[CCCĐ] Chuyến đi ngắn Busan Hàn Quốc.

Macgregor

Xe điện
Một nhóm nghệ sỹ trẻ đường biển đang phục cụ khán giả miễn phí, thu hút đông khán giả

Macgregor

Xe điện
Để giải quyết bài toán về thiếu hụt diện tích ở Busan — thành phố lớn thứ hai của Hàn Quốc, một tuyến đường cao tốc đã được xây dựng ngoài biển để nối Busan với hòn đảo Geoje. Tuyến gồm có hai cây cầu dài 1,87km và 1,65km cùng với đoạn hầm dài 3,2km. Đây là hầm đường cao tốc sâu nhất từng được xây dựng dưới đáy biển, và là đường hầm dưới đáy biển đầu tiên ở Hàn Quốc. Để xây dựng công trình, họ đã hợp tác với những chuyên gia người Hà Lan, những người nổi tiếng với những công trình biển táo bạo nhất.

Nhà máy đóng tàu Hyundai lớn nhất TG ở phía xa.

Một nhà nghỉ rất độc đáo, chỉ dành riêng cho các cặp đôi đến để chịch nhau, không cho thuê đối với đối tượng FA.

manhhung1901

Xe điện

Macgregor

Xe điện
Một vài hình ảnh về công nghiệp đóng tàu khổng lồ của HQ.

QNG

Xe tăng
Nói thật là mua ở VN mấy cái này Em chả có lòng tin vào sản phẩm, chả biết là bên đó giá cả sao hả Cụ?
Bên Hàn Quốc bây giờ mà lớ ngớ cũng dính phải sâm và linh chi tàu đấy cụ. Một là cụ phải có người bản xứ dẫn đến các chỗ quen, hai là đến cái chợ trên cái đảo gì đó em quên rồi (trước có người bạn Hàn Quốc cùng làm với em chỉ), cách thứ 3 thì hơi khó nhằn là cụ chịu khó sang Bắc Hàn :)) . Cho nên em đề nghị cụ sử dụng cách 1 kiếm 1 người bạn Hàn Quốc nào đó rồi nhờ họ thì dễ hơn. Mà sâm bên Hàn Quốc nó cũng chia làm nhiều loại lắm, loại để nấu ăn (bán ở chợ như rau giống hình cụ chủ chụp), loại để làm nguyên liệu cho thực phẩm mỹ phẩm...Còn cái loại mà trong tâm trí người Việt Nam mình coi là thuốc bổ thần dược thì cũng hiếm và đắt lắm cụ à. Cho nên sang Hàn Quốc mua sâm loại bình dân thì dễ chứ mua loại để làm thuốc cũng mất công phết.

manhhung1901

Xe điện
Bên Hàn Quốc bây giờ mà lớ ngớ cũng dính phải sâm và linh chi tàu đấy cụ. Một là cụ phải có người bản xứ dẫn đến các chỗ quen, hai là đến cái chợ trên cái đảo gì đó em quên rồi (trước có người bạn Hàn Quốc cùng làm với em chỉ), cách thứ 3 thì hơi khó nhằn là cụ chịu khó sang Bắc Hàn :)) . Cho nên em đề nghị cụ sử dụng cách 1 kiếm 1 người bạn Hàn Quốc nào đó rồi nhờ họ thì dễ hơn. Mà sâm bên Hàn Quốc nó cũng chia làm nhiều loại lắm, loại để nấu ăn (bán ở chợ như rau giống hình cụ chủ chụp), loại để làm nguyên liệu cho thực phẩm mỹ phẩm...Còn cái loại mà trong tâm trí người Việt Nam mình coi là thuốc bổ thần dược thì cũng hiếm và đắt lắm cụ à. Cho nên sang Hàn Quốc mua sâm loại bình dân thì dễ chứ mua loại để làm thuốc cũng mất công phết.
NGhe Cụ nói xong Em cũng choáng luôn :)

sayxeoto

Xe máy
Để giải quyết bài toán về thiếu hụt diện tích ở Busan — thành phố lớn thứ hai của Hàn Quốc, một tuyến đường cao tốc đã được xây dựng ngoài biển để nối Busan với hòn đảo Geoje. Tuyến gồm có hai cây cầu dài 1,87km và 1,65km cùng với đoạn hầm dài 3,2km. Đây là hầm đường cao tốc sâu nhất từng được xây dựng dưới đáy biển, và là đường hầm dưới đáy biển đầu tiên ở Hàn Quốc. Để xây dựng công trình, họ đã hợp tác với những chuyên gia người Hà Lan, những người nổi tiếng với những công trình biển táo bạo nhất.

Nhà máy đóng tàu Hyundai lớn nhất TG ở phía xa.

Một nhà nghỉ rất độc đáo, chỉ dành riêng cho các cặp đôi đến để chịch nhau, không cho thuê đối với đối tượng FA.

Cái mô hình nhà nghỉ này hay thiệt các cụ ạ, nhìn mấy cái tranh vẽ là biết, mà là công khai luôn nhờ các cụ nhờ, chứ xứ mình úp úp mở mở, nói là NGHỈ nhưng vô toàn MỆT

kitty0801

Xe tải
Thành phố sạch và đẹp quá cụ chủ nhỉ. Cảm ơn cụ chủ!

manhhung1901

Xe điện
Hát xin tiền hay biểu diễn miễn phí đấy Cụ chủ?

_Mộc_

Xe tăng
Cụ nhiều ảnh đẹp, nhưng cụ bốt ảnh thưa một chút và thêm phần bình luận thì sẽ hấp dẫn hơn rất nhiều.

Babylearn2hack

Xe tải
E vừa bên đó về trưa nay...
Mấy cái ảnh đầu hình như cụ ở cùng ks vs e thì phải. E ở ks The Best Western hotel, ngay đối diện Sea Cloud ngay cạnh bờ biển.

E cũng đi thăm cố đô cổ Y như cụ ( chắc ctrinhf của bên bạn như vậy)

Cụ chủ làm cùng nghành vs e, trong các ảnh cụ chụp e có thấy bạn mmình...

Hay cụ là Mr. Hải?

Happy4ever

Xe điện
Em đang tính làm chuyến đi HQ mua sâm, nhưng sau khi đọc phân tích của cụ em giảm hứng thú luôn. Sang TQ mua sâm cho khỏi bị giả sâm Tầu :)

QNG

Xe tăng
Em đang tính làm chuyến đi HQ mua sâm, nhưng sau khi đọc phân tích của cụ em giảm hứng thú luôn. Sang TQ mua sâm cho khỏi bị giả sâm Tầu :)
Cụ cứ đi đi, chịu khó tham khảo, tìm hiểu thông tin một chút là cũng ổn mà cụ. Căn bản em cũng không để ý cái vụ này lắm nên người ta chỉ xong em cũng quên. Nhiều cụ trên này chắc có kinh nghiệm nhiều cụ có thể hỏi mà. Ngoài sâm ra cũng có nhiều cái hay nữa cụ à, nhất là chị em phụ nữ mà cho đi mấy cái khu phố mua bán mở cửa suốt đêm cũng hay lắm. Cụ có thể chọn đi vào khoảng tháng 3 tháng 4 mùa hoa anh đào nở đẹp lắm cụ à. Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ!

Macgregor

Xe điện
E vừa bên đó về trưa nay...
Mấy cái ảnh đầu hình như cụ ở cùng ks vs e thì phải. E ở ks The Best Western hotel, ngay đối diện Sea Cloud ngay cạnh bờ biển.

E cũng đi thăm cố đô cổ Y như cụ ( chắc ctrinhf của bên bạn như vậy)

Cụ chủ làm cùng nghành vs e, trong các ảnh cụ chụp e có thấy bạn mmình...

Hay cụ là Mr. Hải?
nhà cháu không phải là Hải, mà cụ thấy bạn cụ ở ảnh nào ạ