chóa...:102:

Alô_A_àh.Em_đây

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay em cũng bị vấp ổ gà, chân giờ vẫn còn đau, hik hik

T&T

Xe máy
mấy hôm nay e đi dường này cũng thấy bực mình lắm:102::102::102:chán mấy ông đào đường...

lavoiture

Xe tải
Ngày nào e cũng qua chỗ Đại Cồ Việt Kim Liên Mới , toàn ổ voi trâu, rồi thỉnh thoảng trên đường thấy hố ga mất nắp giữa đường lại được cảnh báo sơ sài như cái bẫy. Chả ở đâu lại coi thường tính mạng con người như mình. Toàn chết một cách oan uổng:77: do cách làm việc tắc trách thiếu trách nhiệm của xxx:102:...

—E†3rNaL

Xe tải
huhu sáng nay em cũng bị dính đòn như bác đây, mặc dù mấy hôm nay em đã ý thức phòng tránh, cách xa các bác đằng trước tầm 5m, ô tô thì chỉ cần cách xa bên sườn là ok, dưng mà còn mấy con chóa đi 2B ( gồm cả chóa đực & chóa cái ) thì ức chế vãi, nó đã đi nhanh thì chớ lại còn luồn lách, thôi thì không phanh kịp giữ khoảng cách nữa, bùn dính đầy mặt..cũng muốn vọt lên trả lại lắm nhưng thôi đang làm người ai lại làm chóa...:102:
Thôi thì có phúc cùng hưởng có tội cùng chịu, nó đúng với cả GT nước nhà.

Metallium

Xe hơi
Iem cũng đi đường Kim Giang ngày 2 lần đây. Nhưng iem cạch cái đoạn từ cầu Khương Đình đến Nguyễn Trãi rồi. Dạo này em toàn đi sang đường bên kia sông, vừa đẹp, vừa sạch, chẳng lo bố con thằng taxi nào té nước lên người, cũng chẳng lo tắc đường.
Còn nếu tắc từ đầu cầu Lủ thì em chịu.

phucera

Xe hơi
Nước ta còn nghèo mà các bác... đừng đòi hỏi đất nước mang lại gì cho các bác mà phải tự cố gắng phấn đấu xem mình đã làm được gì cho đất nước (c)
Xin mãi có thằng nào cho làm, cho cống hiến đâu, 10 củ / trưởng thôn mà cũng không được kìa. Hôm nào Bác H.N.Dũng nghỉ hưu em xin ứng cử...

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Quá chán với đường xá và Giao thông của VỊT ta:102:

5491

Xe tải
Cái mái nhà nó dột từ lâu rồi các cụ ạ!!! kêu ca mấy cái nho nhỏ này làm cái giề :21:

AnhNB

Xe buýt
Em cũng nghi như bác,phải có chế tài đối với trường hợp như vây.Nêu có việc đào đường khi làm xong phải trả lại nguyên vẹn như cu,và có làm thì làm ban đêm chứ kô được làm ban ngày
Cụ vết dư lày là dư lào? Em đọc mãi mà không hiểu :69:
Em mà như cụ chủ thớt là chạy lên táng cho thằng lái taxi một trận. Biết đường bẩn mà còn cố tình chạy ẩu. Thử hỏi nó xem nếu nó bị như thế nó cảm thấy thế nào?8o|

series3

Xe tăng
Rút kinh nghiệm thôi bác ạ, em mà thấy trời mưa là nhất quyết cứ phải trùm cái anh áo mưa vào chứ đi 2B thì có võ cũng khó mà tránh bị bùn bẩn nó bắn lên quần áo được :)

Blackberry

Xe buýt
Cái chuyện này thì đúng là khó chịu thật, nhưng mà cũng chỉ thế mà thôi, kêu ca thì chẳng ích gì :102:

—E†3rNaL

Xe tải
Cụ vết dư lày là dư lào? Em đọc mãi mà không hiểu :69:
Em mà như cụ chủ thớt là chạy lên táng cho thằng lái taxi một trận. Biết đường bẩn mà còn cố tình chạy ẩu. Thử hỏi nó xem nếu nó bị như thế nó cảm thấy thế nào?8o|
cái nhà Bác này để ý từng tý một... khổ nỗi đuổi thàng tặc xị kìa đánh nó thì cũng tội nghiệp, vì lỗi do đường mà Bác, không may thì đành phải chịu thôi

hanoi77

Xe đạp
Sợ qué, vãi hồn. Em ở bên này cầu Lủ khu định công thượng đây ợ. Có việc sang Văn quán thường xuyên nên đi về phía ấy hàng ngày. Hic, sáng nay có quả hố ga mất nắp thằng tó nào ứ cảnh báo để không vậy, em đi téo nữa thì tụt hố may mà phanh kịp. không thì một là lên nóc tủ hít hương hai là vào bệnh viện rồi

—E†3rNaL

Xe tải
Sợ qué, vãi hồn. Em ở bên này cầu Lủ khu định công thượng đây ợ. Có việc sang Văn quán thường xuyên nên đi về phía ấy hàng ngày. Hic, sáng nay có quả hố ga mất nắp thằng tó nào ứ cảnh báo để không vậy, em đi téo nữa thì tụt hố may mà phanh kịp. không thì một là lên nóc tủ hít hương hai là vào bệnh viện rồi
May là Bác có võ đấy. sao Bác không đi qua ngo~ 460 Khương Đình, tắt sang Hạ Đình cho nó sạch sẽ. nhà em ngay trong ngõ, không nào Bác rỗi qua em (c)(c)(c)

hanoi77

Xe đạp
May là Bác có võ đấy. sao Bác không đi qua ngo~ 460 Khương Đình, tắt sang Hạ Đình cho nó sạch sẽ. nhà em ngay trong ngõ, không nào Bác rỗi qua em (c)(c)(c)
Bác ơi, đi từ định công sang văn quán thì qua cầu lủ rẽ phải một tí là vào tân triều rồi ạ, em đi khương đình hạ đình là mua đường rồi.

hungapu

Xe buýt
Ở VN lương 2trvnd/ tháng nhưng có nhà riêng và ô tô . Bên Mỹ lương 50kUSD/ tháng nhưng thuê nhà và mua ô tô trả góp . :))