chuyến đi đức,pháp,hà lan...nhớ đời

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
lót Ipad hóng vậy :D

biahoihanoi

Xe lăn
3 trang rồi mà vẫn chưa được cái ảnh.

HondaFS388

Xe tải
ảnh đẹp quá, đường phố nhìn thấy nhiều 4B giống HN phết:((

Đúng là Tây có khác, đẹp quá, đẹp phát N... ! (Cụn nào máu xấu không biết cái đẹp là thế nào đâu).:P

Lexus430sc

Xe điện
Cách đây 7 năm- quãng cuối 2004, bọn em cũng có 1 chuyến đi Đức 3 tuần, có qua Hà Lan chơi. Chờ hóng ảnh cụ chủ lâu quá, em bốt ít cho các cụ đỡ vã nhể :D do thời gian đã lâu, ảnh để trên facebook bị chặn cái còn cái mất, mới cả trí nhớ cũng full nên em kể lõm bõm, các cụ thông cảm.
Bọn em đi theo đoàn Công ty nên xin Visa vào Đức chả khó khăn gì, mất đúng 1 lúc lên ĐSQ chỗ ĐBP vào trả lời. Bọn em bay VN Airline từ Nội Bài vào TSN trước khi bay sang Châu Âu, nhập cảnh vào EU từ sân bay Sạc-đờ-Gôn Pháp nhợn. Lúc đi em chỉ có cái Nokia 7610 nên chả chụp choẹt gì, ảnh em moi sau hầu các cụ.

Bọn em đến Pháp:

Tranh thủ chờ mái bai, bọn em ra ngoài hút thuốc, trời lạnh cóng:

Bên ngoài Sạc đờ gôn - Pháp:

Mãi đến sáng bọn em mới lên mái bai để bai sang Berlin.

Từ Pháp bọn em được chuyển qua Airbus của AirFrance để bay sang Berlin. Lúc đến sân bay, bọn em bị bỏ lại sau cùng, 7-8 chú lơ vơ chờ khám xét toàn bộ hành lý trước khi được vào Đức. Do mấy anh mang cả bánh chưng và mì tôm nên việc khám xét hơi lâu, mỗi tội không phải cởi hết đồ như bên Pháp :D Cuối cùng cả đoàn cũng thở phào vì đã được qua kết, tiền trưởng đoàn đưa cho mỗi người đâu 2K oi để không bị hỏi.
Từ sân bay, anh đón đoàn bắt cho 2 taxi Mẹc cho cả đoàn, em ngồi xe do 1 chị gái lái, xe kia do 1 cụ già tóc bạc đầu hói dẫn đường.

Đường về khách sạn:

Khách sạn bọn em ở trong 1 tuần đây:

Dài dòng quá nhưng chưa có ảnh, he he em up tạm 1 cái đã

Chỉnh sửa cuối:

Lexus430sc

Xe điện
Bọn em chạy 1 mạch từ sân bay về khách sạn, bên ngoài em thấy đề 3 sao. Cũng chả nhớ là thành phố nào, chỉ biết gần khu nhà máy thép của ArcelorMittal bên Đông Đức, nhìn sang bên kia sông là Séc rồi.
Lộ trình như này:

Bọn em ở đây 1 tuần, làm việc trong nhà máy suốt, buổi trưa ăn ở Căng tin nhà máy chán ốm.
Buổi tối bọn em về nhà anh phiên dịch người Việt để ăn tối, vợ anh í bán hàng ngoài chợ, bọn em trả tiền để chị í nấu cơm cho cả đoàn. Nhà anh ấy đây:

Cô con gái và cậu nhóc:

Hôm đầu tiên vào nhà máy, họ phát cho mỗi người 1 bộ bảo hộ lao động gồm: Quần áo, mũ, giầy, kính mắt. Đôi giầy rất đẹp bịt sắt bên trong, các cụ nhìn oai không, khà khà

Bộ đồ này họ cho luôn, em bỏ lại KS sau 1 tuần, các chú khác cầm về, sau em tiếc mãi đôi giầy :P

Suốt 1 tuần trong nhà máy, cuối tuần mới được đi chơi tí, cũng chỉ đi loanh quanh 1 nhà thờ cổ kính và 1 nhà máy Beer nhẽ đã 500 năm tuổi - 1589.

Bên trong nhà thờ:

Bọn em vào thăm nhà máy bia cổ và thưởng thức nhiều loại bia khác nhau. Có 1 cô già dẫn đường và 1 anh người Việt đang làm bên đó đi cùng phiên dịch, anh này người Bắc Giang:

Hồi ấy các cụ nhà mình có bia uống chưa nhể?

Say phết, cô cho mỗi anh em cháo thêm 1 tí ti nữa, bia Anh Đào nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

Lexus430sc

Xe điện
Em đặt gạch, chờ viết tiếp.

quyt

Xe tăng
hiep luc nói:
Em không biết bên tổ chức tour nó tính thế nào. Nhưng nó trả lời thế và hồi tiền
Theo em Bác nên tự đi, kinh tế hơn nhiều so với đi tour mà khám phá hay hơn nhiều (tour hình như giờ 70 củ/người thì phải)... Ban đầu thì công tác chuẩn bị hơi vất vả chút nhưng sẽ là chuyến đi để đời đấy Bác. Tư vấn thì trên này khối cụ có thể giúp Bác nữa.

Hai năm trước em cũng định mua tour nhưng sau này quyết định tự đi, nhờ các cụ trên này tư vấn ... Em chuẩn bị quay lại Châu Âu lần 2 đây

Chỉnh sửa cuối:

robin2.0

Xe tăng
Anh vẫn khỏe, chỉ chưa đủ tiền đổi xe thôi, cái Sonát của anh còn ngon không? sao không thấy chú cậu xuống làm hợp đồng nhỉ.?
con ấy quá ngon ông ấy vẫn ôm e ấy suốt a ah để nguyên bản như lúc a bán, bận quá với lại ae tin nhau là chính lúc nào làm chả đc a. hôm nao mà đổi xe nhắn tin cho e nhé :D .

kiamorning2007

Xe tăng
Cách đây 7 năm- quãng cuối 2004, bọn em cũng có 1 chuyến đi Đức 3 tuần, có qua Hà Lan chơi. Chờ hóng ảnh cụ chủ lâu quá, em bốt ít cho các cụ đỡ vã nhể :D do thời gian đã lâu, ảnh để trên facebook bị chặn cái còn cái mất, mới cả trí nhớ cũng full nên em kể lõm bõm, các cụ thông cảm.
Bọn em đi theo đoàn Công ty nên xin Visa vào Đức chả khó khăn gì, mất đúng 1 lúc lên ĐSQ chỗ ĐBP vào trả lời. Bọn em bay VN Airline từ Nội Bài vào TSN trước khi bay sang Châu Âu, nhập cảnh vào EU từ sân bay Sạc-đờ-Gôn Pháp nhợn. Lúc đi em chỉ có cái Nokia 7610 nên chả chụp choẹt gì, ảnh em moi sau hầu các cụ.
Từ Pháp bọn em được chuyển qua Airbus của AirFrance để bay sang Berlin. Lúc đến sân bay, bọn em bị bỏ lại sau cùng, 7-8 chú lơ vơ chờ khám xét toàn bộ hành lý trước khi được vào Đức. Do mấy anh mang cả bánh chưng và mì tôm nên việc khám xét hơi lâu, mỗi tội không phải cởi hết đồ như bên Pháp :D Cuối cùng cả đoàn cũng thở phào vì đã được qua kết, tiền trưởng đoàn đưa cho mỗi người đâu 2K oi để không bị hỏi.
Từ sân bay, anh đón đoàn bắt cho 2 taxi Mẹc cho cả đoàn, em ngồi xe do 1 chị gái lái, xe kia do 1 cụ già tóc bạc đầu hói dẫn đường.

Dài dòng quá nhưng chưa có ảnh, he he em up tạm 1 cái đã

7 Năm rồi mà bi giờ nom GS vẫn thế nhề, chả khác gì nhiều

Lexus430sc

Xe điện
Rời phía Đông Đức, bọn em ra ga tầu Berlin để đi sang thành phố Essen phía Tây.
Lộ trình thế này (từ A đến B)

Tầu chạy rất nhanh, nhanh hơn em tưởng tượng nhiều, vận tốc trung bình 250 km/h. Em nhớ không nhầm thì từ trưa đến chiều đã tới nơi, bọn em tiếp tục bắt taxi về nghỉ ở Etap Hotel hay Hostel gì đó, phòng như kiểu nhà trọ sinh viên í, nó ở đây:

Ảnh trên Google:

Ở đây vì nó gần ngay chỗ chúng em làm việc LOI Thermprocess, cách đấy mấy phút đi bộ:

Trước cửa văn phòng LOI:

Bọn em có 2 tuần ở đây để khám phá thành phố đến tận Noel.
Ảnh về khám phá phố đèn đỏ, khám phá các cô gái đến từ Ý, Hi-Lạp, Đông Âu, khám phá sẽ show nơi này em sẽ bốt sau :) Em thực hiện đúng theo lời dặn của sếp trước khi đi, đủ 3 cái mới về :P

Chỉnh sửa cuối:

kiamorning2007

Xe tăng
Em ở hội Ip, IPad hôm trước off quán thịt chó nhà sàn với cụ đấy ạ

Lexus430sc

Xe điện
Ngay hôm đầu tiên, bọn em bắt taxi vào trung tâm thành phố Essen chơi và ăn tối. Anh Sun người Đức gốc Tầu dẫn bọn em vào 1 nhà hàng TQ để ăn và uống bia.

Gần Noel nên đường phố rất đẹp:

Nghệ sỹ đường phố kéo đàn xin tiền:

Có mấy bác đóng giả thổ dân da đỏ trống chiêng nhải múa tùm lum:

Cây thông được trang trí để đón Noel:

Bọn em đi đợt đấy chả có tuyết, mất bao công mong chờ.

Ông cháu này con của anh Sun, sinh ra và đang học tại Đức, hôm nọ gặp lại thấy bảo giờ cháu đã cao trên 1,8m ^_^

Bọn em gặp ngay chú phục vụ người Việt :D chú nài luôn kêu hết tiền vì mải cờ bạc quá! Chính chú này dẫn bọn em đi chơi, khám phá. Chuyện này em kể sau.

Nhìn từ nhà hàng ra ngoài:

Hôm đấy em phét lác là ở nhà tao uống được 3 lít bia, he he thế là anh Sun tưởng thật sau khi hỏi lại đến mấy lần, mài sure chứ?
Em táng đến cốc vại thứ 3 thì say quay lơ, em ngủ tại bàn 1 lúc mới tỉnh. Ăn uống xong, ông em dẫn bọn em đi giả thù dân tộc.

Cocolee

Xe hơi
Cụ sướng thật đấy, bít bao giờ em mí đc đi Châu Âu :(

Lexus430sc

Xe điện
Hàng ngày, bọn em đều cuốc bộ vào trung tâm để ăn tối, uống bia và đi ngó các siêu thị đang mùa Sale off

Cũng chả mua được gì nhiều, em mua được cái quần Levi's xanh giảm giá còn 50 Oi, mấy cái áo phông Adidas sx tại Lào mới cả mấy cái quần đùi mặc đi ngủ, mỗi cái 2 Oi thế mà mặc rất bền, em mặc mấy năm đến lúc dãn hết cả chun mới đành vứt đi :D

Chơi mãi siêu thị cũng chán, sau khi uống bia trên đường về, bọn em ghé vào 1 chỗ xem các cô gái múa cột :D

Cả đoàn bỏ tiền mua vé vào xem, lâu quá em cũng không nhớ là bao nhiêu cả. Vào trong mua thêm chai bia ngồi xem từng cô ra một múa cột, nếu muốn lại gần sát để xem thì mua thêm vé. Các cô múa sẽ lại sát mình và dùng miệng để lấy vé đổi tiền :D chỉ dùng miệng và sẽ lấy ở bất kỳ chỗ nào trên người các cụ:

Các cô cứ cởi dần đến khi chỉ còn quần chíp và nhải múa, khà khà cũng hứng thú ra phết:

Gần hết bài, các cô cởi nốt quần chíp và chại ngay vào cánh gà làm anh em chưng hửng :D cô khác lại ra.

Xem chán, bọn em lọ mọ đi về phố đèn đỏ xem "hàng"
Thật tự do, thật thoải mái :D khu đèn đỏ lồng kính đã kín các em, các chị ở tầng 1, các bà già ở tầng 2. He he hôm đầu em giật mình tí ngã vì thấy có cả bà già khú đứng trên tầng 2 mời mọc.
Bọn em không thấy thanh niên lai vãng ở khu vực này, tuyền các cụ tuổi hưu trí lọ mọ đi kiếm hàng giải khuây.
Em định bụng sẽ đi vòng vòng kiếm 1 em xinh tươi, tóc vàng Đông Âu cho biết mùi, thế mà đi khắp chả kiếm được em nào "vừa miếng". Các em tóc vàng, xinh tuyền cao mét tám cả, em sợ nên chỉ vào chào hỏi xong bọn em đi về. Giá cả cũng rẻ, 30 Oi cho 1 lần, no suck, nếu muốn thêm suck, mời các cụ bỏ ra 20 Oi nữa.
Em về mà ấm ức :D bọn em quyết định mang bài ra đánh tá lả cho đến khuya.

Lexus430sc

Xe điện
Sáng chủ nhật, bọn em bắt xe bus đi Hà Lan chơi, dậy tờ tờ mờ sáng bọn em lục tục đi bộ ra bến xe, vé anh Sun đã mua sẵn cho cả đoàn.
Em rất háo hức chuyến này vì Amsterdam có phố đèn đỏ và Bảo tàng Sex rất nổi tiếng.
Xe chạy băng băng trên những con đường tuyệt đẹp, 2 bên là đồng cỏ, thỉnh thoảng mới thấy 1 ngôi nhà, chả hiểu nông dân họ làm ăn kiểu gì. Em lại nhớ đến quê mình, người ở khắp nơi trên đường, nhà cửa thì san sát mặt đường, các cụ già chả có việc gì làm hay ngồi ngoài hiên nhà hóng ra đường :D

Đến Am, em kinh ngạc rất vì nhiều xe đạp quá! Chỗ nào cũng thấy xe đạp, có những xe để trên cầu và được xích hẳn vào cầu rất chắc chắn.

Ảnh bọn em ở Am:

Chụp phố:

Hoa và gái :)

Còn đây là em:

Chỗ này nhiều chiêm bồ câu quá, hầm cháo thì tuyệt:

Bọn em mua vé xuống thuyền đi dạo vòng thành phố:

Chỗ này em bị gạ chụp ảnh dạo lấy ngay mất toi 5 Oi, em cứ tiếc mãi

Một số ảnh trên thuyền:

Có cả Botel nữa này:

Nhà hàng TQ trên tầu:

Sau đó bọn em đi ăn trưa trước khi vào chỗ này và dạo phố đèn đỏ:

Chỉnh sửa cuối:

tuanphong186

Xe tải
bác này có mấy cái ảnh chụp bên hà lan chỗ thuyền giống em.đêm nay lại phọt lên tiếp

Lexus430sc

Xe điện
Bên trong thật hay, bọn em đi hết nửa buổi chiều :) có vài tấm hình demo, không biết có vi phạm quy định gì không?

Thôi em chả bốt nữa, treo nick thì toi, khà khà.
Cụ nào muốn xem thêm, mời Gúc Sex Museum là ra cả đống.