Chuyến đi Bảo Lạc của Team RS

An Dong

Xe điện
Kính thưa các Cụ,
Sau nhiêu lần trì hoãn, ngày 28/7 Team RS thuộc Box Ford đã quyết định tiến hành các hoạt động xã hội nhân dịp sắp vào năm học mới.
Đích đến là Huyện Bảo Lạc, Cao Bằng. Dĩ nhiên không phải huyện lị. Tham gia tích cực của vụ này là Mợ Kinh Kha, Cụ Sơn BH, Cụ Boeing 787, cụ thử một tý, mợ Sina (ở Box khác) và rất nhiều mem khác trong OF ví như cụ Mòn9V. Sau 2 tuần hô hào bọn cháu thu được 800 vở, 300 bút trường sơn, nhiều bút bi, 300 đôi tổ ong, 300 đổi thượng đình và rất nhiều quần áo khác. Sau đây là một số hình ảnh của bọn cháu ạ.
Đoàn xuất phát từ HN lúc 6h20, chân cầu Thăng Long ạ.

Năm xe nhé, *** đầy hự

Buổi sáng hoành chưa

Bọn cháu được một đoàn xe bọc thép dẫn đường nhé. Oai chưa
Xin lỗi các Cụ. Bọn cháu đi giao lưu cùng các cô giáo ở Bảo Lạc. Lát lữa say đừng có mà trách đấy nhá.

Chỉnh sửa cuối:

Kinh Kha

Xe tải
Thôi thế là xong, tội nghiệp các cô giáo vùng cao:((. Một chục ông RS kéo nhau vào khám xong rồi phá bản thế này thì còn gì là người:P

Mà post bài kiểu này thì em dám chắc cụ Ăn Đống không say cũng đang ngất ngư rồi. Mất công em hóng cả ngày mà được có 2 xu ảnh còm, chán!

An Dong

Xe điện
Thôi thế là xong, tội nghiệp các cô giáo vùng cao:((. Một chục ông RS kéo nhau vào khám xong rồi phá bản thế này thì còn gì là người:P

Mà post bài kiểu này thì em dám chắc cụ Ăn Đống không say cũng đang ngất ngư rồi. Mất công em hóng cả ngày mà được có 2 xu ảnh còm, chán!
[FONT=&quot]Vâng. Vẫn say nhưng xin phép được tiếp tục ạ. Kết quả của buổi giao lưu tiêu tốn của mụ KK 2 thùng VKMen, ặc ặc. Sau đó thì bọn cháu đi hát đến 12h30. Boeing nổ máy thì thôi rồi.[/FONT]

[FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Quay trở lại chuyến đi, chắc chắn sẽ còn nhiều ảnh đưa lên sau nhưng nói chung đoạn Hà Nội – Bắc Kạn chả có vấn đề gì. Các OF nhà ta còn khoái chí với phần vào cua (điểm mạnh của FOCUS).[/FONT]

[FONT=&quot][/FONT]​
[FONT=&quot]Nhưng sau đó, khi rẽ vào đường đi Ba Bể thì bắt đầu khó dần. Nhiếu đoạn các cụ xuống ném đá cho xe. Thật sự mà nói, kinh nghiệm ném đá trên OF của Sơn BH, Boeing không phát huy tác dụng mấy ở đây.[/FONT]

[FONT=&quot][/FONT]​
[FONT=&quot]Hai Gấu chỉ đạo kinh[/FONT]

[FONT=&quot][/FONT]​
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]Kim kê độc lập[/FONT]

[FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot][/FONT]

[FONT=&quot]Khắc tên trên đá núi[/FONT]

Giữa núi rừng chiếc FFC tuy nhỏ nhưng vẫn có thể nhận ra

Em cũng muốn một chiếc này

Xếp hàng

[FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]Chúng tôi là TeamRS
[/FONT]​

[FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Xin phép các Cụ được báo cáo sau vì chúng cháu phải vào bản mang quà cho các cháu nhỏ rồi[/FONT]

NguyenChiVan

Xe tăng
Cháu là con bố Vân! Bố vẫn khỏe chứ! Chúc bố vui vẻ và lái xe an toàn!!!!! và nhớ lúc về mua quà cho con đấy nhé

5 STAR_CAR_CARE

Xe tải
Số 1 Đào Duy Anh, Kim Liên, Đống Đa, Hà Nội
Website
www.glasweld.com.vn
Các cụ có chuyến đi lý thú quá, em hy vọng lần tới team RS sẽ đông đảo hơn.
đường xá vùng cao khó khăn quá nhỉ, mấy cụ cầm lái cho xin tí cảm tưởng khi lái FC nhé. Em từ ngày đi FC chưa toàn đi trong phố với đường cao tốc thôi.

tuanprado

Xe tăng
Vài năm trước tôi đã từng đi trên những con đường này, hôi đó đường xấu lắm. Các bạn cho thêm ảnh nhé, tôi đang hào hứng đón xem đây. Nhìn lại cũng thấy nhớ.

dungcarnival

Xe tăng
các kụ đi đường này thì xấu rồi, từ bắc kạn vào hồ ba bể phải đi lên phía Cao bằng tính từ đoạn rẽ này vào này khoảng 20 km, rồi mới rẽ trái thì đường cực đẹp. Chúc các kụ đi vui vẻ an toàn.

An Dong

Xe điện
Cháu là con bố Vân! Bố vẫn khỏe chứ! Chúc bố vui vẻ và lái xe an toàn!!!!! và nhớ lúc về mua quà cho con đấy nhé
Chào con gái,
Bố vẫn khỏe mạnh và nhớ cả mấy mẹ con. Bố cũng rất vui vì đi cùng bạn bè. Về nhà sẽ có quà cho con gái.

An Dong

Xe điện
Các cụ có chuyến đi lý thú quá, em hy vọng lần tới team RS sẽ đông đảo hơn.
đường xá vùng cao khó khăn quá nhỉ, mấy cụ cầm lái cho xin tí cảm tưởng khi lái FC nhé. Em từ ngày đi FC chưa toàn đi trong phố với đường cao tốc thôi.
Dĩ nhiên không thể bằng chân dài bên OFF Road được Cụ ạ. Tuy vất vả chút nhưng cảm giác lái rất tốt, nhất là cung Thái Nguyên - Bắc Kạn và cung Tĩnh Túc - Hà Quảng.

Vài năm trước tôi đã từng đi trên những con đường này, hôi đó đường xấu lắm. Các bạn cho thêm ảnh nhé, tôi đang hào hứng đón xem đây. Nhìn lại cũng thấy nhớ.
Vâng. Xin các cụ kiên nhẫn ạ. 3G COM của viettel trên này chỉ đủ để ghõ text vào thôi. Chúng cháu sẽ dần đưa lên ạ.

Chỉnh sửa cuối:

An Dong

Xe điện
Vâng, xin được thêm tí nào hay tý đó ạ. Rì pót bằng miệng là hôm nay cả đội RS đã hoàn thành xuất xắc mục tiêu đặt ra ban đầu: đưa quà của các Cụ đến đúng địa chỉ. Sau khi giao lưu với UBND tỉnh CB, giờ chúng cháu đang nhậu nhẹt tại Tà Lùng ( cửa khẩu lớn nhất Cao Bằng).

Trên đường vào Bảo Lạc gặp ngay một em Bưu Chính ( ranger)

Cuối cùng thì cũng đến Bảo Lạc

Điểm đến là phòng Giáo dục
( Xin lỗi các cụ vì cháu phê quá

KenBlock1102

Xe tăng
luôn là những chuyến đi rất ý nghĩa. chúc các cụ mạnh khỏe và thường xuyên có hoạt động như này

An Dong

Xe điện
Sáng nay thức dậy sớm ở cửa khẩu Tà Lùng, cháu tranh thủ pót hầu các cụ đây, không thì mợ KK lại phàn nàn rằng nộp bao nhiêu RS mà có mỗi tý ảnh ọt.
[FONT=&quot]Ngày thứ nhất coi như đã kết thúc trong tốt đẹp. [/FONT]
[FONT=&quot]

[/FONT]​
[FONT=&quot]Tuy nhiên, không phải không có những lúc ưu tư, suy tính của những người tổ chức[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]Vì đường xa, vực sâu[/FONT]​
[FONT=&quot]Nhưng rõ ràng, niềm đam mê được chinh phục và sự đồng cảm với cộng đồng đã thêm niềm tin và sự can đảm cho họ.[/FONT]

Cụ boeing này đâu cũng thấy sản phẩm của ngành mình

Cảnh đẹp trên đường làm ai cũng phấn chấn

[FONT=&quot]Đến thị trấn Bảo Lạc, đội RS được chị trưởng phòng giáo dục tiếp. Trước đó, Chị vẫn đinh ninh đây là một đoàn của một cơ quan nào đó, khi hiểu ra vấn đề Chị thật sự vui và, mặc dù đã hơi muộn, câu chuyện vẫn nổ như ngô rang vậy.[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]​
[FONT=&quot]Màn tặng quà này[/FONT]

[FONT=&quot]Màn giao lưu này[/FONT]

ThePH giao lưu (rượu sếch) cùng cô trưởng phòng

[FONT=&quot]Tối 12 đoàn được phòng giáo dục mời ăn tối. Tuy nhiên, theo đúng tinh thần OF, đoàn đã xin phép được tự lo tối đó và mời các thầy cô đang tập huấn tại huyện lị tới giao lưu (phần này Cụ Sơn BH có nhiều tư liệu hơn xin được pót hầu các cụ sau). Kết quả là tối đó, anh em cưa hết 1 thùng MEN của nhà KK và tiếp theo bằng một chầu Karaoke PHÚT với bia HN ở dưới xuôi lên.[/FONT]

[FONT=&quot]Chờ khách[/FONT]​
[FONT=&quot]Ngày 12 kết thúc như thế, đoàn nghỉ tại khách sạn Sông Gâm, giống như nhà hàng Thủy Tạ gì đó. Tiếc là không thể làm mấy con cá để rì pót cho các cụ được.[/FONT]

Từ dưới bờ sông nhìn lên

Qua hút thuốc dưới chân Cụ Hồ này

Chỉnh sửa cuối:

An Dong

Xe điện
Thứ 6, ngày 13
Ngày này ở châu Âu người ta hay đánh sổ xố vì nhiều lý do, còn ở Bảo Lạc đội RS của Team RS lại lên đường đi gặp những nhân vật chính của chuyến đi này: các cháu học sinh dân tộc ít người. Thôi thì cứ mạn phép các cụ nghĩ tới đâu đưa lên đến đó vậy.
Trường mà đoàn tới là một trường xã với hơn 500 học sinh. Con số này sẽ làm các cụ giật mình cả về quy mô học sinh lẫn đội ngũ giáo viên tương đương. Tuy nhiên, ở trường này gồm 9 trường điểm khác (phân bố rải rác ở các quả đồi khác nhau, có trường điểm chỉ có 5 hoặc 10 học sinh với đủ các lớp khác nhau.

Bàn chân này ai không thương

Tập trung nào

hoangchung06

Xe buýt
Các cụ đi vất vả quá nhưng quả thật đây là một chuyến đi đầy ý nghĩa. Chúc các cụ thượng lộ bình an, mong là hội nhà mình có nhiều hoạt động mang tinh thần này hơn nữa.

buffalo car

Xe điện
Chuyến đi của Team RS ý nghĩa quá, thật tuyệt vời! %%-Cung đường đi Bảo Lạc này em cũng đã đi nhưng em đi bằng xe sup 2 cầu và đi đêm lên giờ nhìn ảnh thấy đoàn các cụ toàn sedan gầm thấp, mà đường thì như thế, khâm phục các cụ quá!:-bd. Đoàn em cũng nghỉ ở Ks Sông Gâm đấy!:)

Kinh Kha

Xe tải

Chân ku Thế dài gần bằng chân ngựa rồi vớ. Cố lên!:-bd

Cái em cao cao đứng giữa chắc là nhà nghèo phải nghỉ học sớm đi chăn bò giúp bố mẹ. Nhìn cái tóc em nó vàng thế kia, thương chưa?;;)

Cái ảnh này và một serie ảnh ở trên, em chỉ thấy cụ Boeing xoắn lấy em bé này. Trông 2 cái bụng với 2 khuôn mặt tròn tròn giống giống nhau là, thật em nghi lắm cơ<:-P

Chỉnh sửa cuối:

Kinh Kha

Xe tải
Ông trời đúng là không có mắt. Mọi người thì đi chơi, lái xe ăn uống nhậu nhẹt giao lưu ngủ nghỉ tưng bừng giữa non xanh nước biếc thế kia mà sao em lại phải ở nhà đi làm cơ chứ, bất công quá đi mất:((:((:((

Em đi chết đây!:(:-h