Chuyến đi Móng Cái Đông Hưng

E nhớ đời chuyến đầu tiên ra Móng Cái hè 2005, trước hum về bọn e đi chợ mua sắm đồ chất đầy lên xe Ford Transit rùi đỗ trước cửa ks, đêm đó trời mưa to đồng lõa với mấy thằng đạo chích nó đập kính ô tô lấy sạch đồ bên trong. Sáng sớm hum sau tụi e đi mua lại đồ nhưng ko còn xèng để mua nhiều như ngày hum trước nữa....

Hikari

Xe buýt
Bá cáo các cụ là em vừa đi về. Bọn em khởi hành muộn nên cũng chẳng qua Đông Hưng được, chỉ đến mấy điểm quanh Móng cái thôi. May mắn ko xảy ra việc gì.

Cơ mà cụ nào quen đường cho em hỏi: lúc em đi lượt về từ Móng cái sang Hạ Long, có một đoạn (chưa đến Tiên Yên) lúc qua 1 cái cầu nhỏ em nhìn thấy biển cấm mà ko rõ là biển cấm 40 tấn hay 40km nữa ? Chỉ thấy ko có biển hết lệnh cấm nên cứ đi lom dom 40km mãi để các xe khác vượt. Nhưng sau em đành làm liều phóng đại. Thằng bạn em bảo có thể nó là biển cấm 40 tấn. Em cũng chẳng rõ. :D

butchikim

Xe ba gác
Từ HN ra Móng Cái, em định đi đường Bắc Ninh thì những đoạn nào cần lưu ý XXX các cụ cho em biết với, em sắp đưa mẹ con nó về ... oại ợ :-w

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Từ HN ra Móng Cái, em định đi đường Bắc Ninh thì những đoạn nào cần lưu ý XXX các cụ cho em biết với, em sắp đưa mẹ con nó về ... oại ợ :-w
Cụ lưu ý chỗ, sao đỏ, uông bí, Tiên yên, đầm hà, và đến MC đoạn đầu TP.Nói chung cụ chạy đúng tốc độ thì chả sợ bố con thangừ nào cả.chúc cụ bình an.

Banhtroitau

Đi bộ
Cụ chủ thớt ạ Cụ có SĐT khách sạn cho cháu xin ạ? Giá cả thế nào hở cụ?
Cả SĐT hay địa chỉ quán ăn ngon ngon cụ có cho cháu với ạ
Cuối tuần sau hội cơ quan cháu định đi móng cái chơi, cơ mà chỉ có 2 chị em nên nhận nhiệm vụ lo ăn ở cho cả nhà ạ.
Hội cháu chưa đứa nào đi MC lần nào, may ngcứu đc thớt này của cụ.
Các cụ có kinh nghiệm chỉ bảo thêm cháu đội ơn các cụ!

và đây là khách sạn em ở

nghỉ ngơi một lát em xuống lễ tân khách sạn nhờ làm thủ tục mai đi ĐÔNG HƯNG TQ chơi.đây là quầy làm thủ tục giấy thông hành cho hai đứa em

em nói qua về giấy thông hành nhé,nếu làm giấy tờ đi đi về về trong vòng một năm thì hết 250k được đi lại thoải mái.thủ tục xuất nhập cảnh rất nhanh vì mình chỉ cần lần đầu tiên qua là bộ phận đó sẽ lưu lại.qua lần hai cứ thế đi như đi qua cửa nhà mình đấy.giấy thông hành này rất hợp pháp không phải là đi chui.các bác cứ yên tâm mà đi chơi.

escape T

Xe tải
em pm bác rồi đấy.bác đi vui vẻ nhé.>:D<
Cụ chủ thớt ạ Cụ có SĐT khách sạn cho cháu xin ạ? Giá cả thế nào hở cụ?
Cả SĐT hay địa chỉ quán ăn ngon ngon cụ có cho cháu với ạ
Cuối tuần sau hội cơ quan cháu định đi móng cái chơi, cơ mà chỉ có 2 chị em nên nhận nhiệm vụ lo ăn ở cho cả nhà ạ.
Hội cháu chưa đứa nào đi MC lần nào, may ngcứu đc thớt này của cụ.
Các cụ có kinh nghiệm chỉ bảo thêm cháu đội ơn các cụ!

w&w

Xe máy

em có một ảnh giống của bác

Trang te

Xe tăng
Website
www.shopios.vn
Cụ nào muốn sắm đồ giá cực rẻ thì ra MCai trước 23 âm nhé.
Năm nào cũng vậy, tiẻu thương TQ bán đại hạ giá về quê ăn Tết. Rẻ nhất là quần áo, giầy dép và những đồ linh tinh...

capgia

Đi bộ
thank bác trước nhé.khi nào có dịp đi MC sẽ phone cho Bác

truongban26

Xe đạp
Cụ có vào hàng thuốc nơi người ta bẻ chân con gà và cô gái sờ tay vào sợi xích nóng đỏ rùi bôi thuốc làm lành nhanh không? :D
cụ ơi còn vận khí công nữa.tay ko chạm vào người mà tiết cứ phun ra.em nể lắm ;))

Nam_SS

Xe máy
Chào các cụ. Nhân nghỉ 30/4 e cũng muốn đi MC chơi. Có cụ nào thông thạo đường đó cho e hỏi em ở HN nên chạy theo đường nào? Đi bình thường mất bao nhiêu tgian? Đường xá có ngon nghẻ ko? Chỗ nào XXX hay bắn tốc độ? Và chỗ ăn nghỉ nào ngon bổ rẻ? Cụ nào có thông tin cập nhật giúp e cái ạ! E cảm ơn

thumb

Xe hơi
hay quá, em đánh dấu cái nhé..

anyee1

Xe hơi
đợi thông tin về địa điểm khách sạn,rổ giá,chỗ ăn chơi của bác chủ thớt mà bác ý lại gửi tin riêng ko dc đọc.mai em đi bằng xe máy từ hn lên có ổn ko các kụ?

KSTK CB

Xe hơi
Lần sau có dịp ra Móng Cái nhà iem nếu ko ngại các kụ mợ a nhô cho iem nha sdt :0936579995. Iem xin làm HDV :D