Chuyến đi Quảng Bình nhân dịp cuốinawm của đội Ford

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Bên các cụ Ếch có cụ 30Z chụp cũng nhiều, súng của cụ cũng to :D, cụ up ảnh lên cho anh em xem với :D.
Thành thật XL các cụ. Sáng nay rõ ràng mang theo Laptop định đến CQ up ảnh lên hầu các cụ thế mà lại quên mất ở tầng 1. Đến CQ mới phát hiện ra. Cho em nợ đến mai nhé. :(

NguyenChiVan

Xe tăng

nhieumucdich

Xe hơi
Chúc mừng các cụ đã có chuyên đi đầy ý nghĩa và vui.

An Dong

Xe điện
Em cũng đang hóng ảnh của nhà Nổi loạn xanh và nhà Cứ Từ Từ. Hai cụ này chắc sẽ có nhiều ảnh độc lắm đó. Miền trung đang khá lạnh, quà của các Cụ quả thật có ý nghĩa lắm. Vote cho các Cụ nhé.

30zet

Xe tải
Chúc mừng các cụ /mợ năm mới 2011 nhiều tiền, tổ chức đc nhiều chuyến đi như vầy!
Nhìn phóng sự thèm quá các cụ không được đi nhỉ?

thumotty

Xe buýt
Em cũng đang hóng ảnh của nhà Nổi loạn xanh và nhà Cứ Từ Từ. Hai cụ này chắc sẽ có nhiều ảnh độc lắm đó. Miền trung đang khá lạnh, quà của các Cụ quả thật có ý nghĩa lắm. Vote cho các Cụ nhé.
Hôm qua em và 2 ếch về, dọc đường trời mưa suốt. Vùng núi chỗ các em ở chắc còn lạnh hơn nhiều. Đợt tới nếu có dịp đi lại đường HCM, em sẽ bố trí vào thăm các cháu lại xem thế nào.

Antony

Xe đạp
Ối, cụ ThePH đang ép buộc cháu nó à. Hehee :ar!

Antony

Xe đạp
(...) Tiếp đây các cụ

Hai anh giáo dẫn đoàn lên đỉnh ...

Rồi lại xuống ghềnh ...

Đến nơi, các cháu đã sắp hàng sẵn để chào đón ..

Các cụ Boeing, Thumotty, Sống Về Đêm và cụ Vân Vân... trao quà cho từng em một..

--

--

Cụ An Đồng dẫn nhịp, cả nhà hô to "Chúc mừng năm mới" và "Học tốt chăm ngoan" .. :). Xin nói thêm, đây là lần được nhận quà tặng lớn nhất từ trước đến nay của trường TH Ra Mai (Trước đây cũng có một đoàn lặn lội từ ĐH Huế ra). Điều này có ý nghĩa đặc biệt lớn không chỉ việc mang lại những món quà ấm áp cho các cháu mà còn ở chỗ Khích lệ phong trào đi học ở vùng núi nghèo khó này (Để vận động các cháu đi học, thầy cô phải đến từng hộ một.. tuy nhiên vẫn còn nhiều em chưa tới trường!)

Trong lớp học các cháu được cô giáo thử size cho từng em một..

Màu áo đồng phục sáng bừng lớp học, và những nụ cười vui <:-P

Và đây, những gương mặt thơ hân hoan khi đón nhận quà :)

--

--

--

--

Antony

Xe đạp
Nhưng điều đọng lại hơn cả là những ánh mắt có hồn, ngây thơ, rụt rè và thiếu thốn.. Có nhiều em không đi học nhưng đến sân trường để xem, rất tiếc là đoàn đã không có quà cho các em :( ...

--

--

--

--

--
Mùa đông lạnh, nhưng các bé không có quần để mặc ..

--

--

--

--

--

--

--

Chỉnh sửa cuối:
cám ơn các cụ. những công việc cụ thể và rất ý nghĩa cho cả xã hội. em rất twj hào về RS club

thumotty

Xe buýt
Nhưng điều đọng lại hơn cả là những ánh có hồn, ngây thơ, rụt rè và thiếu thốn.. Có nhiều em không đi học nhưng đến sân trường để xem, rất tiếc là đoàn đã không có quà cho các em :( ...

Antony ơi, nếu các em học ở trường Ra Mai thì thế nào cùng có quà. Trường tiểu học Minh Hóa có 7 điểm trường tất cả. Mình đã chuẩn bị quà cho toàn bộ học sinh của trường này. Nhưng do thời gian có hạn nên mình chỉ có thể trao trực tiếp tại điểm trường chính thôi, còn các điểm trường còn lại mình nhờ các thầy cô giáo trao hộ.

Antony

Xe đạp
Antony ơi, nếu các em học ở trường Ra Mai thì thế nào cùng có quà. Trường tiểu học Minh Hóa có 7 điểm trường tất cả. Mình đã chuẩn bị quà cho toàn bộ học sinh của trường này. Nhưng do thời gian có hạn nên mình chỉ có thể trao trực tiếp tại điểm trường chính thôi, còn các điểm trường còn lại mình nhờ các thầy cô giáo trao hộ.
Mấy bé trông em có vẻ ko đi học, hi vọng là vẫn đi học ở chỗ khác 8->

HiPP

Xe tải
Lần sau em nghĩ đoàn mình nên rút kinh nghiệm, quyên góp thêm cả đồ quần áo chăn màn cũ chứ không nhất thiết dùng đồ mới. Em thấy đồng bào xung quanh trường mà nhận được các đồ vật như thế cũng sẽ rất quý. Nhìn các cháu nhỏ đi chân đất, ko quần áo nhưng mắt ai cũng sáng ngời lên, thấy thương quá:x

tvdung

Xe điện
Các cụ có chuyến đi thật ý nghĩa :x