Chuyến đi Móng Cái Đông Hưng

escape T

Xe tải
Trong tháng 11 vừa rồi nhà em có hai chuyến đi,chuyến đầu tiên là em đi sapa và câu truyện này là chuyến đi thứ hai.em tuổi ngựa thành ra cứ phải đi cho thỏa cái thú đam mê khám phá bản thân, khám phá thiên nhiên đất nước con người.em đi về cũng được mấy ngày rồi, hôm nay rỗi mới ngồi post được chuyến đi của mình với mong muốn chia sẻ kinh nghiệm với các bác muốn đi mà chưa đi hoặc lưỡng lự vì lí do nào đó.

chuông đồng hồ reo vang vào đúng lúc giấc ngủ sâu nhất.4g sáng ngày 13-11, với hành lí tư trang được chuẩn bị một cách tương đối đầy đủ nhất, hai đứa em rời hà nội.đường phố thật vắng vẻ, thi thoảng bắt gặp những đôi vợ chồng đèo nhau trên những chiếc honda chở trĩu nặng hàng hóa lao vút qua xe em để kịp buổi chợ sớm. chỉ có những lúc như thế này giao thông hà nội mới thật tuyệt vời.chẳng mấy chốc em đã ra khỏi hà nội, trời sáng sớm cũng tương đối rét, sương mù giăng kín những cánh đồng hai bên đường quốc lộ.em ngồi lái xe với những bản nhạc yêu thích để chờ đợi một bình minh lướt qua cửa sổ xe,rồi chợt nghĩ mình dậy sớm, đi sớm thật không hề uổng phí giấc ngủ

những tia nắng ban mai phá tan màn sương sớm trên những bãi ngô ven sông hồng dường như muốn báo hiệu một ngày nắng nóng.giờ là đến lúc nạp năng lượng đã, có thực mới vực được đạo mà các bác

mới sáng sớm mà hàng quán đã rất đông, đây là nơi các xe khách hay dừng chân nghỉ

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
CỤ mới đến Hại dương, tuần sau nhà cháu cũng đi, đợi thêm tý thông tin của cụ....

bocun

Xe buýt
Tiếp đi cụ ơi:)) em đang ngồi hóng chuyện của cụ đây ạ:)):)):))

escape T

Xe tải
ngơi cho khách ăn sáng.đồ ăn sáng ở đây chỉ có phở và bánh cuốn, được cái bãi đỗ xe rất rộng rãi và thuận tiện trên tuyến đường em đang đi. quan điểm em là vừa đi vừa ngắm cảnh tiện đâu nghỉ đấy. ăn sáng xong hai đứa cafe, rít rẩm điếu vina rồi tiếp tục hành trình.cung đường từ hà nội đến đây đa phần cho chạy tốc độ 80km/h, và giờ thì đi đúng tốc độ nhé các bác 7g30 rồi.em đi tiếp qua yên tử rồi đến gần quảng ninh có một địa điểm nghỉ chân rất đẹp em mua ít dứa để lên xe cho thơm vì xác định mình đi mấy ngày xe rất bẩn.ngồi ngắm cảnh , ngắm cô chủ quán mà thấy mới sáng sớm cô chủ quán chịu khó đánh son phấn phục vụ lữ khách đường xa làm em thấy vui quá, hứa hẹn chuyến này hay đây.

ở đây còn nhiều cái hay lắm các bác tự khám phá nhé,riêng em thì em chịu rồi.em đang đi với gấu.tiếp tục lên đường thôi, các cháu đi học buổi sớm các bác nhớ đi từ tốn nhé.tuần châu đây rồi.

escape T

Xe tải
và cửa ngõ thành phố bên bãi cháy

em thấy ở đây giờ thành địa điểm tập lái xe của các bác quảng ninh đông vui lắm.

và quảng ninh với một bên là biển một bên là rừng thông

không khí buổi sáng sớm rất trong lành, em mở hết cửa xe cho gió biển lùa vào khoang lái, vừa mát vừa sạch xe

Post tiếp đi cụ? $-)

escape T

Xe tải
quảng ninh thì em đi tương đối nhiều nên em quyết định đi qua luôn, ở đây có hạ long là kì quan thiên nhiên thế giới. tương truyền rằng ngày xưa có một con rồng đã đầm mình xuống vịnh biển này nên gọi là hạ long, cách đây mấy năm người dân từ bãi cháy muốn sang hạ long phải đi bằng phà rất mất thời gian, bất tiện. nay thì đã có cầu bãi cháy mới được xây dựng thành ra giao thông thông suốt, kinh tế ngày càng phát triển đồng đều.

em mải mê chụp ảnh và cũng chủ quan đi theo viepmap thành ra đi nhầm đường lên cầu bãi cháy, viepmap dẫn đường em đi đúng một vòng, ra vườn đào rồi quay lại làm em lại phải chụp ảnh tiếp.

escape T

Xe tải
cầu bãi cháy giờ đã thành biểu tượng của thành phố than quảng ninh. cầu được xây nối hai bờ bắc qua cảng biển thành ra đi trên cầu ngắm cảnh hai bên rất đẹp.

qua cầu bãi cháy một lần nữa viepmap dẫn em đi đường tắt, bẩn kinh khủng toàn xe chở than chạy.đau khổ thế.

mãi rồi cũng vòng ra được đường lớn để đi.trên đường ra cửa ông có rất nhiều cảnh đẹp, chiều chiều người dân địa phương hay ra ngồi hóng mát ngắm biển.em biết mấy chỗ này từ mấy năm về trước nên giờ cũng dẫn gấu qua đó chơi một lúc rồi đi tiếp. em gặp một bác dán logo otofun thuộc đội offroad đang ngồi trên xe ngắm cảnh cùng gấu của bác đấy,em ngó nghiên xe bác ý tí rồi lượn luôn.

escape T

Xe tải
trên đường đi nhớ lại một ít kiến thức đã được học hồi phổ thông em luyên thuyên với gấu về mấy mỏ than lộ thiên mà theo tính toán của chuyên gia thì độ 100 năm nưa mới khai thác hết

rồi em cũng đến đền cửa ông,định tạt vào lễ nhưng lại thấy mình không có đầy đủ đồ lễ sợ phải tội nên em phật tại tâm,em đi qua luôn.

từ lúc này, đi qua bến xe cửa ông là bắt đầu cung đường đau khổ như các bác mở thớt trước đã nói. thực sự em cũng sợ nếu mà tắc đường mấy ngày thì chết nên hôm trước khi đi em đã qua big c làm ít mì tôm...nên cũng vô tư đi.quả đúng như những gì mình đã nghiên cứu trước đó, trời ơi đường kinh quá, sóc, ổ gà ổ voi, contenner và bụi mù trời.

cây cối hai bên đường không còn tí mầu xanh nào thay vào đó toàn bụi, một cảnh đẹp hiếm gặp. cái gì em cũng phải tận hưởng hết dù mọi người có chê thì với em nó có nét đẹp của riêng nó.

escape T

Xe tải
để đi được chuyến này em đã phải tìm hiểu trên google và otofun rất nhiều từ đường xá, khách sạn, ăn uống ... tuy nhiên trăm nghe không bằng một thấy, cái gì mình làm thì mình mới tin nên em quyết đi cho biết. thứ nữa là cũng năm năm rồi em không đi móng cái không biết giờ thay đổi ra sao. sau một hồi vật vã với những km đường đau khổ, bụi mù trời và tận mắt trứng kiến cuộc sống người dân hai bên đường sinh hoạt hàng ngày cùng bụi cát, ổ trâu ổ gà mưa tí là ngập em mong sao con đường sớm hoàn thiện trả lại không khí trong lành vốn có của nó.phải nói thên rằng đoạn này khoảng 10km mà đi mất gần tiếng.
ps / (em đi ăn cơm đã tí em viết hết luôn.)

washaby

Xe hơi
hichic, nhanh nào cụ ơi, em ngồi đợi đây!!! gửi cụ ly rượu!

escape T

Xe tải
xe xóc, lắc lư người nào không quen đi dễ say lắm. nhà em thì không sao hết,chỉ tội các bác đi xe khách nhìn mà thấy hãi quá.xe giường nằm khi vào ổ gà nghiên như muốn đổ,em tả hơi quá nhưng có lẽ cũng phải gần như thế đấy.ô tô con thi tranh nhau vượt,lấn đường vì ai cũng muốn nhanh nhanh qua đoạn này.em cứ từ từ, kệ bao giờ đến cũng được cho đỡ hại xe.đi tiếp một đoạn nữa thì đường như thế này.phải nói là thật tuyệt vời.nếu không đi mà cứ ở nhà sợ tắc đường thì làm sao biết được đường đẹp thế.giờ đường hạ long móng cái đã làm gần xong rồi các bác nhé.đường rất đẹp đa phần đi trên 80km/h.các bác không tin đi thử sẽ thấy em nói đúng.

đường đẹp mới trải nhựa xe đi êm như trên lụa.em không ngờ rằng đường đẹp thế.trong xe êm ru.chẳng mấy chốc em đã đến chỗ cây cầu này, em quên mất tên rồi.cầu này chỉ đủ cho một xe qua nên phải nhường nhau nếu không sẽ gặp tình trạng hai con dê qua cầu.

nước trong hồ xanh biếc cùng những con thuyền của ngư dân tạo nên một cảnh khá thơ mộng.

escape T

Xe tải
lâu lắm rồi em mới được đi con đường đẹp thế này thành ra em đóng hơi ác toàn gần 100km/h. và rồi đã đến nơi mệnh danh là gà ngon nhất cả nước : TIÊN YÊN

gà ở đây ngon và rẻ vô cùng, em làm con gà rang,thịt chắc và mềm,xương còn nhai được nữa là.các bác qua đây nhớ dừng lại thử nhé.em và gấu nghỉ ngơi ăn uống rồi đi tiếp.từ đây trở đi cảnh hai bên đường rất đẹp

và đây là thị xã HÀ CỐI

đường đẹp đi rất nhanh em đã đến cửa ngõ MÓNG CÁI

và đây nữa

có cái đám cưới bên cạnh kìa,về nhà xem ảnh giờ mới nhìn thấy.hihi.

escape T

Xe tải
đằng trước có bác maztit biển hà nội cũng lên đây vô tư nhé.về sau em gặp bác này lượn qua khách sạn em như đèn cù.

cây cầu KA LONG nổi tiếng bấy lâu đây rồi,đường phố rộng thênh thang chả bù cho hà nội giờ này các bác đang nhíc từng mét

việc đầu tiên là em đi tìm khách sạn đã.vì đã chuẩn bị từ trước khi đi nên em chả khó khăn tìm được khách sạn ưng ý.

escape T

Xe tải
và đây là khách sạn em ở

nghỉ ngơi một lát em xuống lễ tân khách sạn nhờ làm thủ tục mai đi ĐÔNG HƯNG TQ chơi.đây là quầy làm thủ tục giấy thông hành cho hai đứa em

em nói qua về giấy thông hành nhé,nếu làm giấy tờ đi đi về về trong vòng một năm thì hết 250k được đi lại thoải mái.thủ tục xuất nhập cảnh rất nhanh vì mình chỉ cần lần đầu tiên qua là bộ phận đó sẽ lưu lại.qua lần hai cứ thế đi như đi qua cửa nhà mình đấy.giấy thông hành này rất hợp pháp không phải là đi chui.các bác cứ yên tâm mà đi chơi.

escape T

Xe tải
giấy thông hành của em đây

cái này đến tận tối khách sạn nó mới đưa em vì nó còn phải đi làm cái gì gì đấy em không biết miễn sao là xong cho mình.đây là cảnh ở trước cửa khách sạn MÓNG CÁI lúc em mới đến

bây giờ hai đứa em đi ăn cái đã.lâu lắm rồi em mới quay lại MÓNG CÁI chơi,cảm giác rất gần gũi như hồi nào nhưng giờ thành phố phát triển hơn xưa nhiều quá.em và gấu lượn ra bãi biển TRÀ CỔ ăn hải sản và vì lúc em đến vẫn còn sớm khoảng 2h chiều gì đó.đường ra biển TRÀ CỔ vẫn thế sau bao nhiêu năm.

escape T

Xe tải
và đây rồi biển kia rồi.phải nói rằng em cũng có thú vui đi ngắm biển mùa đông,vào mùa này bãi biển rất vắng và nó có nét đẹp rất riêng, khó có thể tả hết bằng lời được.

ngày xưa ở đây em cũng có mối tình đẹp lắm giờ nàng đi mất tiêu rồi.ảnh ngày xưa em ra đây chơi đây,em chụp lại từ ảnh nên ảnh nhòe các cụ thông cảm nhé

và gọi đồ ăn thôi, đồ biển ở dây rất rẻ các bác nhé ăn chơi tha hồ không phải nghĩ hehe.

escape T

Xe tải
từ chỗ em ngồi nhìn ra biển cảnh cũng rất đẹp

em với tâm trạng miên man quá khứ chút ít thành ra thấy cảnh rất gần gũi và đẹp.về món ăn chút ít nhé các bác

ngồi nhậu xin phép không chụp hình nhiều.hai đứa em ngồi đâu gặp một đôi u 65 dẫn nhau ra đây ngắm biển.bắt chuyện với em và em được biết họ ở đảo QUAN LẠNG ra đây du lịch,máu thế không biết.